[Funland] Nỗi khổ của các cặp vợ chồng trẻ ở Hà Nội

QD092000

Xì hơi lốp
Nhà nước Bắc Triều Tiên làm rất tốt về công tác nhà ở cho dân thủ đô. Có cơ hội cccm nên xin làm công dân của họ mà hưởng.
Trong lich sử VN, tại HN thì các khu tập thể cũ như Nghĩa Tân, Nguyễn Công Trứ, Kim Liên, Nam Đồng, Thanh Xuân....cũng đc nhà nc phân phối cho cbcnv.
Hay ta quay về thời bao cấp nhé, sợ giới trẻ ko chiu đc khổ thôi.

thongnv

Xe điện
Sao các cụ lại nghĩ nhà Hà Nội này lại có thể dành cho đại đa số người dân?

dheIa

Xì hơi lốp
Nhà nước Bắc Triều Tiên làm rất tốt về công tác nhà ở cho dân thủ đô. Có cơ hội cccm nên xin làm công dân của họ mà hưởng.
Trong lich sử VN, tại HN thì các khu tập thể cũ như Nghĩa Tân, Nguyễn Công Trứ, Kim Liên, Nam Đồng, Thanh Xuân....cũng đc nhà nc phân phối cho cbcnv.
Ko biết thì gáy bé thoi ^^
Nhật làm tốt vụ này nha.. haha

tquang

Xe tăng
Quan trọng là phải biết mình là ai, biết mỗi thời mỗi khác cụ à.

Ngày xưa 30-40 tuổi mua nhà đầy.
Giờ giá nhà X2, X3, 10 năm nữa X4, X5 Thì 60-70 tuổi ăn dè sẻn mới mua dc nhà. Hoặc chờ ... bố mẹ cho như cụ nói.

Thà để tiền đấy nuôi con ăn học tử tế, sống cho ra sống. Biết lượng sức mình và biết tính toán. ;)

Mà cụ lôi thuế bds vào làm gì vậy? Liên quan gì? =))
Cụ đọc lại còm của cháu nhé. Cháu chốt lại là tùy khả năng của mỗi người mà có kế hoạch mua hay thuê nhà phù hợp vs chính bản thân thôi. Ai có khả năng mua thì mua còn ko thì thuê. Khả năng ko có mà thấy ng khác mua cũng bon chen mua bằng được thì chịu.
Còn việc thuế thì nhiều người kêu đánh thuế bds thứ 2 3 để giảm đầu cơ. Vậy giữa việc tự bản thân đưa ra kế hoạch cho phù hợp vs việc mong nhà nước làm theo thì cái nào khả thi hơn ạ ????
Đấy toàn người trẻ TỰ mua nhà này các cụ, ko lại chê em chém gió thu nhập cao!
Chán khả năng đọc hiểu của cụ quá. Còn nếu cụ cố tình ko hiểu thì thôi ạ.

binhnq2

Xe tăng
Bao cấp chắc j đã khổ, hồi ấy khổ là do cấm vận và từ chiến tranh bước ra thôi.

QD092000

Xì hơi lốp
Rẻ ngang, thậm chí thua thủ đô nhà ta.
Vấn đề ko phải là ai cũng đòi mua mà là ai cũng có cơ hội :-w
Tốt quá, mợ định cư đi đừng về nữa nhé.

Mà e thấy bốc phét cũng nên ít thôi. Cơ hội ở đâu chả có, nó ko chia đều thôi. Chứ dân Nhật cày bục mặt ra mà sống ấy chứ đc thảnh thơi như dân VN à. Mấy cái hộp ngủ cũng do dân Nhạt phát minh ra đấy.

thanhphuong06

Xì hơi lốp

Mà e thấy bốc phét cũng nên ít thôi. Cơ hội ở đâu chả có, nó ko chia đều thôi. Chứ dân Nhật cày bục mặt ra mà sống ấy chứ đc thảnh thơi như dân VN à. Mấy cái hộp ngủ cũng do dân Nhạt phát minh ra đấy.
?
Không nên bốc phét những cái mình không biết cụ nhé! ;)

Ta có thể thua Sing, Bắc Kinh... chứ tuyệt không thua Tokyo nhé!
Số liệu đàng hoàng, không mõm!

dheIa

Xì hơi lốp

Ko cãi đc lại giở giọng đi "đừng về" ^^
Cùn thế là giỏi ^^
Nhà người ta thì người ta cứ về đấy.
Làm gì nhau nào ^^

À, có cái nhà vừa lên trang này. Còn chưa kịp lên hình chụp mặt cắt ngang nữa cơ ^^
Shinjuku nhà họ đấy. Cỡ Hoàn Kiếm nhà ta đấy. 6-7 tỏi ở Hoàn Kiếm thì mua đc cái toilet nhở.

