[Funland] Nóng kinh khủng nóng dã man…

Chelski

Xe điện
Khu em phường Phú Lãm, Hà Đông chính thức sập nguồn điện cả khu vực rộng. Nhao ra đường hết nhưng ko biết đi đâu cho hết nóng
Xã hội ngày càng phát triển, nhu cấu phát triển đô thị và sử dụng các thiết bị cao .... Thủy điện và Nhiệt điện phụ thuộc vào thiên nhiên và khoáng sản không đáp ứng nổi . Muốn Công nghiệp hóa, hiện đại hóa thì điện khí hóa phải được ưu tiên hàng đầu, với một đất nước đông dân như Việt Nam thì chỉ có điện hạt nhân như : Trung Quốc, Nhật bản, Hàn quốc ....Mới đáp ứng nổi, còn tiếp tục phụ thuộc và Thủy điện, nhiệt điện thì vẫn đành phải chấp nhận " Sập nguồn" xảy ra .

toyennha

Xe lăn
Khu em phường Phú Lãm, Hà Đông chính thức sập nguồn điện cả khu vực rộng. Nhao ra đường hết nhưng ko biết đi đâu cho hết nóng
Tổ 33 khu phố không nhớ Phường 3 Quận Gò Vấp(đối diện bv 175) sập từ 8am==>2pm rồi cụ

MuathuHN252

Xe cút kít
Chiều qua tầm 17h20 khu Đền Lừ 1 cũng bị mất điện, may nhà em ko sao

coolpix8700

Xe ngựa
Nỗi do quá nhiều xe sạc điện(tương lai sau này sẽ càng nhiều xe sạc điện, không biết nguồn điện các trạm sạc này lấy ở đâu nhỉ, hay là dùng điện lưới giống của dân, cụ nào biết khai sáng cho em)...em đoán thế không biết đúng không? em cũng hi vọng không đúng để cccm đỡ chửi em. Mặc dù giờ em đang ngồi điều hòa, nên cũng không ngại gạch đá.
Số lượng xe điện hiện nay chưa đáng kể để gây ra các sự cố sập điện đâu, chủ yếu là nắng nóng điều hòa bật nhiều thôi.
Nhưng tương lai mà lưới điện hạ áp không nâng cấp, số lượng xe điện nhiều lên thì cũng là 1 nguyên nhân chính làm sập nguồn do quá tải.
Tiền đầu tư để nâng cấp lưới điện có mỗi EVN hiện nay đang phải lo, chẳng có đủ để nâng cấp kịp thời hay không!

Go on

Xe điện
Cụ liều thế. Bao vụ chết người vì ngủ bật điều hoà trong ô tô rồi.
Hé chút cửa, mô phỏng như cái cửa phòng ngủ là an toàn cụ ạ. Chết vì kín mít, ko bật chế độ gió ngoài nên hết oxy

Go on

Xe điện
Em sống ở Phường Kim Mã 15 năm (từ 95 đến 2010) thì nhận thấy rằng trong các đợt thiếu điện ở các quận khác hay bị mất điện thì ở đây rất hiếm khi mất điện.
Chuẩn cụ ơi, sát các cơ quan trung ương sao mà mất được. Trừ khi sự cố.

toyennha

Xe lăn
Số lượng xe điện hiện nay chưa đáng kể để gây ra các sự cố sập điện đâu, chủ yếu là nắng nóng điều hòa bật nhiều thôi.
Nhưng tương lai mà lưới điện hạ áp không nâng cấp, số lượng xe điện nhiều lên thì cũng là 1 nguyên nhân chính làm sập nguồn do quá tải.
Tiền đầu tư để nâng cấp lưới điện có mỗi EVN hiện nay đang phải lo, chẳng có đủ để nâng cấp kịp thời hay không!
Như cụ nói thì đơn giản. EVN cho sập nguồn trạm sạc ban ngày. Mấy trạm sạc công cộng như anh Vin muốn cho sạc thì tự chạy máy phát điện. Cũng đỡ bớp 1 phần đầu tư hạ áp

lodudu

Xe điện
Hé chút cửa, mô phỏng như cái cửa phòng ngủ là an toàn cụ ạ. Chết vì kín mít, ko bật chế độ gió ngoài nên hết oxy
Bật gió ngoài liệu có mùi hoặc bị khí thải của xe k cụ?

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Chỗ em mấy năm trước có vài lần cả nhà phải nổ máy ngủ cả đêm trong oto.
Em ở TP LC, có một lần đêm mất điện em cũng phải nổ máy cho 3 đứa con nhà em + 2 đứa hàng xóm lên ô tô nằm. Vợ chồng em ngồi ngoài tán phét với hàng xóm.
Đêm đó oi bức kinh hoàng thật + mất điện = combo khủng khiếp.

coolpix8700

Xe ngựa
Như cụ nói thì đơn giản. EVN cho sập nguồn trạm sạc ban ngày. Mấy trạm sạc công cộng như anh Vin muốn cho sạc thì tự chạy máy phát điện. Cũng đỡ bớp 1 phần đầu tư hạ áp
Đúng là anh v đang muốn độc quyền trạm xạc, Nhà nước cũng nên gợi ý độc quyền luôn máy phát cho những trạm xạc ấy.
EVN hình như cũng mon men đến xe điện, không được độc quyền, nhưng khi họ tham gia thị trường thì có muôn vàn lý do để chậm trễ kéo điện cho các doanh nghiệp khác!

vnvodoi

Xe điện
Đây là 1 lí do quan trọng khiến em không bao giờ nghĩ đến mua nhà ở Hà Đông hay Hoàng Mai dù nhiều người khuyên rẻ đây ! Cố cày cuốc và chỉ mua mạn Tây Hồ, Ba Đình !

toyennha

Xe lăn
Đúng là anh v đang muốn độc quyền trạm xạc, Nhà nước cũng nên gợi ý độc quyền luôn máy phát cho những trạm xạc ấy.
EVN hình như cũng mon men đến xe điện, không được độc quyền, nhưng khi họ tham gia thị trường thì có muôn vàn lý do để chậm trễ kéo điện cho các doanh nghiệp khác!
Gợi ý Độc Quyền máy phát trạm sạc là ý cụ nói phải mua máy phát điện của evn bán thì mới đủ điều kiện cung cấp trạm sạc công cộng. Nếu như cụ nói thì cả Việt Nam mình chỉ có 1 thằng petrolimex bán lẻ xăng dầu. ==> chỉ có tăng không giảm tự tay bóp... Rồi cụ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay HN đỡ nóng hơn hôm qua chút. Thế là ông Trời thương rồi ^:)^

toyennha

Xe lăn
Em ở TP LC, có một lần đêm mất điện em cũng phải nổ máy cho 3 đứa con nhà em + 2 đứa hàng xóm lên ô tô nằm. Vợ chồng em ngồi ngoài tán phét với hàng xóm.
Đêm đó oi bức kinh hoàng thật + mất điện = combo khủng khiếp.
May nhà cụ và nhà hàng xóm ngồi tán phét. Chứ bỏ vào luôn không biết chuyện gì xảy ra