[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

dheIa

Xe điện
Em không hiểu tại sao cụ khoái về VN thế, sẵn sàng hối lộ vài trăm, hàng ngàn đô để rời bỏ Âu Tây về làm gì. Giá vé thì theo cung cầu thị trường nhé.
Nói là khoái thì ko hẳn. Nhưng cái cảm xúc khi đc về nhà, nhất là sau thời gian dài bị chặn, nó khó tả lắm cụ :)
Tuy nhiên là em hỏi cho thì tương lai thôi ạ. Vì có thẻ nên em ko cấn cá lắm cái chuyện phải về vì hết hạn. Em nhường bà con trước :)
Lúc nào vé ổn định và hết phải cách ly thì em mới về ^^

XámChâuPhi

Xe tải
E mua vé cho mẹ em bay từ Hàn Quốc về Việt Nam đây, giá vé nhân đạo gồm cả cách ly tầm hơn 40 triệu đây. Chiều sang từ Việt Nam sang Hàn thì vé của hãng hàn tầm 7-8 triệu, còn chiều về chỉ có chuyến nhân đạo, giải cứu… Việt Nam ko cấp phép cho hãng hàng không quốc tế bay về Việt Nam.
Cái dở là không cấp phép cho các hãng HK khác bay, lấy lý do là năng lực cách ly không đủ.
Cứ để cho họ chở bà con về, thu trước giá vé + phí cách ly thì tổ chức cách ly cho bà con vô tư, không hạn chế SL nếu chi tiền hợp lý cho y tế địa phương, các tỉnh tranh nhau nhận cách ly ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Đây: chỉ đạo

Trong khi đó, Bộ NG vẫn giữ nguyên chức cho Chị, chờ ngày trở về! :D
Bộ NG họ đình chỉ là đúng quy định rồi, cụ còn muốn dư nào nữa ạ.

XámChâuPhi

Xe tải
Một chuyến bay giải cứu chưa tới 10 người. Bằng chuyên cơ riêng rồi.

Vn hồi đầu chống dịch hoàn toàn miễn phí. Cc ào ào đòi phải tính phí. Giờ bay dịch vụ giải cứu thì kêu chặt chém. Theo cc, giá vé ntn mới phải chăng trong tình hình cả thế giới đóng cửa bay thương mại?

P/s: 10h sáng nay tôi phải nâng giá lên 30k, gấp đôi thường ngày thì shipper mới chịu nhận đơn chạy.
Cấp phép bay về VN thỏa mái, giải cứu vẫn giải cứu, vẫn bay thương mại giá vé cạnh tranh theo thị trường.

Cách ly thu phí theo chi phí thực tế, để mở rộng khả năng tiếp nhận tất cả các chuyến bay chở bà con về.

.Bo My

Xe lăn
Thưa với riêng cụ
Theo như thông tin e biết bên Hk e chưa có ai mua đc vé của chuyến bay giải cứu từ Hk về vn với cái giá như thế nhé
Chuyến giải cứu công dân vn ở Hk đầu tiên là cuối năm 2020 chưa dc 10 ng bao gồm dhs,thuyền viên,thăm thân,du lịch và công tác. Chuyến này là ghép chuyến với chuyến từ Hàn quốc về với giá vé hơn 100 tr cách ly nha trang
Chuyến giải cứu thứ 2 dc 18 ng cũng ghép chuyến với hàn quốc cách ly đà nẵng
đang nói tiền vé máy bay, cụ có cộng thêm tiền khách sạn 21 ngày không đấy. Ở miễn phí cũng có nhưng muốn ở khách sạn thì chịu thôi. Theo như em biết thì không có ai show được cái bill có tiền vé máy bay cao hơn! :D

thanh040506

Xe trâu
trong vụ 8 tuổi thì công ty tư nhân nó cho nghỉ việc ạ!:D Làm vừa đủ quy trình thì nói làm gì.
Ơ hay cụ. Tòa chưa tuyên thì chưa có tội cụ ạ. Ví thử ra tòa mà vô tội hoặc án treo thì công chức vẫn được đi làm mừ.

Quỳnh hp

Xe tăng
đang nói tiền vé máy bay, cụ có cộng thêm tiền khách sạn 21 ngày không đấy. Ở miễn phí cũng có nhưng muốn ở khách sạn thì chịu thôi. Theo như em biết thì không có ai show được cái bill có tiền vé máy bay cao hơn! :D
Dạ thưa cụ chưa tính tiền cách ly chỉ có vé máy bay thôi cụ nhé,và ko ai đưa cái Bill như cụ yêu cầu vì tất cả những ng về 2 chuyến giải cứu ấy đều phải thanh toán số tiền như vậy nhưng ko ai lưu lại
Còn nói trên lý thuyết hay công thức nó khác nhau nhiều lắm

