[Funland] Novak Djokovic - Vô địch Wimbledon 2021 - Giành 20 Grand Slam - Có lẽ đã trở thành GOAT?

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Em sướng quá !!!\:D/ \:D/ \:D/
Có lẽ đến US Open 2021 em lập thớt ko cần dấu hỏi nữa:))

Em đã hoàn thành tâm nguyện (hôm 07/07/2021)
Cái thớt trước của Bác em đã khẳng định Nole đạt ngay mức 20 trong năm nay và sẽ còn vĩ đại hơn nữa trong nhiều GS tương lai.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Hôm qua xem Tennis quay khán giả có ông thường đứng lên cổ vũ mặc áo đội tuyển Ý có cô vợ châu á khá xinh ngồi bên là ông nào mà được ưu tiên quay liên tục ấy các cụ nhỉ.

thientudolong

Xe container
Vi yêu Nadal nên từ giờ em Ko xem tennis nữa 😩
dal giờ đến FO có vô địch đc ko đã là dấu hỏi thì nói gì đến các GS khác, dự là cuối năm nay, đầu năm sau dal sẽ tụt xuống vị trí số 6 hoặc 7 trên BXH, khi đấy thì từ tứ kết đã khoai rồi chứ ko còn thuận lợi như mọi năm khi xếp seed 1,2 nữa

myob

Xe tăng
Em sắp sửa ngồi liệt kê các lý do anti fan đưa ra tiêu chí GOAT mới đây.
Có khi lại có tiêu chí gia đình văn hóa hay cái gì ưu tú nữa mới được cơ :)
Vâng, nhiều người vẫn chưa đồng ý Novak chưa phải là Goat vì có một điều rất đơn giản… Novak chẳng có cái gì được cho là bản sắc riêng cả… vd: Fed thì vô lê, trái bung, đánh rất phiêu và đẹp mắt.. Nadal thì có quả cồng vô đối, bền bỉ và hừng hực như một chiến binh không biết mệt mỏi… ấy vậy mà anh Nole cứ bằng bằng mà tiến… chẳng nghệ sĩ mà cũng chẳng hùng hổ… gặp bên yếu hay bên mạnh cũng thua cả set… không theo kiểu ăn tươi nuốt sống, vùi dập như hai anh kia… với em… Nole là hình tượng của sự hoàn hảo không góc cạnh… duy Nole mới có thể đánh bại hay thất bải bởi bản thân mình… chứ không ai cả…

myob

Xe tăng
Nếu lịch thế này thì em ủng hộ Nole oánh OL và nghỉ một vài giải trước US Open.
Nhưng Nole phát biểu 50/50 tham dự OL nên chưa biết thế nào.
Không biết Ol thì đánh mấy trận là đến ck cụ nhỉ?

dxpac

Xe buýt
Thần tượng của mình xuống số 2, chúc mừng Nole!

thanh040506

Xe trâu
Chưa thấy cụ nào kêu tiếc vì năm ngoái hủy Wim và US OPEN dính sẹo ất ơ nhỉ?

