[Funland] Nóng bức, em tập hợp danh sách các bể bơi tại Hà Nội (khoảng 100 bể)

vietran

Xe ba gác
Cụ nào biết bể bơi gần đường Trung Kính của nhà máy nc không, em nghe nói mà chửa bơi phát nào, cũng định tìm và thử xem sao.

haivanphe

Xe container
Em hay đi ở bể bơi Kim Liên, ở đây ngoài 6h chiều bơi rất ổn, chỉ ức mỗi cái là các bác quản lý bể bơi bắt phải mặc loại quần bơi bó sát xuống bể trong khi xung quanh rất nhiều bikini ngon lành.

Phương

Xe buýt
Cụ nào biết bể bơi gần đường Trung Kính của nhà máy nc không, em nghe nói mà chửa bơi phát nào, cũng định tìm và thử xem sao.
Cụ nói thế thì chắc hết hè cũng chưa đi bơi được quá :)) gần đấy thì em thấy bể khu Chelsea mới mở sạch + đẹp hơn đấy, cụ tham khảo trong bài đầu của em nhé!

Em hay đi ở bể bơi Kim Liên, ở đây ngoài 6h chiều bơi rất ổn, chỉ ức mỗi cái là các bác quản lý bể bơi bắt phải mặc loại quần bơi bó sát xuống bể trong khi xung quanh rất nhiều bikini ngon lành.
Quần bơi thì cái nào chả bó hở cụ? còn mặc quần đùi xuống bể thì ko đúng bài rồi, công nhận mặc quần bơi nhiều khi khó chịu thật cụ nhể, may mà em bị cận =))

Sô lếch Mù

Xe điện
Em cứ bơi bể Bãi Giữa,chả mất đồng nào mà lại được truổng cời.

vietran

Xe ba gác
Cụ nói thế thì chắc hết hè cũng chưa đi bơi được quá :)) gần đấy thì em thấy bể khu Chelsea mới mở sạch + đẹp hơn đấy, cụ tham khảo trong bài đầu của em nhé!

Quần bơi thì cái nào chả bó hở cụ? còn mặc quần đùi xuống bể thì ko đúng bài rồi, công nhận mặc quần bơi nhiều khi khó chịu thật cụ nhể, may mà em bị cận =))
Cụ k đọc kỹ cmt của em rồi, em hỏi cái bể ấy ntn và em chưa bơi bể đấy, chứ các bể khác thì tuần nào em chả bơi vài phát từ đầu hè cụ ạ=))
Hôm trc ngồi chơi cùng đếm với F 1 thì tổng số bể đã bơi qua là gần...20 bể
Cụ đã vào bơi bể em nói chưa ạ? Chắc vào rồi thì cụ mới nói bể chelsea park đẹp hơn, em chưa bơi 2 bể này sẽ thử, nhưng em đoán bể chelsea sẽ bé tẹo k bằng dc bể kia, đến bể keangnam còn nhỏ xíu nói gì Chelsea Park, có thể là hợp với trẻ con nghịch nc, còn em là bơi rèn luyện thể thao mí lại ngắm ...mấy ông sờ kiu ri ty =))

Morning2012

Xe máy
Oánh dấu để theo dõi, các thông tin của chủ thớt rất hữu ích

Phương

Xe buýt
Cụ k đọc kỹ cmt của em rồi, em hỏi cái bể ấy ntn và em chưa bơi bể đấy, chứ các bể khác thì tuần nào em chả bơi vài phát từ đầu hè cụ ạ=))
Hôm trc ngồi chơi cùng đếm với F 1 thì tổng số bể đã bơi qua là gần...20 bể
Cụ đã vào bơi bể em nói chưa ạ? Chắc vào rồi thì cụ mới nói bể chelsea park đẹp hơn, em chưa bơi 2 bể này sẽ thử, nhưng em đoán bể chelsea sẽ bé tẹo k bằng dc bể kia, đến bể keangnam còn nhỏ xíu nói gì Chelsea Park, có thể là hợp với trẻ con nghịch nc, còn em là bơi rèn luyện thể thao mí lại ngắm ...mấy ông sờ kiu ri ty =))
Bể Trung Kính đúng là có dài hơn một chút, em ước chừng khoảng 5m, cơ bản tại bể Chelsea hình vuông còn bể TK là dài, nhưng nếu muốn bơi kiểu "*** cá" thì em thấy cả 2 bể này đều ko hợp đâu cụ ạ, còn nếu muốn cho F1 vầy bể thì bể Chelsea hợp hơn, buổi chiều có bóng tòa nhà nên không bị nắng, khu này thoáng nên gió cũng mát ạ :D

bachkhoak40

Xe điện
Bể Mỹ đình chuẩn nhất, tiêu chuẩn quốc tế, trong nhà sâu 3m, có cả khán đài, bệ nhảy....Em làm cái thẻ vip 4tr, bơi cả năm cho cả nhà, nhưng chỉ được từng người vào một thôi.

tranhoangminh

Xe container
oánh dấu cái.

Phương

Xe buýt
Bể Mỹ đình chuẩn nhất, tiêu chuẩn quốc tế, trong nhà sâu 3m, có cả khán đài, bệ nhảy....Em làm cái thẻ vip 4tr, bơi cả năm cho cả nhà, nhưng chỉ được từng người vào một thôi.
Thế em làm thêm cái thẻ năm nữa, hôm nào cần đi 2ng thì mượn nhau cụ nhể ;))

hebestia

Xe tải
Bể Mỹ Đình trong nhà hay ngoài trời đều trong vắt, lặn xuống nhìn từ đầu này bể đến đầu kia bể rõ mồn một. Da em mỏng manh châu á nhưng bơi ở đây xong không hề có hiện tượng ngứa hay dị ứng. Mỹ đình is number 1 \:D/

hebestia

Xe tải
Giờ mở cửa:
Sáng từ 6h-10h
Chiều từ 15h-20h

Giá vé ngày: người lớn 50k, trẻ em 30k
Giá vé tháng (sử dụng 30 ô trong 60 ngày): người lớn buổi sáng 800k, bình thường 1tr. Trẻ em buổi sáng 500k, bt 700k.
Học bơi (12 buổi): Người lớn 1tr5, trẻ em 1tr2.

P/S: Em dự định bơi quanh năm luôn, bác nào máu thì ta lập hội nhé :)
Bổ sung:

Bể này rất đông trẻ con nên rất nhiều mũi, dãi, E cho nhóc nhà em đi bơi ở đây mà cứ phải để ý gạt liên tục và luôn có một bác cầm cái vợt như vợt cá để đi vớt hehe

Phương

Xe buýt
Bổ sung:

Bể này rất đông trẻ con nên rất nhiều mũi, dãi, E cho nhóc nhà em đi bơi ở đây mà cứ phải để ý gạt liên tục và luôn có một bác cầm cái vợt như vợt cá để đi vớt hehe
Tks cụ, bể này hơi xa nên nhà em chưa có cơ hội review.

hebestia

Xe tải
Bể bơi bốn mùa Tiến Đạt: (Đặng Tiến Đông)

Bể bơi trong nhà, khá thoáng và sạch sẽ. Bể có hệ thống lọc nước tuần hoàn và liên tục 2 tiếng/lần. Khu vực tắm tráng sạch sẽ, lịch sự và nước phun mạnh. Chỉ được mang nước suối vào bể để đảm bảo vệ sinh chung.
Có bể bơi phụ dành riêng cho trẻ em. Các đường biên quanh bể đều có bậc đỡ nên thuận tiện cho việc dừng nghỉ xung quanh, kể cả ở độ sâu 1,9m.
  • Sâu nhất 1.9m
  • Giờ mở cửa: Từ 5h đến 21h hàng ngày.
  • Giá vé: người lớn 65k, trẻ em 40k, vé tháng 1400k, trên 60 tuổi 1200k.
-----------------------------------------------------------------

Bể Đặng tiến Đông này em thấy tiện là bơi giờ nào trong ngày cũng được, còn về chất lượng nước thì nếu lấy bể Mỹ đình chuẩn 10 điểm thì bể Đặng Tiến Đông chỉ được 4,5 điểm :)

Trước E đi bể 4 mùa Trần Hưng Đạo cũng vậy, chất lượng nước không tốt, hay bể bốn mùa nào cũng vậy nhỉ :-/

nguyenthanhcong

Xe tải
Oánh dấu phát ngâm cứu! Có cụ nào tốt bụng dạy em bơi phát, 3 năm nay hè nào em cũng quyết tâm biết bơi mà... :(.

Leila

Xe buýt
Oánh dấu phát ngâm cứu! Có cụ nào tốt bụng dạy em bơi phát, 3 năm nay hè nào em cũng quyết tâm biết bơi mà... :(.
F1 nhà em môn này khá phết, nó vừa dạy đứa em họ 8 tuổi rất nhát nước mà đâu có chục buổi đã biết bơi ếch rồi. Nếu là mợ hoặc cụ/mợ nào có F1 muốn học bơi thì sang golden west lake em nhờ F1 nó dạy free cho. Em thật. F1 nhà em mỗi ngày trong hè này nó bơi 2h ở đấy

Chỉnh sửa cuối:

romantjc

Xe hơi
Xem ảnh trên mạng em tưởng bể Haplico dài 50m, rộng 20m nên hôm nay em lên đổi gió xem sao. Hoá ra tuy dài 50m nhưng họ lại làm luôn cái bể trẻ em ở chính giữa, ngăn đôi bể người lớn nên mỗi bên chỉ dài chừng hơn 20m. Nước hơi mặn (có lẽ là nước lợ), ít clo và khá sạch, em chưa đi bể Mỹ Đình bao giờ nên không biết cho bao nhiêu điểm :D. Vì là mới nên khu tắm tráng khá lịch sự và sạch nhưng 80% vòi hoa sen đã bị hỏng nên tắm rất khó chịu, cứ phải cầm cái ống nước phun vào người. Tủ đồ thì chắc là mất nhiều chìa khoá nên kiếm được 1 cái còn trống để cho đồ vào hơi khó. Quản lý bể chắc phải thay đổi cách quản lý chìa khoá thì khách mới đỡ làm mất hoặc cầm luôn về :D.

Phương

Xe buýt
Xem ảnh trên mạng em tưởng bể Haplico dài 50m, rộng 20m nên hôm nay em lên đổi gió xem sao. Hoá ra tuy dài 50m nhưng họ lại làm luôn cái bể trẻ em ở chính giữa, ngăn đôi bể người lớn nên mỗi bên chỉ dài chừng hơn 20m. Nước hơi mặn (có lẽ là nước lợ), ít clo và khá sạch, em chưa đi bể Mỹ Đình bao giờ nên không biết cho bao nhiêu điểm :D. Vì là mới nên khu tắm tráng khá lịch sự và sạch nhưng 80% vòi hoa sen đã bị hỏng nên tắm rất khó chịu, cứ phải cầm cái ống nước phun vào người. Tủ đồ thì chắc là mất nhiều chìa khoá nên kiếm được 1 cái còn trống để cho đồ vào hơi khó. Quản lý bể chắc phải thay đổi cách quản lý chìa khoá thì khách mới đỡ làm mất hoặc cầm luôn về :D.
Bể Hapulico lọc bằng phương pháp điện phân dung dịch muối nên hơi mặn và không có mùi Clo cụ ạ, còn cơ sở vật chất xuống cấp là do ban quản lý kém và cho vào cửa miễn phí dạo cuối tháng 5 nên bị phá đồ nhiều. Khóa két theo em cứ buộc bằng dây phanh xe đạp vào cánh tủ như bên CV nước là an toàn nhất :D