[TNGT] Nóng hổi: Tai nạn do sương mù trên 1 cung đường tây bắc

HD67

Xe buýt
Châu chấu đá voi

Do sương mù dày, đường trơn chú bán tải không làm chủ tốc độ đâm vào 1 xe tẹc tại 1 khúc cua. Hậu quả vỡ tan mồm và bắn ngược lại khoảng 3m, không có thiệt hại về người
Cung đường này thuộc tỉnh nào đấy bác?

Boing767

Xe điện
Cung đường Sơn la - Lai châu mùa này nhiều sương ngay từ chiều và đêm ..các cụ xuống và lên dốc cẩn thận cừ từ từ tầm nhìn hạn chế lắm ...e đi nhiều roài nhiều khi không nhìn thấy gì luôn tầm nhìn <10m e vừa đi nháy đèn còn phải còi loạn nên mới thấy an toàn ...nhiều lúc 2 xe đấu đầu mớii nhìn thấy nhau...kinh lém tốc độ những hôm sương mù dầy < 10km/h nhất là đèo dốc !!! có hôm phải dừng hẳn lại hoặc vào đâu ngủ lại !!!

tuanzs

Xe container
Chú bán tải đi lấn đường roài, đường đèo dốc + sương mù mà đi thế thì đâm vào xe bồn là còn may đấy chứ xuống taluy âm còn nhục nữa

BoomDs.

Xe máy
Cung đường Sơn la - Lai châu mùa này nhiều sương ngay từ chiều và đêm ..các cụ xuống và lên dốc cẩn thận cừ từ từ tầm nhìn hạn chế lắm ...e đi nhiều roài nhiều khi không nhìn thấy gì luôn tầm nhìn <10m e vừa đi nháy đèn còn phải còi loạn nên mới thấy an toàn ...nhiều lúc 2 xe đấu đầu mớii nhìn thấy nhau...kinh lém tốc độ những hôm sương mù dầy < 10km/h nhất là đèo dốc !!! có hôm phải dừng hẳn lại hoặc vào đâu ngủ lại !!!
đợt trước e cũng mượn cái xe 7 chỗ bên cụ 365vn đi cung đấy lên Mộc Châu. Đi về trong ngày, lúc về 6 giờ e từ Mộc Châu về gần 10 giờ e về đến Hà Nội, Đường đi hơi ghê nhưng buổi tối thì đường vắng nhưng không thể nhìn thấy đằng trước quá khoảng 5m. E bật tất cả các loại đèn trên xe có và đi tốc độ xuống đèo khoảng 50km. Lúc đi em đi mất 4 tiếng hơn, về em đi hơn 3 tiếng, các cụ thấy sao, nhưng chưa bao giờ trong đời em lái mệt như vây.!

Ng.Hoai

Xe buýt
Nhìn cái đầu e xe tẹc cứng phết các cụ nhỉ....e bán tải toác hết cả mồm mép thế mà e tẹc nhìn chỉ hơi sớt sát chút...

photothienvc

Xe tăng
Một việc làm rất cần thiết sau khi dắt xe ra khỏi show room là mua & lắp đặt đèn sương mù. Không được Narva thì đèn TQ cũng chẳng tồi. Nhìn xem, chú pick up kia không có đèn sương mù lại không làm chủ tốc độ, sai làn đường. Một nguyên tắc khi lái xe là nhìn được tầm bao nhiêu thì hãy cho phép tốc độ đạt bấy nhiêu. Vẫn còn may cho bác Pick up nhưng xui xẻo cho bác xe bồn (làm mất thời gian của người ta).

Chỉnh sửa cuối:

chino

Xe tải
Cung đường này thuộc tỉnh nào đấy bác?
Km20 TX Mường Lay - Điện Biên, đây là khúc cua tử thần rất nguy hiểm của cung này nhưng không hiểu sao không được lắp gương cầu.
Lực đâm mạnh đến mức xe bán tải dội bay ngược lại > 3m, đuôi xe đập và taluy hạ cánh chắn ngang đường. Mặt đường không có vết phanh, có lẽ bác tài cà cuống nên nhầm ga thành phanh.

Cận cảnh mồm em bán tải vinaxuki

CuTiVoDich

Xe điện
Km20 TX Mường Lay - Điện Biên, đây là khúc cua tử thần rất nguy hiểm của cung này nhưng không hiểu sao không được lắp gương cầu.
Lực đâm mạnh đến mức xe bán tải dội bay ngược lại > 3m, đuôi xe đập và taluy hạ cánh chắn ngang đường. Mặt đường không có vết phanh, có lẽ bác tài cà cuống nên nhầm ga thành phanh.

Cận cảnh mồm em bán tải vinaxuki
Lại thêm cái ảnh này, mồm răng lẫn lộn hết nhỉ, khiếp quá:-<

5599

Xe buýt
đợt trước e cũng mượn cái xe 7 chỗ bên cụ 365vn đi cung đấy lên Mộc Châu. Đi về trong ngày, lúc về 6 giờ e từ Mộc Châu về gần 10 giờ e về đến Hà Nội, Đường đi hơi ghê nhưng buổi tối thì đường vắng nhưng không thể nhìn thấy đằng trước quá khoảng 5m. E bật tất cả các loại đèn trên xe có và đi tốc độ xuống đèo khoảng 50km. Lúc đi em đi mất 4 tiếng hơn, về em đi hơn 3 tiếng, các cụ thấy sao, nhưng chưa bao giờ trong đời em lái mệt như vây.!
Nếu kụ đi từ Mộc Châu về đến HN được như trên thì ...em ^:)^.

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container

chạy 200km trong hơn 3 tiếng,chạy gì mà ẩu thế.Xuống đèo Thung Khe mà chạy đến 50km/h thì khi xuống đèo trong sương mù có thấy phanh có mùi khét không cậu.À mà không,xe của cậu đâu mà biết được mấy cái lẻ tẻ đấy

Comeback86

Xe buýt
ông Ranger định cướp xăng à ?

Boing767

Xe điện
Cụ này e dự đi = gió ...mùa này sương mù mà chạy 50km/h mà tầm nhìn 5m ...e dự cụ đi thế này thì adida....cụ đi thành bão luôn !!!:-??

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
cụ lại chém anh em rồi, tháng nào em chẳng có chuyến mộc châu - hà nôi - mộc châu.....200km mà đi hết có từng ấy thời gian thì ^:)^

dapvocaydan

Xe điện
Bắn ngược lại mà không mất mạng số bác lái xe còn son lắm

fuzzyAI

Xe đạp
Em dự là chém ạ. Em đi MC-HN cũng nhiều, trên đèo ngày trời đẹp vẫn đổ đc 80km/h như thường. Nhưng cũng bét ra là 3h30p mới về đc HN. Thế mà cụ đi trong sương mù, 50km/h mà mất có 3 tiếng. Ko biết có đi tắt qua cái đèo nào ko :))

hathanh8286

Xe tải
Chắc chắn là chạy nhanh, ko ôm đc cua thế là phải lấn sang đường bên kia để mở cua, có sương mù khuất tầm nhìn thế là ăn thẳng chú xe tec, chứ làm gì có vết phanh đâu, các cụ đi đường đèo núi nhớ để ý các khúc cua, đi làn đường của mình, làm chủ tốc độ, chúc các cụ lái xe an toàn

HaiBanh

Xe tải
Cụ bán tải khéo khi còn không nhìn ra đấy là khúc cua nữa ạ.