[Funland] Nỗi khổ của các cặp vợ chồng trẻ ở Hà Nội

dheIa

Xe điện
Vâng đúng là thực tế, nhưng ko phải là bảo ng trẻ sống ở HN làm gì? Ở đâu chả phải có ng trẻ ng già. Với em, em hướng về bố mẹ, về quê hương, nên e ngại đi xa, ra NN e cũng ko đi, mà h bảo vào SG có cơ hội phát triển nghề nghiệp hơn e cũng ko đi. Thực tế thì khóa bọn e cũng nhiều bạn nam tiến, nhiều cty lớn VPDD đều ở SG, HN chỉ là chi nhánh, đội ngũ MKT, và các vị trí qt toàn ở SG, nên ở HN sẽ ít cơ hội hơn. Nhưng e ko đi đâu, vì bố mẹ e cũng chả đi vào SG sống cùng, bảo OB ra HN, OB còn chẳng ra. Em cứ ở HN lúc OB đau ốm còn dễ bề đi lại ạ.
Ah chắc nhiều ng ko thích sn của em, nhưng XH mà, phải có ng này ng kia,
Các cụ ấy đang nói tới Người Trẻ Năng Động mợ ạ. Mợ con đàn rồi thì ở đâu cứ ở nguyên đấy cho lành ^^

QD092000

Xì hơi lốp
Vâng em nông và cạn lắm ạ
Cụ cứ lý luận cùng e, lập luận cụ ok e mới đc mở mắt, chứ cụ cười thì e cũng phải cười thôi chứ biết sao :)).
Sau mỗi kì thi đh, ai trượt thì xem đi đâu đó làm và miền Nam với kcn khi trước nhiều và k.tế đc NN ưu tiên pt làm đầu tàu và aem đã ở trong sẽ kéo vào. Xong đh cũng vậy thôi, có việc luôn thì đi N làm gì ...đó là 1 kiểu Nam tiến.

Tội phạm bị truy ở B, vô N thôi vì trong đó đất rộng, người thưa, nhiều khu toàn dân B dễ trà trộn....đó là 1 kiểu nữa.

Hn nhà đất sốt cao rồi thì đi khai phá tỉnh khác, Sg và phía N là lựa chọn.

Bảo thời tiết, khi hậu N tốt e nghĩ ko hẳn, nóng chết luôn :D. Nó hơp với ai mắc bệnh hen và xương khớp thôi.

Làn sóng N tiến giờ chững lắm rồi, còn đảo chiều là khó, dù hiện ko ít bạn trẻ N cũng ra B làm.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Có cái quy luật này em thấy chuẩn phết
Nhiều cụ sở hữu 2-3 nhà giở lên, đều có F1 là nữ, 2 nữ luôn
Vậy cũng tương đối công bằng thêm tí ti nhể

Quê bầm

Xe điện
Có cái quy luật này em thấy chuẩn phết
Nhiều cụ sở hữu 2-3 nhà giở lên, đều có F1 là nữ, 2 nữ luôn
Vậy cũng tương đối công bằng thêm tí ti nhể
Những người em quen mà sinh một bề, hai nữ thường rất khá và giàu cụ ạ

huytoan87

Xe hơi
Những người em quen mà sinh một bề, hai nữ thường rất khá và giàu cụ ạ
Đồng nghĩa bây giờ xu thế 2vc trẻ được nhà gái hỗ trợ nhiều hơn để mua nhà tăng lên đáng kể đấy các cụ.

PDlong

Xe điện
Ngược lại nhà hai ba con giai thì hơi đau đầu khoản nhà cửa phỏng cụ
Chú e có 3 zai mà đất đai nhà cửa bạt ngàn đây ; chắc cũng tùy nhà nữa ; nhiều nhà 2 con gái mà cũng chạy ăn từng bữa thôi

newboyvt

Xe tải

thanhphuong06

Xe tải
Tầm giá 40-50tr/m2 vẫn có ở Thanh Trì, Hoài Đức, Đông Anh mà cụ, hoặc Phenikaa Hòa Lạc ở Thạch Thất giá 25-30tr/m2 kìa ;))
Hòa Lạc??? Cụ cho đi xa thế ;))

Mới ngày nào cách đây 2-3 năm, 2 tỏi mua chung cư 2 ngủ Hà Đông, Thanh Trì ngon. Giờ cùng số tiền teo còn 1/2, 1/3 ngày đó :(

dig31

Xe buýt
Cái thớt này lập ra chỉ để bọn cò nó ngồi chửi mình ít tiền mà cứ đòi nhà thơm thôi

