[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

ung_sung_tu_tai

Xe container
Lúc đó sống tại chung cư mà bị nhiễm Covid thì cả tòa nhà lo mất ngủ luôn, bắt đi cách ly tập trung luôn ấy chứ cụ.
Chưa kể là sợ lây qua hệ thống thông gió, rồi thiếu ý thức đi lại trong tòa nhà
Dạ

Hồi ấy có vụ có em gái con đâu mấy ngày tuổi nên cq đang đắn đo cân nhắc chưa kịp đưa đi cách ly tập chung, mà dân tình và ngay cả trên ộp đây chứ đâu chả chửi cq tung trời.
Giờ cũng chính không ít ộp phơ chửi tung trời về chính sách bắt đi cách ly tập chung ạ

pooka

Xe container
Em có thời gian buôn test nhanh nên tìm hiểu khá sâu về nó, test nhanh chỉ có tác dụng phát hiện virus chứ ko kết luận bệnh, loại nào cũng có kết quả >99.99% cả, muốn kết luận có phải do corona hay không phải PCR 2-3 lượt, thì mới kết luận bệnh.
Cái sai là đáng lý PCR đc 3 lần nhưng do các DN nó bắt tay quan chứng nên với số tiền đấy PCR được có một lần
Em thì được xem đối chiếu kết quả giữa test nhanh và PCR cả đợt dịch nên biết rõ. Chỉ có Kit test TrueLine là có độ chính xác cao hơn 99% so sánh sau khi được làm PCR đối chiếu lại. Còn lại các kit test được phát miễn phí cho các cơ sở y tế ( sau này mới biết là của Việt Á) thì có tỉ lệ sai tới gần 50 %. Tất nhiên chỉ đối chiếu với khoảng hơn 2 chục ngàn cái test của một khu vực thì không biết các tỉnh thành phố khác thế nào, nhưng sai số cao như thế là khó chấp nhận. Nhiều người không nhiễm, test nhanh dương tính bị vào khu cách ly nên thành ra bị nhiễm. Nếu kit test nhanh chuẩn thì chiến lược cách ly này là tốt trong lúc chờ vacxin, nhưng vì nó không chính xác nên thành ra lại làm lây nhiễm tăng lên.

BMW X10

Xe điện
Em thì được xem đối chiếu kết quả giữa test nhanh và PCR cả đợt dịch nên biết rõ. Chỉ có Kit test TrueLine là có độ chính xác cao hơn 99% so sánh sau khi được làm PCR đối chiếu lại. Còn lại các kit test được phát miễn phí cho các cơ sở y tế ( sau này mới biết là của Việt Á) thì có tỉ lệ sai tới gần 50 %. Tất nhiên chỉ đối chiếu với khoảng hơn 2 chục ngàn cái test của một khu vực thì không biết các tỉnh thành phố khác thế nào, nhưng sai số cao như thế là khó chấp nhận. Nhiều người không nhiễm, test nhanh dương tính bị vào khu cách ly nên thành ra bị nhiễm. Nếu kit test nhanh chuẩn thì chiến lược cách ly này là tốt trong lúc chờ vacxin, nhưng vì nó không chính xác nên thành ra lại làm lây nhiễm tăng lên.
Thằng Việt Á nó bán PCR Test mà bác.
"Còn lại các kit test được phát miễn phí cho các cơ sở y tế ( sau này mới biết là của Việt Á) thì có tỉ lệ sai tới gần 50 %": Ý bác là PCR test kit này có sai số khoảng gần 50%??

pooka

Xe container
Thằng Việt Á nó bán PCR Test mà bác.
"Còn lại các kit test được phát miễn phí cho các cơ sở y tế ( sau này mới biết là của Việt Á) thì có tỉ lệ sai tới gần 50 %": Ý bác là PCR test kit này có sai số khoảng gần 50%??
Cả hai loại test nhanh và PCR đều sai số so với kit test thương mại có thu phí.
Nhưng thôi sự đã rồi, có bàn lại giờ cũng không để làm gì. Vì có ai làm thống kê lại toàn bộ được đâu.

xe đạp Japan

Xe tăng
Chị Linh này là chủ của chuỗi siêu thị đồ trẻ em có tiếng là Sóc&Brother. Nhưng chị Linh cũng chỉ là quân cờ thí chứ không phải là người tự đưa ra những quyết định như cáo trạng….Cuộc đời ai biết được chữ ngờ nhưng sai thì vẫn là sai.
Em tưởng chủ chuỗi này là cụ Tống Đức Thuận founder của giày Mizuno (Midomax - Kamito) chứ cụ ?.

theanh90

Xì hơi lốp
Cả hai loại test nhanh và PCR đều sai số so với kit test thương mại có thu phí.
Nhưng thôi sự đã rồi, có bàn lại giờ cũng không để làm gì. Vì có ai làm thống kê lại toàn bộ được đâu.
Đó là lý do chính khiến các đồng chí kia lên vành móng ngựa đó cụ. Nhưng không nên nói nhiều về vấn đề này thật.

cairong_2011

Xe container
Vâng, anh L này chưa ngồi ấm ghế đã phải vào lò rồi. Em nghĩ bên điều tra đã tẩy trắng kha khá chứ nhận mấy chục tỷ đã ăn thua gì
Nói chung nhà ta vẫn tránh vỡ bình cụ ạ. Chứ như anh bạn tốt, khám nhà có nhiều tiền thì phải chứng minh tiền đó từ đâu ra, nếu ko thì kê biên hết. Nhà mình chỉ thu của vụ việc thôi. Chưa kể khắc phục hết, thành khẩn, có công lao .... lại được giảm thì lứa sau học được nhiều kinh nghiệm lắm.

