[Funland] Nóng bức, em tập hợp danh sách các bể bơi tại Hà Nội (khoảng 100 bể)

hailahai123

Xe hơi
Có hồ nào dạy bơi buổi tối không các cụ, cả ngày không có thời gian đi được

Newnick

Xe buýt
Bên Long Biên - Khu dân cư E918 có bể bơi sâu nhất Việt Nam. Đầu sâu nhất 6m, mục đích phục vụ huấn luyện nhân viên của Trung tâm cứu hộ cứu nạn quốc gia. Bể có mở cửa cho dân thường vào. Bơi úp mặt nhìn xuống sâu hun hút cảm giác phết.

Bể 50x25m
Sâu: Max 6m
Vé: người lớn 30k
Giờ bơi: Sáng 5h-9h (check lại sau). Chiều 15h-16h30
Hạn chế: Do bể sâu, để thu hút trẻ em nên họ căng dây ngang giữa bể gây khó khăn cho ngừoi bơi tốt. Không có hệ dây phao mà dùng dây thừng chạy dọc, thanh niên nghịch hay đứng ngồi lên dây nên dây chìm, ko an toàn cho người bơi nếu có sự cố chuột rút trong khi bơi

Chỉnh sửa cuối:

Newnick

Xe buýt
Khu Long Biên - Gia Lâm

Bể bơi Long Biên : Bể này cháu ko biết

Bể bơi Mai Phúc: Bể tư nhân. Gồm 03 bể nhỏ sát cạnh nhau trong vườn nên chật hẹp, không có viu, tắm tráng hạn chế, nước giếng khoan, mới thay thì sạch nhưng khá lạnh. Thích hợp với trẻ em vầy và học bơi. Khá đông

Giá vé: 30k cao trên 1,3m, 25k cao dưới 1,3m

Bể bơi Đức Giang: Nằm cạnh bệnh viên đa khoa Đức Giang
Giá vé: 40k bơi cả ngày

Bể bơi Cường Cát (cụ Wark3r bảo tên là bể Phương Hiền) _> Bể Phương Hiền Chi
Giờ mở cửa: đến 19h30.
Giá vé: người lớn 35k ( cao trên 1m2), trẻ em 25k.

Bể bơi bảo tàng Hàng Không: Bể này đã bị đập bỏ từ lâu

Bổ sung: Bể bơi Trung tâm huấn luyện tìm kiếm cứu nạn quốc gia - Trên đường vào sân gôn Long Biên

z600

Xe buýt
cũng nhiều nhỉ mà sa o vẫn vỡ trận

haivina

Xe điện
Khu Long Biên - Gia Lâm

Bể bơi Long Biên : Bể này cháu ko biết

Bể bơi Mai Phúc: Bể tư nhân. Gồm 03 bể nhỏ sát cạnh nhau trong vườn nên chật hẹp, không có viu, tắm tráng hạn chế, nước giếng khoan, mới thay thì sạch nhưng khá lạnh. Thích hợp với trẻ em vầy và học bơi. Khá đông

Giá vé: 30k cao trên 1,3m, 25k cao dưới 1,3m

Bể bơi Đức Giang: Nằm cạnh bệnh viên đa khoa Đức Giang
Giá vé: 40k bơi cả ngày

Bể bơi Cường Cát (cụ Wark3r bảo tên là bể Phương Hiền) _> Bể Phương Hiền Chi
Giờ mở cửa: đến 19h30.
Giá vé: người lớn 35k ( cao trên 1m2), trẻ em 25k.

Bể bơi bảo tàng Hàng Không: Bể này đã bị đập bỏ từ lâu

Bổ sung: Bể bơi Trung tâm huấn luyện tìm kiếm cứu nạn quốc gia - Trên đường vào sân gôn Long Biên
Vote bác.
Hỏi thêm bác tí là cái bể chỗ 918 là mới à, em toàn cho F1 đi qua đó sang Mai Phúc bơi mà ko biết. Tuần này phải qua bơi sâu phát cho sướng.
Đính chính bác tí là bể Mai Phúc tắm tráng thoải mái và khá tốt, chiều thì đông chứ bơi sáng ổn phết đấy.

Newnick

Xe buýt
Vote bác.
Hỏi thêm bác tí là cái bể chỗ 918 là mới à, em toàn cho F1 đi qua đó sang Mai Phúc bơi mà ko biết. Tuần này phải qua bơi sâu phát cho sướng.
Đính chính bác tí là bể Mai Phúc tắm tráng thoải mái và khá tốt, chiều thì đông chứ bơi sáng ổn phết đấy.
Ngày xưa cháu thấy có mỗi 2 phòng tắm tráng bé tí, ko biết có bổ sung ko vì đất quá chật hẹp.

Bể khu 918 đây cụ

Phương

Xe buýt
Cụ béo Thủy dạy bơi trẻ em đúng không ạ, em thấy quen ở bể Royal.
vâng, mùa lạnh thì thỉnh thoảng cụ Thủy cũng hay qua Royal vì giá tương đối rẻ, còn mùa này thì bơi ở bể HV KTQS cụ ạ, cụ ấy chỉ nhận dạy cho con của bạn bè thôi chứ không dạy ngoài ạ.

Van.ngominh

Xe máy
Cho em đặt gạch hóng nhé, lúc nào muốn đi bơi còn có chỗ

Van.ngominh

Xe máy
À còn cái vị đồng sulfat để làm trong xanh nước ấy, các cụ có xác nhận được cái bể bơi nào không dùng không ạ, em mới đọc báo thấy sợ quá

haivina

Xe điện
Bên Long Biên - Khu dân cư E918 có bể bơi sâu nhất Việt Nam. Đầu sâu nhất 6m, mục đích phục vụ huấn luyện nhân viên của Trung tâm cứu hộ cứu nạn quốc gia. Bể có mở cửa cho dân thường vào. Bơi úp mặt nhìn xuống sâu hun hút cảm giác phết.

Bể 50x25m
Sâu: Max 6m
Vé: người lớn 30k
Giờ bơi: Sáng 5h-9h (check lại sau). Chiều 15h-16h30
Hạn chế: Do bể sâu, để thu hút trẻ em nên họ căng dây ngang giữa bể gây khó khăn cho ngừoi bơi tốt. Không có hệ dây phao mà dùng dây thừng chạy dọc, thanh niên nghịch hay đứng ngồi lên dây nên dây chìm, ko an toàn cho người bơi nếu có sự cố chuột rút trong khi bơi
Hôm qua em vừa bơi ở đây xong.
Confirm là bơi rất đã, 2/3 bể sâu từ 2-6m, 1/3 còn lại từ 1,5-2m. Do sâu thực sự nên chỉ đông đúc ở chỗ nông, 2/3 còn lại bơi rất vắng, tốt cho người muốn bơi thực sự.
Bảo vệ không nhắc triệt để nên vẫn có nhiều người không mặc quần áo bơi xuống bể, nhất là thanh niên, thỉnh thoảng vẫn có chú choai nghịch ngợm nhảy lung tung xuống bể.
Bể có căng dây thừng chia làm 4 làn bơi dọc, cứ khoảng 10m có buộc 1 phao cứu hộ, bơi mệt bám nghỉ ở đó được. Ở độ sâu 2m có căng 1 sợi dây thừng ngang bể để cảnh báo, ngăn trẻ em.
Bể có khu tắm tráng nam nữ riêng, có chia buồng tắm riêng.
Giá vé: Người lớn - 30k, trẻ em - 20k, không hạn chế thời gian
Giờ bơi: Sáng 6-9h, chiều 15-19h.

Newnick

Xe buýt
Hôm qua em vừa bơi ở đây xong.
Confirm là bơi rất đã, 2/3 bể sâu từ 2-6m, 1/3 còn lại từ 1,5-2m. Do sâu thực sự nên chỉ đông đúc ở chỗ nông, 2/3 còn lại bơi rất vắng, tốt cho người muốn bơi thực sự.
Bảo vệ không nhắc triệt để nên vẫn có nhiều người không mặc quần áo bơi xuống bể, nhất là thanh niên, thỉnh thoảng vẫn có chú choai nghịch ngợm nhảy lung tung xuống bể.
Bể có căng dây thừng chia làm 4 làn bơi dọc, cứ khoảng 10m có buộc 1 phao cứu hộ, bơi mệt bám nghỉ ở đó được. Ở độ sâu 2m có căng 1 sợi dây thừng ngang bể để cảnh báo, ngăn trẻ em.
Bể có khu tắm tráng nam nữ riêng, có chia buồng tắm riêng.
Giá vé: Người lớn - 30k, trẻ em - 20k, không hạn chế thời gian
Giờ bơi: Sáng 6-9h, chiều 15-19h.
Cái dây chăng ngang ức chế vãi cụ ạ. Thanh niên cứ đứng báo vào dây, mình bơi trườn sấp cứ phải dè chừng sợ bị quạt tay vào dây thừng rát phết

hbu082

Xe container
cụ nào hay bơi ở bể định công review em với được không ạ?

haivina

Xe điện
Cái dây chăng ngang ức chế vãi cụ ạ. Thanh niên cứ đứng báo vào dây, mình bơi trườn sấp cứ phải dè chừng sợ bị quạt tay vào dây thừng rát phết
Bơi đến dây ngang quay lại là đẹp cụ ạ, lại đỡ lo vướng.

Alexandre Ciskob

Xe điện
À còn cái vị đồng sulfat để làm trong xanh nước ấy, các cụ có xác nhận được cái bể bơi nào không dùng không ạ, em mới đọc báo thấy sợ quá
Chả có bể nào ko dùng cả, ít hay nhiều thôi ạ. Có lần em đeo cái dây pandora quên ko tháo, về hôm sau đổi màu xỉn luôn, buốt ruột :(

Em cực ghét đi bơi vào ngày nghỉ và lúc 40 độ (lúc này đúng là chỉ muốn nhảy xuống nước). Đông kinh người và số người vầy nước cũng lắm, nên là trời hơi sầm sì đi bơi lại hay :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em nghe thấy bảo ở Vạn Bảo hay Vạn Phúc gì có bể mới ổn lắm, có bác nào biết thông tin ko ạ?

Newnick

Xe buýt
Bơi đến dây ngang quay lại là đẹp cụ ạ, lại đỡ lo vướng.
Ở đây cháu nghĩ là lội cho mát thôi chứ bơi đúng nghĩa thì cùn người cụ ạ.
Lý do thì bơi là một môn thể thao rất nhàm chán. Để tránh nhàm chán ngoài bể tiêu chuẩn, cần có nhiều người bơi tốt, bơi đẹp. Mình bơi cùng có thể học hỏi được thêm, tự so sánh để hoàn thiện kỹ thuật và thành tích bơi, nói chung chả phải thi nhưng cũng có tý động lực cho mỗi lần xuống nước.
Bể 918 này đa số người đến là trẻ em tập hoặc trẻ trâu nghịch ngợm, có dăm ba người gọi là bơi được nhưng vẫn kiểu bơi ốc là chính (quẩy được 1-2 vòng là lại bám thành bể) nên nhanh chán lắm cụ ạ