[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

DurexXL

Xe lăn
Câu lạc bộ triệu đô ở nhà ta nó khác lắm,hôm em lên phố cổ ngồi bia bọt vỉa hè với ông anh,ngồi cạnh có mấy ông bia hơi suông thuốc lào quần đùi áo may ô ,ông anh bảo đại ca đấy nhà Hàng Mã 2 cái,mấy cái nữa quanh phố cổ đấy,em thật,nhìn như xe ôm😁😁,cỡ ông anh ở xứ giãy chết chắc sinh hoạt khác lắm
Bình thường mà Cụ

Khách của bên em đây, ông anh 196x cuối, ly hôn vợ, chia tài sản (nổi) với vợ các kiểu toàn chịu phần thiệt kiểu tỷ lệ 6/4, vợ vẫn còn luỳnh xuỳnh, chuyển tươi luôn 25 củ tỏi để vợ ký cho nhanh :D

Sáng ra vẫn ăn bún dọc mùng, uống trà đá vỉa hè súc miệng òng ọc :D

longphúc

Xe tăng
Bình thường mà Cụ

Khách của bên em đây, ông anh 196x cuối, ly hôn vợ, chia tài sản (nổi) với vợ các kiểu toàn chịu phần thiệt kiểu tỷ lệ 6/4, vợ vẫn còn luỳnh xuỳnh, chuyển tươi luôn 25 củ tỏi để vợ ký cho nhanh :D

Thật sự nếu nhìn hình thức cách sinh hoạt thì khó đoán tài sản thật,thằng trau chuốt xe hơi khệnh khạng thì nợ ngập đầu,ông như xe ôm truyền thống thì thì tài sản hàng chục triệu đô😁

polizia

Xe container
Vụ này thấy anh Sơn bluesky là thiệt hại nặng nhất. Cả hối lộ để đc bay lẫn hối lộ chạy án tổng mất 100 tỷ, coi như bay 2 căn Ciputra :((
Ngẫm đi ngẫm lại thì kiểu phân cấp quản lý của nhà nc mình như ccc, toàn tạo đk cho bọn nó đè doanh nghiệp ra ăn.
Đơn cử như ở cty bà già em, thuộc phường Quảng An. Có mỗi cái vỉa hè để xe cho nhân viên mà 3 thằng nó xơi: Conan phường, 113 quận, xong đến bố thanh tra GT cũng dí phần. Mỗi quý phải chuẩn bị pbi cho 3 thằng.
Lẽ ra vỉa hè nằm trên địa bàn phường thì 1 mình ông phường quản tất, coi như đấy là lãnh địa của tao, như vậy doanh nghiệp chỉ mất 1 phong bì thôi.
Vụ bay này cũng thế, thằng cục lãnh sự dính phần, xong đến thằng cục xnc rồi y tế cũng gọi doanh nghiệp lên.
Đúng ra chỉ 1 thằng cho bay, ví dụ sb Nội Bài nằm trên đất HN, cứ bay về Nội Bài là 1 mình ông Hn đồng ý là đủ. Chính vì dây ra 3-4 thằng nên chúng nó mới mách nhau ăn, thằng này thấy thằng kia ăn đc cũng gọi doanh nghiệp lên đe.

kienbinh

Xe điện
Cụ đừng nghĩ là Mr.T trong sạch. T trong nghề lọc lõi bao năm nay rồi nên việc xảy ra trường hợp ngậm tiền 1 mình là có thể xảy ra. Nên việc thương xót T thì có vẻ hơi thừa ạ, kể cả T có chuyển tiền cho H thật thì T cũng làm tí phí trung gian rồi ạ.
Đồng ý với cụ ạ, lên tầm đấy thì cũng quá nhiều kinh nghiệm rồi và đương nhiên cũng phải làm tý quà rồi cụ. Tý quà đấy theo em quá nhỏ để a T phải bận tâm bởi vì trong vụ này a T ko phải thẩm quyền của T nên quyền lợi cũng nhỏ. Còn em nghĩ ko có chuyện T ngâm 1 cục ko nhả cho H.

duonglamkhoa

Xe tăng
Thật sự nếu nhìn hình thức cách sinh hoạt thì khó đoán tài sản thật,thằng trau chuốt xe hơi khệnh khạng thì nợ ngập đầu,ông như xe ôm truyền thống thì thì tài sản hàng chục triệu đô😁
Thằng chau chuốt xe hơi tuy nó nợ ngập đầu nhưng nó tạo công ăn việc làm cho nhiều người và nuôi sống gia đình họ, nộp thuế nhiều; người có TS hàng chục triệu đô thì hưởng 1 mình, không đóng góp gì cho XH. Vậy cụ nể ai?

longphúc

Xe tăng
Vụ này thấy anh Sơn bluesky là thiệt hại nặng nhất. Cả hối lộ để đc bay lẫn hối lộ chạy án tổng mất 100 tỷ, coi như bay 2 căn Ciputra :((
Ngẫm đi ngẫm lại thì kiểu phân cấp quản lý của nhà nc mình như ccc, toàn tạo đk cho bọn nó đè doanh nghiệp ra ăn.
Đơn cử như ở cty bà già em, thuộc phường Quảng An. Có mỗi cái vỉa hè để xe cho nhân viên mà 3 thằng nó xơi: Conan phường, 113 quận, xong đến bố thanh tra GT cũng dí phần. Mỗi quý phải chuẩn bị pbi cho 3 thằng.
Lẽ ra vỉa hè nằm trên địa bàn phường thì 1 mình ông phường quản tất, coi như đấy là lãnh địa của tao, như vậy doanh nghiệp chỉ mất 1 phong bì thôi.
Vụ bay này cũng thế, thằng cục lãnh sự dính phần, xong đến thằng cục xnc rồi y tế cũng gọi doanh nghiệp lên.
Đúng ra chỉ 1 thằng cho bay, ví dụ sb Nội Bài nằm trên đất HN, cứ bay về Nội Bài là 1 mình ông Hn đồng ý là đủ. Chính vì dây ra 3-4 thằng nên chúng nó mới mách nhau ăn, thằng này thấy thằng kia ăn đc cũng gọi doanh nghiệp lên đe.
Mấy đội dn mà được phép bay 22 chuyến đấy nghĩ không đơn giản đâu,cũng sân trc sau đó,mỗi chuyến bỏ túi 2-3 tỷ chứ không phải đùa,đen nhất có mấy ông xin mãi mới đc 2-3 chuyến thì dính

• Vodka
Reactions: UFA

sthd

Xe lăn
Bình thường mà Cụ
thế triẹu phú tây thì có người xúc miệng hộ à cụ?

longphúc

Xe tăng
Thằng chau chuốt xe hơi tuy nó nợ ngập đầu nhưng nó tạo công ăn việc làm cho nhiều người và nuôi sống gia đình họ, nộp thuế nhiều; người có TS hàng chục triệu đô thì hưởng 1 mình, không đóng góp gì cho XH. Vậy cụ nể ai?
Cụ cứ đùa,cụ tưởng các anh ý ngồi không là tự có mấy căn nhà đấy à(đang nói chuyện không liên quan gì đến thuế má và nể trọng)

xezace

Xe tăng
Thế chị Hằng phó tổng là em nuôi anh Nguyễn Anh Tuấn (cựu Phó Giám đốc Công an TP Hà Nội) sao cũng bị nặng thế hở cụ????

duonglamkhoa

Xe tăng
Cụ cứ đùa,cụ tưởng cá anh ý ngồi không là tự có mấy căn nhà đấy à(đang nói chuyện không liên quan gì đến thuế má và nể trọng)
Cụ cứ đùa. Đóng góp nhiều cho XH thì chỉ có doanh nghiệp, doanh nghiệp càng lớn thì đóng góp nhiều càng nhiều. Mà chả có ông doanh nhân lớn nào lại ăn mặc như xe ôm truyền thống cả.

Azeglio

Xe điện
Câu lạc bộ triệu đô ở nhà ta nó khác lắm,hôm em lên phố cổ ngồi bia bọt vỉa hè với ông anh,ngồi cạnh có mấy ông bia hơi suông thuốc lào quần đùi áo may ô ,ông anh bảo đại ca đấy nhà Hàng Mã 2 cái,mấy cái nữa quanh phố cổ đấy,em thật,nhìn như xe ôm😁😁,cỡ ông anh ở xứ giãy chết chắc sinh hoạt khác lắm
Phố cổ phong cách sao em không dám nhận xét, chứ em có ông anh xã hội tự nhiên nhà trong làng thành 3 căn cho thuê mặt đường phố Xã Đàn (mới). Tháng tiền thuê nhà thấy nhiều số 0 lắm, em không dám hỏi, Thú vui duy nhất là chiều ra KimLiên uống bia hơi với lạc, bắt đầu 16h00 là gọi rủ rê.

longphúc

Xe tăng
Cụ cứ đùa. Đóng góp nhiều cho XH thì chỉ có doanh nghiệp, doanh nghiệp càng lớn thì đóng góp nhiều càng nhiều. Mà chả có ông doanh nhân lớn nào lại ăn mặc như xe ôm truyền thống cả.
Các anh ý cũng toàn dân làm sản xuất đấy cụ,nên đừng nghĩ các anh ý như xe ôm mà coi thường,cũng vài xưởng vài chục công nhân và đương nhiên thuế má đầy đủ đấy

King_crimson

Xe tải
Ông quít còi và một số ông doanh nghiệp nhập kho thời gian qua cũng nộp thuế và tạo công ăn việc làm nhiều cụ có nể không ạ? Quan trọng là làm đúng pháp luật, ai cũng như ai thì xã hội mới văn minh lên được.

DurexXL

Xe lăn
Như vậy, là sau những bài đối đáp đầy lý lẽ với VKS, Hưng đã được VKS đề xuất kịch khung cho tội danh hiện đang bị truy tố (lừa đảo) và bonus thêm đề nghị làm rõ hành vi "xâm phạm hoạt động tư pháp"

Chúc mừng Hưng

Haizz

duonglamkhoa

Xe tăng
Các anh ý cũng toàn dân làm sản xuất đấy cụ,nên đừng nghĩ các anh ý như xe ôm mà coi thường,cũng vài xưởng vài chục công nhân và đương nhiên thuế má đầy đủ đấy
Em đâu coi thường ai. Chưa hề nhé.
Em chỉ phản biện lại cái nhìn của cụ: "thằng trau chuốt xe hơi khệnh khạng thì nợ ngập đầu".

longphúc

Xe tăng
Ông quít còi và một số ông doanh nghiệp nhập kho thời gian qua cũng nộp thuế và tạo công ăn việc làm nhiều cụ có nể không ạ? Quan trọng là làm đúng pháp luật, ai cũng như ai thì xã hội mới văn minh lên được.
Cụ còm chuẩn quá

DurexXL

Xe lăn
Đội bóng bẩy, đi Maybach có khi lại là làm thuê cho mấy ông kiểu này đấy Cụ
Cụ thể như ông anh súc miệng òng ọc mà em kể, thì tay giám đốc của mấy xưởng sản xuất của anh ấy là thằng cháu con bà chị ruột, thằng ku này đi Ranger Rover :D

longphúc

Xe tăng
Em đâu coi thường ai. Chưa hề nhé.
Em chỉ phản biện lại cái nhìn của cụ: "thằng trau chuốt xe hơi khệnh khạng thì nợ ngập đầu".
À em đâu có nói cứ trau chuốt là nợ ngập đâu,ý em đơn giản hơn cụ nghĩ nhiều

duonglamkhoa

Xe tăng
Đang nói về việc người ta nợ nhưng không lừa đảo, làm ăn đàng hoàng, có vay có trả. Cụ lại lái về những thành phần lừa đảo thì nói làm gì.