[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

lads1205

Xì hơi lốp
Các bạn từng tự hào, ngạo nghễ với các chuyến bay giải cứu giờ lặn đâu hết rồi?

Mzc

Xe điện
Đã xong án đâu cụ, đang xử mà. Các đ/c đến sau sẽ được toại nguyện thôi #:-s
Em nghĩ k bị. Nếu dính thì dính rồi. Có thể một cơ may nào đó xảy ra và ông ấy k dính/k thể chứng minh là dính.

xukthal

Xe lăn
Các bạn từng tự hào, ngạo nghễ với các chuyến bay giải cứu giờ lặn đâu hết rồi?
Đội vận chuyển có đc xơ múi gì dâu cụ? Họ xứng đáng ngạo nghễ đấy chứ...bọn ăn thịt dân thì đáng chết.

viet7500

Xe buýt
Tại cụ không tiếp xúc với các cán bộ thời cụ Nguyễn Cơ Thạch đổ về trước. Họ thực sự là những cán bộ giỏi về chuyên môn, sống có đạo đức. Về sau này thì cũng bắt đầu xôi thịt nhưng em không nghĩ lại tệ đến như vậy.
Thời thế bây giờ nó thế, chứ E thì vẫn nghĩ, đa phần "Nhân chi sơ, tính bản thiện"

E nghĩ cụ nên thay đổi dần suy nghĩ, cho nó thực tế với tình trạng cán bộ bây giờ cụ ạ.
Để cụ khỏi lại thất vọng, ko tốt cho sức khỏe

Chỉnh sửa cuối:

Sắt Vụn

Xe buýt
Cháu hỏi ngu xíu là tiền này vốn là cắt cổ đồng bào muốn về nước với giá cao. Liệu tịch thu có phân bố chia trả lại người bị hại hay ko ạ?
Thông thường thì nộp ngân sách thôi cụ.
Vụ này thì có là ngoại lệ và trả lại bị hại không thì em không rõ. Giờ mà ngồi tính mỗi bị hại thiệt cụ thể bao nhiêu chắc cũng phải lập 1 ban chuyên trách, và chi phí cho ban đó thì chắc khó có nguồn ngân sách để chi. :)

thudoll88

Xe tăng
Luật pháp Nghiêm minh !

Chưa kết án nên chưa tin được cụ ơi

angkorwat

Xe container
Người OF
Thời thế bây giờ nó thế, chứ E thì vẫn nghĩ, đa phần "Nhân chi sơ, tính bản thiện"

E nghi cụ nghĩ nên thay đổi dần suy nghĩ, cho nó thực tế với tình trạng cán bộ bây giờ cụ ạ.
Để cụ khỏi lại thất vọng, ko tốt cho sức khỏe
Tôi thay đổi từ 1995 rồi. Cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Từ thời Đoàn Duy Thành về Bộ Ngoại Thương ( giờ là BCT) đã bắt đầu kéo đội Hải Phòng về đầy bộ và chia kéo bè cùng Mai văn Dâu ăn tiền qota của các doanh nghiệp dệt may. Đưa con cháu và người nhà về tận các cty nhỏ của Bộ... Mầm mống ăn chặn, hối lộ bắt đầu từ ngày đó. 😂😂😂

• Vodka
Reactions: dpl

viet7500

Xe buýt
Bắt, xử rồi lại xử, bắt làm bao nhiêu năm rồi có ăn thua gì đâu. Nhà dột từ nóc rồi, vá víu, chống dột, chống ẩm chỉ là biện pháp tạm thời che được chỗ này nó lại thủng chỗ khác.
Cụ bình tĩnh và kiên nhẫn ạ
Nếu bây giờ phá nhà, xây lại từ đầu thì rồi cũng sẽ lại trải qua giai đoạn bung bét thôi

Tư duy của người châu Á, là "dò đá qua sông", rồi làm đúng dần thôi ạ.
Không như dân châu Âu, tư duy chúng nó khác: Có thể phá đi làm lại cái "rầm" được!

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
hầu hết các bị cáo đều có tình tiết tăng nặng tôi khi phạm tội từ lần thứ 2 trở lên, không biết nộp tiền khác phục hậu quả đỡ được đến đâu

Dream Thai

Xe điện
E cố gắng lắm mà cũng chả có được hình ảnh tốt đẹp nào về cán bộ nhà nước ta thời kỳ này, chứ chả riêng gì ngành ngoại giao.