thientudolong

Xe container
Vâng, nhiều người vẫn chưa đồng ý Novak chưa phải là Goat vì có một điều rất đơn giản… Novak chẳng có cái gì được cho là bản sắc riêng cả… vd: Fed thì vô lê, trái bung, đánh rất phiêu và đẹp mắt.. Nadal thì có quả cồng vô đối, bền bỉ và hừng hực như một chiến binh không biết mệt mỏi… ấy vậy mà anh Nole cứ bằng bằng mà tiến… chẳng nghệ sĩ mà cũng chẳng hùng hổ… gặp bên yếu hay bên mạnh cũng thua cả set… không theo kiểu ăn tươi nuốt sống, vùi dập như hai anh kia… với em… Nole là hình tượng của sự hoàn hảo không góc cạnh… duy Nole mới có thể đánh bại hay thất bải bởi bản thân mình… chứ không ai cả…
làm gì có tay vợt ko có bản sắc mà thành goat đc :D
-bản sắc của fed là cú giao bóng + volley, trái 1 tay, nhưng đây là cái dại của fed, trái 1 tay nên khi tuổi tác đi qua độ ổn định, sát thương kém dần, fed đương nhiên với vị thế của mình ko chịu/hoặc thấy ko cần thay đổi nên hệ quả là hơn chục năm nay a chỉ dành thêm đc 3GS, lối đánh trái 1 tay bị 3 đàn e murray, nole, nadal khắc chế hoàn toàn, việc 1 tay vợt đánh trái 1 tay thắng đc 2 ô đánh baseline tốt trong 1 giải là gần như ko thể (trừ wawrinka ở đỉnh cao)
-bản sắc của nadal là cầm vợt trái tay nên có thể phang vào cú trái của đối thủ 1 cách dễ dàng, đồng thời tạo ra cú forehand có spin cao từ cuối sân (gọi là quả móc chuối :)) để tiêu diệt đối thủ, tuy nhiên lối đánh này chỉ phù hợp nhất trên sân đất nện khi bóng đi chậm, khả năng phòng thủ và trả giao bóng đc nâng cao, và tiêu tốn rất nhiều sức lực
- nole là tính thích ứng, thủa sơ khai lối đánh của nole là gần như nadal, khác cái cú trái 2 tay của nole tốt hơn, nhưng cú forehand thì kém hơn, đến tầm đỉnh cao 2015-2016 thì nhờ khả năng return cực tốt, nole cứ cầm chắc game của mình thôi, đến đợt 2018 thì cứ ép trái cho đối thủ chán tự đánh hỏng, từ 2019 đến nay là cải thiện khả năng giao bóng 1, điều bóng góc sân + bỏ nhỏ...
Câu chuyện của nole nói lên 1 điều là ngay khi đã ở trên đỉnh cao thì vẫn phải luôn tìm tòi, thay đổi bản thân hàng ngày để không ngừng tiến lên và duy trì ngôi vị độc tôn, dù sớm hay muộn thì cha già thời gian cũng đưa a về vườn :D

Vo_thuong

Xe điện
làm gì có tay vợt ko có bản sắc mà thành goat đc :D
-bản sắc của fed là cú giao bóng + volley, trái 1 tay, nhưng đây là cái dại của fed, trái 1 tay nên khi tuổi tác đi qua độ ổn định, sát thương kém dần, fed đương nhiên với vị thế của mình ko chịu/hoặc thấy ko cần thay đổi nên hệ quả là hơn chục năm nay a chỉ dành thêm đc 3GS, lối đánh trái 1 tay bị 3 đàn e murray, nole, nadal khắc chế hoàn toàn, việc 1 tay vợt đánh trái 1 tay thắng đc 2 ô đánh baseline tốt trong 1 giải là gần như ko thể (trừ wawrinka ở đỉnh cao)
-bản sắc của nadal là cầm vợt trái tay nên có thể phang vào cú trái của đối thủ 1 cách dễ dàng, đồng thời tạo ra cú forehand có spin cao từ cuối sân (gọi là quả móc chuối :)) để tiêu diệt đối thủ, tuy nhiên lối đánh này chỉ phù hợp nhất trên sân đất nện khi bóng đi chậm, khả năng phòng thủ và trả giao bóng đc nâng cao, và tiêu tốn rất nhiều sức lực
- nole là tính thích ứng, thủa sơ khai lối đánh của nole là gần như nadal, khác cái cú trái 2 tay của nole tốt hơn, nhưng cú forehand thì kém hơn, đến tầm đỉnh cao 2015-2016 thì nhờ khả năng return cực tốt, nole cứ cầm chắc game của mình thôi, đến đợt 2018 thì cứ ép trái cho đối thủ chán tự đánh hỏng, từ 2019 đến nay là cải thiện khả năng giao bóng 1, điều bóng góc sân + bỏ nhỏ...
Câu chuyện của nole nói lên 1 điều là ngay khi đã ở trên đỉnh cao thì vẫn phải luôn tìm tòi, thay đổi bản thân hàng ngày để không ngừng tiến lên và duy trì ngôi vị độc tôn, dù sớm hay muộn thì cha già thời gian cũng đưa a về vườn :D
Còn cú return của Nole cũng đã trở nên thương hiệu rồi mà cụ.
Nole là thích ứng như cụ nói + trả giao hiểm nhất quả đất :)

