[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

.Bo My

Xe lăn
Bỏ hết xét duyệt, cứ là người Việt Nam là được về, mua vé ở bất cứ hãng nào. Nhưng cần xem lại tại sao lúc trước Bộ giao thông lại phối hợp quá nhịp nhàng như thế.

Saigon3

Xe tải
Elite giờ nó phải thế, có nhà ở Bắc Mĩ, con cái đi học bên, có đứa từ cấp 2. Chứ có phải dạng mua cái xe oto rồi về lau chùi, chụp ảnh đâu.
Con cái cb một số ngành như xxx, hq, thuế v.v. thường được dặn khi học ở nước ngoài, bạn học hay ai hỏi cha mẹ làm gì nên trả lời là “kinh doanh tư nhân, chủ công ty tư nhân” :).

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Trước cháu đọc bài gì nói về bọn này ở bên đó làm nhiều thứ lùm xùm nên cảnh sát Nga nó cũng coi như giẻ rách, cần thì nó tóm xe ngay dù đeo biển ngoại giao.
Nga họ ngại gì sứ quán Việt Nam mà không coi như giẻ rách, chổi cùn chứ ?!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Con cái cb một số ngành như xxx, hq, thuế v.v. thường được dặn khi học ở nước ngoài, bạn học hay ai hỏi cha mẹ làm gì nên trả lời là “kinh doanh tư nhân, chủ công ty tư nhân” :).
Chuẩn rồi cụ.

Hự.

Xe điện
Tôi kg hề nói dân có lỗi.

Tội ăn hối lộ của CLS đang bị khởi tố. Tôi cũng kg hiểu nó liên quan gì đến giá vé giải cứu.
Ko làm gì sai, ko nhờ vả gì, nhưng vẫn đến hối lộ? vì đam mê chăng?

Giá vé chuẩn chỉ, ko kê, ko lên gối tiền ngoài, lấy gì để hối lộ, tự bỏ tiền túi ra chăng?

XámChâuPhi

Xe tải
CLS thừa gió bẻ măng.
CP điều hành chống dịch chưa chuẩn, chínhbsách chưa đúng, ngăn cản hạn chế bà con về nước tạo ra gió, để nhiều người thừa gió bẻ măng.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Sờ vào đâu chả nát như này mà cccm. Vấn đề là công dân các nước muốn về nhiều, cơ sở cách ly cũng còn nhiều, nhân viên hàng không thì đói nhe răng kêu muốn đi làm, khách sạn đói như ngan ấp nhưng lại độc quyền ko cho bay về, giã thật lực tiền vé, tiền cách ly khi muốn về. Vậy thì là tại sao? Ko lẽ tự nhiên giá nó cao.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chưa nói tới đuổi kịp kinh tế cụ ạ, em thấy để bằng được mặt bằng sự tử tế, dân chúng hiền hoà, nhân ái, lịch sự… thì còn lâu lắm. Đất nước họ có đạo và được dạy dỗ từ nhỏ về sự tử tế thì xã hội khó mà đi sai.
Em cứ nói nhanh là ko bao giờ bằng cho nó nhanh ạ. Nước sông tô lịch giò cụ có lọc thoải mái cũng ko thể uống đc đâu nên đem sự tử tế của ta so với thái nó hơi khập khiễng.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em vẫn chưa hiểu newmanhn muốn bào chữa gì trong vụ này.

Tóm lại, người của Cục lãnh sự đã bị bắt vì nhận hối lộ. Dân VN thì khó khăn khi quay về quê hương, phải xì tiền nhiều.

Vậy lỗi này của ai, lỗi của dân, lỗi của Cục lãnh sự, hay lỗi do sự yếu kém của nhà nước nói chung trong việc dân VN quay về quê hương?
Em vào.chữa làm gì chứ. Em chỉ biết ông dân nào.được về trong giai.đoạn.đó mà phải cách ly trong khách san 4* trở lên thì tiền khách sạn và test các kiểu đã hết khoảng 80 củ rồi. Vì giai đoạn đó giá thường combo luôn tiền khách sạn trước khi bay.
Em nói thế để các cụ tách bạch giá vé máy bay và giá cách ly.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao cứ thấy tội bọn trẻ con trong các gia đình này...
Mất Tết, còn chường mặt ra như thế này, thì trẻ con đi học bị bạn bè dèm pha, các con khó mà sống tốt...