Nên chả thấy tiếc gì cụ ạ!
E cũng như cụ
Mấy vụ kiểu này chỉ confirm cho cái mà dân mình vẫn thì thào ở quán trà đá thôi :)

doctor103

Xe điện
Đội vận chuyển có đc xơ múi gì dâu cụ? Họ xứng đáng ngạo nghễ đấy chứ...bọn ăn thịt dân thì đáng chết.
không đơn giản với đội vận chuyển, đội ở các cửa khẩu, ... đâu, có chăng là vặt vãnh hơn cấp to hơn

DrH2012

Xe buýt
Vụ này mà ko làm án điểm, ko làm mạnh tay thì mất lòng tin thật.
Dịch giã, ae bên dưới lao mình vào chống dịch, nguy hiểm có, vất vả có, người hi sinh cũng có.
chúng nó bên trên thì đe doạ tước bằng, Việt Á thì ăn kiểu Việt Á, giải cứu thì ăn kiểu giải cứu, chế độ cho ae thì chậm trễ mãi.
Em chống mắt lên xem có cái án tử nào vụ này không.

Mytv

Xe điện
Vụ này mà ko làm án điểm, ko làm mạnh tay thì mất lòng tin thật.
Dịch giã, ae bên dưới lao mình vào chống dịch, nguy hiểm có, vất vả có, người hi sinh cũng có.
chúng nó bên trên thì đe doạ tước bằng, Việt Á thì ăn kiểu Việt Á, giải cứu thì ăn kiểu giải cứu, chế độ cho ae thì chậm trễ mãi.
Em chống mắt lên xem có cái án tử nào vụ này không.
Nhận dc mấy đồng hỗ trợ a e chưa cụ? Hình như là chưa nhỉ? Cụ ko cần phải chống mắt làm j đâu. Cụp luôn đi.

polizia

Xe container
Có khi đám này là đám luôn mong dịch kéo dài, giãn cách xã hội kéo dài thêm nhất.
Dân thì mong từng ngày bỏ giãn cách, phong toả để còn đi làm kiếm ăn.
Tụi này thì càng giãn cách càng phong toả càng kiếm đc nhiều.
Vụ này còn bỏ sót nhiều, như anh giám đốc Trung tâm y tế Hoàn Kiếm đã bị báo vạch mặt chỉ tên về chuyện cách ly trong địa bàn Hoàn Kiếm, rồi thao túng giá xe từ sân bay về khách sạn ở Hoàn Kiếm đắt gấp nhiều lần… thế mà thoát.
Chắc cũng phải nhè ra hết chỗ kiếm đc, thậm chí âm cả vào vốn may ra bảo toàn đc :))
Âu cũng là tiền chạy từ chỗ này sang chỗ khác.

DrH2012

Xe buýt
Nhận dc mấy đồng hỗ trợ a e chưa cụ? Hình như là chưa nhỉ? Cụ ko cần phải chống mắt làm j đâu. Cụp luôn đi.
Chưa thấy gì cụ ạ :)) e cũng quên luôn rồi.
Khéo cụ nói đúng, cụp mắt đi ngủ thôi, trong mơ biết đâu lại được :D

Smee april

Xe điện
Thông thường thì nộp ngân sách thôi cụ.
Vụ này thì có là ngoại lệ và trả lại bị hại không thì em không rõ. Giờ mà ngồi tính mỗi bị hại thiệt cụ thể bao nhiêu chắc cũng phải lập 1 ban chuyên trách, và chi phí cho ban đó thì chắc khó có nguồn ngân sách để chi. :)
các cụ cho em hỏi thêm tí: hồi trước thì bảo không có chứng cứ để biết bị hại nào đã thiệt hại bao nhiêu; trong thời điểm covid di chuyển hạn chế, hầu hết thanh toán số tiền lớn dùng lệnh chuyển khoản ngân hàng. Vậy giờ giả định là có lệnh chuyển khoản ngân hàng gửi tiền cho các cá nhân trực tiếp trong vụ án hoặc môi giới, chân rết trong vụ án,... nôm na là chứng minh được đường tiền và người nhận tiền và mục đích n hận tiền ấy, thì có quy định được đề xuất Tòa tuyên trả không nhỉ?