[Funland] Nỗi khổ của Công an Ma túy

Kiabuoisang

Xe container
Lính phải đi tiên phong là chuẩn rồi; tướng đi tiên phong thì lấy ai sống sót mà chỷ hui :))

gần đây có gặp ông anh trước làm công an Ma Túy ở Vân Hồ, Mộc Châu
Ổng kể vài chuyện mà em thấy thương quá:
1/ đi rình đường vận chuyển của bọn Ma túy, có lần 2h sáng chui vào bụi rậm rình, bọn vận chuyển súng ống đầy đủ hành quân cách bụi tầm 2m, đen đủi nằm đúng bụi có kiến lửa, nó đót cho mà không dám ho he vì sợ. Thấy ổng kể cứ có tiếng động là chúng nó nã đạn vào bụi dậm ngay :( sau vụ đó ông phải đi cấp cứu vì kiến đốt :(
2/ các cụ nhớ vụ bao vây xóm ở Vân Hồ 3 ngày, cắt điện, cắt nguồn cung cấp thực phẩm để bắt bọn buôn Ma túy ở Vân Hồ ko? Ổng kể là: mày xem phim thấy chỉ huy đứng tiên phong, nhưng thực tế là mấy ông đứng đằng sau chỉ đạo thôi. còn đội tiên phong toàn thanh niên mới vào công an :D khả năng ăn đạn là như chơi. Ổng kể hôm đấy, chúng có xả súng linh tinh mấy chiến sỹ mình đằng trước chả bị sao, có ông phó đội trưởng núp đằng sau ăn ngay 1 viên vào đùi :)) hihi
....
Giờ ông anh chuyển sang làm Hình sự rồi, ngành công anh Ma Túy thật sự đáng sợ mà
Ông anh em thì bị chém, phải ra Việt đức phục hồi nửa năm.

Nghề nào cũng vất vả, kể cả nghề công nhân in tiền

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Có khi nào còn phải thử thuốc cho chúng nó tin ấy chứ

baongan2511

Xe buýt
Nghề nào cũng có vị trí ngon và vị trí như ****. Mọi người chỉ nhìn thấy mấy anh công an Kinh tế và giao thông thì thấy sao mà lắm tiền và sướng thế.

OneMoreNight

Xe tải
Em thấy nguy hiểm nhất là bên trinh sát.
Dạo ấy cách đây gần 20 năm, ông anh hàng xóm mới tốt nghiệp ra trường vài năm, đi trinh sát thâm nhập đường dây buôn bán ma túy khu vực Tây Bắc, sau bị phát hiện thế là hy sinh.

Isu_zu

Tháo bánh
Bố đừng nói phét nữa bố ạ. Có thể trinh sát lúc ở dưới địa bàn vẫn nhận là con nghiện, ko dám bảo là công an cho đỡ lộ thôi. Chứ về phường rồi, nói thuộc đơn vị này...abc, xyz là lại bắt tay ngay. Sao phải bảo lãnh, trong ngành thừa hiểu đặc thù công việc. Chỉ cần phường điện thoại xác minh có đúng ko thôi. Bố cứ tưởng tượng như xem phim thế? Trong này nhiều cụ chắc cũng đang còn công tác đấy, đừng múa rìa qua mắt thợ họ cười cho
Cũng tùy cụ ạ. Có những vụ như này là phải chờ lãnh đạo trực tiếp gọi cho chỉ huy CAP để xử lý khéo, vì nếu CAP biết hết thì ngày mai dân cả phường cũng biết, trinh sát về vườn ngay :)). Vụ nào lớn thì rất ít người đc biết, ngay cả CA sở tại, và phải dùng trinh sát nơi khác đến điều nghiên.

caisua

Xe lăn
khổ nhất có lẽ là trinh sát ngoại tuyến, nhiều khi chết mất xác. :(
trinh sát ngoại tuyến thì tập huấn thành nghề xong là auto có giấy báo tử gửi về nhà. Hồi em học hết 12 cũng có hôm bị 2 ông đến nhà nói chuyện với ông già để bưng em đi, may mà ổng ko đồng ý nên giờ vẫn còn sống

caisua

Xe lăn
Bọn em sx ma túy bên này cũng khổ lắm: một năm mới dc chơi gái một lần, mọi sh đều dưới mặt đất dưới ánh điện. Tiền nhiều cũng chẳng được tiêu gì, tưởng sang làm vài năm kiếm một mớ rồi thoát ai dè trùm nó éo cho về. Giờ chỉ mong Police nó bắt đi tù 6 tháng để đc về nước mà chịu
nhiều cụ sướng gấp 300 lần đội này mà ko biết đường, lại còn bày đặt ruồng rẫy con nhà người ta

hoanguyen38

Xe tải
hàng xóm em làm CA kinh tế, dân thanh hóa, mặt lúc nào cũng vênh lên, ra đường thằng đấy k bao giờ chào ai. Suốt ngày vác vợt đánh tennis. Làm mấy năm, giờ chuẩn bị mua nhà đất rồi. Khổ ghê

TÔN

Xe container
E tưởng có phòng truy nã riêng. H sự đâu có đi bắt nã.
Giờ lại sát nhập về lại như cũ rồi
Thanh nhàn có gì mà phải trinh sát, ngày nào phường cũng càn quét, nhưng chặn đầu ngõ đằng cây xăng Võ thị 6 thì mở ngõ đằng hồ. Chặn đường vào đằng hồ thì ko chặn đầu vào cây xăng. Hôm nào quận xuống thì cả làng nghiện biết từ sáng sớm. Em bị bọn phường bắt cả người lẫn xe, đòi tiền em ko có nó bảo để xe đây đi xoay tiền về lấy xe sau.
Ông Tươi phó phường TN bị dính vụ đấy đi tù,năm 2015 mới đc đặc xá về
Còn ông Tiếng ở trên 40 hàng bài phụ trách địa bàn cũng đi nốt,nằm T16 rồi về Thanh Xuân đc làm thi đua.ko biết giờ đã hết án chưa
Có khi nào còn phải thử thuốc cho chúng nó tin ấy chứ
Nằm vùng nghiện đầy.nhiều ông đánh xong án cơ quan cũng tạo điều kiện cho cai mấy lần nhưng ko dứt ra đc bị cho ra khỏi ngành luôn
Còn xxx chơi bời bay lắc ke đá nhiều lắm

anhuy1974

Xe máy

gần đây có gặp ông anh trước làm công an Ma Túy ở Vân Hồ, Mộc Châu
Ổng kể vài chuyện mà em thấy thương quá:
1/ đi rình đường vận chuyển của bọn Ma túy, có lần 2h sáng chui vào bụi rậm rình, bọn vận chuyển súng ống đầy đủ hành quân cách bụi tầm 2m, đen đủi nằm đúng bụi có kiến lửa, nó đót cho mà không dám ho he vì sợ. Thấy ổng kể cứ có tiếng động là chúng nó nã đạn vào bụi dậm ngay :( sau vụ đó ông phải đi cấp cứu vì kiến đốt :(
2/ các cụ nhớ vụ bao vây xóm ở Vân Hồ 3 ngày, cắt điện, cắt nguồn cung cấp thực phẩm để bắt bọn buôn Ma túy ở Vân Hồ ko? Ổng kể là: mày xem phim thấy chỉ huy đứng tiên phong, nhưng thực tế là mấy ông đứng đằng sau chỉ đạo thôi. còn đội tiên phong toàn thanh niên mới vào công an :D khả năng ăn đạn là như chơi. Ổng kể hôm đấy, chúng có xả súng linh tinh mấy chiến sỹ mình đằng trước chả bị sao, có ông phó đội trưởng núp đằng sau ăn ngay 1 viên vào đùi :)) hihi
....
Giờ ông anh chuyển sang làm Hình sự rồi, ngành công anh Ma Túy thật sự đáng sợ mà
Vậy cụ thương công an trẻ mới vào nghề hay công an già

tung.npvh

Xe tăng
Chị làm bao nhiêu vụ rồi em ơi !
Phải nói dịch vụ của chị ý quá độc đáo luôn !
em hỏi ngu phát vì vụ này em chả biết gì, cụ có link nào cho em đọc tham khảo với ạ. Cảm ơn cụ.