[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đương nhiên khi điều chuyển H ra phòng khác thì họ phải theo dõi chặt chẽ, kể cả nghe lén.
E còn đồ rằng để đặt H vào tầm ngắm thì các cán bộ như H đã bị giám sát chặt mọi cuộc đt, tin nhắn, email kể cả dùng sim rác.
E nghĩ bca đủ p.tiện bắt mọi cuộc thoại phát ra từ phạm vi cơ quan bộ ấy.
Cơ mà nhạy cảm thế thì công khai sao đc.
Còn oan á? Oan thị màu!
Vầng
Không một cơ quan công quyền thuộc bất kỳ một thể chế nào công khai thừa nhận nghe lén/ghi âm công dân ạ.
Cho dù Hưng hay bất kỳ thế lực nào thách thức hay thủ đoạn kiểu gì đi nữa thì cũng không bao giờ cơ quan điều tra, viện, tòa công bố cái bằng chứng này.
Nên tòa trả lời thế là đủ.
Nhưng với hội "chứng cớ đâu" thì vẫn gào thôi

Chỉnh sửa cuối:

tunglam2806

Xe tăng
A rởm nộp nhiều xèng khắc phục có khác. Đi có 5 niên. Thôi hẹn a hơn 2 năm ra hoà nhập với xh. Nghe lói a còn liên quan đến 100 củ khoai ở 1 diễn biến khác

tunglam2806

Xe tăng
Idol Hưng cãi khoẻ quá. H chung thân luôn. Nghe Hưng ăn án chung thân e có 2 cảm xúc trái ngược các cụ ạ.

vim732000

Xe buýt
Thực sự mợ Lan làm e vô cùng khó hiểu khi ko nộp tiền khắc phục. Với những j bọn thối mồm ở bng cno đồn thì hai mất tỏi cũng chẳng ghê gớm lắm. Chẳng lẽ chị đợt này làm ăn khó khăn bị thua lỗ hết ts?
Lỗ nặng đấy cụ. Nhận mấy chục thì cũng phải tán lộc lung tung xòe chứ chẳng nhẽ đớp hết một mình đc? Giờ quy tội lại phải nộp đủ. Đau đớn lắm mà mấy ai thấu? Khộ ghê, mợ này lại còn là mẹ đơn thân nữa chứ!!!

matizvan2009

Xe ba gác
Khôn ngoan đến cửa quan mới biết.
Cuối cùng Tuấn 5 năm đi 3 năm là về, được 1 năm rồi coi như án mắc màn. Hưng chung thân mút chỉ, nằm trong đấy tha hồ cãi.
Em thích câu này.
Bạn em khi chưa bị bắt cãi leo lẻo dù buộc tội không sai. Có điều không có 'chứng cứ' như cách cãi của cu hưng. Vào tạm giam nhận luôn nhờ 'giáo dục'.

allan

Xe hơi
Hơi thất vọng các cụ ợ. Hi vọng trả hồ sơ để điều tra thêm của cháu đã không xẩy ra. 1,8 triệu usd đâu, vai trò chính xác của ông tuấn là gì, có vẻ như vụ án chỉ xử đến đây k làm to nữa.

tunglam2806

Xe tăng
Thằng tướng cướp mà có 5 năm là không công bằng. Nếu không có thằng cha này đi kết nối chạy án thì chúng ta không mất một cán bộ điều tra giỏi, tận tụy đúng ko cả nhà ? Đường đường là tướng, lại từng làm lãnh đạo cơ quan điều tra mà hóng tuân thủ đạo Đức nghề nghiệp đi chạy án. Nghĩ nó chán lắm, cố bảo tin yêu nhưng khó tiêu hóa thậc.
Cùng quan điểm là án quá nhẹ với a rởm. Đấy. Đợt trc các cụ cứ chê bản lĩnh a ấy đi. Quá khôn là đằng khác. Đi 2-3 năm ra a vẫn sống sướng hơn 90% dân số nc mình. Đúng là sinh nghề tử nghiệp. Cuối đởi a chết vì hành vi m thường làm

