[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Đào Tử Thi

Xe container
Trung tá thôi cụ, vâng lứa của hưng này ở hải dương toàn mấy ông học hành khét cả
Xi nhê gì, em cụ cũng HD đây học hành mới khét này, mỗi tội thi cử hơi đen nên chưa học hết cấp 3 thôi chứ không giờ có khi hàm giáo sư rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Thớt này giờ toàn nới đến vụ "chạy án", ko nói đến vụ "chuyến bay giải cứu". Đề nghị Mod tách thớt này làm 2 thớt để các luật sư off tranh cãi đúng chủ đề. Cũng là góp một phần nhỏ bé cho việc cải cách nền tư pháp nước nhà.
Em cũng nghĩ là tách làm 2 vụ thì nó mới rõ ràng. Nhìn cặp m trên avt mà thèm :))

BMW X10

Xe điện
Em xem trên diu tu bi thì anh Tuấn khai trước tòa là anh Hưng bảo sẽ đưa cho V...trưởng.
Thật chăm phần chăm, bác nhá!
Ah, cái đó thì tôi vô tình cũng nghe được:
Anh Tuấn dõng dạc khai, anh Hưng đòi 350K+100K để đưa cho VKS và 1 V.ụ chưởng nào đó.
Chắc không phải Vụ thi đua khen thưởng.

Bopbi_hsgs

Xe container
Trước em có một ông anh cũng dính vào cái ngu Mất Tiền y như này. Vụ án Xảy ra năm 2001 Cả Cty Xuất nhập khẩu ở Hà Tây cũ bị bế đi với tội danh lừa đảo chiếm đoạt tài sản Xã Hội Chủ Nghĩa ( hoàn thuế VAT). Khi trong quá trình điều tra thì bắt đầu tìm cửa để thoát thân, thế nào lại vớ đúng vào tay lừa đảo dưa tiền cho nó chạy án, Án chưa kịp chạy bị bắt, cay quá khai ra ba la ba la em đưa bằng này để chạy mong thu hồi về. Sau đó thì ông đưa tiền bị truy tội đưa hối lộ, ông nhận tiền truy tội lừa đảo, ông kết nối thì tội môi giới lúc đó đâu 100.000 USD, Ông cao nhất 13 năm, ông ít nhất 5 năm. Khi về mới kêu mình ngu coi như mất cắp thì không sao đây lại khai ra mong thu hồi vốn. Rõ khổ.
Tiền chạy án khai ra vs cqđt, nghĩ rằng có thể thu hồi lại đc thì ngâu quá, đấy là hành vi vi phạm pl mà nghĩ cqđt thu hồi để trả cho mềnh thì quá ấu trĩ. Thg chỉ vì cay cú bị lừa nên khai ra thôi

kienvinh

Xe lăn
lại nhớ chuyện vui: có lão OFer dắt con đến nhập học trường csgt, nhà báo ANTV tới phỏng vấn đại khái muốn lão ofer kia trả lời là muốn con tự hào trong ngành bla bla gì đó, ai ngờ lão Ofer thật thà chia xẻ "khi con tôi làm csgt thì tôi có thể thỏa mãn mong ước trước tới giờ là đị.t mẹ csgt thoải mái"
Người trong chuyện này cũng là một OFer cứng của nó.

Bopbi_hsgs

Xe container
Phạm Trung Kiên đã khắc phục được 35/42 tỉ
Theo các cụ thì nộp đủ có thoát tiêm ko ạ?
Quan điểm của cháu nếu ko có án tiêm nào thì mất tính răn đe.
Thêm nữa mợ cục Trưởng cục LS xơi 25 củ mới nộp có 900tr mà án 20 niên là quá nhẹ. Cần tăng nặng.
Theo quy định nộp 3/4 là thoát tiêm rồi ợ

tqhai

Xe tải
Anh Tuấn dõng dạc khai, anh Hưng đòi 350K+100K để đưa cho VKS và 1 V.ụ chưởng nào đó.
VKSNDTC có 12 vụ kiểm sát cụ ạ, không rõ Vụ được nhắc đến ở đây là Vụ 1,3,5 hay 6.

beomap2

Xe container
Thì hôm trước báo viết a Sơn, c Hằng cũng có mong muốn đc hoàn lại tiền "chạy án" đó cụ :

"Đến nay cả ông Sơn và bà Hằng được xác định là bị hại do bị ông Hoàng Văn Hưng lừa đảo. Cả hai bị cáo này mong muốn được nhận lại số tiền đã chi "chạy án". "

Tiền chạy án của S là tiền làm việc phi pháp không được trả lại đâu

Chỉnh sửa cuối:

fanmu12345

Xe điện
Thêm nữa mợ cục Trưởng cục LS xơi 25 củ mới nộp có 900tr mà án 20 niên là quá nhẹ. Cần tăng nặng.
Em muốn tiêm ít nhất 10 tên , như vậy mới có tính răn đe

