[Funland] Novak Djokovic - Vô địch RG 2021 ...đã trở thành GOAT chưa?

tamdu

Đi bộ
3 cụ này ở thời kỳ đỉnh cao xem đều tuyệt vời hết, tranh cãi ai goat làm gì, huống chi cũng lệch thời của nhau. Có so thì Nole với Nadal là cùng thời. Cụ Feb chủ yếu vô địch ở trước 30 tuổi (16 cái GS và 6 cái ck GS từ 2003 đến 2010) ai xem thời đấy sẽ hiểu sức mạnh tuyệt đối của Fed là ntn, xem rất sướng. Cụ Fed qua 2011 tức qua 30 tuổi thì đúng lúc Nole với Nadal vào độ chín nên thua nhiều là bình thường.

Thế nên muốn xem ai goat thì phải đưa Nole với Nadal về cùng thời kỳ đỉnh cao của Fed xem liệu mỗi ông sẽ đc bn GS? Đối với tôi thì cả 3 cụ này đều tương đương nhau, mỗi người có thế mạnh riêng. Chênh nhau kể cả 2,3 cái GS ko nói lên gì.

Lacet_ti

Xe container
3 cụ này ở thời kỳ đỉnh cao xem đều tuyệt vời hết, tranh cãi ai goat làm gì, huống chi cũng lệch thời của nhau. Có so thì Nole với Nadal là cùng thời. Cụ Feb chủ yếu vô địch ở trước 30 tuổi (16 cái GS và 6 cái ck GS từ 2003 đến 2010) ai xem thời đấy sẽ hiểu sức mạnh tuyệt đối của Fed là ntn, xem rất sướng. Cụ Fed qua 2011 tức qua 30 tuổi thì đúng lúc Nole với Nadal vào độ chín nên thua nhiều là bình thường.

Thế nên muốn xem ai goat thì phải đưa Nole với Nadal về cùng thời kỳ đỉnh cao của Fed xem liệu mỗi ông sẽ đc bn GS? Đối với tôi thì cả 3 cụ này đều tương đương nhau, mỗi người có thế mạnh riêng. Chênh nhau kể cả 2,3 cái GS ko nói lên gì.
Nếu cho ngang thời- thì tính giai đoạn trước 2009 Fed đỉnh cao cũng ko ăn đủ 4 bộ GL 1 lúc liên tiếp
Cũng chưa hoàn thành sưu tập MT - Nên Fed thua Nole là chắc chắn
Nhưng thực ra fan Fed cố nói vậy thôi- chứ 2017-2018 lúc Nole xuống phong độ các giải GL vì chấn thương + tâm lý, Fed ko có đối trọng thâu tóm 3 GL, Nadal cũng ăn luôn 3 cái chia nhau số 1 và 2. Nghĩa là ko có Nole thì 2 anh vẫn chùm sò Tennis như thường. Và trận Wim 2019 đánh vẫn cảm giác khỏe hơn Nole- cho nên bảo Fed xuống phong độ từ 2010 là ngụy biện.
Nếu xuống phong độ - thì lẽ ra phải xếp hạng <10 hoặc toàn thua đám NG thì mới chấp nhận được . Đây toàn giữ số 1,2, ăn Gl như gỏi, đến khi Nole trở lại ở Wim 2018 thì các anh bẽn lẽn đứng 2 bên Nole- nên ko thể biện bạch như vậy được ;)

mig_vn

Xe tải
E cũng fan cảu cái tay Nole này từ những năm mới chập chững cầm cây vợt cơ (2006). Thời đó Nole mệnh danh là số 3 huyền thoại đấy. Cá nhân e thấy dư lày:
Fed: lối đánh đẹp mắt hào hoa đặt biệt mấy cú quả đánh nhanh xem thích con mắt lắm. Bộ chân thì quá nhẹ nhàng, như kiểu khiêu vũ vậy. Mỗi tội chả thấy cười bao giờ và ánh mắt e thấy nó cứ gian gian kiểu j ấy.
Nad: lối đánh nông dân chính hiệu, cứ là cặm cụi từng đường bóng và tìm cơ hội phản công. E phục cái tính thần hết mình vì kết quả, cố hết sức để cứu bóng. E thích nhất cú phải tay hình quả chuối bóng ăn sát biên dọc của Nad.
Nol: E phục ý chí của cậu này, gần như cả thế giới tennis đâu có đứng về phía cậu ta đâu (từ truyền thông, các BTC giải, hiệp hội, khán giả...) đều nghiêng về phía Fed với Nad. E thích cái cách phản ứng của cậu ấy trên sân, là con người mà nên có j thì cứ thể hiện ra sao phải dấu, ko vừa ý thì đập vợt, khán giả la ó thì lườm lại... chả sao cả và cậu ta không dấu tham vọng.