longphúc

Xe tăng
Lỗ nặng đấy cụ. Nhận mấy chục thì cũng phải tán lộc lung tung xòe chứ chẳng nhẽ đớp hết một mình đc? Giờ quy tội lại phải nộp đủ. Đau đớn lắm mà mấy ai thấu? Khộ ghê, mợ này lại còn là mẹ đơn thân nữa chứ!!!
Sướng và lãi nhất là mấy thèng trong đống ...rơm:),còn đội này thì lỗ nặng

tunglam2806

Xe tăng
Mợ này ko cần vụ giải cứu thì tiền cũng ko còn là mối bận tâm nữa rồi cụ ơi. Là e e nộp đủ luôn. Đi chục năm còn về với con. H ra dc tù cũng gần 70 cmn rồi. Thực sự là ko hiểu nổi luôn với mợ này. Hay bị lửa hết sạch tiền rồi

a_cheng

Xe điện
Tóm lại là toà án quyền vẫn to hơn Vks.
Nói chung xử thế này là ok rồi; ghét nhất mụ Cục trưởng Cục LS
Xử cục ls vừa lòng em lắm (chắc vừa lòng rất rất nhiều bà con kiều bào nữa). Mong sau vụ này bên lsq các nước tập trung phục vụ, bảo hộ công dân hơn là hút máu, hạch sách đồng bào.

longphúc

Xe tăng
Gọi là sướng so với những tội tù khác cũng đúng. Mà ko phải tù nào cũng khổ đâu bác, vẫn có phòng tivi điều hoà đầy đủ đấy. Giờ tù tiền, bạn e nó đi tù mà vẫn còn cầm điện thoại nhắn tin ra ngoài thì bác biết thế nào rồi đấy.
Ít ít lắm cụ ạ,hơn tý vật chất và công việc thôi chứ vẫn là cũng nằm trong cũi

C0c0

Xe tải
Các cụ fan Hưng idol vào cho ý kiến nhỉ. Mình đã nói ngay từ đầu Hưng trí trá cãi cùn cãi ẩu, ngồi xổm lên cả luật để cãi lấy được thì kiểu gì cũng bị ăn án nặng mà ko nghe.

Việc tung hô Hưng do thiếu hiểu biết pháp luật của một bộ phận ofun và bộ phận cư dân mạng thực sự rất đáng buồn về thực trạng trình độ nhận thức luật pháp của dân ta còn yếu. Một việc đơn giản là định nghĩa bằng chứng ko nhất thiết phải là hiện vật mà rất nhiều người cũng nhầm lẫn đánh đồng bằng chứng với cục tiền.

Cái này là thiếu sót của ngành giáo dục. Đề nghị chương trình giáo dục pháp luật nên đưa vào phổ cập những cái cơ bản nhất như vậy. Tránh tình trạng đám đông tung hô một thằng lừa đảo lươn lẹo. Một sự tha hóa về đạo đức.
Em theo dõi vụ án này, em vẫn chưa biết bằng chứng thuyết phục ở đây là gì. Số tiền 1,8tr USD đã đi đâu, đường đi của dòng tiền nhận hối lội như thế nào, có điều tra, chứng minh được tài sản của Hưng, hay Hưng sử dụng số tiền này hay không.
Em theo dõi vụ án thấy tất cả chứng cứ chỉ là suy đoán.

hưvô

Xe lăn
Mợ này ko cần vụ giải cứu thì tiền cũng ko còn là mối bận tâm nữa rồi cụ ơi. Là e e nộp đủ luôn. Đi chục năm còn về với con. H ra dc tù cũng gần 70 cmn rồi. Thực sự là ko hiểu nổi luôn với mợ này. Hay bị lửa hết sạch tiền rồi
Thấy bảo mợ này "gia cảnh đặc biệt khó khăn" mà

longphúc

Xe tăng
So với anh Hùng nhiều tiền bên kia thì đội này vẫn lãi chán