MaxCare

Xe hơi
Chưa nói tới đuổi kịp kinh tế cụ ạ, em thấy để bằng được mặt bằng sự tử tế, dân chúng hiền hoà, nhân ái, lịch sự… thì còn lâu lắm. Đất nước họ có đạo và được dạy dỗ từ nhỏ về sự tử tế thì xã hội khó mà đi sai.
Chắc là chủ nào đày tớ nấy đấy Cụ :D

Moriarty

Xe container
Bỏ hết xét duyệt, cứ là người Việt Nam là được về, mua vé ở bất cứ hãng nào. Nhưng cần xem lại tại sao lúc trước Bộ giao thông lại phối hợp quá
Cục hàng không e đảm bảo đang đóng bỉm rồi. Một mình cục lãnh sự ko thể làm nổi trò này.

Quỳnh hp

Xe tăng
Em vào.chữa làm gì chứ. Em chỉ biết ông dân nào.được về trong giai.đoạn.đó mà phải cách ly trong khách san 4* trở lên thì tiền khách sạn và test các kiểu đã hết khoảng 80 củ rồi. Vì giai đoạn đó giá thường combo luôn tiền khách sạn trước khi bay.
Em nói thế để các cụ tách bạch giá vé máy bay và giá cách ly.
Giá khách sạn 4* thời điểm đó bao tiền một phòng vậy cụ

Girl lai oto

Xe tải
Hè vừa rồi em bay từ Đan Mạch tới Thái, giấy tờ nhập cảnh có tí vướng khi nộp online nên em chạy ra sứ quán của họ ở Copenhagen. Nhân viên sứ quán Thái tiếp đón chu đáo tận tình, giải thích và hướng dẫn tỉ mỉ, miễn phí hoàn toàn. Đại sứ quán của họ đẹp, thuận tiện và thật sự ngạc nhiên là tất cả nhân viên người Thái đều nói lưu loát tiếng Đan Mạch. Một sự đầu tư lâu dài và bài bản của người Thái để cung cấp dịch vụ tốt nhất cho khách Đan Mạch. Nhìn người Thái làm dịch vụ và du lịch mà mê vì họ làm bài bản và tử tế. Các cụ có tin là qua sứ quán Việt Nam ở Đan Mạch, nhận cái visa miễn phí (do nhà em được duyệt từ trước) mà họ còn cố tình thu phí, phải chỉ tận mắt họ mới thôi.

Quỳnh hp

Xe tăng
Có cụ hay mợ nào làm ks cho e xin cái giá phòng ks 4* thời điểm từ lúc có chuyến bay giải cứu đến jo cái
Hay các cụ nào đã cách ly ở ks thì cho e xin cái giá phòng mà các cụ phải trả
E xin cảm ơn

hoviethung

Xe lăn
vậy là có phối hợp giữa 2 bộ. Không cho khách nước ngoài vào VN, chỉ cho khách VN đã được Cục Lãnh sự duyệt vào mới được mua vé, nhưng không cho hãng nước ngoài chở; nên bây giờ có chỉ đạo mới.

Như vậy hậu quả của tình trạng độc quyền trong giải cứu đồng bào hồi hương bây giờ mới được các cấp nhận ra?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu chị quan hệ kiểu gì mà xích không kịp trở tay cận Tết như này ?. Thua cả tụi Duy mập và Huy bên Nhật Cường vậy ???

bentley8

Xe điện
Hè vừa rồi em bay từ Đan Mạch tới Thái, giấy tờ nhập cảnh có tí vướng khi nộp online nên em chạy ra sứ quán của họ ở Copenhagen. Nhân viên sứ quán Thái tiếp đón chu đáo tận tình, giải thích và hướng dẫn tỉ mỉ, miễn phí hoàn toàn. Đại sứ quán của họ đẹp, thuận tiện và thật sự ngạc nhiên là tất cả nhân viên người Thái đều nói lưu loát tiếng Đan Mạch. Một sự đầu tư lâu dài và bài bản của người Thái để cung cấp dịch vụ tốt nhất cho khách Đan Mạch. Nhìn người Thái làm dịch vụ và du lịch mà mê vì họ làm bài bản và tử tế. Các cụ có tin là qua sứ quán Việt Nam ở Đan Mạch, nhận cái visa miễn phí (do nhà em được duyệt từ trước) mà họ còn cố tình thu phí, phải chỉ tận mắt họ mới thôi.
Cơ quan đại diện tại nước ngoài mà làm đại diện theo kiểu hủy hoại hình ảnh VN đi thế này thì anh núi còn chần trừ gì mà ko đuổi cổ chúng nó hết về nhà, rồi cho quân đội sang thay máu sạch. Ăn ko từ cái gì, thế này là ăn cướp đúng nghĩa chứ gì.

suzukinokia

Xe máy
Bộ này ăn trên đầu trên cổ đồng bào, thối nát vô cùng luôn. Các cụ muốn biết thêm mức độ thối nát của cái bộ này thì vào group sau: