[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

belo

Xe điện
Em là con gà em cũng biết là ra Tòa, những gì có bằng chứng là phải nói thật. Nhất là bằng chứng đó có lợi cho mình. Với kịch bản xây dựng từ đầu của tay Hưng, em chắc chắn: cặp sẽ để vừa rượu, có bữa nhậu cảm ơn bác sỹ, bữa nhậu này được mời truớc khi nhận căp.
Ông Hiếu gì đó nói thực nghiệm, sẽ là hành động có lợi cho Hưng. Chứng minh rằng mọi điều hắn khai trước tòa là chính xác.

hoviba

Xe container
Vâng, ai cũng mong một nền tư pháp nghiêm minh, minh bạch. tuy nhiên trong cái trường hợp cụ thể này, khó mà tin H vô tội được, và lại cứ bảo là phải có chứng cứ thì khác gì hỗ trợ H thoát án, và sự công bằng nó ở đâu ạ ?

Với một đất nước mà giao dịch tiền mặt phổ biến, mua ngoại tệ khó hơn mua rau ngoài chợ 1 tí, và những người am hiểu luật pháp như H thì tìm được bằng chứng thì khó lắm. và phải chăng người lươn lẹo như H thì có thể thoát án?. việc ủng hộ nền tư pháp minh bạch là đúng, nhưng những con cáo già như H thì cũng ....nên có ngoại lệ để đem lại công bằng cho dân nghèo mất tiền một cách vô ích
Niềm tin vào một nền tư pháp nghiêm minh hơn và niềm tin vào việc một người có tội, là hai vấn đề rạch ròi cụ ạ.

Cụ và em có thể tin rằng bị cáo Hưng có tội và phải bị trừng phạt thích đáng. Nhưng điều mà cả xã hội cần là công cụ để đạt được niềm tin đó của em và cụ, tức là các bên điều tra, công tố, viện kiểm sát, toà án phải thực hiện nghiêm minh pháp luật. Có như vậy thì mọi người dân mới tin tưởng vào luật pháp và hy vọng vào một xã hội luôn tốt hơn. Tất nhiên nói thì luôn dễ hơn làm, nhưng không làm thì không thể có được sự thay đổi. Thế nên khi theo dõi những vụ như thế này, nhiều người luôn mong muốn được chứng kiến một điều mới lạ.

Với bản thân em, thì không khác gì như đang xem đội tuyển bóng đá Việt Nam thi đấu trước một đối thủ tầm cỡ, dù biết trước là có thể kết quả không tốt, nhưng vẫn luôn có một ước mơ là sẽ có ngày chiến thắng.

xukthal

Xe lăn
mợ cục trưởng đớp hơn 20 tỏi. Mới khắc phục chưa đến 1 tỏi mà án chỉ 17 năm là sao?
Nhìn mức án toà đưa ra thật sự như 1 trò hề.
Đớp 26 tỏi, lúc trước còn ko chịu khắc phục hậu quả cơ...bảo nhận có 800M :)) Giờ đang nhờ người nhà bán đất để khắc phục hòng giảm án =))

xukthal

Xe lăn
Không cụ ạ, thực tế em chưa bị bắt bao giờ
Thế cụ là số ít ko bị lôi cuốn vào cái xấu của XH, cũng có thể nói là may mắn :-bd:-bd
Ps: Cơ mà em hỏi lý do cụ đặt tên nick OF? ;))

Aids

Xe điện

xukthal

Xe lăn

Aids

Xe điện
Theo em là chưa đủ.
Bác lời khai của Hưng là rượu, thì mới được 50%. Không phải là rượu chưa chắc là tiền, có là tiền thì chắc gì là 450k usd.
Hưng là ĐTV, chắc chắn đã tính đến chuyện thực nghiệm rồi. Kể cả việc mời nhóm bác sỹ dự buổi nhậu cảm ơn chắc cũng không ngoài kế hoạch của Hưng.
Hi vọng mọi điều được làm sáng tỏ nhất có thể.
ông thượng tá trả lời vietnamnet kia không theo dõi phiên tòa đâu bác. Mời bs là uống rượu trắng rồi. H mấy ông đều khẳng định uống rượu trắng trích xuất cam cũng uống ruou trắng thì hỏi mấy ông bs nhãn rượu vang làm cái gì.

Virus Love

Xe buýt
Em hỏi thật cc là đi làm các dv công, xin học cho con, đi bv ... cc có đút lót phong bì hay nhờ các mối quan hệ để nhằm có lợi hơn ko?
Trả lời thật lòng nhé L-)
Em thừa nhận là có nhờ mối quan hệ của mình chỉ chưa đưa phong bì thôi. Nước cất vẫn có một ít tạp chất mà huống hồ gì là người bình thường

pooka

Xe container
Niềm tin vào một nền tư pháp nghiêm minh hơn và niềm tin vào việc một người có tội, là hai vấn đề rạch ròi cụ ạ.

Cụ và em có thể tin rằng bị cáo Hưng có tội và phải bị trừng phạt thích đáng. Nhưng điều mà cả xã hội cần là công cụ để đạt được niềm tin đó của em và cụ, tức là các bên điều tra, công tố, viện kiểm sát, toà án phải thực hiện nghiêm minh pháp luật. Có như vậy thì mọi người dân mới tin tưởng vào luật pháp và hy vọng vào một xã hội luôn tốt hơn. Tất nhiên nói thì luôn dễ hơn làm, nhưng không làm thì không thể có được sự thay đổi. Thế nên khi theo dõi những vụ như thế này, nhiều người luôn mong muốn được chứng kiến một điều mới lạ.

Với bản thân em, thì không khác gì như đang xem đội tuyển bóng đá Việt Nam thi đấu trước một đối thủ tầm cỡ, dù biết trước là có thể kết quả không tốt, nhưng vẫn luôn có một ước mơ là sẽ có ngày chiến thắng.
Chuẩn cụ. Em thì nghĩ là không hẳn là không điều tra tìm ra bằng chứng được, cứ chấp nhận xử theo dư luận thì chỉ 10-20 năm tù, rồi được vài năm thì lại chạy ra. Còn tìm đủ bằng chứng thì mới xử kịch khung được.

BMW X10

Xe điện
Nghĩa là Hưng án dưới 18 năm là em thua nhé. Còn từ 18 năm trở lên em thắng. Cụ nhận kèo k ạ
Êm ghi lại cho dõ dàng:
a. Nếu đồng chí Hưng nhận án ít hơn 18.50 năm tù giam thì bác thua, êm thắng.
b. Nếu đồng chí Hưng nhận án cao hơn 18.50 năm tù giam, chung thân hay tử hình thì bác thắng, êm thua.
c. Nếu đồng chí Hưng nhận án bằng 18.50 năm tù giam, thì bác thua, êm thua.

d. Bản cao thắng trong cả 3 trường hợp.

Êm nhận ạ.
Êm rón rén đặt kèo 500K.
@ bác xukthal vô nhận kèo.

Khất Thực

Xe container
Lỗi là lỗi của các đồng chí được giao mà kg làm việc tham mưu và quản lý giá,cần có thêm 1 phiên toà cho việc này
Nó là chuyến combo, có rất nhiều dịch vụ được cung cấp; vé máy bay; khách sạn; ăn uống… mỗi chuyến lại chặng bay khác nhau; khách sạn khác nhau. Giá cả thì biến động thị trường; quản lý kiểu gì về giá cụ?

Loe_hờ lú

Xe điện
Êm ghi lại cho dõ dàng:
a. Nếu đồng chí Hưng nhận án ít hơn 18.50 năm tù giam thì bác thua, êm thắng.
b. Nếu đồng chí Hưng nhận án cao hơn 18.50 năm tù giam, chung thân hay tử hình thì bác thắng, êm thua.
c. Nếu đồng chí Hưng nhận án bằng 18.50 năm tù giam, thì bác thua, êm thua.

d. Bản cao thắng trong cả 3 trường hợp.

Êm nhận ạ.
Êm rón rén đặt kèo 500K.
@ bác xukthal vô nhận kèo.
18.50 là sao cụ :D
Ngang với kèo tài xỉu chấp 2.50 trái à :D

xukthal

Xe lăn