fadco

Xe container
Nole có mấy vũ khí tối thượng mà cụ bảo ko có già đặc sắc á, em liệt kê thử xem ai hơn nhá:

- Trả giao bóng ăn điểm trực tiếp
- Cú trái tay hay nhất trong các ông 2HBH
- Tính linh hoạt trong thi đấu Nole số 2 thì ai số 1

Trailer

Xe buýt
Hôm qua xem Tennis quay khán giả có ông thường đứng lên cổ vũ mặc áo đội tuyển Ý có cô vợ châu á khá xinh ngồi bên là ông nào mà được ưu tiên quay liên tục ấy các cụ nhỉ.
Hình như cụ Totti sang Anh xem Wim xong xem nốt trận ck Ý-Anh.

poiuy

Xe ba gác
Là GS mà dễ dự đoán và khẳng định nhất về người vô địch, hơn cả Nad bên RG ở những năm trước :D
Theo em thì nhận định của cụ không hoàn toàn đúng. Theo thống kê do BLV trên TV cung cấp thì trong 20 GS của Fed có tới 5 lần cả giải anh không phải gặp đối thủ thuộc top 5 trong khi với Nole thì đây là lần đầu tiên. Vậy trong 5 lần kia, lúc Fed đang đỉnh cao thì thể nào cũng có lần chưa đánh cũng biết ai thắng rồi.

xukthal.

Xe lăn
Sau khi họp báo ăn mừng danh hiệu GS thứ 20, Team Nole đã ra nghị quyết chỉ đạo đường lối tiếp theo cho Nole như sau:

1. Tham dự Olympic 2021 để giành Huy Chương Vàng => Hoàn thành Grand Slam Vàng để cân bằng thành tích với Nadal (Grand Slam Vàng bao gồm 4GS + HCV Olympic).
2. Vô địch US Open 2021 để giành Golden Carlender Slam và trở thành tay vợt Nam duy nhất có được danh hiệu này (Hiện nay chỉ có duy nhất Steffi Graf bên Nữ có được danh hiệu này).
3. Vô địch ATP Final 2021 để cân bằng thành tích 6 lần dành danh hiệu này với Federer.
4. Giành vị trí số 1 cuối năm lần thứ 7 để vượt Pete Sampas giành nhiều danh hiệu nhất. <= Mục này 99,99%.

tonnuchimse

Xe tăng
Thêm tiêu chí mới đâu các bác nhé :)

xukthal.

Xe lăn
Chưa thấy cụ nào kêu tiếc vì năm ngoái hủy Wim và US OPEN dính sẹo ất ơ nhỉ?
Tiếc gì cái răng sâu :)) Cơm ko ăn gạo còn đó ..mà :))
Năm ngoái mà VĐ US thì lại chưa chắc đã có cửa giành đc 4GS trong 1 năm Dương lịch cụ nhé :))

anhianh

Xe hơi
GS = nhau, chỉ số phụ hơn thì thừa goat chứ cần gì phải vượt :D
Thì ví dụ Nadal ăn US năm nay thì lại tranh luận tiếp còn gì, giờ ăn US cuối năm tổng 21 cái, 4 cái GS trong 1 năm là Golden GS (cái này cũng siêu khó để lập được) thì kể cả năm sau Na hay Fed ăn thêm 1 GS nữa cũng không so sánh được. Ý mình nói ở đây ko phải là ở thời điểm này No không là GOAT mà là để tâm phục khẩu phục hoàn toàn thôi