Nơi Liberty ie làm dáng!

Maseratimc12f

Xe đạp
Bạn này nói chuẩn đấy! Pi đã thiết kế là chuẩn nhất, xe các hãng khác thì mình không nói, riêng Pi thiết kế ban đầu đã là chuẩn nhất, đừng màu mè hay hoa hòe thêm nữa, nhìn cải lương lắm, xanh đỏ, rất cải lương cực đấy ạ!
Hì hì, theo em thấy đấy vẫn là do cái gu của mình thôi, mỗi người một vẻ, một sở thích mà. Em cũng rất thích các màu nguyên của Pi vì phối màu tốt và đi dán thì màu khó được trơn như thế. Nhưng các bác khác muốn làm xe mình độc đáo, theo kiểu các bác ý thì em thấy chả có gì sai và cải lương cả. Ra đường 10 con pi gặp nhau giống cả 10 thì còn gì vui, hoặc khoe dáng lib như thớt này thì chẳng lẽ ai cũng post xe nguyên bản lên (Thế thì lên web official mà xem có phải đẹp hơn không). Nhìn cái lạ thích mắt mới vui dù nó có xấu. (Bản chất đàn ông rồi:-bd). Dân ý đi Pi cũng đọ xe ầm ĩ cả ra, có điều kiện là sơn màu khác thể hiện cá tính, hoặc không thì cũng coi như lưu giũ một thời tuổi teen thế nên hoa hòe tý cũng có ngại gì. :)). Bản thân em cũng xác định đi xe cứ 1,2 năm đem ra dán lại, lại nghĩ màu mới phối màu mới. Tóm lại một câu, cái gì vừa mắt ai thì đẹp người đấy, nhưng càng đa dạng càng phong phú càng vui. Đấy mới là otofun. Thế nên các bác cứ việc nghĩ cách phối màu rồi post lên cho anh em chiêm ngưỡng cũng là thể hiện cá tính của mình.

Chỉnh sửa cuối:

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Hì hì, theo em thấy đấy vẫn là do cái gu của mình thôi, mỗi người một vẻ, một sở thích mà. Em cũng rất thích các màu nguyên của Pi vì phối màu tốt và đi dán thì màu khó được trơn như thế. Nhưng các bác khác muốn làm xe mình độc đáo, theo kiểu các bác ý thì em thấy chả có gì sai và cải lương cả. Ra đường 10 con pi gặp nhau giống cả 10 thì còn gì vui, hoặc khoe dáng lib như thớt này thì chẳng lẽ ai cũng post xe nguyên bản lên (Thế thì lên web official mà xem có phải đẹp hơn không). Nhìn cái lạ thích mắt mới vui dù nó có xấu. (Bản chất đàn ông rồi:-bd). Dân ý đi Pi cũng đọ xe ầm ĩ cả ra, có điều kiện là sơn màu khác thể hiện cá tính, hoặc không thì cũng coi như lưu giũ một thời tuổi teen thế nên hoa hòe tý cũng có ngại gì. :)). Bản thân em cũng xác định đi xe cứ 1,2 năm đem ra dán lại, lại nghĩ màu mới phối màu mới. Tóm lại một câu, cái gì vừa mắt ai thì đẹp người đấy, nhưng càng đa dạng càng phong phú càng vui. Đấy mới là otofun. Thế nên các bác cứ việc nghĩ cách phối màu rồi post lên cho anh em chiêm ngưỡng cũng là thể hiện cá tính của mình.
Yeah! topic làm dáng...vodka cụ :D

lhxndd

Xe buýt
Hình như cụ muốn giữ zin ngay từ con ốc vỏ nhựa ;)). Họ cũng sẽ dán được thôi, cơ mà ko vắt được các góc khít như vậy đâu ;))

Màu mè thì gọi gì là thiết kế hả cụ ? Có thay đổi thiết kế của xe đậu cụ? Đó chỉ là màu khác đi thôi mà. PI cho ít lựa chọn về màu sắc quá nên có ng muốn thay đổi theo màu mình thích thôi mà cụ sao lại gọi là cải lương :D
Các bạn hiểu sai ý mình rồi, ý mình màu mè ở đây là đừng dùng những màu quá nổi bật, nhưng xanh hẳn hay đỏ rực hẳn, xanh thì có hàng chục loại màu xanh, đỏ thì cũng thế, ý mình là đừng dùng ngay những màu cơ bản mà mặc áo cho xe "vợ" mà hãy dùng màu trang nhã, thanh lịch, chứ mình đâu nói cấm các bác không được thay đổi màu đâu!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Các bạn hiểu sai ý mình rồi, ý mình màu mè ở đây là đừng dùng những màu quá nổi bật, nhưng xanh hẳn hay đỏ rực hẳn, xanh thì có hàng chục loại màu xanh, đỏ thì cũng thế, ý mình là đừng dùng ngay những màu cơ bản mà mặc áo cho xe "vợ" mà hãy dùng màu trang nhã, thanh lịch, chứ mình đâu nói cấm các bác không được thay đổi màu đâu!
màu nào đẹp hay Ok là tùy vào mỗi người nữa, cái này khó nói cho chính xác màu nào đẹp, màu nào xấu lắm

lhxndd

Xe buýt
màu nào đẹp hay Ok là tùy vào mỗi người nữa, cái này khó nói cho chính xác màu nào đẹp, màu nào xấu lắm
Cái mình nói câu này là tông màu.
Bác không phân biệt được tông màu với màu àh, cái ý câu trên là tông màu nào xấu hay đẹp là tùy vào mỗi người, còn bác đè các màu cơ bản lên Liberty nhìn nó cải lương tuồng hát lắm!

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Thực sự là ko hiểu ý cụ là gì? Tông màu với màu đúng là mình không hiểu gì cả =)). Thôi cụ ơi, cụ về nhất rồi ạ :P

biketn

Xe tải
bác nào chưa xây nhà mà còn xe chưa pót thì pót lên cho mọi người ném đá ném sỏi nào :x:x:x

MinPrince

Xe buýt
Yêu xe của bác Bình Dân thế :x...đẹp lung linh :x chói lóa ...:x hô hô hô :x

s0c_uuu

Xe buýt
Thực sự là ko hiểu ý cụ là gì? Tông màu với màu đúng là mình không hiểu gì cả =)). Thôi cụ ơi, cụ về nhất rồi ạ :P
theo em ý cụ ấy là màu chủ đạo của cái xe ý à. giống như bác sơn nhà ý.
còn phối màu thì Pi làm quá chuẩn rối. rất khó thay đổi để đẹp mắt và hấp dẫn hơn!
các bác ra đường thấy mấy em tóc nhuộm vàng chóe or đỏ rực, son phấn lòe loẹt có xinh không? hay nhưng em ăn mặc lịch sự kín đáo, son phấn nhẹ nhàng xinh hơn.(cả 2 đều xinh, cao và đẹp sẵn như nhau nhé)

codyamchen

Xe đạp
bác binhdan1986 cho em hỏi từ 1 con Li lấy về để lên đẹp và tuyệt như con bác bây h thì hết bao nhiêu ạ ?

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
bác binhdan1986 cho em hỏi từ 1 con Li lấy về để lên đẹp và tuyệt như con bác bây h thì hết bao nhiêu ạ ?
ngày xưa (cách đây 2-3 tháng) để đc xe như cụ binhdan1986 thì bỏ ra khoảng trên dưới 10 chai bao gồm yên, tay xách. ốp bô, bánh trước bánh sau, vành trước và làm thụt cuối cùng là dán. còn thời điểm bây giờ em dự là hơn 12 chai

MinPrince

Xe buýt
Yên, tay xách, ốp bô :-?. tầm 5 triệu 8

Vành trước, lốp trước, lốp sau tầm 4 triệu 4.

Sơn dán này nọ linh tinh chắc tầm 1 củ rưỡi nữa.

Lên thụt tầm 4 lít.

Chắc tầm trên 12 triệu :-?

s0c_uuu

Xe buýt
cụ mua rồi bỏ ra 15 củ để trang trí. sao k làm em wave để khi trời mưa bão, nắng to để lib ở nhà cho lành, tránh bạc màu sơn. dán vào cũng là để bảo vệ màu sơn cái xe thôi mà!

leoNTV

Xe tải
Xe cụ giống hệt xe em, hình như cụ cũng chụp = IP =)) ... em kết em Li nhập của cụ đới :x
Cũng bị thích cái màu hồng nhạt này cơ mà mình là nam, đợi Tết bóc ra chơi màu này vậy :))
Xe em đây, các cụ chém đi ợ :P

em công nhận màu này xấu thật :( cụ đổi màu nâu hạt dẻ xem cụ ơi ;)) cái màu hồng ở pic trên cũng đẹp ạkk

codyamchen

Xe đạp
em đang xin má mì đặt xe lun từ bây h ,thi ĐH xog thì may ra có xe đi và trag trí cho em nó, nên tham khảo thị trường trước để còn môg má :). cám ơn các cụ đã cho e biết ạ. nhưng e nghĩ làm j mà tận 15 củ lận :(

codyamchen

Xe đạp
Hị hị hị em cũng show vợ em tí chơi ;)) được kô ợ các cụ ;))

cụ binhdan ơi, cụ post ít ảnh thế, xem cũg sướng nhưg chưa đã, e chưa có xe e chỉ thích ngắm thôi :(,hay cụ đưa photobucket của cụ đây e xem cho dễ hehe

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
em đang xin má mì đặt xe lun từ bây h ,thi ĐH xog thì may ra có xe đi và trag trí cho em nó, nên tham khảo thị trường trước để còn môg má :). cám ơn các cụ đã cho e biết ạ. nhưng e nghĩ làm j mà tận 15 củ lận :(
bjo cụ mới đặt xe, đến lúc cụ lấy xe thì cụ muốn mông má tân trang thẩm mỹ cho em nó thì chắc không có giá 15 củ đâu cụ ạ