[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

xedieu

Xe cút kít
Cụ ko đọc kỹ rồi:
"Ông Tuấn khai "chả vui vẻ sung sướng gì" khi môi giới hối lộ, còn luôn nhắc Hưng và Hằng tự gặp gỡ giao dịch với nhau. Song ông "vẫn phải làm" do hai người này tin tưởng, nhờ vả. "

Tay T này “khổ” quá! 😅 Cò con như em môi giới thành công đã 20-50K biden rồi. Làm gì có chuyện chả sung sướng gì như bố ấy nói. 😅

Totti2911

Xe buýt
Ông Tuấn bị kết tội môi giới hối lộ (môi giới cho Hằng hối lộ Hưng). Nhưng Hưng lại bị quy tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản.
Như vậy là không có việc hối lộ vì không có ai nhận hối lộ cả.
Hưng bị kết tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản, nhưng lại không có người bị lừa vì Hằng đang đi hối lộ, tức là biết rõ mục đích của tiền đi đâu, cho ai để làm gì, không có yếu tố lừa, thế sao lại bảo Hưng lừa :)
Cụ ko theo dõi sát rồi. Tội lừa đảo khi H bị điều chuyển sang vtri khác ko còn liên quan vụ án nhưng H giấu ko nói cho Hằng, T biết. Thậm chí khi Hằng biết tin H bị điều chuyển, Hằng hỏi H, nhưng H vẫn nói vẫn nắm dự án, làm 2 người này vẫn nghĩ H là điều tra vụ án mà tiếp tục chuyển tiền

lolotica

Xe điện
Vâng, đấy là chuyện H khai, còn T khai là đưa tiền cho H và được H hợp lý hóa cái chuyện đưa tiền này bằng đưa rượu. ý em là nếu lời khai của T đúng, mà H chỉ nhận được rượu ko thì H sẽ be be với T ngay nếu cái đồ trong cái cặp số kia bị đánh tráo
tình tiết vô lý như T giải trình là rượu lại được đưa vào cặp số thì nó ko đúng với thực tế. e cũng thi thoảng được biếu rượu đây nhưng ko có ai cho vào cái cặp số cả ạ. khả năng bẻ lái của H rất cao, nhưng e cho rằng cqđt họ còn túm được cái bằng chứng gì đó qua ghi âm nghe lén đt chặng hạn, và những cái đó thì ko thể công khai được nên vì thế viện và cqđt chắc cho H án max là đúng thôi
ý cụ là đt và viber cũng có thể ghi âm được ấy hả?

vietpq75hanes

Xe container
Nếu lái xe nó lỡ chôm số tiền đấy rồi thế vào đấy là mấy chai rượu thì giải quyết thế nào đây nhỉ? :-? Mặc dù ít khả năng xảy ra nhưng không phải là không thể.
Thì lái xe đi lâu rồi cụ ah. Dám lấy trộm tiền của xxx mười mươi như thế thì có khi chưa kịp tiêu đã tiêu đời rồi cụ ah.

Thích Nói Phét

Xe điện

vietpq75hanes

Xe container
1/ Lx nó đổi mịa cả cặp (không cần biết mã về nó dùng búa kìm để phá ).
2/ Trong cặp có rượu (Hoặc cái gì đó không phải tiền).
3/ Có vẻ Tuấn lừa cả Hằng lẫn Hưng.
Có 2 lái xe theo cụ lái xe nào dám làm việc này???

BMW X10

Xe điện
Vâng, đấy là chuyện H khai, còn T khai là đưa tiền cho H và được H hợp lý hóa cái chuyện đưa tiền này bằng đưa rượu. ý em là nếu lời khai của T đúng, mà H chỉ nhận được rượu ko thì H sẽ be be với T ngay nếu cái đồ trong cái cặp số kia bị đánh tráo
tình tiết vô lý như T giải trình là rượu lại được đưa vào cặp số thì nó ko đúng với thực tế. e cũng thi thoảng được biếu rượu đây nhưng ko có ai cho vào cái cặp số cả ạ. khả năng bẻ lái của H rất cao, nhưng e cho rằng cqđt họ còn túm được cái bằng chứng gì đó qua ghi âm nghe lén đt chặng hạn, và những cái đó thì ko thể công khai được nên vì thế viện và cqđt chắc cho H án max là đúng thôi
Khó lòng có vụ nghe lén lắm bác, vì đội đó biết khá rõ cái gì nghe được và cái gì khó khăn, về mặt kỹ thuật.
Một trong các nghiệp vụ của họ là nghe trộm thiên hạ mà.

Và, cũng không có lý do gì ".... và những cái đó thì ko thể công khai được".

lolotica

Xe điện
Nh

Như cụ nào ở trên đã nhận định:
H nhận 800K chắc là thật, nhưng H không xơi hết 800 này và đã bơm đi chỗ khác.
T thừa nhận đã nhận của Hằng 2,6M; đã đưa H 800; T giữ 400K và 1,4M T đã bơm chỗ khác ngoài H.
Chỗ khác này có lẽ cùng dây với H nhưng bự hơn H. Khi có biến thì mỗi H phải chịu tội, chỗ khác kia vẫn đi bia ôm đều đều nên H cay cú vì được ăn ít hơn nhưng phải vướng lao lý còn chỗ khác ăn dày hơn nhưng vẫn nhởn nhơ.
Do đó H cãi đến cùng và đưa ra mấy câu nói ẩn ý.
dưa gang đỏ đít thì cà đỏ trôn 😆

muachieukyniem

Xe điện
Hôm nay Tuấn khai a.Hà cục trưởng có nói: "Thằng này em chuyển nó đi lâu rồi, giờ sang chính trị hậu cần thì làm sao liên quan đến án tư mà anh tin nó".

