[Funland] Nỗi khổ của các cặp vợ chồng trẻ ở Hà Nội

tunglam2806

Xe tăng
Em toàn thấy kêu thế chứ thực ra tuổi mua nhà mua xe đang giảm dần, chứng tỏ đội trẻ giờ thu nhập cao đến cực cao đó chứ? Còn chọn các trường hợp cá biệt ra thì nói làm gì
Chuẩn cụ. Giờ các cháu giỏi lắm. Đi làm vài năm mua nhà mua xe ầm ầm. Như vợ chồng cháu em năm nay 28t. Nhà lièn kề mua năm ngoái gần 15 tỏi. Nhà đấy bây giời mua phải đôi chục. Xe đi CX5 thôi đang tính năm sau đổi lên GLC hoặc X3. Cháu em vợ chồng nó nhân viên big4 bình thường thôi, so với bạn bè còn kém xa lắm. Bạn bè nó giờ cũng nhà cửa xe cộ đầy đủ hết. Công nhận bọn trẻ giờ giỏi thật. À quên mất. À em quên mất nói thiếu. Nhà cửa xe cộ bố mẹ 2 bên mua cho cụ ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Quê cũng làm nhà máy với phân lô bán nền rồi, ko còn nhiểu ruộng đẹp đâu, nếu còn thì kênh mương bin lấp khó tưới tiêu chuột bọ phá
Gay go nhể. Dạo này ta buông lỏng an ninh lương thực đến vậy sao. Miền Tây và Đông Nam bộ dạo này nghe hạn nặng. Đến lúc cũng phải cần sản lượng lúa miền Bắc

haicot

Xe buýt
Trưa nay đồng nghiệp cháu cũng than thở giá nhà cao quá. Biết bao giờ mua được nhà. Cháu nghe liền bẩu: Nước lên thuyền lên. Giá nhà cao thì chịu khó làm thêm tăng thu nhập. Kêu ca cái gì. Anh A chị B chịu khó chạy sô trường nọ trường trường kia, điểm danh ra đề khó vào rồi đánh trượt sv cho chúng nó chạy. Cậu C có vợ làm bên thuế thì về bảo vợ xin đi kiểm tra nhiều lên. Bạn D có chồng làm xxxgt về bảo chồng lao ra đường nhiều vào. Thằng E con F cũng cố nghĩ cách mà tăng thu nhập. Đừng kêu nữa. Xã hội người ta mua nhà ầm ầm mình không mua được là kém, là loser. Đồng nghiệp cháu nghe xong cũng tấm tắc. Cháu vừa xong cuốc grab giờ chuẩn bị về nhà đây ạ. Dạ ngày đi làm tối cháu chạy grab thêm hi vọng năm sau mua được cái chung cư biển hồ của a Vượng.
Kkk. Cụ cày bừa suốt ngày đêm, có mấy thời gian ở nhà đâu mà phải mua nhà đắt nhà đẹp, đi thuê có thêm thời gian kiếm xèng.

blackhole1

Xe tăng
Về quê cơ chỗ ở nhưng chả còn ruộng để cày đâu cụ ơi
Kiểu gì chả sống được cụ , nói chung là sẽ vất vả hơn nhưng biết sao được cái giá nhà đất này nó thuộc vĩ mô và giá nhà đất muốn ổn định thì phải đánh vào tâm lý đầu cơ giống như TQ họ đang làm tốt , mà VN có dám làm không thôi .

thanhphuong06

Xe tải
Đời nào cũng có người tài, người giỏi ! mính không giỏi bằng họ, tiền lại ít hơn thì phải chấp nhận thôi ! Về cơ bản thì ngoài bố mẹ ra đeck đứa nào quan tâm tới chuyện thẳng cẳng hay thẳng c. him của cụ đâu. còn đánh thuế đầu cơ thì có khi lại toi mấy anh đồng bào đang ở trên núi ! :))
E tưởng tạo công bằng, giảm phân hóa giàu nghèo là mục tiêu chung? Hóa ra cũng đầu cơ theo mục tiêu "kệ mẹ chúng nó, tao giàu là được" như của bọn TB giãy giãy à? :))

The Silent

Xe tăng
Người HN có mỗi cái nhà HN.
Người các tỉnh đã có cái nhà ở quê, lại muốn mua thêm nhà HN, vậy là muốn có 2 cái nhà, gấp đôi người HN.
Gớm cụ í tự hào quá nên tưởng bọn quê ở hn có nhõn 1 cái nhà :)) . Mà uhm đúng có nhõn 1 cái nhà, nhưng chúng nó không có than như mấy cụ ở quê ạ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kkk. Cụ cày bừa suốt ngày đêm, có mấy thời gian ở nhà đâu mà phải mua nhà đắt nhà đẹp, đi thuê có thêm thời gian kiếm xèng.
Kụ ý tỉnh giấc chiêm bao chưa các kụ nhẩy. Bây giờ cần 48 năm mới múc được nhà Hà Nội. 2 vck thì cần 24 năm. Em ngại bốt lại thông tin trên VN tàu nhanh

