[Thảo luận] Nỗi nguy hiểm mang tên Lai cách đường 5

XASASHS

Xe tải
Chiều qua em đi từ HN-Hải Dương, lâu lắm mới qua đường này nên dải phân cách giữa xe cơ giới và xe thô sơ đã bỏ đi mà giờ mới biết; Đường đông xe congteno nhiều nên khi qua Lai Cách em không nhìn thấy biển nhấp nhô và cứ thế tít theo dòng xe con phía trước...Đang mát máy thì thấy dòng xe ùn lại, rồi thấy 3 đồng chí xxx trẻ đẹp trai dàn hàng chéo chặn xe lại trong đó có xe em. em rất bt vì nghĩ mình không sai gì, bình từ không đưa xe vào chỗ xxx chỉ mà lên đầu đoàn xe đang bị dừng để dừng lại đàng hoàng...dừng khoảng 10giây mà không thấy xxx nào hỏi nên en lại bình từ cho xe ra đi mà lòng bồi hồi nhớ các đồng chí xxx...Em viết thớ này để cảnh báo các cụ, mong cho các cụ không bị các đồng chí xxx đẹp trai hỏi thăm nhé.

hgb

Xe container
Chỗ này biển nhấp nhô cho khoảng 1km, nhưng rất dễ bị dính tốc độ ở đây

hoangvnhchau

Xe tải
1. Lâu lắm mới qua thì cụ vẫn biết đó là khu vực đông dân cư - phóng bạt mạng thế là không ủng hộ. Lỡ có chuyện gì thì khổ người khác - nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông đi cụ.
2. Không hiểu lắm khi cụ dùng "bình từ" - tra từ điển, gúc trên mạng đều không ra động từ, tính từ hay danh từ. Hay cụ viết tắt của hàng động cùng trạng thái "Bình tĩnh, từ từ".
bình từ không đưa xe vào chỗ xxx
en lại bình từ cho xe ra đi
Hòn bấc đưa đi, hòn chì đưa lại - qua đây ném cho cụ cục đá vậy.

hung005

Xe hơi
đường đông xe thế thì ko nhìn thấy biển là chuyện thường. Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.

XASASHS

Xe tải
1. Lâu lắm mới qua thì cụ vẫn biết đó là khu vực đông dân cư - phóng bạt mạng thế là không ủng hộ. Lỡ có chuyện gì thì khổ người khác - nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông đi cụ.
2. Không hiểu lắm khi cụ dùng "bình từ" - tra từ điển, gúc trên mạng đều không ra động từ, tính từ hay danh từ. Hay cụ viết tắt của hàng động cùng trạng thái "Bình tĩnh, từ từ".

bình từ đúng như cụ nghĩ, em dùng nó để fun tý cho buổi sáng thêm vui vẻ í mà; còn trên diễn đàn này không nhất thiết lúc nào cũng phải nghiêm như ông Nghị cho nó căng thẳng ra cụ ạ.

vietran

Xe ba gác
Em có một thắc mắc là những chỗ khuất tầm nhìn biển hạn chế tốc độ này sao bên giao thông không làm gờ giảm tốc hay kẻ sơn trắng biểu thị hạn chế tốc độ dưới lòng đường, k riêng chỗ này mà tất cả chỗ khác trên toàn quốc.

Nghĩ mãi k ra thì thằng bạn suy đồi suy thoái đạo đức của em nó giả nhời là: làm thế thì xxx cạp đât mà ăn à!!!
Ơ chả nhẽ là thế, một cách đơn giản rẻ tiền để người dân thực hiện tốt PL k làm toàn hô hào đâu đâu

vietran

Xe ba gác

cụ này em anh # hay sao ý
Sao cụ lại nói chủ thớt là phóng bạt mạng? Cụ ấy k vinphamj tốc độ nhé vì vi phạm thì xxx đã giữ lại.
Cái kiêu chụp mũ đổ vấy và luôn hô hào thực hiện nghiêm PL, chính những kẻ ấy làm PL
đảo điên k biết đường nào mà lần để trục lợi cụ nhé, dân giờ có trình độ rồi khỏi phải dạy khôn cụ ạ

Kéo Xe

Xe hơi
đường đông xe thế thì ko nhìn thấy biển là chuyện thường. Cảm ơn cụ đã cảnh báo anh em.
thế phải yêu cầu cắm biển trên giá long môn các cụ nhỉ :) vịn vào cái này để cãi tiếp :P

Kéo Xe

Xe hơi
Em có một thắc mắc là những chỗ khuất tầm nhìn biển hạn chế tốc độ này sao bên giao thông không làm gờ giảm tốc hay kẻ sơn trắng biểu thị hạn chế tốc độ dưới lòng đường, k riêng chỗ này mà tất cả chỗ khác trên toàn quốc.