.Bo My

Xe lăn
Ơ hay cụ. Tòa chưa tuyên thì chưa có tội cụ ạ. Ví thử ra tòa mà vô tội hoặc án treo thì công chức vẫn được đi làm mừ.
Vâng, vào tù rồi mà nếu xử lý tối thiểu đình chỉ thì lên hẳn 1 bài báo làm gì cho mang tiếng, mà thời gian đình chỉ này vẫn có lương. Đề nghị Bộ lên báo cam kết không tăng lương cho Chị trong thời gian trong tù, tránh trường hợp như vụ Dương Chí Dũng Cục trưởng Bộ Giao thông.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Kinh khủng nhất theo trải nghiệm cá nhân tôi là ĐSQ Moscow. Đúng chuẩn trùm cuối buôn. Thứ gì cũng có, miễn xòe đủ tiền.
Trước cháu đọc bài gì nói về bọn này ở bên đó làm nhiều thứ lùm xùm nên cảnh sát Nga nó cũng coi như giẻ rách, cần thì nó tóm xe ngay dù đeo biển ngoại giao.

thanh040506

Xe trâu
Vâng, vào tù rồi mà nếu xử lý tối thiểu đình chỉ thì lên hẳn 1 bài báo làm gì cho mang tiếng, mà thời gian đình chỉ này vẫn có lương. Đề nghị Bộ lên báo cam kết không tăng lương cho Chị trong thời gian trong tù, tránh trường hợp như vụ Dương Chí Dũng Cục trưởng Bộ Giao thông.
Ơ hay cụ. Luật công chức và luật lao động nó quy định rõ vậy thì phải theo chứ cụ.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Trong một bài viết nhân kỷ niệm 75 năm truyền thống công tác lãnh sự Việt Nam tháng 11-2021, bà Lan đánh giá việc tổ chức những chuyến bay "giải cứu" để đưa công dân gặp hoàn cảnh khó khăn, có nhu cầu về nước trong thời gian dịch bệnh Covid-19 của Cục Lãnh sự là một trong những thành tích nổi bật. Cũng trong bài viết này, bà Lan nêu rõ Cục Lãnh sự xác định cần tiếp tục nâng cao hơn nữa hiệu quả của công tác bảo hộ công dân… Lấy công tác nghiên cứu, xây dựng thể chế làm nòng cốt, cải cách hành chính là khâu đột phá, coi công tác đào tạo cán bộ, đặc biệt là cán bộ trẻ là nền tảng...

Em thì cũng chẳng dám thề trước Chúa nà em sẵn sàng moi hết ruột gan lòng mề với Ảng, Nhà lước và Nhưn dưn đâu. Cơ mà nếu có bị đẩy vào cái thế phẩy đớp, ko đớp ko đc thì em chắc chắn là sẽ ko nói lời đạo đức như các đồng chí ấy. Vì như thế nó 2 mặt. Nhục lắm. Có ko bị moi ra thì cũng tự thấy nhục với bản thân với gia đình chứ. Người chứ có phải động vật đâu mà ko biết nhục là gì ;;)
Nên là, nếu phải em, lỡ bị đẩy vào cái thế phải đớp đớp đớp thì em sẽ im lặng đớp thôi. Còn phát biểu mí nhận bằng khen huân huy chương này nọ, em nhường người khác. Để lỡ có bị moi ra còn có cái mo mà che. Chứ như các đồng chí ấy, giờ ko biết lấy cái gì mà che nữa :">:D
Bóc ra thì còn nhiều sâu mọt trong đó chứ ko đưng lại số 4 đâu. Lại ko có cán bộ làm việc ý chứ. Kiểu gì ở đsq vn ở một số nước nữa cug liên quan
Miệng bảo hộ mà tay bóc lột​
Lời nhân từ mà dạ chó trâu​
Moi tiền đủ kiểu lắm mầu​
Giải cứu Covid: mọt sâu lộ dần!​

TamMao2612

Xe buýt
Giá vé máy bay chuyên cơ giải cứu đây nhé, Hồng Kong, Úc.. khoàng 1.100 usd/người. Nhiều hơn tức là nộp cho chị Lan, không có biên lai đâu.

Girl lai oto

Xe tải
Dịch dã kéo dài hai năm, chuyến bay thì như nhỏ giọt, quá ít so với lượng người kẹt rải rác khắp nơi nên mới có sự chênh lệch làm giá vậy, cung không đủ cầu. Em vẫn không thể hiểu nổi tại sao lại đình chỉ không cho các hãng hàng không nước ngoài chở khách vào Việt Nam hai năm liền vì họ vẫn bay tới với máy bay trống. Bạn em người nước ngoài sống ở Saigon vẫn đi nghỉ hè về nước trên các chuyến bay này và vắng hoe, có vài mống, giá thì rẻ hơn trước dịch. Thái Lan họ vẫn để công dân và người nước ngoài tới nước họ trên các chuyến bay thương mại bình thường, giá vé siêu rẻ, có 700$ khứ hồi từ châu Âu về. Việc cách ly là việc làm khi khách tới sân bay và được tổ chức chặt chẽ ở Bangkok. Họ không bắt ai phải bay “giải cứu” cả. Dân Thái khi về nước cách ly còn được miễn phí ăn ở. Tới người Thái còn phải nói là chính phủ tao quá hào phóng và nuông chiều dân. So sánh mà thấy buồn cho cách mà kiều bào bị đối đãi. Hai năm là quá dài mà vẫn còn dân mắc kẹt, mà lại ở Trung Đông và châu Phi, toàn nơi mà điều kiện ăn ở khó khăn. Muộn còn hơn không, mong VN sửa sai và mong thủ tướng mạnh tay điều hành xã hội. Em có cảm tình với thủ tướng Chính, thấy ông ấy dễ mến và làm được việc nhất trong các đời thủ gần đây.