Vậy đề nghị triệu tập a.Hà, hỏi a ấy xem câu đó nói lúc nào, thời điểm nào.

Esse82

Xe tăng
Nghe cụ thái giãi bầy thì em thấy có lẽ nên quay xe. việc xẩy ra ở nước ngoài thì không thể áp dụng các quy định pháp luật của Việt Nam vào, trong tình thế cấp bách nếu đại sứ quán mà không đứng lên đưa công dân về thì không bảo vệ được quyền lợi của dân Việt Nam, để cho bọn cò mồi vào còn bị thu nhiều hơn, Việc thu thêm có thể hoàn toàn hiểu được, thu ít phát sinh tình huống bất ngờ thì sứ quán lấy đâu bù vào. Cái sai chính là xong việc mấy cụ đại sứ quán lại chia nhau mấy trăm triệu.
Em thấy cụ ĐSQ này nói rất đúng, lúc đó mà đợi làm chuẩn hết thì có khi người dân bên Mã chết vợi hết rồi vì bên đó họ có kiểu môi giới khác bên mình nhiều mà mình ko thể dùng luật bên mình áp cho bên nước Mã được.

polizia

Xe container
Nghe a Thái nói xin bqp 2 tàu Hải Quân là bốc đc gần hết người về nhưng ko có phản hồi.
Nghĩ cũng chán nhỉ, phương án đấy là rẻ nhất, dễ làm nhất, ko phụ thuộc máy bay của hãng…
Nếu thật sự vì dân nghèo thì đã ko từ chối hoặc ít ra cũng phải có hồi đáp người ta.

Thích Nói Phét

Xe điện
Vào hóng hớt và xin ít rượu nhạt :))

congthuong

Xe điện
Nghe cụ thái giãi bầy thì em thấy có lẽ nên quay xe. việc xẩy ra ở nước ngoài thì không thể áp dụng các quy định pháp luật của Việt Nam vào, trong tình thế cấp bách nếu đại sứ quán mà không đứng lên đưa công dân về thì không bảo vệ được quyền lợi của dân Việt Nam, để cho bọn cò mồi vào còn bị thu nhiều hơn, Việc thu thêm có thể hoàn toàn hiểu được, thu ít phát sinh tình huống bất ngờ thì sứ quán lấy đâu bù vào. Cái sai chính là xong việc mấy cụ đại sứ quán lại chia nhau mấy trăm triệu.
Nói không vụ lợi mà chia nhau tiền ?

Thu dự phòng thì nếu dùng không hết hãy trả lại người ta làm lộ phí, chia nhau rồi giờ chùi mép bảo tôi không vụ lợi ????

cadilac30

Xe tăng
Trả là trả như nào? Ko có tiền và người đưa như mợ thì cán bộ đã ko phạm luật nhá. Tha ko cho đi tù là may rồi :)).
Em đâu biết đâu, giá vé như vậy, em chỉ biết mua thôi, ai biết abcd gì trong đó mà đòi bỏ tù em
Ví như giờ cụ ra Vietnam Airlines mua vé , nó nói ngần ấy cụ mua hay không thì thôi không ý kiến gì nhé

Bopbi_hsgs

Xe container
Hôm nay Tuấn khai a.Hà cục trưởng có nói: "Thằng này em chuyển nó đi lâu rồi, giờ sang chính trị hậu cần thì làm sao liên quan đến án tư mà anh tin nó".

Vậy đề nghị triệu tập a.Hà, hỏi a ấy xem câu đó nói lúc nào, thời điểm nào.
Tay T này ko có bằng chứng gì liên quan đến tay H nhận tiền chạy án thì cũng kém nhỉ. Tay H ko muốn lviệc vs mụ H vì sợ mụ H sẽ có bằng chứng, thế mà tay T tố H nhận tiền mà lại ko có bằng chứng thì quá kém

Hieumos

Xe container
nhưng e cho rằng cqđt họ còn túm được cái bằng chứng gì đó qua ghi âm nghe lén đt chặng hạn, và những cái đó thì ko thể công khai được nên vì thế viện và cqđt chắc cho H án max là đúng thôi
Cái sự nguy hiểm nhất trong nhận định của cụ, là bất cứ ai cũng có thể hầu tòa và bị kết tội, vì cái chứng cớ "không thể công khai được"

Thế nên là tin buồn cho mấy anh bất mãn chính quyền hoặc /// chẳng hạn, thay vì phải mất công kiếm bao cao su, thì an ninh cứ bớ hết là xong, nếu cậu Bai đần có hỏi, thì bẩu là tớ có chứng cớ, nhưng không thể công khai được.