[Thảo luận] ........Nộp phí lưu hành xe là 'rất nhân văn'.............

buonduale

Xe tăng
Đây là bài viết rất hay chửi thẳng vào mặt thằng # rất thâm thúy và rất có văn hóa. Các cụ đọc kỹ và suy nghĩ thì rõ ràng bài viết đang đả kích cái lũ sâu mọt muốn lục từng đồng bạc lẻ của dân . Chúng ko từ một thủ đoạn bẩn thỉu nào miễn là bóp nặn được tiền bất chấp hậu quả để lại ra sao

Dungha

Xe điện
Công nhận cụ này văn hay chữ tốt. Nhưng chỉ sợ cụ không bằng mấy anh học dốt mà nắm quyền đâu cụ ạ.

nguoihung8555

Xe hơi
Cụ chửi như vậy như kiến đốt gổ thôi ăn nhằm gì các ông ấy ngôi trên bờ chọc gậy xuống nước thì làm sao biết nước ra răng

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đến bó tay với 1 số Cụ. Chả biết các Cụ có đọc hay không hay chỉ lướt mà đã "ném" người ta như đúng rồiX_X. Người viết bài này thực sự có đầu óc đấy các Cụ ạ, chửi thâm thúy, chửi có văn hóa như thế ấy mới gọi là chửi. Đáng ngưỡng mộ=D>

STF399

Xe điện
giọng rất fun đấy ợ, nhiều cụ chưa đọc kỹ đã vội chửi tác giả rồi..nhưng kiểu thâm thúy này chỉ dành cho người có học thức, chứ các anh Đầy Tớ em dự đọc không hiểu đâu....
em là em cứ chử cái đã , xong có # thì # !

cupidangel3112

Xe tải
cụ này viết rất thâm, nhưng mà mặt bác # dày lắm, còn dám nói mấy bác đại biểu quốc hội từ trên trời rơi xuống thì em dự là quả này # bị ăn vụt lắm. Theo em nhớ là chưa có 1 bộ trưởng nào lại dám nói đại biểu quốc hội như thế. :D

dungvbsp

Xe hơi
dạo này em nhìn thấy cái mẹt bác ấy trên báo là thấy ghét quá rồi

Ti_Teo

Xe buýt
Caí này ko gọi là chửi, mà là nói mát. Nói mát trong thời tiết lạnh thế này chả thấm vào đâu được các bác nhỉ.
Ngài # có ý tốt giúp đỡ Bộ công nghiệp mà các bác chưa biết thôi, thu phí để giảm phương tiện giao thông cá nhân = cách ai đóng thì đi ai ko đóng thì cho lên Thái nguyên nấu chảy để sản xuất xe đạp hoặc máy cày. Ai đóng mà ko đi thì bị chửi là ngu, ai đi mà ko đóng thì bị phạt suy ra có 2 cách: 1 là đóng tiền, 2 là cho lên Thái nguyên.
Em chọn 2.

xanha78

Xe buýt
Chửi kiểu này chỉ có người đoạt được giải Fields mới hiểu =)

đúng là đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm, không khéo anh # đọc bài này lại sướng quá vỗ đùi đen đét ý chứ. Riêng em khoái nhất từ này "cho nó thăng luôn".

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

atbu

Xe máy
em sợ cái kịch bản của bác lắm, đừng có phát kiến đột xuât thế chứ :)