Nghĩ mãi k ra thì thằng bạn suy đồi suy thoái đạo đức của em nó giả nhời là: làm thế thì xxx cạp đât mà ăn à!!!
Ơ chả nhẽ là thế, một cách đơn giản rẻ tiền để người dân thực hiện tốt PL k làm toàn hô hào đâu đâu
đúng là, bác phải để em cá kiếm tí, mấy cái bẫy đấy bọn e cố cắm rồi bác lại khơi ra :P:P bác cứ yên tâm..cống nộp

XASASHS

Xe tải

Em thì nghĩ nên đổi màu sơn kẻ đường ở nơi hạn chế tốc độ, treo biển trên cao và cắm biển cả 2 bên đường để dễ quan sát vì sau này đường có hơn 10 làn đường mà cứ cắm biển ở bên phải thôi thì rất khó quan sát.

hoangvnhchau

Xe tải
cụ này em anh # hay sao ý
Sao cụ lại nói chủ thớt là phóng bạt mạng? Cụ ấy k vinphamj tốc độ nhé vì vi phạm thì xxx đã giữ lại.
Cái kiêu chụp mũ đổ vấy và luôn hô hào thực hiện nghiêm PL, chính những kẻ ấy làm PL
đảo điên k biết đường nào mà lần để trục lợi cụ nhé, dân giờ có trình độ rồi khỏi phải dạy khôn cụ ạ
Ờ, không bạt mạng thì tít mà không giảm tốc độ. Đồng ý với cụ ý thứ 2 cái kiểu chụp mũ ... em cũng ghét kiểu chụp mũ cụ ợ (xin lỗi cụ chủ thớt là cụ nói tít mà em chuyển thành bạt mạng). Em không phải người nhà hoặc làm việc liên quan đến anh #.(!?)

gafquef

Xe tăng
En thấy cái biển khu đông dân cư ở Lai Cách chẳng có gì mà khó nhìn cả, còn quá tốc độ ở chỗ đã có biển cắm thì phạt là quá đúng>. Còn em không hiểu tiêu đề của cụ là nỗi NGUY HIỂM ở đây là nguy hiểm khhi bị công an bắt hay nguy hiểm được gây ra bởi những người đi quá tốc độ

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
Làm mọi cái rõ ràng ra thì em cạp đất mà ăn à

romantic_kt1

Xe tăng
Em nghĩ xxx không phải cạp cụ đâu, chắc là theo thói quen vẩy vẩy cái cạp nong thôi.
XXX mà cạp thật thì không để cụ thoát dễ dàng thế đâu.

benq

Xe điện

Vụ này e có lần đề cập rồi, biển hiệu đường lạ và đông xe rất dễ bị bỏ sót, nên dùng sơn mầu kẻ vạch trên đường phân định tốc độ 80 or 50 rất dễ thực hiện. Điển hình trc e chạy QL 21. Đoạn vạch trắng chạy 50/ đoạn vàng 80 chẳng phải căng mắt nhìn biển.

XASASHS

Xe tải
Vụ này e có lần đề cập rồi, biển hiệu đường lạ và đông xe rất dễ bị bỏ sót, nên dùng sơn mầu kẻ vạch trên đường phân định tốc độ 80 or 50 rất dễ thực hiện. Điển hình trc e chạy QL 21. Đoạn vạch trắng chạy 50/ đoạn vàng 80 chẳng phải căng mắt nhìn biển.
Tại sao những việc dễ thế mà anh # không làm được nhỉ hay anh chỉ suốt ngày kêu ca về tai nạn cao quá thôi.

XASASHS

Xe tải
Em xin bổ xung là em đi tít nhưng cũng không đến 60km/h và xxx còn chăm chăm bẫy phạt không thôi thì còn TNGT nhiều.

vietran

Xe ba gác
Tại sao những việc dễ thế mà anh # không làm được nhỉ hay anh chỉ suốt ngày kêu ca về tai nạn cao quá thôi.
Thì thằng bạn vô học và suy thoái đ đ của cháu nó nói rồi mà cụ: làm thế thì xxx cạp đất mà ăn à =))