[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

Vova

Xe container
ủa thì e có nói là họ nghĩ gì đâu nhỉ,
đây bác kia đang nói về ý chí nỗ lực của a fed già rồi cả kỳ tích thì e mới phân tích thôi, càng đánh thì càng mất hình tượng trong khi chỉ số thì thua 2 thằng e đứt đuôi, vậy có gì mà kỳ tích :D, còn giả sử như nadal nghỉ hưu ngay lúc này nó cũng hơn fed chỉ số phụ, nole thì ăn thêm 1 GS nữa cũng hơn luôn, họ có thể về hưu trong vinh quang từ năm nay :D chứ k phải đánh đến 38, 39 tuổi để xếp no3 :D
Ý em là họ về hưu lúc nào là việc của họ, họ có hệ quy chiếu riêng và những lý do riêng. Người hâm mộ nên tôn trọng chuyện đấy. Cụ thì chê, chứ em thấy 38,39 mà vẫn top 10 thôi đã là đỉnh rồi. Mà nói lại em không phải là fan Fedex đâu nhé. Chỉ đơn giản là em không quá quan tâm chuyên GOAT thôi.

bimbim5656

Xe container
10K$ cây vợt cũ này, mua mới khoảng 35->50K$, đấy là em đọc báo thấy bọn nó bảo vậy, chứ em không có biết gì về giá hết á.
Vợt bằng vàng hả cụ :))
Các ngôi sao cg chỉ dùng vợt giá vài trăm đô thôi.
Em thấy đây là sự tri ân của Nole với fan của mình, một sự tri ân gây sốc cả cậu bé :)

xukthal.

Xe lăn
Để xem ở Wimbledon, anh Móm Federer gặp anh Móc Nadal, coi ra răng.
Nếu anh Móm thắng, xin phép mời caffe 2 bác.
Em phải mời bác í :D Từ giờ đến lúc Móm giải nghệ nếu thắng được Na, No trận nào em mời cafe trận đó nhé ;;)

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Em phải mời bác í :D Từ giờ đến lúc Móm giải nghệ nếu thắng được Na, No trận nào em mời cafe trận đó nhé ;;)
Fair thì thế này: Cứ 2 tay oánh nhao thì tôi và bác caffe.
Tiền tính cho anh Móm.

Vo_thuong

Xe điện
Vợt bằng vàng hả cụ :))
Các ngôi sao cg chỉ dùng vợt giá vài trăm đô thôi.
Em thấy đây là sự tri ân của Nole với fan của mình, một sự tri ân gây sốc cả cậu bé :)
Báo chí có nói là cây vợt này sẽ có giá nhiều ngàn $, chắc lý do là bởi đã được Djokovic sử dụng (và vô địch) chứ chắc nó cũng ko đắt hơn vợt thường mấy.
Cũng có trường hợp nhà sản xuất họ làm riêng cho các tay vợt cây vợt đặc biệt, khi đó thì chắc giá cao thật (hình như có lần Babolat làm cho Nadal cây vợt tăng xoáy hay sao ấy ?!)

nguoidotlo2017

Xe tải
Tôi đặt lại câu hỏi vậy: Còn với 37 tuổi và ăn 1 GS, tôi không rõ nếu không gọi là Kỳ tích thì gọi là cái gì????
Nếu bác không trả lời được, tôi sẽ hỏi cụ Ken Rosewall, xem nó là cái gì.
Cụ này hiện nay vẫn khá trẻ trung, mới có 86 tuổi thôi, còn sung sức lắm.
thế tôi xin thưa với bác là sau tuổi 30 mà vẫn đạt 7+GS nó còn là bố kỳ tích. cứ nói liệu Nole đến 37 có đạt GS như fed k thì nó là chuyên tương lai chứ qua tuổi 30 mà đạt 7GS như Nole thì đối với fed chỉ có tương cà, tương ớt thôi.:-B

juve99

Xe cút kít
Nói chung 3 cây đại thụ trình độ ngang nhau, Murray phong độ cao là cùng mâm. Trong 4 người này Fed là xuất sắc nhất khi là người đầu tiên chạm mốc 20 GS ;;)

Lang_tu

Xe hơi
Tạp chí Indian Express vừa có bài này bàn về GOAT, mời các cụ thẩm

Bim318i

Xe tải
Bác đúng, từng có người làm được, rất gần đây thôi, năm 1972 chứ mấy. Mới có gần 50 năm.
Còn chuyện họ thắng nhờ anh A chấn thương hay anh B tụt phong độ, bác xét làm gì?
Còn chuyện NoNa chưa đến 37, và vài đồng chí GOAT's của tương lai có lẽ còn chưa ra đời, nó có ý nghĩa gì không nhỉ??

