[Funland] Nói về cafe, vậy ở Hà Nội thì ngồi cafe ở đâu là lãng mạn các cụ ơi.

lamhaha191

Xe điện

Poetic Sunset Bãi Đá Sông Hồng Cụ ơi

• Vodka
Reactions: rfs

Vhtien

Xe buýt
Em gửi các cụ mợ:

Ảnh 1,3 là chụp quán Cầm tổ chức 1 đêm nhạc ở studio gần đó.
Add: Quán Cầm - Gác 3 - 6 Nguyễn Thượng Hiền

Ảnh số 2 là coffee music ATC ở Hà Đông
add: B06- L01- Khu An Vượng- Nam cường

Ảnh 4,5 là Joie, một quán cà phê xinh xắn có không gian ngoài trời nhẹ nhàng tinh tế theo phong cách Nhật Bản, quán được đánh giá cao nên khá đông.
add: 116 C3 Hoàng Ngọc Phách, Đống Đa, Hà Nội
Cám ơn cụ!

danleduc

Xe điện
Vâng như tittle ạ, em xin thú thật em nông thôn lái công nông, kiểu kiểu vậy ạ, Hà Nội, Hải Dương, Hải Phòng... mấy tp loanh quanh khu vực em ở em cũng đi nhiều, cafe thì em cũng không thích lắm, nhưng đi tp chơi gặp bạn bè cũng hay ngồi, em hay gọi bạc xỉu, vì nó dễ uống. Cafe sang sang hay cứ coi là phổ biến thì em thấy có cafe Highland, có vẻ đại trà mà ai cũng ngồi, nhưng những lần đi chơi phố ngồi cafe em cũng không thấy mấy chỗ mà view đẹp lắm, em thì ko để cao về vấn đề cafe ngon hay ko vì em ko đủ trình độ ẩm thực thưởng thức để biết, nhưng chỗ nào đẹp là em biết ạ.

Tiện sắp đi HN chơi cuối tuần, cho bu nó với 2 hĩm đi, vậy rất mong được các cụ thông thái cho em xin một vài quán cafe đèm đẹp 1 chút để em cho bu nó được lãng đãng một tí ạ, em xin cám ơn.

Em mở thớt về cafe ở trong quán cafe của Otofun không biết có vi phạm nội quy hay sai khác gì không, nếu có các cụ bỏ qua ạ.
Tiêu chí lãng mạn mỗi người mỗi khác, khó xác định lắm.

Có người nói quán cà phê vườn, có nhiều cây là lãng mạn.
Có người nói quán ven hồ, có view nhìn ra hồ mới lãng mạn.
Có người nói quán trang trí nhiều tranh ảnh, tượng điêu khắc, mở nhạc Trịnh....mới gọi là lãng mạn.
Có người nói quán có lượng khác vừa phải, yên tĩnh, có thư viện sách ...để khách vào vừa uống cà phê vừa đọc sách, nghiền ngẫm thơ....mới là lãng mạn.
Có người lại nói quán cà phê, trước tiên cà phê phải ngon, các đồ uống phải đa dạng....sau đó phải mát mẻ vào mùa hè ( ĐH bật 24/7) và ấm áp vào mùa Đông, bàn ghế ngồi phải rộng thoải mái....mới được coi là lãng mạn.

Lại có mấy bác tài xế Taxi, xe ôm công nghệ bẩu: quán cà phê lãng mạn là quán cóc trên hè phố, phải có đủ Trà đá, cà phê, thuốc lào....mới gọi là quán lãng mạn. =))

Ba la Bô lô....=))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiêu chí lãng mạn mỗi người mỗi khác, khó xác định lắm.

Có người nói quán cà phê vườn, có nhiều cây là lãng mạn.
Có người nói quán ven hồ, có view nhìn ra hồ mới lãng mạn.
Có người nói quán trang trí nhiều tranh ảnh, tượng điêu khắc, mở nhạc Trịnh....mới gọi là lãng mạn.
Có người nói quán có lượng khác vừa phải, yên tĩnh, có thư viện sách ...để khách vào vừa uống cà phê vừa đọc sách, nghiền ngẫm thơ....mới là lãng mạn.
Có người lại nói quán cà phê, trước tiên cà phê phải ngon, các đồ uống phải đa dạng....sau đó phải mát mẻ vào mùa hè ( ĐH bật 24/7) và ấm áp vào mùa Đông, bàn ghế ngồi phải rộng thoải mái....mới được coi là lãng mạn.

Ba la Bô lô....=))
Nhiều kụ đi Vũng Tàu cứ đòi cà phê võng mí cà phê chòi nữa kụ ây

atoxet

Xe tăng
Nhân thớt này em cũng xin hỏi ké.
Cách đây cỡ 15 năm em làm ở Hoàng Diệu, có mấy quán cafe đường Khúc Hạo cũng tương đối được (đồ uống thì bình thg thôi nhưng yên tĩnh, mát mẻ, có quán tên Chim Xanh mà ko có con chim nào), không biết bây giờ thế nào. Cụ mợ nào có qua đó cho em biết với, cuối tháng em về Hn chơi định dẫn vợ con qua mấy chỗ ôn kỉ niệm (ngày xưa anh hay đưa cô X, Y, Z đến chỗ này, đại loại thế)
Em còn nhớ có lần bạn cùng học C3 tạt qua hỏi mấy thứ linh tinh, bọn em đi qua 1 quán ở Cao Bá Quát, ngồi đc 1 lúc thì họ bắt đầu chơi nhạc, mình cần nói chuyện mà nhạc to ko nghe đc, mình nói to thì ảnh hưởng người khác nên bọn em đi, vậy mà phải trả phụ phí nghe nhạc, mỗi cốc cà phê thành cả trăm nghìn, hồi đó vừa ra trường, lương có 3tr, tiếc đứt ruột.

danleduc

Xe điện
Nhiều kụ đi Vũng Tàu cứ đòi cà phê võng mí cà phê chòi nữa kụ ây
Thế em mới nói, nhiều cụ tiêu chí lan man lắm.....=))

Em thì vào quán cà phê em quan tâm :
1. Cà phê phải ngon, đồ uống khác phải đa dạng
2. Chỗ ngồi thoải mái. ( Những quán có cái ghế bé tý, cái bàn bé tẹo, ngồi thấp tè, mỏi lưng lắm, em ko thích)
3. Quán phải dủ rộng rãi và thoáng mát, mùa hè phải có ĐH, ( chứ quán cà phê mà bật cái quạt cây vù vù...ù hết tai, bạt hết cả gió , ngồi tý gió quạt thổi phờ phạc cả mặt mà vẫn mồ hôi chảy ròng ròng ....thì là rất tệ)
4. Quán phải không quá đông, cũng không quá vắng, nhân viên phục vụ phải chuyên nghiệp.
5. Quán phải có chỗ đỗ ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhân thớt này em cũng xin hỏi ké.
Cách đây cỡ 15 năm em làm ở Hoàng Diệu, có mấy quán cafe đường Khúc Hạo cũng tương đối được (đồ uống thì bình thg thôi nhưng yên tĩnh, mát mẻ, có quán tên Chim Xanh mà ko có con chim nào), không biết bây giờ thế nào. Cụ mợ nào có qua đó cho em biết với, cuối tháng em về Hn chơi định dẫn vợ con qua mấy chỗ ôn kỉ niệm (ngày xưa anh hay đưa cô X, Y, Z đến chỗ này, đại loại thế)
Em còn nhớ có lần bạn cùng học C3 tạt qua hỏi mấy thứ linh tinh, bọn em đi qua 1 quán ở Cao Bá Quát, ngồi đc 1 lúc thì họ bắt đầu chơi nhạc, mình cần nói chuyện mà nhạc to ko nghe đc, mình nói to thì ảnh hưởng người khác nên bọn em đi, vậy mà phải trả phụ phí nghe nhạc, mỗi cốc cà phê thành cả trăm nghìn, hồi đó vừa ra trường, lương có 3tr, tiếc đứt ruột.
Chỗ Khúc Hạo hình như bây giờ có quán của mợ Thanh Lam

son.nguyen.1979

Xe tăng
Đẹp + lãng mạn: Chắc cụ thớt đang hẹn hò hoặc mới yêu.

Yêu rồi thì quy trình là: tối đi ăn , xem phim xong về nhà nghỉ. Hết. Phê pháo gì tầm này.

TN1805

Xe điện
Tôi nghĩ nên vào các quán thương hiệu tốt như Highlands Coffee, Starbucks, the Coffee House, Cộng Cà Phê ( cho những người hoài cổ ), Phúc Long Coffee & Tea, ....vân vân....

Ảnh minh họa:

Vo_thuong

Xe điện
Có quán cofe của thằng em trên đường Trung Hòa cũng khá hay, riêng cái tên cũng đủ lãng mạn rồi:
L'amant Café - Cà phê tình nhân.
Quán này chuyên Coffe hữu cơ, có cả bán nguyên liệu mang về. Cụ nào biết chơi Piano thì có cơ hội thể hiện cho Lover thưởng thức vì giữa quán là một cây Grand Piano to vật vã.
Chủ quán cũng chuyên giao lưu với hội nghệ sỹ như Đồng Quang Vinh .. nên ở đây thỉnh thoảng có nghệ sỹ biểu diễn (em nghe chủ quán kể và cho xem clips nhưng chưa được thưởng thức bao giờ kkk :))

hd-vt

Xe container
.
Cà phê muối Hà Nội. Tưởng không ngon, ngon không tưởng
Vừa rồi em lên ĐaLat, lạnh sun vòi. Bỗng dưng thèm thứ beo béo, liền thử cf muối, lần đầu tiên dù nhìn thấy nhiều. Ôi ngon không tưởng, ân hận mình bỏ phí đời bao nhiêu năm. Thế là tỷ tê hỏi chủ quán cách pha, mỗi nơi khác một tý, cơ bản là cf, kem và muối hồng gì đấy, táng mười mấy ly, hehe đợt này về dưới xuôi chết với ông.
Về dưới uống ly đầu tiên như mắc ở cổ, ngán lại còn ngấy, trời nóng uống không hợp, may chưa đi mua hũ kem với hũ muối hehe. Chắc em chỉ hợp với đắng, cay hiccc.

Nov

Xe điện
.

Vừa rồi em lên ĐaLat, lạnh sun vòi. Bỗng dưng thèm thứ beo béo, liền thử cf muối, lần đầu tiên dù nhìn thấy nhiều. Ôi ngon không tưởng, ân hận mình bỏ phí đời bao nhiêu năm. Thế là tỷ tê hỏi chủ quán cách pha, mỗi nơi khác một tý, cơ bản là cf, kem và muối hồng gì đấy, táng mười mấy ly, hehe đợt này về dưới xuôi chết với ông.
Về dưới uống ly đầu tiên như mắc ở cổ, ngán lại còn ngấy, trời nóng uống không hợp, may chưa đi mua hũ kem với hũ muối hehe. Chắc em chỉ hợp với đắng, cay hiccc.
Dư lày có gọi là cả thèm chóng chán ko :-?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
.

Ngon mà kụ. Em uống cốc này hàng quán xịn tẹo lên 35~40k

ChinhUy

Xe buýt
Đi với mẫu hậu cùng 2 công túa à ? Highland à ?

Cho ra highland Trúc Bạch nhá

Xong nhằm lúc 2 đứa đang chơi, dắt tay vợ ra mỏm thuyền, bảo em giơ tay lên đi, chả mấy khi được phiêu lãng ở một nơi đẹp thơ mộng thế này, xong bật đt lên cho vợ xem cảnh này ( rồi bật bài My heart will go on lên )

Xong rùi thì thầm : Cám ơn cuộc đời mang em đến với anh...

Ờ tàm tạm thế...

P/S: Chỗ này là chỗ combo đưa NY đi chơi của tôi hồi xưa, cứ cô nào mà chuẩn bị chốt hạ là tôi lại đưa ra đây, đầu tiên là phở cuốn Ngũ Xá, xong đưa ra cafe highland du thuyền, tầm 9h30 thì rủ đi đạp vịt ở đấy, ra giữa hồ Trúc Bạch tôi bảo : Thế có yêu anh không, không yêu anh đạp xuống hồ. Thì ví dụ 10 cô chắc tầm 9 cô là tôi thành công.
Chỗ này thì hay ra uống bia Ụ pháo cũng ngon thui.

Người yêu em xưa toàn dân biết bơi, nó biết mình ko biết bơi, ra hồ nó dọa ngược lại, anh mà bỏ em thì em ném anh xuống hồ luôn cụ ê.