[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

One-77

Xe cút kít
Hôm nay tuyên à các cụ? :-?:-?

TUCSON9389

Xe điện
em thì nghĩ chả ai ngu mà đi nhận tiền vụ này đâu. trọng án số 1 VN, Ban chỉ đạo trung ương giám sát, lãnh đạo cao nhất của từng ngành theo dõi chặt, dư luận đang rất bức xức, rất quan tâm, mọi chi tiết sẽ được mổ xẻ kĩ, không thể giấu giếm được, nên không thể chạy được.

các ảnh ấy còn bao nhiêu việc, ti tỉ chỗ làm, tiền chơi bét nhè 3 đời chưa hết, sao phải dại dột lao đầu vào đá làm gì? chả cần Ban chỉ đạo theo dõi, chỉ cần những vụ ầm ĩ trên báo thôi, là đã né, không giúp đỡ quà cáp gì nữa rồi.
ở vụ này, ngay A01, VKS đều đã làm rất căng. chính Hưng phải công nhận. nên càng chắc chắn rằng chả có bên nào nhận nữa đâu. đặc biệt là cấp cao.
chỉ có Hưng trẻ, tham, ngu thì mới dám nhận thôi
đôi khi "ăn" nó là thói quen cụ ạ. e cho là T đủ khôn để đánh giá tình huống có chạy được ko thì mới nhận của e Hằng, và thường thì sẽ ko bao giờ mà chỉ có mình bên A mà xly được những việc ntn.

nq19832005

Xe tăng
Nộp tiền giảm án như mua bán, mất tính uy nghiêm của PL.
Lẽ ra án là mặc định tiền phải nộp, nếu ko nộp auto tăng án theo tỉ lệ % nào đó. Riêng án tử thì nộp đủ y án nhưng cho hoãn thì hành án 5 năm.
Nộp tiền "khắc phục" là tính nhân văn đấy cụ, nói về pháp lý thì người chịu án tương xứng với mức độ, hậu quả mà anh ta gây ra. Khi anh ta "khắc phục" tức là đã giảm mức độ, hậu quả đó. Thực thi pháp luật phải theo các nguyên lý, quy tắc căn bản trong đó có cái này.

Còn ở góc độ khác, mấy ô làm luật cũng phải để cửa cho team mình chứ :D, ko ai tự lấy đá ghè chân mình cả, có khi có muốn sửa vậy nhưng cả team không cho ý :D

BMW X10

Xe điện
đôi khi "ăn" nó là thói quen cụ ạ. e cho là T đủ khôn để đánh giá tình huống có chạy được ko thì mới nhận của e Hằng, và thường thì sẽ ko bao giờ mà chỉ có mình bên A mà xly được những việc ntn.
Tôi nghĩ là, không những thừa đủ khôn để đánh giá tình huống, mà thậm chí đã hỏi vài người quen về Khả năng thành công.
Còn cách đi thế nào, rẽ trái quẹo phải ra răng, thì hắn biết rõ hơn ai hết.

Xe_loi

Xe tăng
Mấy giờ tuyên án vậy cc ? Em đợi cập nhật từ các cụ !

Gastby1983

Xe máy
Nộp tiền giảm án như mua bán, mất tính uy nghiêm của PL.
Lẽ ra án là mặc định tiền phải nộp, nếu ko nộp auto tăng án theo tỉ lệ % nào đó. Riêng án tử thì nộp đủ y án nhưng cho hoãn thì hành án 5 năm.
Đúng cụ nhỉ. Tiền nộp lại về bản chất có phải tiền chúng nó đâu. Bị moi móc ra, đớp không được phải nhè ra thôi. Nộp tiền khắc phục hậu quả phải là nộp nguyên số tiền chiếm dụng. Rồi nộp thêm bằng chính tài sản của chúng nó thì mới có thể nói là khắc phục hậu quả lúc đó mới có thể xem xét đến các yếu tố giảm nhẹ được.

baba77

Xe tăng
Nghe nói bị cáo Kiên khắc phục đủ 42 tỏi vậy theo các cụ có giảm tý án nào không? ĐỒng chí nào còn trong đống rơm không?

trantien

Xe tăng
Đúng cụ nhỉ. Tiền nộp lại về bản chất có phải tiền chúng nó đâu. Bị moi móc ra, đớp không được phải nhè ra thôi. Nộp tiền khắc phục hậu quả phải là nộp nguyên số tiền chiếm dụng. Rồi nộp thêm bằng chính tài sản của chúng nó thì mới có thể nói là khắc phục hậu quả lúc đó mới có thể xem xét đến các yếu tố giảm nhẹ được.
Các cụ nói chuẩn. Đớp ko dc nhè ra mà gọi là khắc phục hậu quả nghe chối tai.

Muon_biet

Xe cút kít
Thớt này là thớt tranh luận chia sẻ kiến thức về luật , để lo mai này chúng ta va vào có cái mà né, vậy mà các cụ cũng vật nhau để tháo bánh xì lốp được :))
Cụ lo xa quá???

Dream Thai

Xe điện
em thì nghĩ chả ai ngu mà đi nhận tiền vụ này đâu. trọng án số 1 VN, Ban chỉ đạo trung ương giám sát, lãnh đạo cao nhất của từng ngành theo dõi chặt, dư luận đang rất bức xức, rất quan tâm, mọi chi tiết sẽ được mổ xẻ kĩ, không thể giấu giếm được, nên không thể chạy được.

các ảnh ấy còn bao nhiêu việc, ti tỉ chỗ làm, tiền chơi bét nhè 3 đời chưa hết, sao phải dại dột lao đầu vào đá làm gì? chả cần Ban chỉ đạo theo dõi, chỉ cần những vụ ầm ĩ trên báo thôi, là đã né, không giúp đỡ quà cáp gì nữa rồi.
ở vụ này, ngay A01, VKS đều đã làm rất căng. chính Hưng phải công nhận. nên càng chắc chắn rằng chả có bên nào nhận nữa đâu. đặc biệt là cấp cao.
chỉ có Hưng trẻ, tham, ngu thì mới dám nhận thôi
E thì nghĩ có bên thiện sẽ có bên ác, bên thiện muốn đưa vụ này ra toà, bên ác muốn vụ này chìm xuồng
Đội chạy án chắc cũng phong phanh biết là có cơ chạy đc, do nhận đc tín hiệu gì đó của bên ác, kết quả là bên thiện đưa đc vụ này ra toà, đồng nghĩa với việc đội chạy án dính chưởng :)
Bên ác theo e nghĩ cũng do ai đó to to cầm chương đấy :)

DoubleA

Xe hơi
Xem ra vẫn có người thương​
Ì xèo thiên hạ 10 phương phẩm bình.​
Loại thầy này có đủ trình?​
Thương vay khóc mướn chữ tình là đây ?!​
Hàm hồ, cảm tính, một bầy ,
Có tim, không não, làm thầy được ai ?!​

Đưa tin kiểu này dường như muốn tạo áp lực dư luận để ông Dũng được giảm án, mà tại sao lại chỉ có trường THPT Lê Lợi mà không phải là các trường hay bộ phận khác nơi mà ông Dũng từng công tác trước đây, và con số cũng không rõ ràng lúclà 61 khi thì 71. Hiệu trưởng trường này là ông Lê Xuân Trung trước đây cũng đã dính lùm xùm với vụ của Thầy Đỗ Việt Khoa mà báo chính thống từng đưa tin cách đây 15 năm.
https://vnexpress.net/hieu-truong-truong-van-tao-toi-khong-tru-dap-thay-khoa-2114348.html

sthd

Xe lăn
E thì nghĩ có bên thiện sẽ có bên ác, bên thiện muốn đưa vụ này ra toà, bên ác muốn vụ này chìm xuồng
Đội chạy án chắc cũng phong phanh biết là có cơ chạy đc, do nhận đc tín hiệu gì đó của bên ác, kết quả là bên thiện đưa đc vụ này ra toà, đồng nghĩa với việc đội chạy án dính chưởng :)
Bên ác theo e nghĩ cũng do ai đó to to cầm chương đấy :)
đơn giản là cỡ vụ này thì phải trưởng ngành duyệt.
trưởng ngành xxx, vks, tòa là ai? liệu mấy lão gia ấy có chấp nhận vì vài chú ăn bẩn mà mang tiếng không?

Dream Thai

Xe điện
đơn giản là cỡ vụ này thì phải trưởng ngành duyệt.
trưởng ngành xxx, vks, tòa là ai? liệu mấy lão gia ấy có chấp nhận vì vài chú ăn bẩn mà mang tiếng không?
Trước khi đưa ra xét xử chắc cũng đấu tranh nội bộ kinh đấy, lý do là sợ mất uy tín, sợ mất CB, sợ thế lực thù địch lợi dụng (vụ này và vụ việt á) :)

_MeoTom_

Xe tăng
Nghe nói bị cáo Kiên khắc phục đủ 42 tỏi vậy theo các cụ có giảm tý án nào không? ĐỒng chí nào còn trong đống rơm không?
Khả năng cao là các đ/c trong đống rơm nhè tiền cho K "khắc phục hậu quả" để K được giảm án, còn mấy đ/c trong đống rơm chắc sẽ ko bị lộ :D

OxIT

Xe buýt
Mai tòa tuyên án các cụ nhể?
1 là theo mức án VKS.
2 là có giảm án cho Hưng để dĩ hòa vi quý.
3 là tách vụ "chạy án" trả hồ sơ về điều tra lại.
Theo các cụ thì khả năng nào ạ?
phương án 3 cháu xin tự tháo bánh :)
Theo kinh nghiệm của cụ và logic của em, em cũng xin theo nếu xảy ra phương án 3 tự treo nick 1 năm khỏi cần chứng minh😁😁😁

Được gửi từ iPhone - Otofun
Chắc hôm qua viết có chút phạm húy nên mod xóa mất. :D Em viết lại không mấy cụ trên cùng cam kết nhốt nick lại tưởng không giữ lời.
Như 3 phương án trên , với kinh nghiệm hóng các thẩm phán vỉa hè và niềm tin bất diệt với Quan Tòa sáng ngời đạo đức, em dự phương án 1 dễ xảy ra nhất. Nếu phương án 3 đột nhiên xảy ra, em xin chúc mừng idol Hưng & đồng thời tự kiểm điểm giam nick 1 năm vì trước giờ có đôi khi tin theo phả n độn g tuyên truyền nói tòa toàn xử án bỏ túi.

Donxa

Xe buýt
Chắc hôm qua viết có chút phạm húy nên mod xóa mất. :D Em viết lại không mấy cụ trên cùng cam kết nhốt nick lại tưởng không giữ lời.
Như 3 phương án trên , với kinh nghiệm hóng các thẩm phán vỉa hè và niềm tin bất diệt với Quan Tòa sáng ngời đạo đức, em dự phương án 1 dễ xảy ra nhất. Nếu phương án 3 đột nhiên xảy ra, em xin chúc mừng idol Hưng & đồng thời tự kiểm điểm giam nick 1 năm vì trước giờ có đôi khi tin theo phả n độn g tuyên truyền nói tòa toàn xử án bỏ túi.
Có 3 cụ cam kết tự tháo bánh, treo nick nếu tòa phán PA 3. Các cụ thẩm ạ.