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cung khan hiếm thực sự, từ đầu năm đến giờ e lướt vài lượt rồi nhanh thì 1 ngày chậm nhất 1 tuần kể từ khi rao là bay rồi. Dân vẫn có xiền mả chẳng quá cung k có nên nghĩ là ít giao dịch thôi

Quê bầm

Xe điện
Kiểu gì chả sống được cụ , nói chung là sẽ vất vả hơn nhưng biết sao được cái giá nhà đất này nó thuộc vĩ mô và giá nhà đất muốn ổn định thì phải đánh vào tâm lý đầu cơ giống như TQ họ đang làm tốt , mà VN có dám làm không thôi .
Ko làm đâu vì ko ai tự vâc dao chém vào chân mình đâu

Mr Chun

Xe tăng
Em cũng hai bàn tay trắng cả hai vk ck ra hn. Mua cái nhà đầu tiên 1.9 tỉ, hai vk ck có đúng 350tr, vay chị gái 50tr. Còn em vay anh bạn 90tr. Còn lại vay bank. Thế rồi đâu cũng vào đó
Muốn mua nhà hà nội từ tay trắng lập nghiệp phải quyết đoán, liều mới mua được. Chứ chờ đủ tiền có mà mùa quýt
Thằng bạn em 2021 có 2 tỉ, em bảo có xuất ngoại giao chỗ ông anh tao có 2.7 tỉ mà đẹp, sắp cất nóc rồi. Nh mà cứ sợ, dền dứ. Thế là em tiếc lại múc. 2023 em nhận nhà , cho thuê, tháng trc em vừa bán 5.9 tỉ.
Còn nhanh nhất mà chưa lấy vk thì kiếm em nào có nhà hà nội rồi, hoặc bố vk giàu, nhà bố vợ con 1 hoặc ít con là nhanh nhất. Khỏi phải lo giá cả, thị trường

maimaubinhyen

Xe tải
Đánh thuế chống đầu cơ chứ sao?

Hay thích đầu cơ thoải mái rồi nằm thẳng nghỉ đẻ giống TQ? ;)
Cái thuế chống đầu cơ thì chắc phải tính bằng số trăm năm nữa mới khả thi, vì tầng lớp nhiều nhà nhất VN ko lên of bao giờ. Em biết các bác quan chức tầm tổng cục phó, vụ phó...nhà đã 10 đầu ngón tay ko đếm xuể :) nên những ng còn lại ko có nhà cũng có cái lý của nó thôi

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chắc cụ sinh ra đã ở trọ rồi hay sao?
Em ở nhà các cụ, ở khía cạnh nào đó cũng coi như ở trọ đi vì sổ đỏ kg phải tên em. Dân HN cũng sẽ có rất nhiều người như vậy mà :)

TieuFu

Xe container
E tưởng tạo công bằng, giảm phân hóa giàu nghèo là mục tiêu chung? Hóa ra cũng đầu cơ theo mục tiêu "kệ mẹ chúng nó, tao giàu là được" như của bọn TB giãy giãy à? :))
Công bằng nếu không hiểu thì nó gây ra cái sự tưởng bở cụ ạ ! Một ông khiếm thị đòi phải cấp bằng lái như ông sáng mát thì sớm muộn gì cũng gây họa ! :)) :)) Mình phải biết mình là ai chứ !:)):)) Cụ đừng giận nhé !

thanhphuong06

Xe tải
Công bằng nếu không hiểu thì nó gây ra cái sự tưởng bở cụ ạ ! Một ông khiếm thị đòi phải cấp bằng lái như ông sáng mát thì sớm muộn gì cũng gây họa ! :)) :)) Mình phải biết mình là ai chứ !:)):)) Cụ đừng giận nhé !
Khiếp, nghe cụ nói em còn tưởng cụ tên ca có cả 40 cái sổ đỏ cơ :))

Trục

Xe ba gác

The Silent

Xe tăng
Về quê cơ chỗ ở nhưng chả còn ruộng để cày đâu cụ ơi
Bán mịe” ló” hết để cháu “ló” nên thủ đô chạy việc làm mí mua căn chung cư, sắm cái ê tô để mở mặt mở mày với dòng họ làng xóm cụ ạ :))