QD092000

Xì hơi lốp

newboyvt

Xe tải
Hòa Lạc??? Cụ cho đi xa thế ;))

Mới ngày nào cách đây 2-3 năm, 2 tỏi mua chung cư 2 ngủ Hà Đông, Thanh Trì ngon. Giờ cùng số tiền teo còn 1/2, 1/3 ngày đó :(
Xa thì giá mới rẻ hơn mà cụ, chứ giờ quanh khu VĐ3.5 cũng thấy lên 50tr rồi, giá tăng chóng mặt [-(

Pela

Xe tăng
Cụ cứ lý luận cùng e, lập luận cụ ok e mới đc mở mắt, chứ cụ cười thì e cũng phải cười thôi chứ biết sao :)).
Sau mỗi kì thi đh, ai trượt thì xem đi đâu đó làm và miền Nam với kcn khi trước nhiều và k.tế đc NN ưu tiên pt làm đầu tàu và aem đã ở trong sẽ kéo vào. Xong đh cũng vậy thôi, có việc luôn thì đi N làm gì ...đó là 1 kiểu Nam tiến.

Tội phạm bị truy ở B, vô N thôi vì trong đó đất rộng, người thưa, nhiều khu toàn dân B dễ trà trộn....đó là 1 kiểu nữa.

Hn nhà đất sốt cao rồi thì đi khai phá tỉnh khác, Sg và phía N là lựa chọn.

Bảo thời tiết, khi hậu N tốt e nghĩ ko hẳn, nóng chết luôn :D. Nó hơp với ai mắc bệnh hen và xương khớp thôi.

Làn sóng N tiến giờ chững lắm rồi, còn đảo chiều là khó, dù hiện ko ít bạn trẻ N cũng ra B làm.
Em thấy cụ chả có gì đáng trêu.
Cụ chuẩn vãi ra.
Rõ ràng người phía bắc giỏi hơn phía nam, ở TQ người bắc cũng hay hơn người nam.
Nên ai không làm được ở ngoài bắc mới vào nam.
Đường sá phía bắc chạy xe tốt hơn phía nam. Cao tốc làm thì hay miễn bàn.
Còn phía nam đường chất lượng kém hố voi hố gà, đi Đà Lạt thì 8 tiếng kẹt xe.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Bây giờ tâm lý chung của các cụ đều xác định là 3 4 tỷ không thể mua dc cả chung cư và nhà đất trong mấy quận nội thành. Như vậy vô hình các cụ đã thừa nhận mức giá mới này rồi.

pbinh979

Xe tăng
khó thì thời méo nào chả khó; em nghĩ vậy.
nhưng như em và nhiều cụ trong đây, sinh ra trong thời bao cấp khó khăn, chịu khổ được... việc nhà đa phần tự làm, tính tự chủ cao.... chi tiêu chắt bóp nên góp gió thành bão...
chứ giới trẻ bây h - em không nói toàn bộ, nhưng là số nhiều - sinh ra lúc đất nước hết bao cấp, cuộc sống đã vất vả. Hở ra tí đòi ĐI CHỮA LÀNH (đ.m sao nghe mà ghét, chữa chữa cái con củ cải, rách éo đâu mà đòi chữa lành...), rồi đu tren (nào là uống cà phê lúc 3h sáng, rồi xếp hàng mua cái con búp bê cứ đái gì đó ...) éo thể hiểu nổi chúng nó nghĩ gì luôn. Lương 10 tr nhưng ăn sáng 4-50k (bỏ lại 1/3 cho sành điệu), trưa gọi đồ ship, chiều trà sữa, đồ dùng ko biết sửa, hỏng là mua mới, hở ra là gọi thợ, thuê ... thế thì có mạt đời nhé... dừng hỏi sao ko để dành được đồng nào... rồi đời nó vả cho vào mặt thì lại khóc lóc ... KHÓC CÁI CCC.
em thu nhập chắc 1k, đã có CC 130m, có nhà cho thuê (ô bà cho, nhưng 2 vc nỗ lực cày cuốc mua ra ở riêng), nhưng tuần 4-5 bữa ăn sáng ở nhà, xe 2b tầm 10tr, đồ đạc đa số tự sửa, nấu cơm rửa bát tự làm (vợ đi 4-5 hôm, 3 bố con vẫn vô tư). nghĩ lại thời gian trả nợ vay ăn tiêu dè sẻn cũng sợ. giờ thoải mái hơn nhưng tính TK thì nó là bản chất rồi.