[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em đánh-giá khá cao anh Hưng, rất bình-tĩnh, ăn nói rõ-ràng, lập luận tốt, lại lịch-sự.
Nhưng cuối cùng vẫn bị tòa kết luận: " quanh co" " chối tội" " không thành-khẩn" " không ăn-năn hối cải" " có hành vi xâm phậm công tác tư pháp" ...
Đề nghị mức án 18 năm tù...

Thích Nói Phét

Xe điện
Em đánh-giá khá cao anh Hưng, rất bình-tĩnh, ăn nói rõ-ràng, lập luận tốt, lại lịch-sự.
Nhưng cuối cùng vẫn bị tòa kết luận: " quanh co" " chối tội" " không thành-khẩn" " không ăn-năn hối cải" " có hành vi xâm phậm công tác tư pháp" ...
Tuyên thế đúng là Công Lý chỉ là Diễn Viên Hài :))

hitle888

Xe điện
Vụ này sao Tuấn và Hưng không đồng lòng phủ nhận là đã nhận tiền của Hằng nhỉ. Vì 2 CA lão làng này chắc chắn khi nhận tiền không có chứng cứ nhận hối lộ mà chỉ có lời khai từ Hằng.
h thì cãi được, và đang cãi. t thì không cãi được vì chắc bị bắt thóp, giờ thì chia trách nhiệm cho H

xukthal

Xe lăn
Thằng này bị ngọng Nờ cụ ạ ... ăn nói nưu noát, nập nuận tốt, nại nịch sự =))

banmotnucuoi

Xe lăn
Trong vụ án này thấy có bị cáo Chử Xuân Dũng là thấy ổn nhất, thôi thì sai thì sai rồi, tù thì tù rồi, cố gắng cải tạo tốt rồi về, chức tước tiền bạc cuối cùng thì cũng chẳng còn gì
Tiền anh ý chắc tiêu đến đời cháu là hết thôi cụ ạ

polizia

Xe container
Dạ. Chứng minh rồi, bằng chứng là H có nhận chiếc cặp ở cổng đơn vị đó, cộng với lời khai của T là trong cặp có 450k€ ạ. Nói như các Cụ thì kể cả sau khi em đâm chết người ko có ai nhìn thấy, kể cả em đứng ngay cạnh nhưng ko ai thấy em cầm dao kể cả trên người em có dấu vết máu cũng ko kết tội được phải ko ạ?
Trừ khi cụ đâm chết người ta xong vứt xác xuống biển, cá mập ăn sạch cái xác thì cụ thoát vì nguyên tắc án mạng phải tìm đc xác.
Còn ví dụ trên cụ nói nếu trên dao có vân tay cụ thì cụ toi. Người ta tổng hợp nhiều chứng cứ khác nhau chứ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Thằng này bị ngọng Nờ cụ ạ ... ăn nói nưu noát, nập nuận tốt, nại nịch sự =))
Anh trợ lý thứ trưởng BYT tự bào chữa nói dài như đọc diễn văn, kể lể các nhóm zalo của BYT và BNG phối-hợp, cố gắng thanh-minh hòng thoát án tử. Khóc lóc đến thảm.

polizia

Xe container
Em chỉ thấy có lẽ xuất thân từ thầy giáo nên cũng có khác với các bị cáo khác cụ ạ. Cay đắng nhất là học trò giờ lại làm luật sư bào chữa cho thầy. 2 tỏi mà chia cho khoảng 30.000 người về cách ly thì coi như mỗi người về doanh nghiệp nó bồi dưỡng cho 70k mà giờ mất tất cả. Chát với chức vụ phó chủ tạch HN cụ ạ
Em chả tin cụ Chử chén 2 tỏi đâu ạ.
Mấy đứa bạn em làm ở quận từ hồi dịch bay giải cứu nó đã bảo 2 củ/ khách, riêng 1 chuyến hạ cánh đã bỏ túi vài trăm củ rồi.
Xong khi có biến bên ubkt thành uỷ đã làm việc trc vs anh giáo rồi, thông tin cũng đc anh em hóng hớt khẳng định.
Làm gì có chuyện 2 tỏi, ko bõ dính răng.

