[Thảo luận] Nông dân tranh thủ

Chua-co-o-to

Xe tải
Vâng ạ, nhà cháu thành thật cáo lỗi cụ ạ, dưng mờ nhà cháu không biết chọn từ nào hơn, chả lẽ lại gọi là "ngưu dân":^):^):^)
cụ này nhé, bố mẹ em là nông dân xịn 100%, cụ hơi bị đụng trạm rùi đấy :mad: vote xin lỗi em đi

MinhHang0410

Xe buýt
ăChcs con trâu này bị rụng mấy sợi lông, mà sợi lông ấy bà chủ hôm trước vừa dấu chồng đeo kim cương vào đấy các cụ nhỉ? :))

yamahafzs

Xe máy
chắc con trâu này là con trâu đực, bề ngoài tuy ko việc j nhưng sau vụ va chạm đó con trâu sợ quá thọt mất ch...i...m ko làm cha đc nữa:)):)):))
thật là tội nghiệp con trâu, bác xe tải đền là đúng rồi

bonbanh

Xe buýt
Chuyện con trâu ở làng quê rồi///:))

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
http://dantri.com.vn/c20/s20-358804/xe-container-lao-vao-nha-dan-mat-dien-toan-thon.htm

Thừa Thiên - Huế:
Xe container lao vào nhà dân, mất điện toàn thôn

(Dân trí) - Khoảng 3h sáng ngày 28/10, trên tuyến Quốc lộ 1A (đoạn qua địa phận thôn Đông Lai, xã Phong Thu, huyện Phong Điền) đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông khiến cho hệ thống điện ở khu vực này bị tê liệt hoàn toàn.

Xe container nằm gọn trong đất nhà dân.

Vào thời điểm trên, xe đầu kéo BKS 43H-5289 (rơ-moóc BKS 43R-0315, chưa rõ danh tính tài xế) chở 2 container lưu thông theo hướng Đà Nẵng - Quảng Trị, do tránh xe đi ngược chiều, đã mất lái lao vào phần đất của nhà bà Lê Thị H.
Vụ tai nạn rất may không có thương vong nào nhưng trước khi đâm sập một chuồng trâu và làm hư hại một số tài sản của gia đình bà H thì “trên đường xe qua” cũng đã đâm sập 2 cột trụ bê tông và 1 cột điện khiến cho hệ thống điện ở khu vực này bị tê liệt hoàn toàn.
Theo bản “hoạch toán” viết tay, nhà xe phải đền cho Công ty TNHH Vĩnh Lợi (thi công cột bê tông, trụ điện) 17,4 triệu đồng. Còn bà H cũng bắt đền một con trâu và chuồng trâu bị sập với tổng trị giá 14,5 triệu đồng mặc dù con trâu vẫn hoàn toàn khỏe mạnh.
Sau nhiều giờ thỏa thuận việc đền bù mà chưa có “tiếng nói chung”, chiếc xe vẫn nằm đó và đến tận cuối giờ chiều cùng ngày cả thôn cũng chưa có điện.
Đại Dương

Bình: bác gái này thật biết tận dụng cơ hội:77::77::77:
Lazang con Công đẹp vãi:41::41::41:

nguyen duc anh

Xe máy
xe em hay phải đi giải quyết những phi vụ như thế này,vụ này muỗi(ko có người nằm).Thịt luôn con trâu(bảo hiêm chi trả).mang thịt về chia cho anh em trong cơ quan:^) các cụ thấy được ko ?