[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

polizia

Xe container
Hề,khái niệm "sướng" chắc là so với bạn tù thôi cụ,cụ cứ tưởng tượng giời nóng như mấy hôm rồi ngồi dưới mái tôn đan quạt thôi cũng nát người rồi chứ chưa kể đóng gạch trồng rau...,rồi đang như ông hoàng giờ như cún thì sướng ở đâu hả cụ
Em biết có người trong vụ này đợt tạm giam chờ xử thôi vẫn đc ở phòng đh và ăn cơm theo món chứ ko phải cơm tù.
Các trại họ cũng làm kinh doanh thôi, việc toà xử là việc của toà còn việc làm kinh tế là của bọn tao ;)
Thế nên sau khi toà tuyên thì đưa về các trại cũng thế thôi. Án kinh tế nó khác án hình sự, các trại cũng thích đón các phạm này về.

matizvan2009

Xe ba gác
Hề,khái niệm "sướng" chắc là so với bạn tù thôi cụ,cụ cứ tưởng tượng giời nóng như mấy hôm rồi ngồi dưới mái tôn đan quạt thôi cũng nát người rồi chứ chưa kể đóng gạch trồng rau...,rồi đang như ông hoàng giờ như cún thì sướng ở đâu hả cụ
Bạn em. Tiền nhiều. Án 8 quyển. Hơn 4 quyển thì ra. Em tới thăm thì đọc luôn số tờ lịch và bảo 'không bao giờ quên '.
Giờ vẫn phong lưu, khá khẩm vì có tiền và có trình độ.

longphúc

Xe tăng
Em biết có người trong vụ này đợt tạm giam chờ xử thôi vẫn đc ở phòng đh và ăn cơm theo món chứ ko phải cơm tù.
Các trại họ cũng làm kinh doanh thôi, việc toà xử là việc của toà còn việc làm kinh tế là của bọn tao ;)
Thế nên sau khi toà tuyên thì đưa về các trại cũng thế thôi. Án kinh tế nó khác án hình sự, các trại cũng thích đón các phạm này về.
Cụ ơi tạm giam thì làm gì có trừ khi báo bệnh,ăn uống thì đúng

matizvan2009

Xe ba gác
Khi xong hồ sơ chuyển vks mới dễ thở. Trước đấy kinh khủng lắm.

longphúc

Xe tăng
Các cụ fan Hưng idol vào cho ý kiến nhỉ. Mình đã nói ngay từ đầu Hưng trí trá cãi cùn cãi ẩu, ngồi xổm lên cả luật để cãi lấy được thì kiểu gì cũng bị ăn án nặng mà ko nghe.

Việc tung hô Hưng do thiếu hiểu biết pháp luật của một bộ phận ofun và bộ phận cư dân mạng thực sự rất đáng buồn về thực trạng trình độ nhận thức luật pháp của dân ta còn yếu. Một việc đơn giản là định nghĩa bằng chứng ko nhất thiết phải là hiện vật mà rất nhiều người cũng nhầm lẫn đánh đồng bằng chứng với cục tiền.

Cái này là thiếu sót của ngành giáo dục. Đề nghị chương trình giáo dục pháp luật nên đưa vào phổ cập những cái cơ bản nhất như vậy. Tránh tình trạng đám đông tung hô một thằng lừa đảo lươn lẹo. Một sự tha hóa về đạo đức.
Ai cũng hiểu điều cụ nói nhưng cụ phải hiểu điều quan trọng nhất là cụ đang sống ở đâu

