[Funland] Nông dân bảo thủ chạy theo công nghệ nhờ tư vấn

bubu88

Xe tăng
Thân gửi các cụ
Cháu nông dân, xưa nay chỉ biết dùng điện thoại Blackberry
Hiện nay, do đặc thù công việc nên cháu cần dùng thêm 1 sim và 1 máy nữa. Hiện nay cháu lăn tăn
1. Nhà mạng: Cháu đang lựa 1 em sim sinh viên làm sim phụ
- Hiện cháu dùng mạng Viettel làm sim chính
Giờ tậu thêm 1 sim nữa thì nên chọn sim nhà mạng nào (sim phụ yêu cầu sóng tốt, cước 3G rẻ)
2. Điện thoại: Cháu đang lựa 1 em tầm 5-6tr
Cháu đang lăn tăn giữa Android và IOs
- Android: Máy tầm 5-6tr thì dùng loại nào được ah
Vào tầm ngắm: Nexus 6, Note 3,..
- Ios: Cháu ngắm Iphone 5S hoặc Iphone 6 Lock Docomo
Lợi thế của IOs: Cháu có thể Face với vợ vì sắp tới vợ cháu về quê sinh em bé
Bất lợi của IOs: Cháu chưa quen với Iclound và Apple ID để cài phần mềm gì đó
Tks các cụ góp ý

ngoannhi

Xe hơi
Theo em thì:
- Sim phụ thì sim nào cũng đc bác ạ, làm cái Sim KM, hết lại thay thôi
- ĐT thì cứ iPhone mà táng, đảm bảo lành và dễ sử dụng. Bác về vọc 1-2 ngày là thông hết thôi ạ

bubu88

Xe tăng
Theo em thì:
- Sim phụ thì sim nào cũng đc bác ạ, làm cái Sim KM, hết lại thay thôi
- ĐT thì cứ iPhone mà táng, đảm bảo lành và dễ sử dụng. Bác về vọc 1-2 ngày là thông hết thôi ạ
Tks bác
Cháu chưa dùng iphone nhưng dùng Ipad rồi
Cũng chả vọc gì ngoài facebook, lướt web (cũng ít chơi điện tử)
Lăn tăn vì Iphone 5S có vẻ hơi cũ roài

philiat

Xe tải
Sim thì tùy theo nhu cầu và mạng lưới liên lạc thường xuyên dùng nhiều Vina hay Viettel mà đăng ký để tiết kiệm cước.
Điện thoại thì theo như cụ nói: xa vợ gọi facetime rất tiện, ổn định, với tầm tiền đó làm 1 chú 5s GOLD QT là được. 5s hội tụ đủ
các yếu tố công nghệ cơ bản của Apple cho đến hiện tại, kích thước 4 inch thực ra vừa tầm, to hơn đôi khi bất tiện. Còn tiền ~7,8 củ
thì làm e 6 lock trải nghiệm cũng được, nhưng nói thật dùng hàng lock mấy khoản danh bạ và update phần mềm cũng kg thích lắm.

bubu88

Xe tăng
Sim thì tùy theo nhu cầu và mạng lưới liên lạc thường xuyên dùng nhiều Vina hay Viettel mà đăng ký để tiết kiệm cước.
Điện thoại thì theo như cụ nói: xa vợ gọi facetime rất tiện, ổn định, với tầm tiền đó làm 1 chú 5s GOLD QT là được. 5s hội tụ đủ
các yếu tố công nghệ cơ bản của Apple cho đến hiện tại, kích thước 4 inch thực ra vừa tầm, to hơn đôi khi bất tiện. Còn tiền ~7,8 củ
thì làm e 6 lock trải nghiệm cũng được, nhưng nói thật dùng hàng lock mấy khoản danh bạ và update phần mềm cũng kg thích lắm.
Tks cụ
Chắc em nghiên cứu 1 chú 5S QT vậy

Hachi.com.vn

Xe máy
Website
hachi.com.vn
IOS đi cụ, dùng thoải mái, còn cái Icloud vs appstore nói thì nó to tát thế thôi chứ chả có gì đâu. Cụ lấy nick gmail vào ICLOUD.com lập một cái nick trên ý, nick ý cũng chính là tài khoản appstore của cụ sau này luôn. Lúc tải app thì cụ nhập vào là xong. Còn nếu cụ bị mất máy thì lên Icloud báo mất máy cho nó khóa máy ý vào. Miễn là cụ không quên mật khẩu Icloud và không dùng chung với ai, thì chả sợ bố con thằng nào cả cụ ạ :D

bubu88

Xe tăng
IOS đi cụ, dùng thoải mái, còn cái Icloud vs appstore nói thì nó to tát thế thôi chứ chả có gì đâu. Cụ lấy nick gmail vào ICLOUD.com lập một cái nick trên ý, nick ý cũng chính là tài khoản appstore của cụ sau này luôn. Lúc tải app thì cụ nhập vào là xong. Còn nếu cụ bị mất máy thì lên Icloud báo mất máy cho nó khóa máy ý vào. Miễn là cụ không quên mật khẩu Icloud và không dùng chung với ai, thì chả sợ bố con thằng nào cả cụ ạ :D
Em nghiêng về IOs đây
Vậy tìm chiếc 5S hoặc cố 1 phát lên 6 cho đỡ lăn tăn

Hachi.com.vn

Xe máy
Website
hachi.com.vn
Em nghiêng về IOs đây
Vậy tìm chiếc 5S hoặc cố 1 phát lên 6 cho đỡ lăn tăn
Cụ quất lên 6 lun đi dùng cho thích. IOS dùng ổn định, nhanh, ít lỗi vặt. Mấy cái về tk icloud cụ cứ mua máy rồi inbox nhà cháu, nhà cháu hướng dẫn cho :D

nickname2606

Xe tải
nếu chơi iOS thì nên chơi 6 trở lên luôn, 5S thời điểm này đã quá cũ, nhiều hàng dựng và giá mua cũ theo em là cũng quá cao so với giá trị thực mà nó xứng đáng.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Íp5s đê cụ, nhớ rảnh chuyển e đôi giày nhá.