xe đạp Japan

Xe tăng
Nói chung nhà ta vẫn tránh vỡ bình cụ ạ. Chứ như anh bạn tốt, khám nhà có nhiều tiền thì phải chứng minh tiền đó từ đâu ra, nếu ko thì kê biên hết. Nhà mình chỉ thu của vụ việc thôi. Chưa kể khắc phục hết, thành khẩn, có công lao .... lại được giảm thì lứa sau học được nhiều kinh nghiệm lắm.
Lứa sau ngay khi nghe tin tiền bối, tiền nhiệm bị tóm do lộ đã rút ra kinh nghiệm, bài học cho mình để tránh vết xe đổ, gót chân Asin rồi.

xedieu

Xe cút kít
Theo em giờ cứ tuyên án tử hình đ/c Long thì hi vọng sẽ có nhiều kịch hay, khi mà đ/c không còn gì để mất!
Ai cần kịch hay? Mấy ông ọp phơ rỗi rãi thích hóng à? Bình còn đường phải lót mút kia kìa!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Theo em giờ cứ tuyên án tử hình đ/c Long thì hi vọng sẽ có nhiều kịch hay, khi mà đ/c không còn gì để mất!
Cụ thấy vụ Chuyến bay giải cứu chưa ạ? Nói chung là ko bao giờ có án tử (Phải thi hành án) ở những vụ như này đâu ạ!

DrH2012

Xe buýt
Vừa đọc được bài trên 24h các cụ ạ. Tóm lại mấy ý như này:
- Công ty VÁ có vốn điều lệ 1000 tỷ, cổ đông có 3 người: Việt, vợ Việt và bạn của Việt. Rất rõ ràng luôn.
- Quy trình sxuat kit test của VÁ dc đánh giá là chuẩn.
- Năng lực sxuat của VÁ đủ cung cấp thị trường: trong vòng 2h sxuat dc khoảng 2400 bộ kit.
- Chất lượng đạt chuẩn: BYT đã tiến hành thực nghiệm.
Lắm lúc cảm giác đội nhà báo nó coi thường IQ của dân mình ghê gớm. Nguyên cái ông bộ trưởng BYT còn khéo chung thân vì thông đồng với VÁ mà còn đem BYT ra làm bình phong chứng minh chuẩn :)))

myob

Xe tăng
Em tưởng chủ chuỗi này là cụ Tống Đức Thuận founder của giày Mizuno (Midomax - Kamito) chứ cụ ?.
Shop đầu tiên của chị Linh là ở gara nhỏ trong nhà của chị mạn Trung Hoà, cách đây cũng hơn 15 năm có lẻ. Chuyên đồ trẻ em chất lượng cao của châu âu và nhật. Tính cách chị này khó có thể đạo diễn một chương trình lớn được nhưng khi đã ngồi cùng mâm ăn cỗ thì ai cũng có việc phải làm… biết sao được.

Xe_loi

Xe tăng
Vừa đọc được bài trên 24h các cụ ạ. Tóm lại mấy ý như này:
- Công ty VÁ có vốn điều lệ 1000 tỷ, cổ đông có 3 người: Việt, vợ Việt và bạn của Việt. Rất rõ ràng luôn.
- Quy trình sxuat kit test của VÁ dc đánh giá là chuẩn.
- Năng lực sxuat của VÁ đủ cung cấp thị trường: trong vòng 2h sxuat dc khoảng 2400 bộ kit.
- Chất lượng đạt chuẩn: BYT đã tiến hành thực nghiệm.
Lắm lúc cảm giác đội nhà báo nó coi thường IQ của dân mình ghê gớm. Nguyên cái ông bộ trưởng BYT còn khéo chung thân vì thông đồng với VÁ mà còn đem BYT ra làm bình phong chứng minh chuẩn :)))
Lại đổ oan cho nhà báo. Báo viết Trần trụi như thế để chứng tỏ mấy thằng phát ngôn nó IQ thấp hoặc nó coi thường nhân dân. Quanh đi quẩn lại như có cụ nó ở trên bình còn phải lót bằng mứt để khỏi vỡ kia kìa. Công nhận các cụ thâm thật :))

phucnhan21

Xe tải
Vâng, chắc sợ vỡ bình. Haizzz với lại nhà ta còn nhiều vấn đề lắm, ko như bên bạn tốt đâu. Bạn tốt Tập quyết 100%, em nhớ Tập mới lên dẹp hết đám đối thủ Chu Vĩnh Khang, Bạc Lai Hy...rồi cất nhắc tay chân thân tín lên

Mà bộ máy ta cồng kềnh thật sự, mấy ông quan xã em thấy chả có mấy việc, cứ thong dong, sướng, chiều có việc thì tếch, cũng chả ai quản lý giờ giấc của các ông ấy

xe đạp Japan

Xe tăng
Vâng, chắc sợ vỡ bình. Haizzz với lại nhà ta còn nhiều vấn đề lắm, ko như bên bạn tốt đâu. Bạn tốt Tập quyết 100%, em nhớ Tập mới lên dẹp hết đám đối thủ Chu Vĩnh Khang, Bạc Lai Hy...rồi cất nhắc tay chân thân tín lên

Mà bộ máy ta cồng kềnh thật sự, mấy ông quan xã em thấy chả có mấy việc, cứ thong dong, sướng, chiều có việc thì tếch, cũng chả ai quản lý giờ giấc của các ông ấy
Mình vẫn loay hoay chưa biết áp KPI kiểu gì cho khối này.