[Funland] Nới lỏng giãn cách???

Đào Tử Thi

Xe container
Em quên thói quen ăn sáng ngoài hàng rồi, sáng nào cũng xơi bát cơm nóng rồi xách hộp cơm đã chuẩn bị trước đi làm.
Tiết kiệm mớ tiền đấy, nhưng quan trọng là ăn ngoài hàng em hay đau bụng, cảm giác không sạch sẽ.
Em cứ mang cơm đi là đem cho để ra ngoài, chiều lại vác cặp lồng về.

catmanal

Xe tải
Định dao dảng cái gì nhẩy :))

lx125_black

Xe container
Em cứ mang cơm đi là đem cho để ra ngoài, chiều lại vác cặp lồng về.
Uh, em cũng nghĩ cụ chả ăn được.
Ngày xưa nghèo cơm cúng toàn trẻ chăn trâu nó ăn.
Giờ xã hội cũng khá, cơm đấy có khi lại bỏ cụ nhỉ, có hoa quả thụ lộc thì lại xin về thôi. :D

(em fun)

Đào Tử Thi

Xe container
Uh, em cũng nghĩ cụ chả ăn được.
Ngày xưa nghèo cơm cúng toàn trẻ chăn trâu nó ăn.
Giờ xã hội cũng khá, cơm đấy có khi lại bỏ cụ nhỉ, có hoa quả thụ lộc thì lại xin về thôi. :D

(em fun)
Xưa em ăn đều, đồ cúng gia chủ biếu gọi là thụ lộc ngon mà, xôi nếp dẻo gà nguyên con bọn em chén đều. Giờ thì có tuổi ăn uống nó cũng khó, răng lợi kém thành ra chỉ ăn đồ mềm mềm dễ nuốt. Dạo này thì ít lộc rồi, toàn cho tiền thôi nhưng hẻo lắm.

lx125_black

Xe container
Xưa em ăn đều, đồ cúng gia chủ biếu gọi là thụ lộc ngon mà, xôi nếp dẻo gà nguyên con bọn em chén đều. Giờ thì có tuổi ăn uống nó cũng khó, răng lợi kém thành ra chỉ ăn đồ mềm mềm dễ nuốt. Dạo này thì ít lộc rồi, toàn cho tiền thôi nhưng hẻo lắm.
Nghề của cụ sau này là thất truyền đấy, giờ phi hết vào lò điện với lò gas rồi. Ở quê may ra còn táng kiểu cũ thôi, cũng ít dần rồi.
Cụ chuyển nghề là vừa, ko sau thịt mềm cũng chả có mà ăn đâu :P

Stark88

Xe buýt
Nơi lỏng đi tí cho dễ thở, e chắc cũng như nhiều cụ mợ bí bách lắm rồi :)) Mịa nhìn bọn Âu Châu nó kéo nhau đi xem Euro đông như kiến phát thèm :D

nvh_hn

Xe container
Nơi lỏng đi tí cho dễ thở, e chắc cũng như nhiều cụ mợ bí bách lắm rồi :)) Mịa nhìn bọn Âu Châu nó kéo nhau đi xem Euro đông như kiến phát thèm :D
Ai chẳng muốn, còn muốn thả hết luôn ấy chứ cụ:D. Có cái trời Âu nó làm khác, ta thì nhốt cả khu phố, cả chung cư... vãi luôn ấy chứ cụ;)

LuckyCar

Xe container
Nói ra xấu hổ quá chứ nghĩ dậy lọ mọ đi ăn được bát phở ngại lắm. Tối thức muộn xem bóng, sáng 10-11 giờ mới dậy, em bỏ bữa sáng lâu rồi, tiết kiệm được khối tiền. Bọn trẻ con nhà em mà không bắt chúng nó dậy thì tiết kiệm luôn cả bữa trưa.

Đào Tử Thi

Xe container
Nghề của cụ sau này là thất truyền đấy, giờ phi hết vào lò điện với lò gas rồi. Ở quê may ra còn táng kiểu cũ thôi, cũng ít dần rồi.
Cụ chuyển nghề là vừa, ko sau thịt mềm cũng chả có mà ăn đâu :P
Chả phải sau này đâu cụ ơi, giờ cũng gần như thất truyền rồi vì không biết truyền cho ai, ở quê còn rất hiếm những pha bốc mộ đầy cảm xúc như xưa nữa. Nhưng em nghĩ "gặp thời thế thết thời phải thế", rồi cũng đến lúc phải như vậy điều gì đến sẽ đến, thời cuộc và công nghệ cộng thêm dịch dã nó làm thay đổi cuộc sống của em đi xuống không phanh. Giờ em chuyển nghề rồi, cũng vẫn đói cụ ạ.

Đào Xuân hán

Xe tải
Em thấy không ăn phở thì ăn cái khác có chết đâu,lúc này quan trọng là càng ít tiếp xúc càng tốt,khi nào hết dịch ta lại ăn uống như bt.

Hòa Sưu

Xe tải
Nhìn nick chú tâm tư hơn:D. Tâm tư gì đâu, cả nước đâu phải có mỗi HN, giãn cách thì vẫn ru rú thôi mà;)
dân m chưa thấy quan tài chưa đổ lệ a ạ, cứ phạt gấp chục lần nữa cho thấm, cứ oánh vào kinh tế :) ra đường cấm đeo khẩu trang mà quán cf quán bia hàng trăm người ngồi điều hoà chả ai đeo, lớ ngớ ông f0 lọt vào thì bốc mứt ăn vã hết haizz

lx125_black

Xe container
Em thấy không ăn phở thì ăn cái khác có chết đâu,lúc này quan trọng là càng ít tiếp xúc càng tốt,khi nào hết dịch ta lại ăn uống như bt.
Nó là nhu cầu của con ng cụ ạ.
Chứ có phải cái máy cài đặt làm gì hay không làm gì đâu.

Nói chung em thấy bth, ai nhịn được cứ nhịn, ai đi chén cứ chén, cố tự bảo vệ mình thôi.

Thật lòng là em thèm đi ngồi quầy cafe starbucks chỗ Nhà Thờ lắm rồi đấy, cuối tuần rảnh việc kiểu gì cũng phi lên làm tý xem các ẻm pha chế rồi nhâm nhi xong về.

bilic

Xe buýt

hauyenhd

Xe container
Quê e giãn cách gần như liên tục từ tết đến giờ đêm qua mới nới lỏng thật kinh hoàng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em đi ăn mà hết phở.
Chưa thấy lũ bạn em kể là đã ăn được hay chưa :) Chắc đang cafe vì thèm cái không khí hơn là vì ăn :P

niceshot

Xe container
Thời gian vừa rồi e vẫn đc vợ mua phở về cho ăn sáng 2 lần/tuần, nên chả thấy thèm phở gì cả :)