Loe_hờ lú

Xe điện
Chuẩn cụ ợ. Là 1 người làm trong lĩnh vực pháp luật, theo dõi nhiều vụ án "nóng" trong thời gian gần đây thì càng cãi khỏe, càng được dư luận thần tượng, càng nhiều luật sư bào chữa miễn phí thì án lại càng nặng :D
- Cụ bác sĩ Hoàng Công Lương
- Mợ quản lý học sinh trong vụ trường Gateway
- Rồi anh Kiên bạc
Còn nhiều lắm... Cứ ngu ngơ trả lời nhưng mà ăn tiền, án nhẹ
Cách đây 2 tuần e đã nói thế này. Nhiều cụ còn bỉ bôi e

longphúc

Xe tăng
Chính ra thời điểm này nên bỏ án tử trong án kinh tế được rồi đấy cc nhỉ

DIT

Xe điện
Chuẩn cụ ợ. Là 1 người làm trong lĩnh vực pháp luật, theo dõi nhiều vụ án "nóng" trong thời gian gần đây thì càng cãi khỏe, càng được dư luận thần tượng, càng nhiều luật sư bào chữa miễn phí thì án lại càng nặng :D
- Cụ bác sĩ Hoàng Công Lương
- Mợ quản lý học sinh trong vụ trường Gateway
- Rồi anh Kiên bạc
Còn nhiều lắm... Cứ ngu ngơ trả lời nhưng mà ăn tiền, án nhẹ
Tính ra ở vn bị bắt nên thành khẩn nhận tội, chạy a ,b,c mặc dù mình bị oan. Dám cãi là tù rục xương

Xe bọ xít

Xe container
Lỗ nặng đấy cụ. Nhận mấy chục thì cũng phải tán lộc lung tung xòe chứ chẳng nhẽ đớp hết một mình đc? Giờ quy tội lại phải nộp đủ. Đau đớn lắm mà mấy ai thấu? Khộ ghê, mợ này lại còn là mẹ đơn thân nữa chứ!!!
Mẹ đơn thân hay chồng bỏ, bỏ chồng ???

hoviba

Xe container
Cách đây 2 tuần e đã nói thế này. Nhiều cụ còn bỉ bôi e
Vâng, cụ là luật sư ở Việt Nam thì nắm khá rõ hệ thống tư pháp ở nhà mình. Còn một số mọi người cũng mong chờ có một sự thay đổi gì đó. Tóm lại là không nên để mình rơi vào hoàn cảnh bị xử án ở Việt Nam, đấy là trên quan điểm riêng của em.

hưvô

Xe lăn
Vâng, cụ là luật sư ở Việt Nam thì nắm khá rõ hệ thống tư pháp ở nhà mình. Còn một số mọi người cũng mong chờ có một sự thay đổi gì đó. Tóm lại là không nên để mình rơi vào hoàn cảnh bị xử án ở Việt Nam, đấy là trên quan điểm riêng của em.
Mấy hôm trước có mấy cụ còm ở bên Mỹ cũng thế nọ thế kia đấy cụ

Loe_hờ lú

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Nhiều cụ muốn nó như Tây như Nhật. Nhưng e hiểu hệ thống

pooka

Xe container
Đúng đấy cụ. Chỉ có sai nhiều hay ít chứ không có chỗ nào sờ đến mà không bị sai cả. Thanh tra kiểm tra thì chỗ nào chẳng có sai. Tránh bị sai cái gì to để tới nỗi ra tòa thôi.
Mà vụ trên thì đọc luật phòng chống tham nhũng nó gần như độc lập với luật dân sự nên cãi lý đến cùng là không xong.
Thường thì tòa phán quyết án nhẹ hơn VKS đưa ra. Nhưng lần này thì ngược lại, vậy là có khác với tiền lệ trước rồi.

hoviba

Xe container
Mấy hôm trước có mấy cụ còm ở bên Mỹ cũng thế nọ thế kia đấy cụ
Ở đâu thì cũng có án sai là điều không tránh khỏi. Nhưng có lẽ ở Việt Nam nếu oan sai thì khó mà cãi được. Còn ở nơi khác, nếu thấy án oan sai lộ liễu là nhiều luật sư nhảy vào cãi hộ bị can ngay. Kể cả ở những nước nghèo như Đông Âu mà tòa phán án oan thì đội luật sư còn chẳng tha, huống hồ những nước giàu có như Mỹ với Phương Tây :)

DIT

Xe điện
Vụ án này là án điểm người ta kì vọng hệ thống tư pháp Việt Nam sẽ làm minh bạch , rõ ràng. Chứ án ntn có ai quan tâm đâu