[Funland] NSND Diệp Lang qua đời tại Mỹ!

Minmatday

Xe tải
Em đọc kỹ vẫn chưa hiểu cụ viết gì, chắc tại em thôi.

Có điều, trong tất cả các còm cccm tới nay, em thấy vài người hay dùng từ "kham kham", quả thực nhìn thấy là nhăn mặt, các mợ viết thì không nói, chứ liền ông thì đanh quá.
Hay em quá nhạy trong mùi vị câu chữ nhỉ.
Cụ mà giận em xóa còm ngay vì có thể chỉ mỗi em thấy thế.
tôi cũng chẳng hiểu cụ ấy viết gì?! Chết tại Mỹ thì k đưa là tại Mỹ thì còn đưa ở đâu? Trước 75 với sau 75 thì liên quan gì ở đây?

Pumzen

Xe ba gác
Vở Tìm lại cuộc đời, cụ DL đóng vai Tám.
Trích đoạn có cụ ý đóng

Full vở:
Đang định nhắc bác DLang trong vở cải lương này thì cụ đã còm. Hồi xưa nhà cháu khá thích phong thái lẫn chất giọng của bác Diệp Lang, hầu như chỉ đóng vai phụ, nhưng mỗi lần ngân tiếng hát lên là gây ấn tượng với thính khán giả với giọng ca nghẹn ngào đến mủi lòng. 1 gạo cội trong làng cải lương vọng cổ, rất hay đóng với Minh Vương, Thanh kim Huệ.

Chỉnh sửa cuối:

Red One1

Xe lăn
Hồi bé xem vở cải lương" Tìm lại cuộc đời " thấy ông đóng vai trung sỹ Tám hay và hiền.

Tuankhoi001

Xe tải
tôi cũng chẳng hiểu cụ ấy viết gì?! Chết tại Mỹ thì k đưa là tại Mỹ thì còn đưa ở đâu? Trước 75 với sau 75 thì liên quan gì ở đây?
Chắc cụ ấy làm bên tuyên huấn, lẽ ra phải ghi là từ trần tại "nước ngoài" hoặc "nước lạ" gì đấy, kiểu thế này:

Minh Thanh Le

Xe hơi
em u50 mà cũng mới nghe tên bác này lần đầu

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Lạc đề chút, trước e cũng hay xem cải lương, sau chỉ thích nghe vọng cổ tân thời do Lệ Thủy hát trên sóng phát thanh như bài Hoa Mua Trắng. Chứ các cụ khác e cũng biết thế thôi chứ ko hâm mộ lắm.

Clip này thu gần đây nên giọng hát cũng xuống nhiều rồi, giọng cô LT hồi trẻ phát trên đài nghe tuyệt
vời lắm.

Đang định nhắc bác DLang trong vở cải lương này thì cụ đã còm. Hồi xưa nhà cháu khá thích phong thái lẫn chất giọng của bác Diệp Lang, hầu như chỉ đóng vai phụ, nhưng mỗi lần ngân tiếng hát lên là gây ấn tượng với thính khán giả với giọng ca nghẹn ngào đến mủi lòng. 1 gạo cội trong làng cải lương vọng cổ, rất hay đóng với Minh Vương, Thanh kim Huệ.

Pumzen

Xe ba gác
Lạc đề chút, trước e cũng hay xem cải lương, sau chỉ thích nghe vọng cổ tân thời do Lệ Thủy hát trên sóng phát thanh như bài Hoa Mua Trắng. Chứ các cụ khác e cũng biết thế thôi chứ ko hâm mộ lắm.

Clip này thu gần đây nên giọng hát cũng xuống nhiều rồi, giọng cô LT hồi trẻ phát trên đài nghe tuyệt
vời lắm.
Thực ra nhà cháu cũng không thích vọng cổ cải lương đâu( tân cổ giao duyên còn đỡ 1 chút), nhưng do ngày xưa đi làm nhà nước ở 1 cty chuyên về âm nhạc, suốt ngày úp tai nghe thu thanh đủ thể loại nhạc, trong đó có dòng nhạc cổ truyền dân tộc này.
Như bài mà nsnd Lệ Thuỷ trên cũng là 1 trong những bài vọng cổ kinh điển mà nhà cháu gần như thuộc lòng vì nghe quá nhiều. Ngoài bài này ra còn có bài " Đài hoa dâng Bác" do ns Út trà Ôn thể hiện.

bau67

Xe container
Ngoài bài này ra còn có bài " Đài hoa dâng Bác" do ns Út trà Ôn thể hiện.
Cụ Út Trà Ôn thì quá đỉnh cao rồi Bác !
Nhà Cháu thích nghe các nghệ sỹ Út Trà Ôn, Thành Được, Ngọc Giàu, Phượng Liên ca. Tuyệt vời ạ !

tuangiga31mes2c

Xe container
RIP ông, nghệ sĩ nhân dân Diệp Lang, chắc nhiều cụ đầu 7x sẽ biết cụ Diệp Lang này rõ hơn.