s0_kh4nh

Xe tăng
Bác viết thì rất hay.Nhưng theo quan điểm của tôi thì phí lưu hành là điều ko thể chấp nhận được. Kô phỉ tôi là người có xe và sắp phải nộp 1 khoản tiền lớn nên mới nói như vậy.
Dân đã phải nộp quá nhiều thứ thuế bao nhiêu gánh nặng trên đầu giờ lại là thuế lưu hành nữa mà mức thu là quá lớn. Cứ nói là nó có thể phần nào giảm ùn tắc ... Nhưng nó dẫn đến tình trạng lạm thu. Mà số tiền từ các khoản thuế như này cho vào công trình giao thông đựoc đáng bao nhiêu?
- Các công trình giao thông lớn toàn con ông cháu cha thi công. Chất lượng công trình ko đảm bảo nếu ko muốn nói là quá tệ. Tôi lấy ví dụ đường 1A đoạn qua Hà Nam quê tôi : làm song 1 đoạn khoảng 3km thì tiến hành thi công đoạn sau chưa song thì đoạn trước đã hỏng, chắp vá. Đoạn sau chưa song đã đi sửa đoạn trước. Tại sao các vị ko thu phí lưu hành thật cao với các loại xe tàn phá đường như xe tải, container??? Tôi hỏi các vị VD đầu tư 1 tỷ đồng vào xây dựng nâng cấp vào công trình thì có được nổi 400tr thực chất vào công trình ko ?
- Xã hội thì ngày càng loạn lac. Tham nhũng thì càng trắng trợn. Tôi ví dụ như vụ vinashin tại sao ko làm cho đến nơi đến chốn? Tại sao bưng bít dư luận? Số tiền thất thoát đó đem vào đầu tư cơ sở hạ tầng thì được những điều còn lớn hơn rất nhiều so với " ngồi và nghĩ các khoản thu để đồ lên đầu dân"
- Tôi tán thành cách làm việc của Bộ trưởng Thăng nhưng Bộ Trưởng có bao giờ tự đặt địa vị mình là 1 người dân bình thường với mức thu nhập 10tr đồng/ tháng mà phải chịu thêm 1 gánh nặng lớn ví dụ như khoản phí lưu hành xe thì mất 4 tháng lương để đóng phí. Vậy trong 4 tháng đó gia đình họ uống nước cống để tồn tại à ? ( Trừ những trường hợp đặc biệt thu nhập cao)
==>> Đề xuất, ý tưởng tiến bộ, làm bằng năng lực là điều dân rất cần và ủng hộ NHƯNG hợp tình hợp lý, được dân đồng lòng và ủng hộ lại là 1 vấn đề rất lớn
Tiện em có câu chuyện vui kể cho các cụ
((((Trong 1 lần tổng thống Obama sang thăm việt nam
Obama: Thu nhập bình quân dân nước tôi hàng tháng la 3000USD họ chi phí cho sinh hoạt, thuế, vui chơi giải trí... mất 1500USD
Thủ tướng DŨng: Thế còn 1500 USD họ làm gì?
Obama: Chúng tôi không quan tâm họ làm gì với số tiền đó
TT DŨng: Dân nước tôi thu nhập bình quân hàng tháng là 1.500.000 VND họ chi phí sinh hoạt ... mất 5.000.000 đồng
Obama: Thế còn 3.500.000 đồng họ kiếm đâu ra để sống và sinh hoạt?
TT Dũng : Chúng tôi ko quan tâm họ sống thế nào với khoản tiền thiếu đó.)))))))
em thấy câu này rất hay ạ :D

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
:)) với người đọc bài này thì chắc bộ trưởng cũng xem qua.Nhưng xem k kĩ :)).Và có lẽ bộ trưởng tưởng mình đang có những quyết định rất đúng đắn...Dân ta oằn mình chịu thêm tí thuế này nữa.Đằng nào thì cũng đã GÙ,Cố tí nữa cho Còng cũng có sao đâu Đồng chí Thăng nhỉ :)

atbu

Xe máy
Các công trình giao thông lớn toàn con ông cháu cha thi công
. cái này tuyệt đối đúng
1 người dân bình thường với mức thu nhập 10tr đồng/ tháng mà phải chịu thêm 1 gánh nặng lớn ví dụ như khoản phí lưu hành xe thì mất 4 tháng lương để đóng phí. Vậy trong 4 tháng đó gia đình họ uống nước cống để tồn tại à ?
đoạn em không hiểu có phải trả phí dịch vụ xử lý nước thải nữa không bác? thêm việc cho các cơ quan NN rồi

.... Chúng tôi ko quan tâm ...
truyện này giống việc có bác gặp cụ Hồ ở bển, bác hỏi: các chú đã làm được gì với mầy lời bác dặn rồi. bác kia nhanh nhảu trả lời: kính cụ, được một phân ba rồi ạ. cụ Hồ hỏi: thế phần ba là những việc gì. Bác kia chốt: KHÔNG CÓ GÌ ạ =))

youngking

Xe tải
Bài viết quá hay. Em vừa đọc vừa sướng, như ăn từng chữ.

camdo886

Xe đạp
Chửi kiểu này chỉ có người đoạt được giải Fields mới hiểu =)
Nâng cao ý thức ,tiến tới nâng tầm dân trí,phấn đấu đến năm 20XX đạt trình độ dân trí bằng hoặc hơn các nước phát triển như Mỹ,Nhật.Từ đó nhân dân mới đủ tầm tri thức để lĩnh hội và thực hiện đúng, đủ luật GTĐB >>> Đẩy lùi ùn tắc và tai nạn GT
Bác # đi một nước cờ độc..Chiếu tướng bắt cả...dân..

Chỉnh sửa cuối: