Nội thất của Vinhomes Metropolis đây sao?

choluoi

Xe hơi
Đây ạ. Nó gửi cho cháu mỗi 3 cái.

cadan

Xe container
Nếu vị trí thì cả phi đội quanh đó sắp ra hàng. SDU LiễuGiai thấy đã lên tầng 1 rồi thì phải. Gần viu Hồ Tây hơn.

Tới khi dãy TT cũ của Ngọc Khánh xây lên nữa, nhìn thẳng vào Hồ GV ở mặt Đông, nhìn vào hồ Ngọc Khánh ở mặt Tây thì e là lợi thế vị trí của mê trô pô lit ko còn cao như trước.

B6 Giảng Võ cũng vậy, chắc chỉ bàn giao sau Mê trô pô lit độ 1 năm. Mà sat Hồ GV luôn.

Ưu điểm của đội này là dù ko được tiếng sang choảnh nhưng giá thấp hơn 1/3. Đi lại ko bị bó kín khiến buộc phải sử dụng dịch vụ nội khu.

Mà nội khu thì chật chội còn hơn Roi và Tham.

Về nội thất, nhà bạn cháu ở Roi boc ra hết, mất mấy trăm củ làm lại.

Luc cháu định mua căn 4 ngủ, xem HĐ thấy nào bếp Bosch, vệ sinh Groheh gì gì, co mà nếu tự hoàn thiện chỉ trừ có 4tr trên giá 80tr/m thôi. Có thể suy ra nhà được đắp lên những gì trên thực tế rùi.

laixeviet

Xe tải
Ngoài vị trí thì còn đơn vị quản lý và chủ đầu tư là ai nữa cụ. Liên quan đến đội Sông Đà là em k tin đc vào cách quản lý của họ

Nếu vị trí thì cả phi đội quanh đó sắp ra hàng. SDU LiễuGiai thấy đã lên tầng 1 rồi thì phải. Gần viu Hồ Tây hơn.

Tới khi dãy TT cũ của Ngọc Khánh xây lên nữa, nhìn thẳng vào Hồ GV ở mặt Đông, nhìn vào hồ Ngọc Khánh ở mặt Tây thì e là lợi thế vị trí của mê trô pô lit ko còn cao như trước.

B6 Giảng Võ cũng vậy, chắc chỉ bàn giao sau Mê trô pô lit độ 1 năm. Mà sat Hồ GV luôn.

Ưu điểm của đội này là dù ko được tiếng sang choảnh nhưng giá thấp hơn 1/3. Đi lại ko bị bó kín khiến buộc phải sử dụng dịch vụ nội khu.

Mà nội khu thì chật chội còn hơn Roi và Tham.

Về nội thất, nhà bạn cháu ở Roi boc ra hết, mất mấy trăm củ làm lại.

Luc cháu định mua căn 4 ngủ, xem HĐ thấy nào bếp Bosch, vệ sinh Groheh gì gì, co mà nếu tự hoàn thiện chỉ trừ có 4tr trên giá 80tr/m thôi. Có thể suy ra nhà được đắp lên những gì trên thực tế rùi.

laixeviet

Xe tải
Giá làm gì 1/3, nó đang hét 50tr/m2 đấy cụ

cadan

Xe container
TT Ngọc Khánh thì ko phải do Sông Đà làm, mà công ty con của SCIC và REE làm thì phải.

Ko bình luận về DV và quality, nếu chỉ bàn về vị trí thì khi nhg tòa xung quanh ra, đăc địa ko kém, thậm chí lại có mặt bằng đỡ "nghẹt thở" hơn, thì bài toán đầu tư và bảo toàn giá trị sẽ khac nhiều. Nói ko đâu xa, 1 khu gần đó là tòa cùng họ V, ngã 3 Chùa Láng NCT, có mấy ai đề cập đến nữa đâu. Giá ko rẻ, mà căn 6tỷ cũng chỉ rao thuê 20tr.

Thẳng đường NCT đó là DA...vơ hôm cap pi tà le, đang rao bán bạt ngàn, đi thêm hơn cây số là tới. Cạnh tranh trong chính sp cùng thuơng hiệu.

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Căn lớn em không rõ nhưng 1 ngủ là hết sạch. Bạn em muốn mua thêm mà không còn. Sales bán cho em cũng bt thôi cụ có vênh váo gì đâu.
Vâng đúng cụ ạ. Sale gặp khách thì giống như trai đi tán gái lại chả nịnh hót. Sale chuyên Vin nói chuyện với sale khác toàn phát biểu kiểu dự án xyz, CĐT xyz làm gì có cửa so sánh với Vin, chỉ là tép. Trên nịnh hót dưới khinh chê quê.

Gạch lát tường của cụ rõ rất khác so với ảnh mới cụ kia.
Khi nào các cụ vào nhận nhà ở sẽ biết ngay nó ế hay không ế. Chứ đừng nghe sale Vin nói nó hết hay cháy hàng gì đó.

iwashiroxen

Xe buýt
Metropolis tháng 12 mới bàn giao mà cụ :D em ko khen đồ nội thất bàn giao của Vin, nhưng đang trong quá trình làm thì phải chờ bàn giao rồi mới nhận xét dc :D

iwashiroxen

Xe buýt
Vâng đúng cụ ạ. Sale gặp khách thì giống như trai đi tán gái lại chả nịnh hót. Sale chuyên Vin nói chuyện với sale khác toàn phát biểu kiểu dự án xyz, CĐT xyz làm gì có cửa so sánh với Vin, chỉ là tép. Trên nịnh hót dưới khinh chê quê.

Khi nào các cụ vào nhận nhà ở sẽ biết ngay nó ế hay không ế. Chứ đừng nghe sale Vin nói nó hết hay cháy hàng gì đó.
Em xem thì có vẻ cụ là sale dự án khác. Em ko nhận xét gì về cmt của cụ. Nhưng mà có hàng ai chả muốn bán. Không có thì bảo ko có chứ chẳng lẽ giữ lại chờ tăng giá bán à, nhất là với hàng đc định giá gần max như Vin, có ôm để bán chênh thì cũng không thể nhiều như thế :D

laixeviet

Xe tải
Người mua nhà ở đây đủ khôn cụ à

Conchuotnho

Xe tăng
Không đến mức thần thánh quá như vậy đâu cụ.
Ko thần thánh nhưng trước giờ các thớt chê nhà Vin đều bị bem. Việc cư dân nói lên sự thật em hoàn toàn ủng hộ để nhiều người có tham khảo và có cái nhìn nhiều chiều. Nhg vòi bạch tuộc của vin khá nhiều

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Kỹ năng thợ hoàn thiện quá thấp. Nhìn cách lát gạch tường và sàn quá ẩu đoảng.
Nội thất thì kiểu hàng chợ đổ đống thôi chứ không phải hàng nét. Mà cái này Vin vẫn ế hàng đầy nên chắc bàn giao trễ phải không bác chủ thread?
Sale gamuda có khác, được dịp là phải nhảy vào dìm ngay :) cho hỏi gamuda bán 10 năm hết hàng chưa cụ?

sorciere_vn

Xe buýt
Thiết bị nhà tắm tốt hơn nhiều rồi đó chứ nhỉ, hơn hẳn các dự án khác của Vin, em chỉ thấy ở tủ bếp nên dùng tay nắm blum chứ loại như trong hình có vẻ không ổn

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Ko thần thánh nhưng trước giờ các thớt chê nhà Vin đều bị bem. Việc cư dân nói lên sự thật em hoàn toàn ủng hộ để nhiều người có tham khảo và có cái nhìn nhiều chiều. Nhg vòi bạch tuộc của vin khá nhiều
Cái gì đúng nói đúng. Em chứng kiến bạn em hồi trước gọi tetesale và quảng cáo chào bán cho dự án này vã ra rồi nên em phát biểu có căn cứ đàng hoàng và nhận xét dựa vào comment phản hồi của khách hàng được chào cái này của Vin nhưng lại nhảy sang dự án cũng cao cấp khác thuộc hạng khá đắt chứ không dìm hàng Vin làm gì. Các cụ cứ quan sát thực tế khi nó bàn giao đi xem comment hôm nay của em có chính xác hay không nhé.

dungle90

Xe đạp
Mua thương hiệu, vị trí, tiện ích, quản lý thì phải chấp nhận thôi :D. Các cụ muốn nội thất đẳng cấp thì tìm mấy dự án rẻ rẻ gần đó mà mua, đập hết sạch nội thất đi, bên trong muốn làm gì thì làm. Ví dụ như qua C1 Thành Công, giá 40tr/m2, vị trí không đẹp bằng, CĐT thì của nhà nước, nội thất bình thường, so với VHM giá 70tr/m2, các cụ bù 30tr/m2 vào làm nội thất thì có mà giác vàng luôn ấy chứ :D.

lechamad

Xe hơi
quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo!!!

xehop94

Xe máy
TT Ngọc Khánh thì ko phải do Sông Đà làm, mà công ty con của SCIC và REE làm thì phải.

Ko bình luận về DV và quality, nếu chỉ bàn về vị trí thì khi nhg tòa xung quanh ra, đăc địa ko kém, thậm chí lại có mặt bằng đỡ "nghẹt thở" hơn, thì bài toán đầu tư và bảo toàn giá trị sẽ khac nhiều. Nói ko đâu xa, 1 khu gần đó là tòa cùng họ V, ngã 3 Chùa Láng NCT, có mấy ai đề cập đến nữa đâu. Giá ko rẻ, mà căn 6tỷ cũng chỉ rao thuê 20tr.

Thẳng đường NCT đó là DA...vơ hôm cap pi tà le, đang rao bán bạt ngàn, đi thêm hơn cây số là tới. Cạnh tranh trong chính sp cùng thuơng hiệu.
TT Ngọc Khánh chả biết đến bao h mới làm cơ cụ ạ :))