longphúc

Xe tăng
Em chả tin cụ Chử chén 2 tỏi đâu ạ.
Mấy đứa bạn em làm ở quận từ hồi dịch bay giải cứu nó đã bảo 2 củ/ khách, riêng 1 chuyến hạ cánh đã bỏ túi vài trăm củ rồi.
Xong khi có biến bên ubkt thành uỷ đã làm việc trc vs anh giáo rồi, thông tin cũng đc anh em hóng hớt khẳng định.
Làm gì có chuyện 2 tỏi, ko bõ dính răng.
Mấy cụ trên ngây thơ thật đấy,mà thằng Chử này thái độ ngồi trong phòng xử rất thiếu nghiêm túc mà toà không nhắc nhở,ăn mặc thì như đi họp,nói chung án phòng lộn xộn kg xứng vs tầm cỡ án

polizia

Xe container
Mấy cụ trên ngây thơ thật đấy,mà thằng Chử này thái độ ngồi trong phòng xử rất thiếu nghiêm túc mà toà không nhắc nhở,ăn mặc thì như đi họp,nói chung án phòng lộn xộn kg xứng vs tầm cỡ án
Ăn mặc thì toà ko cấm, miễn là ăn mặc lịch sự

sthd

Xe lăn
Thanh niên tìm hiểu thêm đi. ra tòa là chưa bị kết án, chưa mất quyền công dân. mặc suit cũng được

polizia

Xe container
Nó mặc áo xè tà ngồi thì vắt vẻo,nếu không cấm sao các vụ khác kể cả ăn cắp vặt cũng bị còng tay,mặc áo công nhân hả cụ
Cái này có quy định mà, mặc trang phục của mình hoặc của trại tạm giam.
Lão ý mặc sơ mi quần âu là đúng quy định.
Còn còng hay ko thì tuỳ vào nhận định của cơ quan chức năng, thường là ít khi còng.
Có anh Kiên Bạc bị ghét còn cùm cả chân, khi anh ấy ý kiến thì đc tháo :))

lads1205

Xì hơi lốp
Thanh niên tìm hiểu thêm đi. ra tòa là chưa bị kết án, chưa mất quyền công dân. mặc suit cũng được
Các bị cáo vụ này mặc đồ hiệu, ngồi tòa còn vắt chân chữ ngũ như đi hómg chuyện vui nào đó. Quan chức có khác. Chứ dân thường thì bị quát và nhắc nhở rồi.

sthd

Xe lăn
Anh trợ lý thứ trưởng BYT tự bào chữa nói dài như đọc diễn văn, kể lể các nhóm zalo của BYT và BNG phối-hợp, cố gắng thanh-minh hòng thoát án tử. Khóc lóc đến thảm.
thằng này mà không Tử thì bỏ án tử đi.
xin vào Đảng, xin vào công chức thì thề thốt Vì nhân dân phục vụ.
mới lên Thư kí thôi mà đã quên rằng mình chỉ là thằng xách cặp cho một công bộc, dám lên mặt, mặc cả từng đồng trên sinh mạng người dân. tham nhũng nhiều nhất, nhiều lần nhất, đê tiện nhất, trắng trợn nhất

longphúc

Xe tăng
Cái này có quy định mà, mặc trang phục của mình hoặc của trại tạm giam.
Lão ý mặc sơ mi quần âu là đúng quy định.
Còn còng hay ko thì tuỳ vào nhận định của cơ quan chức năng, thường là ít khi còng.
Có anh Kiên Bạc bị ghét còn cùm cả chân, khi anh ấy ý kiến thì đc tháo :))
Chả chú nào ra toà muốn mặc đồng phục cả,em khẳng định là vậy

Chỉnh sửa cuối: