[Funland] Nới lỏng chống dịch ở Thủ đô

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Giờ là lúc mua gấp vacxin, chấp nhận giá cao để mà mau bt hóa các hoạt động. Bằng ko thì nỗ lực đoạn trc sẽ ít đi ý nghĩa.

Muon_biet

Xe cút kít
Về cơ bản em thấy Hà nội đã kiểm soát khá tốt dịch bệnh và người dân cơ bản tuân thủ, tuy nhiên đến thời điểm này sau nhiều tuần đóng cửa quán ăn, điểm tập Gym, cắt tóc ... thì em bắt đầu thấy oải , Theo Em Hà nội cần sớm tháo gỡ và có kế hoạch nhập vắc xin tiêm cho người dân ( Nhiều cơ quan Trung ương đã tổ chức tiêm mũi 1 rồi ) . Ý kiến của các cụ nợ sao ạ
Hà Nội đã và đang làm rồi nhé.

vandatAT

Xe container
Ý kiến ở đây có giá trị gì ko ạ ;))

hb6789

Xe tải
e chỉ mong nới lỏng giãn cách nhưng mọi ng vẫn có ý thức 1 chút, chứ đc vài ba hôm rồi lại ý thức kém lại nhiễm trong cộng đồng lại giãn cách tiếp thì chẳng còn gì để nói nữa. hic

agrimeco

Xe lăn

bintao

Xe tải
Chắc lại giống Đà Nẵng chúng em thôi.
Mở lại đc 10 ngày. Em đi nhậu đc 2 bữa say bí tỷ cái sập mặt nồi. Tọng cho 33 ca lây trong cộng đồng nhập khẩu từ Bắc Giang và Hồ Chí Minh. Chủng virus này lây nhanh lắm.

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Cứ mở, cần lại đóng. Ai dám chắc 1 tuần nữa là vĩnh viễn k bao giờ phải đóng😊.
Hiện người về HN từ ổ dịch SG chỉ phải khai báo y tế (chứ k0 bị cách ly) và thực tế vẫn còn kiểu tụ tập đông đảo như CLB Tình người (tương tự như truyền giáo Phục Hưng SG?)...thì nếu HN có hé mở rồi cũng sớm đóng ..chặt hơn mà thôi...?!;;)
P/S: VX thì vẫn bị nhạc trưởng =BYT loạn gậy chỉ huy nên 'trống đánh xuôi kèn thổi ngược'===>> dù có tiền vẫn khó mà tự lo cho Thủ Đô nhanh được...:-<
http://daidoanket.vn/bat-chap-chi-dao-cua-tp-ha-noi-nhom-hoi-vien-clb-tinh-nguoi-to-chuc-tu-tap-dong-nguoi-5654581.html

Chắc lại giống Đà Nẵng chúng em thôi.
Mở lại đc 10 ngày. Em đi nhậu đc 2 bữa say bí tỷ cái sập mặt nồi. Tọng cho 33 ca lây trong cộng đồng nhập khẩu từ Bắc Giang và Hồ Chí Minh. Chủng virus này lây nhanh lắm.

bintao

Xe tải
Theo kinh nghiệm xương máu của Đà Nẵng chúng em là Hà Nội là thành phố lớn, đông dân, khả năng lây nhiễm cao hơn Đà Nẵng. Thì thà các bác kinh doanh đóng cửa luôn. Chứ cứ nhấp nhả nhấp nhả thì khốn nạn luôn. Thấy mở cửa đc hơn tuần hớn hở nhập hàng về rồi lại đóng cửa cái rầm..... Tổn thất vô cùng lớn về tiền thuê mặt bằng, hư hỏng, quá hạn nguyên vật liệu.
Đóng vài lần là các bác bay sạch vốn. Giờ Đà nẵng bọn em nếu hết dịch mở lại chắc cũng ko có còn bao nhiêu quán xá mở. Đó là chưa nó lỡ có ng F0 vào mua hàng, nếu bác ko bị lây mà thành F1 thì cơ sở buôn bán đóng cái rầm ko thoát hàng đc, lại tốn chi phí cách ly các kiểu con đà điểu.

Chỉnh sửa cuối:

boyboy1990

Xe điện
Theo kinh nghiệm xương máu của Đà Nẵng chúng em là Hà Nội là thành phố lớn, đông dân, khả năng lây nhiễm cao hơn Đà Nẵng. Thì thà các bác kinh doanh đóng cửa luôn. Chứ cứ nhấp nhả nhấp nhả thì khốn nạn luôn. Thấy mở cửa đc hơn tuần hớn hở nhập hàng về rồi lại đóng cửa cái rầm..... Tổn thất vô cùng lớn về tiền thuê mặt bằng, hư hỏng, quá hạn nguyên vật liệu.
Cụ phán chuẩn, anh em kinh doanh đừng thấy đỏ mà tưởng chín :D Không có vacxin thì mọi thứ cứ mở rồi đóng cửa bất cứ lúc nào, phong tỏa chỉ sau 1 đêm là chuyện bình thường.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đóng vài lần là các bác bay sạch vốn. Giờ Đà nẵng bọn em nếu hết dịch mở lại chắc cũng ko có còn bao nhiêu quán xá mở. Đó là chưa nó lỡ có ng F0 vào mua hàng, nếu bác ko bị lây mà thành F1 thì cơ sở buôn bán đóng cái rầm ko thoát hàng đc, lại tốn chi phí cách ly các kiểu con đà điểu.
Chuẩn cụ, dập dòm mệt lắm, thả vài hôm xong lại xiết, cứ để hết tháng 6 rồi xem thế nào đã.

dungdt46

Xe hơi
E cần cắt tóc, uống bia và ăn phở

Supercub_90

Xe điện
Về cơ bản em thấy Hà nội đã kiểm soát khá tốt dịch bệnh và người dân cơ bản tuân thủ, tuy nhiên đến thời điểm này sau nhiều tuần đóng cửa quán ăn, điểm tập Gym, cắt tóc ... thì em bắt đầu thấy oải , Theo Em Hà nội cần sớm tháo gỡ và có kế hoạch nhập vắc xin tiêm cho người dân ( Nhiều cơ quan Trung ương đã tổ chức tiêm mũi 1 rồi ) . Ý kiến của các cụ nợ sao ạ
Ở đâu cũng nên/cần phải tiêm vacxin chứ không riêng gì HN, cái nhận định "Về cơ bản em thấy Hà nội đã kiểm soát khá tốt dịch bệnh và người dân cơ bản tuân thủ" nó quá mơ hồ bởi chẳng ai biết ổ dịch đang ở đâu trong số hàng triệu người dân thủ đô. Trước khi bùng phát dịch TPHCM cũng được nhận định như trên và sau đó té ngửa là dịch đã lây lan 5 đến 6 chu kỳ rồi. Thực sự là bất an nếu chưa có vacxin để tiêm diện rộng.

haidongtay

Xe điện
Mở xong lại dính dăm ba phát cộng đồng trước kỳ thi thì Xong.Thôi cứ để các cháu thi xong rồi bung lụa.
Với lại lần mở này cũng hạn chế thôi,chả được nhiều đâu,5-6 ông vào uống bia nó đuổi mịa ra

ORIGINHANOIAN

Xe hơi
Vẫn còn thói quen ăn uống tụ tập vỉa hè nhậu nhẹt thì em Covid còn ở lại

xitruman

Xe buýt
1. Virus không lây qua bia, trái lại gặp hơi bia là tử vong ngay.
2. Trước khi đóng cửa quán bia, chiều tối về các khu gia đình đều yên tĩnh chan hòa yêu thương.. Từ lúc đóng cửa quán bia, chiều tối đến là vợ chửi chồng cha mắng con anh chị em to tiếng với nhau ..
3. Kết luận: Nên mở lại quán bia đầu tiên.
Em ủng hộ cụ 2 tay :v

darthvader

Xe điện
Em ủng hộ cụ 2 tay :v
Huhu .. vậy là tiếng nói tha thiết và hợp tình hợp lý của một bộ phận không nhỏ người dân đã chưa được xem xét ... theo 1 thống kê xã hội của các nhà khoa học xã hội trên thế giới thì nhóm người uống bia là nhóm dễ thương nhất, tuân thủ trật tự nhất và rất có ích cho xã hội...

từ 0h ngày 22-6-2021, UBND thành phố cho phép mở cửa trở lại:
dịch vụ cắt tóc, gội đầu;
dịch vụ ăn, uống trong nhà bảo đảm: khoảng cách, có tấm chắn giữa người với người, ngồi không quá 50% công suất chỗ ngồi và không quá 20 người, đóng cửa trước 21h hàng ngày (nhà hàng rượu, quán rượu, bia, bia hơi chỉ được phép bán hàng mang về).
Yêu cầu chủ các cơ sở dịch vụ phải bảo đảm thực hiện nghiêm các biện pháp phòng chống dịch theo quy định, yêu cầu khách hàng khai báo y tế, lập danh sách, kiểm soát, đối chiếu thông tin khách hàng hàng ngày.

Sakai Việt Nam

Xe điện