Đào Tử Thi

Xe container
Chắc chắn ko thể có bản ghi âm.
Hình dung nôm na ntn, giả sử hệ thống của nhà mạng đc setup là ghi âm mọi cuộc gọi của 40tr thuê bao điện thoại ( ví dụ Vn hiện nay có 40tr thuê bao đi, và cuộc gọi nào cũng ghi âm hết )
Như vậy nó sẽ giống như camera nhà mình, là chỉ sau 1 thời gian thì dữ liệu sẽ ghi đè lên và nếu có thì chỉ tối đa 3 tháng, ko có nhà mạng nào lại đi duy trì 1 server chỉ để lưu file ghi âm năm này qua năm khác cả.
Vụ việc giao dịch của Hưng vs Tuấn xảy ra cách đây tầm 8 tháng, thế thì chả có hệ thống nào lưu nội dung ghi âm cuộc gọi lâu thế cả vì nó đã bị ghi đè rồi.
Đấy là trong trường hợp hệ thống của nhà mạng setup rằng tự đông thu âm mọi cuộc gọi nhé, còn bình thường chả có nhà mạng nào nó lại đi ghi âm hàng chuc triệu thuê bao auto cả.
Hệ thống có thể ghi âm và lưu lâu dài cho một số thuê bao đặc biệt nào đó được chỉ định không hả cụ?

hưvô

Xe lăn
Tiền chạy án là tiền làm việc phi pháp không được trả lại đâu
vâng cụ, em cũng hiểu là như thế, nhưng bị cáo Sơn & Hằng lại có nguyện vọng đấy cũng khá là "ấu trĩ" hoặc có suy nghĩ đơn giản, hay là giả vờ ngu ngơ

berryfun

Xe điện
Cu này chắc khó cụ ợ. Vụ này gần như án điểm rồi. Nhân dân phẫn nộ quá, nên chắc bct yêu cầu xử nghiêm

Chỉnh sửa cuối:

Xep

Xe tăng
Ngày 13.10, lúc 21 giờ 29 phút 01 giây, tại sao vừa có cuộc gọi đi lẫn cuộc gọi đến nhỉ? 🤔 Vks không kiểm lại tài liệu trước khi lên tòa à?
Chuẩn cụ. Ơ thế hai anh gọi 2 điện thoại ah

Mytv

Xe điện
Em muốn tiêm ít nhất 10 tên , như vậy mới có tính răn đe
Ít thế. E lại muốn tiêm 15 cơ ạ.

muốn có tính răn đe thì ngoài thu lại tiền tham ô tham nhũng còn phải thêm án nặng nữa. Nếu bỏ tử hình thì phải chung thân hết. Đằng này tham ô hối lộ mấy chục tỏi tù chục năm. Ôi mà thôi

trantien

Xe tăng
Đúng thế thật, theo tài liệu này thì anh Hưng gọi anh Tuấn 29 giây và anh Tuấn gọi anh Hưng 1 phút 56 giây vào cùng một thời điểm (21 giờ 29 phút 1 giây ngày 13/10). Hơi quan ngại :).
Điểm này cũng cho thấy sự cẩu thả của bên dtra và vks. Mà để bao lâu cũng ko phát hiện ra.

Mà thuộc ngành Luật các vị ấy phải hiểu là ra tòa hoặc trong quá trình điều tra tất cả đều dựa trên luật pháp, chứ những kiểu phát biểu đạo đức giả ở tòa nó thể hiện sự ấu trĩ và kém phát triển, vd như câu này: Đại diện Viện Kiểm sát: Luật sư của cựu Thư ký Thứ trưởng vô cảm với nỗi đau của đồng bào.

Ko vô cảm thì luật sư người ta cãi cho án tăng nặng thêm chắc.

Chỉnh sửa cuối:

longphúc

Xe tăng
Ít thế. E lại muốn tiêm 15 cơ ạ.

muốn có tính răn đe thì ngoài thu lại tiền tham ô tham nhũng còn phải thêm án nặng nữa. Nếu bỏ tử hình thì phải chung thân hết. Đằng này tham ô hối lộ mấy chục tỏi tù chục năm. Ôi mà thôi
Lơ mơ chả tiêm ai cả

longphúc

Xe tăng
Điểm này cũng cho thấy sự cẩu thả của bên dtra và vks. Mà để bao lâu cũng ko phát hiện ra.

Mà thuộc ngành Luật các vị ấy phải hiểu là ra tòa hoặc trong quá trình điều tra tất cả đều dựa trên luật pháp, chứ những kiểu phát biểu đạo đức giả ở tòa nó thể hiện sự ấu trĩ và kém phát triển, vd như câu này: Đại diện Viện Kiểm sát: Luật sư của cựu Thư ký Thứ trưởng vô cảm với nỗi đau của đồng bào
Ơ,lơ mơ luật sư mà nói cái kiểu gia cảnh của bị cáo Lan hương là cực kỳ khó khăn,với cả đổ lỗi cho dn làm hư cán bộ thì tui mà là chủ toạ còn đuổi mịa ra khỏi toà ấy chứ,nói là còn nhẹ

Thích Nói Phét

Xe điện
Đời còn dài phim còn hay chờ hồi sau sẽ rõ :))