[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

tranvanlong

Xe điện
Em muốn liên lạc với anh A và anh Rồng, mà giờ không có thông tin nào của hai ảnh. Không biết giờ hai anh lưu lạc nơi mô.

.Bo My

Xe lăn
Em chỉ nhớ vụ này tràn lan trên fb với OF chữ "NGẠO NGHỄ". Đâu đâu cũng thấy tự hào, ai nói này nọ bị chửi cho chui lủi.
đúng quá còn gì, chen nhau đóng tiền để về VN. Như vả vào mặt mấy ông chuyên chê không về.

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đang củng cố hồ sơ chứng cứ chắc đến đâu làm đến đấy việc gì phải vội vàng đằng nào thì cá cũng ở trong ao rồi. Anh nào khôn thì đầu thú nộp lại tiền sẽ được nhẹ tội.

Hồ sơ, lý lịch, anh em, họ hàng, nhà ở đâu, đang làm gì công an nắm được rồi thì chỉ có đầu thú may ra mới nhẹ tội, không phải nộp tiền đã ăn. Chứ ngoan cố thì căng và khó đấy.

zaiwaz123

Xì hơi lốp
Hồ sơ, lý lịch, anh em, họ hàng, nhà ở đâu, đang làm gì công an nắm được rồi thì chỉ có đầu thú may ra mới nhẹ tội, không phải nộp tiền đã ăn. Chứ ngoan cố thì căng và khó đấy.
Vâng cụ ! CA người ta có chi tiết danh sách chuyến bay , danh sách cách ly , đơn vị tổ chức, ai phê duyệt , bay từ quốc gia nào về ...........Việc còn lại là sự tự giác của những người trót nhúng chàm thôi ạ .

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy rằng đây mới chỉ là 1 sự vụ giải cứu mà đã hơn 2400 tỷ rồi. Nếu mà tra ra đội này làm những vụ khác thì sẽ ntn nhỉ?

Ko đi tù, chỉ nộp lại tiền rồi về vườn an toàn. Thế này thì em e rằng con cái của đám này mà lên làm Sếp có khi còn ăn ác hơn đời bố mẹ chúng.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ! CA người ta có chi tiết danh sách chuyến bay , danh sách cách ly , đơn vị tổ chức, ai phê duyệt , bay từ quốc gia nào về ...........Việc còn lại là sự tự giác của những người trót nhúng chàm thôi ạ .
Biết hết mà cụ.

Giờ là việc của bên tư vấn cho các cấp, ông nào danh sách đặc biệt, ông nào danh sách đỏ,…. Rồi đối tượng nào mức độ ảnh hưởng tới đâu, mức độ có làm ảnh hưởng tới uy tín của Đ của CP hay không? Tóm lại là xong hết rồi, giờ là trình diễn hoặc đốt sao cho khéo,… lằng nhằng nó lại cháy vào tay ông kiếm củi, cháy ông đốt lò,… vớ vẩn cháy cả nhà thì bỏ mịa :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ covid mới khui dc bên bng. H e chỉ ước cụ đủ sức khui nốt nạn bánh mỳ, kìm hãm nó lại. Chứ bh ghê quá. Hn nhiều điểm ngày thu 200 300tr. Kinh khủng

Future 141.48

Xe buýt
Hôm rồi Bác họp cũng nói lại là hãy tự giác nhận lỗi chứ đừng để đến lúc điều tra rồi mới nhận. Khối anh không phải lo sắm sửa Tết năm nay

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy rằng đây mới chỉ là 1 sự vụ giải cứu mà đã hơn 2400 tỷ rồi. Nếu mà tra ra đội này làm những vụ khác thì sẽ ntn nhỉ?

Ko đi tù, chỉ nộp lại tiền rồi về vườn an toàn. Thế này thì em e rằng con cái của đám này mà lên làm Sếp có khi còn ăn ác hơn đời bố mẹ chúng.
Mấy năm nay công an có bao giờ làm 1 vụ đâu, từ 1 vụ mà lần ra nhiều vụ khác trong quá khứ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm rồi Bác họp cũng nói lại là hãy tự giác nhận lỗi chứ đừng để đến lúc điều tra rồi mới nhận. Khối anh không phải lo sắm sửa Tết năm nay
Nói bao nhiêu năm, bao lần rồi có ai nghe đâu. Chứng cứ để bắt đội này khó lắm, giấy tờ thì huỷ, tin nhắn thì xoá, đưa cho nhau toàn ghi ra tay rồi xoá luôn hoặc nói ám hiệu, ẩn ý thì tóm kiểu gì chứ.

Nói bao nhiêu năm, bao lần rồi có ai nghe đâu. Chứng cứ để bắt đội này khó lắm, giấy tờ thì huỷ, tin nhắn thì xoá, đưa cho nhau toàn ghi ra tay rồi xoá luôn hoặc nói ám hiệu, ẩn ý thì tóm kiểu gì chứ.
Ối giời thế cụ chưa đọc báo à. Em Nhàn AIC à, em ấy có cả 1 cái máy tính ghi chép nguồn tiền vào ra (quỹ đen) chuyên để biếu xén. Chi việc gì biếu ai trong nhiều năm. Mà cụ biết rồi đó, tầm quan hệ của em này khủng khiếp tới cỡ nào rồi đó. Cứ hình dung là mối quan hệ làm ăn (biếu), quan hệ duy trì (biếu), quan hệ tương tác (biếu), quan hệ làm quen (biếu), thậm trí quan hệ chỉ để mà quan hệ (cũng biếu). Sẽ có anh ngã ngửa ra vì hàng năm tết đến thư ký báo có chị AIC qua chào … ừ thì cầm cho vui tay, ai dè giờ đây cũng có tên trong sổ. Tóm lại là em đi đổ rác đây không vợ chửi chết :))

New car 2023

Xe container
Nhờ covid mới khui dc bên bng. H e chỉ ước cụ đủ sức khui nốt nạn bánh mỳ, kìm hãm nó lại. Chứ bh ghê quá. Hn nhiều điểm ngày thu 200 300tr. Kinh khủng
Với rất ít ngoại lệ, tôi nghĩ cái đó đang giúp ích cho giao thông nước nhà.
Cứ Xanh đi Đỏ dừng coi có nổi 200-300 triệu không bác?

New car 2023

Xe container
Ối giời thế cụ chưa đọc báo à. Em Nhàn AIC à, em ấy có cả 1 cái máy tính ghi chép nguồn tiền vào ra (quỹ đen) chuyên để biếu xén. Chi việc gì biếu ai trong nhiều năm. Mà cụ biết rồi đó, tầm quan hệ của em này khủng khiếp tới cỡ nào rồi đó. Cứ hình dung là mối quan hệ làm ăn (biếu), quan hệ duy trì (biếu), quan hệ tương tác (biếu), quan hệ làm quen (biếu), thậm trí quan hệ chỉ để mà quan hệ (cũng biếu). Sẽ có anh ngã ngửa ra vì hàng năm tết đến thư ký báo có chị AIC qua chào … ừ thì cầm cho vui tay, ai dè giờ đây cũng có tên trong sổ. Tóm lại là em đi đổ rác đây không vợ chửi chết :))
Chả xợ bác ạ.
Bác cứ kiên quyết phủ nhận là xong.
Nguồn: Cảnh sát giao thông và Thanh tra giao thông tỉnh Đồng Nai đấy.
Hơn 80 đồng chí anh dũng phủ nhận đếch có nhận xu nào hết, 1 ly cafe cũng không, nhé.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ muốn dân đi thoải mái, vi phạm luật giao thông không ai phạt.
Em mà là cụ tổng thì em cho cảnh sát phạt bao nhiêu hưởng bấy nhiêu.
Thế bh ko phải các a hưởng gần hết hả cụ? E có câu nào nói cho dân vi phạm gt thoải mái ko?
Với rất ít ngoại lệ, tôi nghĩ cái đó đang giúp ích cho giao thông nước nhà.
Cứ Xanh đi Đỏ dừng coi có nổi 200-300 triệu không bác?
Ý của e thay vì chảy vào túi các a thì vào NSNN. Rà soát lại những điểm gt chưa hợp lý giúp ngừoi dân đi lạo thuận tiện hơn.

New car 2023

Xe container
Ý của e thay vì chảy vào túi các a thì vào NSNN. Rà soát lại những điểm gt chưa hợp lý giúp ngừoi dân đi lạo thuận tiện hơn.
Tiền vô đâu cũng vậy thôi bác, vì đằng nào nó cũng rơi khỏi túi bác và bác đã có bài học tốt để lần tới đừng phạm lỗi ấy nữa.
Vô chỗ Kho bạc thay vì các ảnh, bác còn tốn gấp đôi.

Thế nên, cứ rơi tiền - rơi nhiều tiền, là các đồng chí lái xe ngoan ngay - và ý thức sẽ tử tế ngay.