[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ 1 ly

Thực sự, em cực kỳ kính nể các Cụ nhà văn hiện thực phê phán trước 1945
Đọc lời văn các cụ mà cứ như đọc công thức tổng quát, trôi cmn thời gian, gí vào đâu cũng ... chuẩn

:D:D:D
Tiếng vậy, làm tổng lý không phải việc dễ. Ở cái làng này, dân quá hai nghìn, xa phủ xa tỉnh, kể ăn thì cũng dễ ăn nhưng không phải hễ mà làm lý trưởng thì cứ việc ngồi mà khoét. Hồi năm nọ, một thầy địa lý qua đây có bảo đất làng này vào cái thế “quần ngư tranh thực”, vì thế mà bọn đàn anh chỉ là một đàn cá tranh mồi. Mồi thì ngon đấy, nhưng mà năm bè bảy mối, bè nào cũng muốn ăn. Ngoài mặt tử tế với nhau, nhưng thật ra trong bụng lúc nào cũng muốn cho nhau lụn bại để cưỡi lên đầu lên cổ.

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Làng nào cũng có nhiều cánh, mỗi cánh kết bè kết đảng chung quanh một người: cánh cụ bá Kiến, cánh ông đội Tảo, cánh ông Tư Ðạm, cánh ông Bát Tùng... Bằng ấy cánh du lại với nhau để bóc lột con em, nhưng ngấm ngầm chia rẽ, nhè từng chỗ hở để mà trị nhau.

El Jefe 2

Xe tăng
Nói gì thì nói. Đến BNG mà còn thế này thì đau quá ạ.
Đau vì Bộ này với BYT là có học và trí thức nhất.
E nghĩ thế.. huhu
Cụ chắc nhầm!

BNG hào nhoáng thế thôi chứ bên trong ngược vs những gì cụ nói. Cứ nghe đồng bào mình ở nước ngoài nói về ĐSQ mới thấy nó tệ thế nào.

Đợt này có ngyên ĐS VN tại Jap cũng bị bắt, chắc dân nhiều người hả hê lắm.

DurexXL

Xe lăn
Vâng, cụ Ngọ chuyên đi đầu vào tâm bão, người phương phi, béo tốt, giọng nói to, rõ ràng. Còn cụ kia thì em không biết ạ.
Cụ Hải, bộ trưởng, đi vì đường 500KV Bắc Nam
Nhưng khác hẳn, cụ Hải đi vì cụ phải phá rào các quy định thời đó, để làm được đường 500KV
Trời biết, Đất biết, Người biết

Cụ VV Kiệt vẫn vào thăm cụ Hải thường xuyên sau đó

ArtidaWood

Đi bộ
Cụ lỳ thế cụ ơi.
Em cũng giống bác, chính giữa Tokyo ngày ngày chen tàu điện bẹp ruột.
Cơ mà bọn nó sống lạnh lùng quá chả nói chuyện bao giờ, khẩu trang thì tuân thủ nên cũng mặc kệ nghĩ chả sao, may cuối cùng vẫn khoẻ, quận cho 3 mũi moderna miễn phí.
Mà đứa bạn lo quá đi về chuyến charter, 70 củ, về vn cách ly 2 lần khách sạn, tổng tốn hơn 100tr, hôm nay hắn đọc tin mà vui như tết, chả hiểu:D

El Jefe 2

Xe tăng
Chắc là ở vào cái thế ko nhận ko được. Cả dây vắt từ trên xuống dưới. Một mình mình ko nhận lại gây mất đoàn kết nội bộ, anh em nhìn nhau nghi ngại. Nó mất vui.

Nhưng mà cái giá phải trả đắt quá!
Cụ nói chuẩn đấy.

Ở trong cái dây đứa nào cũng nhận mà mình trong sạch ko nhận thì lại ko được, mất đoàn kết, cấp trên khó chịu bên dưới nghi ngờ. Bảo ko ăn thì đứa khác nó ko tin, có tiếng mà ko có miếng. Tất nhiên đây em đang nói cái miếng to. Chứ còn miếng quà bé bé thì ở mình giờ ai cũng coi là chuyện đương nhiên, đưa thì cầm có ai nghĩ là phạm pháp nữa đâu.

dhela

Xe tăng
Cụ chắc nhầm!

BNG hào nhoáng thế thôi chứ bên trong ngược vs những gì cụ nói. Cứ nghe đồng bào mình ở nước ngoài nói về ĐSQ mới thấy nó tệ thế nào.

Đợt này có ngyên ĐS VN tại Jap cũng bị bắt, chắc dân nhiều người hả hê lắm.
Vâng. Thì ý em BNG là cái nơi Trên trông xuống, dưới trông lên, ngoài nhìn vào.. hẳn phải toàn những người có tự trọng hơn người. Thế mà cũng thế thì những chỗ khác nó còn bẩn đến đâu. Đau là ở cái nghĩa đó ạ...