Fact là: 1 tay 37 tuổi, thắng 1 giải to, trong 1 ngành đòi hỏi thể lực khủng khiếp.

Giá ảnh là Cử nhân cờ vua như đồng chí gì nhà ta ở tỉnh Bắc Ninh, nó là chuyện khác.
Bác có nhiều trải nghiệm mà cái vụ nhà a fedex này nhà bác phiến diện quá! Cái kỳ tích của Fed GS lúc 37 tuổi (mà bác đang bảo vệ) thì cũng là 1GS. Hết.
Cái đang bàn ở đây là sự áp đảo của Nole so với Nad và Fed, và đã được coi là GOAT chưa. Rõ ràng hiện tại về mặt thành tích có cái hơn, có cái kém. Để mà nói là GOAT thì CHƯA rõ ràng. Nhưng chắc chắn,với phong độ như hiện tại và có thể duy trì 1-2 năm nữa, thì khi gác vợt Nole sẽ là GOAT. Nad số 2, FED số 3.
Nhiều cụ ở đây tranh luận buồn cười nhỉ :)) E thích FED nhưng từ 2009 thấy bố này yếu đuối quá, tâm lý kém. Xem Nole nó hơi buồn ngủ, nhiều lúc ghét nhưng tâm lý của nó tuyệt luôn.

nguoidotlo2017

Xe tải
Hề năm này 34 tuổi, 2017 cậu ấy 30 tuổi và không ăn 1 GS nào trong năm này, vậy mà từ 2018 đến nay cậu ấy đã ăn 7 GS rồi. Đến cuối năm nay thì con số 7 không biết có dừng lại hay không đây. Vậy nên lôi cái 7GS của Móm từ năm 30 tuổi đến năm nay 39 tuổi ra để gọi là kỳ tích e chừng lại thành nâng bi cho Hề.
sau tuổi 30 fed chỉ có 4GS thôi

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Bác có nhiều trải nghiệm mà cái vụ nhà a fedex này nhà bác phiến diện quá! Cái kỳ tích của Fed GS lúc 37 tuổi (mà bác đang bảo vệ) thì cũng là 1GS. Hết.
Cái đang bàn ở đây là sự áp đảo của Nole so với Nad và Fed, và đã được coi là GOAT chưa. Rõ ràng hiện tại về mặt thành tích có cái hơn, có cái kém. Để mà nói là GOAT thì CHƯA rõ ràng. Nhưng chắc chắn,với phong độ như hiện tại và có thể duy trì 1-2 năm nữa, thì khi gác vợt Nole sẽ là GOAT. Nad số 2, FED số 3.
Nhiều cụ ở đây tranh luận buồn cười nhỉ :)) E thích FED nhưng từ 2009 thấy bố này yếu đuối quá, tâm lý kém. Xem Nole nó hơi buồn ngủ, nhiều lúc ghét nhưng tâm lý của nó tuyệt luôn.
Tôi không có ý so sánh bác ạ:
Cái gì 1 người làm được, thì cần bảo rằng: Nó rất xuất sắc.
Đừng so nó với thằng bên cạnh, rồi bẩu: Thằng kia còn xuất sắc hơn ==> thằng này chả là cái đinh gì cả.

"Cái kỳ tích của Fed GS lúc 37 tuổi (mà bác đang bảo vệ) thì cũng là 1GS. Hết.": Đúng, nó chỉ là 1 GS.
Và đến giờ, có rất nhiều người làm được rồi, những 2 người: Ken Rosewall và Roger.
Bác kia cũng mới làm được việc đó trong thời gian rất gần đây thôi, mới từ 1972.
Bác thừa nhận các thực tế nêu trên?