Đã ko biết còn thích gáy. Cãi ko lại thì hờn với dỗi đòi ko cho người ta về :))
Mang đc cái hộp ngủ của họ ra soi thì mang mấy cái hang chuột gọi là chung cư nhà mình ra soi nốt đi nó mới công bằng chứ ^^
Quân xấu tính ^^

QD092000

Xì hơi lốp
Ko cãi đc lại giở giọng đi "đừng về" ^^
Cùn thế là giỏi ^^
Nhà người ta thì người ta cứ về đấy.
Làm gì nhau nào ^^

À, có cái nhà vừa lên trang này. Còn chưa kịp lên hình chụp mặt cắt ngang nữa cơ ^^
Shinjuku nhà họ đấy. Cỡ Hoàn Kiếm nhà ta đấy. 6-7 tỏi ở Hoàn Kiếm thì mua đc cái toilet nhở.

View attachment 8725060
View attachment 8725061
View attachment 8725063

Đã ko biết còn thích gáy. Cãi ko lại thì hờn với dỗi ko cho người ta về :))
Mang đc cái hộp ngủ của họ ra soi thì mang mấy cái hang chuột gọi là chung cư nhà mình ra soi nốt đi nó mới công bằng chứ ^^
Quân xấu tính ^^
Mợ đáng yêu quá...e thích mỗi VN và HN này nên sống chết hết lòng với thủ đô. Có tiền là mua thêm nhà đất, ko cần biết so nc nào cả. Giá bđs bao năm qua chỉ có tăng thôi, giảm thì là chỉnh cho trend tăng tiếp. Ko bao giờ e cãi tt và đi khó chịu với gía nhà tăng, vì đời làm gì có cái gì tự nhiên. Một uptrend kéo dài 30-50-70 năm như giá nhà ko phải là thứ để ta nên cãi nó.

dheIa

Xì hơi lốp
Mợ đáng yêu quá...e thích mỗi VN và HN này nên sống chết hết lòng với thủ đô. Có tiền là mua thêm nhà đất, ko cần biết so nc nào cả. Giá bđs bao năm qua chỉ có tăng thôi, giảm thì là chỉnh cho trend tăng tiếp. Ko bao giờ e cãi tt và đi khó chịu với gía nhà tăng, vì đời làm gì có cái gì tự nhiên. Một uptrend kéo dài 30-50-70 năm như giá nhà ko phải là thứ ta cãi nó.
Đánh bài lảng giỏi nhờ ^^
Tại ông mang Bắc TT ra so thì tôi mới mất công lôi Nhật để ông gáy nó be bé lại thoi. Chứ ông thích gì kệ ông, tôi quan tâm qué zì ^^

Tôi thì chả thấy ông dễ thương tí nào. Tại đám cò vạc bơm thổi là tôi mặc định ghét ^^

QD092000

Xì hơi lốp
Đánh bài lảng giỏi nhờ ^^
Tại ông mang Bắc TT ra so thì tôi mới mất công lôi Nhật để ông gáy nó be bé lại thoi. Chứ ông thích gì kệ ông, tôi quan tâm qué zì ^^

Tôi thì chả thấy ông dễ thương tí nào. Tại đám cò vạc là tôi mặc định ghét ^^
Ha ha chụp mũ và tưởng mình biết tất hả? Tôi làm j mà cò với vạc?
Bắc TT nó liên quan quần què gì Nhật mà mang Nhật ra gáy?
Dân Nhật đã siy giảm từ lâu, thừa nhiều triệu căm nhà thì giá bđs chững ko khó hiểu.
Giá căn hộ Tokyo đây và đừng bảo pvien nó viết nhảm nhé.

dheIa

Xì hơi lốp
Ha ha chụp mũ và tưởng mình biết tất hả? Tôi làm j mà cò với vạc?
Bắc TT nó liên quan quần què gì Nhật mà mang Nhật ra gáy?
Dân Nhật đã siy giảm từ lâu, thừa nhiều triệu căm nhà thì giá bđs chững ko khó hiểu.
Giá căn hộ Tokyo đây và đừng bảo pvien nó viết nhảm nhé.
Căn hộ tăng giá là tăng so với tiền của nó. Đồng Yên mất giá tận 35-36% cơ ^^
Dân ngoại mang Usd sang mua thì vớ bẫm.

Mà thôi, cò vạc thì quan tâm đất cát ở nhà thôi. Vì nghề đó ko có cửa sống ở nước ngoài đâu ^^

À quên chưa hỏi, 500k Mỹ là nhiêu xiền í nhở. Thường Tín Văn Điển nhà mềnh có giá này từ lâu rồi mà ^^

Quê bầm

Xe điện
Em nghĩ Nhà nước mà có hệ nhà cho thuê ổn định thì ko ai ngại cái chuyện ở thuê cả đời cả. Giờ lấn cấn là vì đội tư nhân cho thuê hay có bài tăng giá vô tội vạ.
Nhưng nghe mấy cái ông ở trên kể chuyện mua thì em ngán ngập cổ. Đúng nghĩa ăn mắm húp zòi. Các ổng ăn mắm húp zòi quen rồi thì đã đành nhưng chẳng nhẽ ko nghĩ là đến đời con ông í nếu giá nhà vẫn như chó tuột xích như giờ thì liệu còn mắm còn zòi mà húp ko #:-s
Khúc từ 5-10 triệu giá tăng vì nhu cầu ở thực lớn chứ khúc trên 20 triệu ngoài HN khó cho thuê, trống nhiều mà cụ. Căn 130m2 khu Mandarin Garden có mợ đang rao trên OF cho thuê 26tr kìa cụ trong khi 3 năm trước Sale cũng rao giá đấy diện tích đấy rồi trong khi giá bán 3 năm tăng quá nhiều rồi. Giờ các căn 3pn đẹp full đồ rao 20-25 tr thì cũng như mấy năm rồi thôi

Quê bầm

Xe điện
?
Không nên bốc phét những cái mình không biết cụ nhé! ;)

Ta có thể thua Sing, Bắc Kinh... chứ tuyệt không thua Tokyo nhé!
Số liệu đàng hoàng, không mõm!

View attachment 8725068
Cái tỷ lệ này nó cao chỉ vì thu nhập bình quân nhà mình nó quá thấp thôi chứ số tuyệt đối giá tiền/m2 thì nhà mình vẫn thâp hơn họ, nhưng nhìn các thành phố nó khác nhau quá, cảm tưởng khoảng cách tính bằng vài thế kỷ

BloodOwl87

Xe điện
Khúc từ 5-10 triệu giá tăng vì nhu cầu ở thực lớn chứ khúc trên 20 triệu ngoài HN khó cho thuê, trống nhiều mà cụ. Căn 130m2 khu Mandarin Garden có mợ đang rao trên OF cho thuê 26tr kìa cụ trong khi 3 năm trước Sale cũng rao giá đấy diện tích đấy rồi trong khi giá bán 3 năm tăng quá nhiều rồi. Giờ các căn 3pn đẹp full đồ rao 20-25 tr thì cũng như mấy năm rồi thôi
Khúc tăng mạnh nhất là đội nghèo thuê trọ 1.5tr/ người trở xuống đấy. Chứ thuê làm văn phòng mấy cái nhà ống hơn chục triệu 4 tầng có mà ế đầy.

thanhphuong06

Xì hơi lốp
Cái tỷ lệ này nó cao chỉ vì thu nhập bình quân nhà mình nó quá thấp thôi chứ số tuyệt đối giá tiền/m2 thì nhà mình vẫn thâp hơn họ, nhưng nhìn các thành phố nó khác nhau quá, cảm tưởng khoảng cách tính bằng vài thế kỷ
Giá tuyệt đối mà hơn được nó thì bá quá cụ :))

Thu nhập nó gấp gần chục lần mình còn khó mua nhà, nín đẻ. Thế mà các cụ trên chửi đội trẻ nhiều quá. :(

Biết không xuất sắc, không mua nổi nhà, đến nằm thẳng cũng chửi nữa. Đúng ra phải cảm ơn mới phải. ;)

Quê bầm

Xe điện
Giá tuyệt đối mà hơn được nó thì bá quá cụ :))

Thu nhập nó gấp gần chục lần mình còn khó mua nhà, nín đẻ. Thế mà các cụ trên chửi đội trẻ nhiều quá. :(

Biết không xuất sắc, không mua nổi nhà, đến nằm thẳng cũng chửi nữa. Đúng ra phải cảm ơn mới phải. ;)
Thu nhập họ cao gấp trục lần đã đành, nhìn cái thành phố họ xây ở tầm vũ trụ, trăm năm nữa mình có làm đc cái thành phố như họ có bjo không cũng ko ai dám chắc. Cái không gian cảnh quan và tiện ích nó quá khác nhau