.Bo My

Xe lăn
Em vẫn không thể hiểu nổi tại sao lại đình chỉ không cho các hãng hàng không nước ngoài chở khách vào Việt Nam hai năm liền vì họ vẫn bay tới với máy bay trống.
vậy là có phối hợp giữa 2 bộ. Không cho khách nước ngoài vào VN, chỉ cho khách VN đã được Cục Lãnh sự duyệt vào mới được mua vé, nhưng không cho hãng nước ngoài chở; nên bây giờ có chỉ đạo mới.

Pathfinder2003

Xe tải
Dịch dã kéo dài hai năm, chuyến bay thì như nhỏ giọt, quá ít so với lượng người kẹt rải rác khắp nơi nên mới có sự chênh lệch làm giá vậy, cung không đủ cầu. Em vẫn không thể hiểu nổi tại sao lại đình chỉ không cho các hãng hàng không nước ngoài chở khách vào Việt Nam hai năm liền vì họ vẫn bay tới với máy bay trống. Bạn em người nước ngoài sống ở Saigon vẫn đi nghỉ hè về nước trên các chuyến bay này và vắng hoe, có vài mống, giá thì rẻ hơn trước dịch. Thái Lan họ vẫn để công dân và người nước ngoài tới nước họ trên các chuyến bay thương mại bình thường, giá vé siêu rẻ, có 700$ khứ hồi từ châu Âu về. Việc cách ly là việc làm khi khách tới sân bay và được tổ chức chặt chẽ ở Bangkok. Họ không bắt ai phải bay “giải cứu” cả. Dân Thái khi về nước cách ly còn được miễn phí ăn ở. Tới người Thái còn phải nói là chính phủ tao quá hào phóng và nuông chiều dân. So sánh mà thấy buồn cho cách mà kiều bào bị đối đãi. Hai năm là quá dài mà vẫn còn dân mắc kẹt, mà lại ở Trung Đông và châu Phi, toàn nơi mà điều kiện ăn ở khó khăn. Muộn còn hơn không, mong VN sửa sai và mong thủ tướng mạnh tay điều hành xã hội. Em có cảm tình với thủ tướng Chính, thấy ông ấy dễ mến và làm được việc nhất trong các đời thủ gần đây.
Phải làm ra vẻ khó khăn mới mới moi tiền được chứ cụ.

XámChâuPhi

Xe tải
Giá này khá ổn nhỉ, giá khoảng gấp 3 lúc bình thường là ok
Lâu nay 2 năm CP cứ lấn cấn lý do năng lực cách ly, các ly miễn phí, nên tiếp nhận chuyến bay nhỏ giọt, kệ bà con bị kẹt sống chết vật vờ ở nước ngoài, kệ cho bọn lợi dụng trục lợi hút máu bà con.
CP thiếu ngân sách thì cứ thu đủ phí cách ly fủa bà con, làm thật mở rộng và chu đáo, tiếp nhận không hạn chế.
Từ tháng 5/2020 nên Cho bay về thỏa mái.

Saigon3

Xe tải
Nói là khoái thì ko hẳn. Nhưng cái cảm xúc khi đc về nhà, nhất là sau thời gian dài bị chặn, nó khó tả lắm cụ :)
Tuy nhiên là em hỏi cho thì tương lai thôi ạ. Vì có thẻ nên em ko cấn cá lắm cái chuyện phải về vì hết hạn. Em nhường bà con trước :)
Lúc nào vé ổn định và hết phải cách ly thì em mới về ^^
Cha mẹ đau yếu, muốn gặp mặt con lần cuối, sao lại gọi là “khoái? Bằng mọi giá phải về!

Saigon3

Xe tải
Dạ thưa cụ chưa tính tiền cách ly chỉ có vé máy bay thôi cụ nhé,và ko ai đưa cái Bill như cụ yêu cầu vì tất cả những ng về 2 chuyến giải cứu ấy đều phải thanh toán số tiền như vậy nhưng ko ai lưu lại
Còn nói trên lý thuyết hay công thức nó khác nhau nhiều lắm
Nếu ai chuyển tiền qua tài khoản thì còn lưu chứng cứ.