Sứ thì em chưa có dịp va chạm.
À, có lần xin cấp lại Hộ Chiếu ạ. Cán bộ ra giá luôn là 250$, lấy trong ngày.
Vì em cần gấp nên đồng ý giá đó. Cái này em ko trách vì họ lịch sự hỏi mình và mình đồng ý, chứ họ ko ép. Biên lai em vẫn giữ đây, làm kỷ niệm nhớ đời ^^

3077

Xe container
Cụ phó HN ngỡ ngàng nhỉ, im ắng 1 dạo xong nổ ra 1 nhánh lạ quá. Này các tỉnh có sb cũng căng đét. Các a lãnh đạo tỉnh bão cdc chưa qua đã tới quả này

yamaha-x8

Xe tăng
Thú thực em có con gái học ở Anh, năm đó mua được vé giải cứu (diện ưu tiên vì cháu <18t) về VN mà mừng rơi nước mắt, e ko đủ tiền thuê máy bay riêng cứu con như đại gia gì đó.

Cháu hạ cánh ở SB Vân Đồn, cách ly ở Ân Thi- HY, vẫn nhớ ngày nhờ BCHQS tỉnh để vào (đứng cách xa, đồ để trên bàn) tiếp tế cho con mà cảm giác vô cùng khó tả. Dù sao em vẫn cám ơn chuyến bay giải cứu đó, có con hoạn nạn nơi xa xứ mới thấu, cũng là đôi dòng chia sẻ với các cụ, các mợ.

Còn sai phạm thì em ko rõ và ko ý kiến !!!

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
Em nghĩ ở địa phương thì vẫn lạnh thôi. Ông Bí thư, Chủ tich tỉnh thi thoảng còn phải sờ tay lên cổ thì đi trảm đám ở dưới cũng chả ích gì.
nhất trí, nhiều khi cứ lấy vặt vãnh, tích tiểu thành đại, còn hơn làm những vụ lớn, nhưng lên đến cấp cao thì chắc cũng khó để ý mấy thử vặt vãnh, chi bằng mình cứ ở dưới, nhưng làm sao cưỡng lại sức hút quyền lực được, có phải ai cũng như Nguyễn Bỉnh Khiêm: ta dại ta tìm nơi vắng vẻ, người không người đến chốn lao xao

Đại Ba

Xe điện
Gớm, mấy ai bỏ một cục rồi thu tiền lẻ ko cụ. Làm như cụ khéo lỗ vốn.
Cho đến gần đây vẫn có nhiều người ăn tiền lẻ kiểu đó cụ ạ.

Án điểm thì ko ăn, mà chỉ ăn án lặt vặt. Việc gì mình phải ký đóng dấu thì ko ăn, mà chỉ ăn trong những vụ ra lệnh miệng, ký nháy.

Vụ giải cứu này ăn thô, ăn tạp, ăn miếng to quá nên mới bị đưa vào lò đấy.

"Thu thuế như vặt lông vịt, đừng để chúng kêu toáng lên".
Ngay từ cuối năm 2020, em đọc dư luận của những người bị cách ly thấy kêu ca là đã thấy vụ này làm rất phô rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thú thực em có con gái học ở Anh, năm đó mua được vé giải cứu (diện ưu tiên vì <18t) về VN mà mừng rơi nước mắt, e ko đủ tiền thuê máy bay riêng cứu con như đại gia gì đó.
Cháu hạ cánh ở SB Vân Đồn, cách ly ở Ân Thi- HY, vẫn nhớ ngày nhờ BCHQS tỉnh để vào tiếp tế cho con mà cảm giác vô cùng khó tả. Dù sao em vẫn cám ơn chuyến bay giải cứu đó, có con hoạn nạn nơi xa xứ mới thấu, cũng là đôi dòng chia sẻ với các cụ, các mợ.

Còn sai phạm thì em ko rõ và ko ý kiến !!!
Vậy chủ trương là nhân văn cao cả rồi. Cụ chia sẻ rất xúc động, chân thành. Cảm ơn cụ !

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nó còn lan ra cả ngoài nữa cụ,cả doanh nghiệp nước ngoài cũng thế luôn
Cái này là nhập gia tuỳ tục, doanh nghiệp nội, gà nhà còn cống nạp, biếu xén. Ông ở đâu đến làm ăn, không theo thì lượn. Chưa kể đội thầy dùi người Việt ở các DN FDI, hay thì thầm nhỏ to về việc Việt Nam là nước tự lực tự cường, tự tin, khát vọng vươn lên, trở thành các biểu tượng kinh tế toàn cầu rất lớn. Nên các ông chủ Tây vào đầu tư phải theo văn hoá phong bì cũng không có gì lạ cả.