Còn bác gọi nó là cái gì thì tùy.
Nhưng đừng đem người khác vô so sánh, vì đây không phải là 1 Giải đấu, nơi bắt buộc phải có No. 1 và No. 2.

Với tôi thì ai là GOAT cũng được cả.
Cái tôi thích và tiếc là: 1 tay vợt có lối chơi đẹp, sướng mắt, nhiều thành tích, nhưng lại sắp về hưu - chuyện không tránh được.
Còn những gì hắn đã đạt được, đừng phủ nhận nó, chỉ vì 1 tay cũng đạt được như thế, còn tay kia sắp làm được.

nguoidotlo2017

Xe tải
chả vậy, 3 lần cầm matchpoint rồi quăng của fed trước Nole mới thấy fed yếu đuối nhường nào:-))

Bim318i

Xe tải
Đừng so nó với thằng bên cạnh, rồi bẩu: Thằng kia còn xuất sắc hơn ==> thằng này chả là cái đinh gì cả.

"Cái kỳ tích của Fed GS lúc 37 tuổi (mà bác đang bảo vệ) thì cũng là 1GS. Hết.": Đúng, nó chỉ là 1 GS.
Và đến giờ, có rất nhiều người làm được rồi, những 2 người: Ken Rosewall và Roger.
Bác kia cũng mới làm được việc đó trong thời gian rất gần đây thôi, mới từ 1972.

Nhưng đừng đem người khác vô so sánh, vì đây không phải là 1 Giải đấu, nơi bắt buộc phải có No. 1 và No. 2.

Cái tôi thích và tiếc là: 1 tay vợt có lối chơi đẹp, sướng mắt, nhiều thành tích, nhưng lại sắp về hưu - chuyện không tránh được.
Còn những gì hắn đã đạt được, đừng phủ nhận nó, chỉ vì 1 tay cũng đạt được như thế, còn tay kia sắp làm được.
Bác đừng hiểu nhầm ý em. 1GS cũng là cực kỳ đáng trân trọng trong sự nghiệp 1 vđv quần vợt rồi. 1GS ở tuổi 37 đúng là kỳ tích trong tennis hiện đại. Ai cũng nên trân trọng thành tích đó. Nhất là 1 người chơi phong cách đẹp (trên sân) như Fed.
Có thể với bác chỉ cần như vậy thôi. Nhưng cái nào ra cái đó. Fan FED trước kia mang số GS, số tuần No.1, số năm Year End No.1, chỉ số H2H ra tính FED là GOAT những năm trước. Thì giờ đây, giới fan tennis, đặc biệt là fan trung lập và fan Nole mới đem các chỉ số đó ra đo lại thôi. Có gì đâu. Em trước fan FED nhưng giờ cũng fan Nole luôn, từ khi ông thần FED toàn tự bắn vào chân 2009-2010. Mặt khác Nole ko được truyền thông phương Tây o bế như FED. Cái bọn phương Tây nhìn thế thôi chứ double standards lắm :)

thientudolong

Xe container

Mình không biết thì không chém được bác ạ.
Có thể ảnh oánh vì Uniqlo, vì tiền.
Nhưng cũng có thể hắn oánh vì, như anh FedEx tuyên bố: "tôi không biết làm gì khác ngoài oánh tennis".
(thực ra thì các player khác cũng vậy - họ không nói ra thôi).

Thế nên, tôi để ngỏ chỗ Lý do đó.

Còn việc đến tuổi này, hắn vẫn chơi được và chơi không hề tệ - dù có kém hơn so với đỉnh cao cá nhân, đã thực sự là 1 kỳ tích, với chính Nadal và Djokovic.
tranh luận mà bất nhất, câu trước vả vào mặt câu sau, tưởng văn phong cụ là ng chín chắn, từng trải, ai dè :D

Cadjc

Xe buýt
Qua đọc trên Otofun và một số diễn đàn, trang mạng thì sau khi Hề ăn giải RG thì đa phần quạt của Móm và Móc đều thấy bí lý do để dìm hàng Hề. Trước đây trong nhóm Big4 thì Hề bị dìm hàng nhiều nhất, Murray vậy thôi nhưng ít bị dìm hơn Hề nhiều lần.