thangmh

Xe tăng
24 GS bên phe nữ là em nào vậy bác. Theo em chắc William quá.
Một mợ thời ancient nào đó cháu ko nhớ tên. Mợ Serena có 23 cái GS. Cháu ko thích xem Hề đánh nhưng phục bản lĩnh, gặp 2 tượng đài lừng lững trước mặt mà vẫn quyết tâm vượt qua, bị ghét cũng khá nhiều nhưng Hề vẫn mặc xác. Tính cách và bản lĩnh khá giống anh Rô điệu bên bóng đá.
Còn nữa, các cụ có để ý top 3 khi đánh mà gặp pha bóng hay của đối thủ, cháu thấy chỉ có Nole sói là vỗ vợt tán thưởng. Còn Đan móc nhà cháu và Fed già mặt lạnh như đít chai, không nói không rằng :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Theo em , sau hành động này là một thông điệp khác đấy.
Lúc đó, vừa oánh xong, vừa thắng xong, sau 5 set, đang đủ thứ emotion trong đầu, hắn chưa kịp nghĩ đến Thông điệp về Hòa bình thế giới hay Bảo vệ môi trường đâu bác.
Chắc đang nghĩ việc nên dùng tiền thưởng mua căn nhà ở Vinhomes hay ở FLC thôi.

Đơn giản là muốn thể hiện gì đó thân thiện với khán giả. Chuyện hắn đã quen và phải làm hàng ngày.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đã có thông tin chính xác chưa cụ , mà thằng Nô có đánh giải khởi động nào trc Wim ko nhỉ?
Các cụ làm cái giải tenis chia ba đội là fan cùa fed, nole, Nad ra thi đấu vòng tròn theo kiểu david cup xem đội fan nào ăn đội nào. có phải đỡ cãi nhau ko
Được 10 ông cầm vợt, 5 ông đánh qua lưới, 2 ông đánh qua lại trên 3 trái, thi đấu kiểu gì????????

Dê Mát

Xe tải
Fed qua đỉnh cao là bắt đầu thời điểm nào cụ? Từ 2011 đã ăn hành rồi
Hì, 2011 Nole bắt đầu chinh phục đỉnh cao. 2013 nếu Fed ko bị chấn thương thì e nghĩ giai đoạn 2013 - 2016 sẽ khác đấy. Fed cũng lớn hơn Nole 6 tuổi..

spartacus88

Xe tăng
Nếu cho ngang thời- thì tính giai đoạn trước 2009 Fed đỉnh cao cũng ko ăn đủ 4 bộ GL 1 lúc liên tiếp
Cũng chưa hoàn thành sưu tập MT - Nên Fed thua Nole là chắc chắn
Nhưng thực ra fan Fed cố nói vậy thôi- chứ 2017-2018 lúc Nole xuống phong độ các giải GL vì chấn thương + tâm lý, Fed ko có đối trọng thâu tóm 3 GL, Nadal cũng ăn luôn 3 cái chia nhau số 1 và 2. Nghĩa là ko có Nole thì 2 anh vẫn chùm sò Tennis như thường. Và trận Wim 2019 đánh vẫn cảm giác khỏe hơn Nole- cho nên bảo Fed xuống phong độ từ 2010 là ngụy biện.
Nếu xuống phong độ - thì lẽ ra phải xếp hạng <10 hoặc toàn thua đám NG thì mới chấp nhận được . Đây toàn giữ số 1,2, ăn Gl như gỏi, đến khi Nole trở lại ở Wim 2018 thì các anh bẽn lẽn đứng 2 bên Nole- nên ko thể biện bạch như vậy được ;)
Fan Fed giờ còn lý do nào để biện bạch nữa đâu nữa cụ. Còn xót mỗi cái đấy để ngta bấu víu nên cụ vui lòng kệ đi ạ =))

Su Đình

Xe tăng
Em là fan của Nô Lệ, và em cũng thấy mấy cụ fan Nô Lệ trong thớt này chém cũng hơi bốc quá, nhưng vậy vẫn còn hơn mấy ông anti nhưng cứ phải nói tôi không fan ai, tôi khách quan, tôi ưng cái đẹp bla bla. Cứ sống thật với bản năng như Nole đi.

A380

Xe tăng
Lúc đó, vừa oánh xong, vừa thắng xong, sau 5 set, đang đủ thứ emotion trong đầu, hắn chưa kịp nghĩ đến Thông điệp về Hòa bình thế giới hay Bảo vệ môi trường đâu bác.
Chắc đang nghĩ việc nên dùng tiền thưởng mua căn nhà ở Vinhomes hay ở FLC thôi.

Đơn giản là muốn thể hiện gì đó thân thiện với khán giả. Chuyện hắn đã quen và phải làm hàng ngày.
Sau trận đấu nô phát biểu lý do tặng vợt vì cậu bé luôn theo sát và động viên anh ta trong từng pha bóng nên Nole rất cảm kích , chắc Nole muốn ám chỉ những anti fan

coindesar

Xe buýt

Em thích Fed nhưng phải nói năm 2011 là năm quá khủng khiếp của Djokovic. Anh em bạn bè hầu như là bất lực khi gặp him.
Federer đánh rơi Grand Slam tiếc nhất là US Open 2009 và Wimbledon 2019. Trận gặp Del Potro tâm lý có vẻ hơi chủ quan khi đã vô địch 5 US Open liên tiếp và trước đó toàn thắng Del Potro, trận gặp Djokovic bỏ lỡ 2 match points.
Bù lại ăn được Roland Garros 2009 có chút may mắn khi có Soderling đánh trận lên đồng loại Nadal.

thientudolong

Xe container
Fed sắp bật bãi halle open rồi, đánh đấm thế này e vào wim ko qua đc tứ kết :D