[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

khong_co_xe

Xe tăng
Theo lời Tuấn, từ tối hôm trước 2 bên đã đt qua lại về việc trao tiền, vì vậy sáng hôm sau khi Hưng nhận cặp giở ra lại là diệu, thì Hưng đã nhẩy cồ cồ lên đt cho Tuấn ngay luôn (và có thông tin cuộc gọi nhà mạng lưu lại).

Vì vậy, chắc chắn không có chuyện tiền bị tráo thành diệu. Cho dù trong cặp là diệu hay là tiền, thì cả 2 đều biết.
Cái này thông tin ở đâu thế hay lại bị đtv bàn phím dẫn mũi, chả có nhà mạng nào lưu nội dung cuộc gọi nhé trừ cá nhân đó tự ghi âm với nhau. Cả 2 biết thì quan trọng gì phải chứng minh cho cả thế giới biết, làm luật nhất là kết tội một người không thể áp đặt chủ quan mà phải là chứng cứ khách quan.

khong_co_xe

Xe tăng
Cụ nói thế thì nhỡ đâu hưng bị oan thật thì sao, án điểm cụ tổng chỉ đạo, ăn gan hùm mà kêu chạy án
Cụ ấy nghĩ có tội là có tội vì cụ ấy lấy cụ tổng ra doạ, tổng nào chứ tổng mỹ cũng éo dám xử sai người có tội, chém gió nói cho vui thì ko ai thèm nghe còn tranh luận thì nói ra như trẻ con nên next ko chấp, mở tùm lum thớt rác mà ný na ný luận thua cái chổi cùn :))

dpl

Xe lăn
Em không biết vụ này, biết mỗi TT quê biển 17 đang là tình nghi số 1 của 1 vụ án điểm thì bệnh mà mất.
Chắc chắn dây này sẽ nghĩ dân mình đi xklđ chăm chỉ như vậy sẽ có tích luỹ không ít thì nhiều. Số còn lại rơi vào lao động bàn giấy và du học sinh tự túc con nhà giàu bên đó, nâng giá lên chút cũng không ảnh hưởng mấy đến nồi cơm đội này nên mới hành động.
Tù Malaysia còn ko tha
Ăn ko từ gì cả @@

BMW X10

Xe điện
Như trên báo tp đưa tin thì cqđt có căn cứ H nhận 800k biden, còn lại không, chờ máy hôm tới xem căn cư

Tuấn khai nhận của Hằng tổng 2,65 triệu, Tuấn còn cầm 400k và đưa cho Hưng 2,25 triệu trong nhiều lần (trong đó có 1 lần đưa cặp có 450k)
trong khi trước tòa Hằng lại khai đưa cho Tuấn 2,8 triệu, chắc 150k hoặc 550k để cảm ơn Tuấn
Tốt quá, cứ có đủ căn cứ là được dồi ạ.
Thế là anh áo đỏ có đủ căn cứ để tuyên cậu Hưng án chữ rồi.

hoviethung

Xe lăn
Ai cũng biết trước kết cuộc rồi bác. Nó như các vụ tử tù không đủ chứng cứ nhưng không thay đổi bản chất vụ án thôi mà. Nói ra để thấy cái bản chất tòa VN thôi chứ làm gì có chuyện cãi thắng ở đây.
Tay H biết rõ kết cục như vậy mà vẫn chày cối thì chả biết khôn ngoan tài năng ở chỗ nào nữa.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Em mua đồng hồ cao nhất có 7k $, cũng không sành bằng cụ Cương bên QĐ ạ.
Cụ sành thì cụ cứ để ý trong các cuộc họp hành xem trên TV, xem các lãnh đạo QD cấp tướng trở lên đeo đồng hồ gì, có tương xứng với bảng lương của các bác đấy k? Đó chỉ là 1 biểu hiện rất nhỏ.

m58668

Xe điện
Cụ nào có tiểu sử H up lên ai coi đc này dư nào mà ghê ghớm nhỉ
Cụ dưới đây này 😊
Vâng. Em cũng đồng ý với cụ. Đầu tiên cứ thành khẩn khai báo. Sau đó thì đến bài khóc lóc, khóc to và thảm thiết. Nhất là cái đoạn nhà có ông bác bên vợ đang làm 1 trong 4 cái cột đình bỗng dưng lăn đùng ra chết, gia đình cùng quẫn bí bách lắm. ;))

Thích Nói Phét

Xe điện
Cái này thông tin ở đâu thế hay lại bị đtv bàn phím dẫn mũi, chả có nhà mạng nào lưu nội dung cuộc gọi nhé trừ cá nhân đó tự ghi âm với nhau. Cả 2 biết thì quan trọng gì phải chứng minh cho cả thế giới biết, làm luật nhất là kết tội một người không thể áp đặt chủ quan mà phải là chứng cứ khách quan.
Ai bảo nhà mạng không ghi âm cuộc gọi, nó ghi nó cũng không dám nói ra, nói ra có mà vỡ alo à:))

XecoBT

Xe tải
Vòng quay nhiệm kỳ 5năm. Năm 1thu để trả nợ, năm 2,3,4 thu bỏ túi, năm 5 thu để chạy cho nhiệm kỳ tiếp theo.
Trước chung con nhìu khóa đã có cậu Tc HN báo cáo nộp công khai quà tết nhìu tỷ đấy mà nhưng cũng chỉ đc năn đầu thôi. Chỉ cần lộc lá tết nhất là cũng đủ ....

khong_co_xe

Xe tăng
Vụ này em vẫn giữ quan điểm là Hưng đang bắt tay VKS diễn trò để chạy án. Việc có chứng cứ khác gây đột biến là giấc mơ không có thật. Nếu có đã phải được phản ánh trong kết luận điều tra và cáo trạng. Hưng đã đọc các tài liệu này và dõng dạc hô không có thì 100% là không có.
Không bao giờ có chuyện VKS vứt chứng cứ buộc tội quan trọng không cho vào cáo trạng. Đấy là trò chơi làm bay chức của kiểm sát viên chứ không bổ béo gì.
Đồng ý với cụ là tất cả chứng cứ sẽ thể hiện trong cái trạng chứ ko phải giấu bài như mấy tay mơ chém gió nhưng mà vks cũng ko bắt tay H gì chạy án đâu cũng đang cay lắm vì ko vks nào chịu để mất mặt công khai trước công chúng vì ko cm được hvlt đâu, mà ko cm được là oan sai là tội nặng lắm ko ksv nào chọn cách đó để ăn mấy bạc cắc ngu người thế đâu.

khong_co_xe

Xe tăng
Em hóng thân thế sự nghiệp từ nhỏ xem do học hay do …bố :)
Cụ thấy H nó đối đáp đanh thép như thế thì hiểu là cũng có thực lực rồi, khôn ngoan ra chốn cửa quan mới thấy, tay này bản lĩnh đấy.

bearbie

Xe điện
Tay H biết rõ kết cục như vậy mà vẫn chày cối thì chã biết khôn ngoan tài năng ở chỗ nào nữa.
Chuyện đó phải thâm cung bí sử mới biết. Có khi anh ta đang tố bài lên cao để có thế thương lượng riêng thì sao. Mà có khi anh ta dở hơi thật. Tui chả thần tượng gì anh ta, tui chỉ phê bình tòa thôi.