[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

matizvan2009

Xe ba gác

alongcamepolly

Xe lăn
Quan tâm gì lí luận của mấy thằng chuyên ăn hối lộ rồi đổ tại dân đưa hả cụ. Nếu chúng nó sắp xếp danh sách công bằng, ưu tiên người già phụ nữ thì ai cũng đồng tình. Có phải xếp hàng lên xe bus đâu mà chen ngang!
Lính em mới làm thủ tục nhập mấy chục bộ đồ bảo hộ, về báo cáo hq yêu cẩu 6tr để lấy hàng nhanh. Em kiên quyết ko đưa, bẵng đi 1 tháng em nv lại báo họ gọi điện giảm xuống 3tr. Cuối cùng vì cần thông quan e đành tặc lưỡi.
Ko người dân nào muốn mất tiền cả, nhưng chúng nó chơi kiểu "rung chà cá nhảy" nên phải ói ra thôi!
Giống hệt bên cháu mua cái máy phát điện thay cho thiết bị thi công, hq hành cho chứng minh catalog, thư xác nhận hãng… rồi doạ kiểm tra hàng, rõ ràng ngay cái ô tô đang đi cũng cần mpd để nạp ac quy mà họ cứ ép cái máy của em là 3 pha như máy phát điện chạy xăng, dầu ngoài kia để đòi chia thuế! Cháu kệ vì còn lâu cháu mới sửa, cháu bảo kiểm định thì kiểm định, cháu chả ngại cuối cùng mới lòi đòi campuchia! Khắm éo chịu được!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra chết ở chỗ các anh ấy nhận “quà” nhiều đến mức coi nó là bình thường rồi, nên bị sờ đến hoặc khai ra là toi ngay không né được!
Sau này chắc chỉ biếu, cảm ơn bằng quà quê, thực phẩm sạch mới không phải ra toà thôi.

Donxa

Xe buýt
Em thấy TQ chống Tham nhũng tương đối hiệu quả đồng đều, từ cấp TƯ đến địa phương- cơ sở- đúng nghĩa đả hổ- diệt ruồi, còn ở ta các cụ thống kê xem cán bộ cấp Sở, quận huyện phường xã bị kỷ luật xem là bao nhiều, việc diệt ruồi ở ta chưa đạt kết quả, trên nóng dưới lạnh. mà đội ngũ này lại là đội tiếp xúc trực tiếp với nhân dân và doanh nghiệp, xem thống kê tại TQ họ làm đều từ trên xuống dưới và càng ở dưới càng làm mạnh, làm nhiều. Ở ta số lượng án điều tra tham nhũng cấp Trung Ương làm khéo còn nhiều hơn cấp Tỉnh, Thành phố, Quận, huyện, phường , xã.

Theo số liệu chưa kiểm chứng, từ tháng 12/2012 tới 05/2021, các cơ kiểm tra kỷ luật Trung Quốc đã lập án điều tra với: 392 cán bộ từ cấp tỉnh trở lên; 22.000 cán bộ cấp sở, cục; 17.000 cán bộ cấp quận, huyện; 616.000 cán bộ cấp phòng, xã.
Em nghĩ ở địa phương thì vẫn lạnh thôi. Ông Bí thư, Chủ tich tỉnh thi thoảng còn phải sờ tay lên cổ thì đi trảm đám ở dưới cũng chả ích gì.

VuNgoanMuc

Xe điện
Nói gì thì nói. Đến BNG mà còn thế này thì đau quá ạ.
Đau vì Bộ này với BYT là có học và trí thức nhất.
E nghĩ thế.. huhu
Có gì mà đau cụ.. ăn uống thì có học trí thức hay không thì cũng vẫn chén đều từ xưa đến giờ, từ hồi vào đời em chưa gặp cb có học trí thức nào mà lại không gợi ý hay thậm chí nói thẳng luôn em phải abc để làm được xyz...

Donxa

Xe buýt
Có gì mà đau cụ.. ăn uống thì có học trí thức hay không thì cũng vẫn chén đều từ xưa đến giờ, từ hồi vào đời em chưa gặp cb có học trí thức nào mà lại không gợi ý hay thậm chí nói thẳng luôn em phải abc để làm được xyz...
Cụ Tổng mà chưa rờ đến dc Bộ Tài chén thì em thấy vẫn tắm đến vai thôi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Quà quê ai mà biết được có thật hay không?
Thì mình cứ nghĩ là tốt, là thật, không có động cơ gì. Chứ cứ chối đây đẩy ai người ta qua thăm, chơi với mình vì mình cẩn thận, đề phòng quá.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Noi A trong veo sợ j đâu nhiều cụ ko biết dc thật. Phải nói a nhảy việc là cccm biết ngay. Ko biết a này còn định đề xuất cái j cho HN nữa

Viethung22

Xe tải
Thì mình cứ nghĩ là tốt, là thật, không có động cơ gì. Chứ cứ chối đây đẩy ai người ta qua thăm, chơi với mình vì mình cẩn thận, đề phòng quá.
Người bình thường thì không sao. Còn cán bộ có chức quyền là bị dị nghịngay

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì em đề cử chỗ anh Dung nữa. Thấy sau nhiều vụ củi lửa, chăm đi KCN, KCX, CCN các tỉnh để lắng nghe, đối thoại với giai cấp công nhân, cần lao vất vả của xã hội ta hiện nay lắm.

quandaica2001

Xe tải
Tự nhiên nhớ, có 1 thằng gọi là người cũ, chả gọi bạn được, vì quá thực dụng, nó làm rể dân ngoại giao. Không có trình độ, ngoại ngữ không, gọi là văn hoá cấp III, giờ công cán khắp trời Âu...
Công cán cm gì,làm rể thì chắc theo diện đi theo vợ chứ cán bộ gì ngữ vh cấp 3.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Siêu bộ khó sờ lắm. Mà thật ra với cơ chế như m thì sờ đâu chẳng chết. E h chỉ mong Cụ đủ sức sờ đến bố xxx thôi.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Gọi hỏi thì 2 tháng nay rồi, tạm " mời " ngồi lại thì từ hôm kia còn chính thức công bố lệnh bắt thì từ tối qua bác ạ. Bình thường thật mà, khốn nạn thì phải bị trừng trị thôi.:)
Kết câu này của bác quá!