[Funland] Nói đến Hà Nội điều đầu tiên các cụ nghĩ đến điều gì.

LeTai1979

Xe cút kít
Xin lỗi các cụ em ham ăn. Chỉ nghĩ đến cơm rang Mã Mây.
HN trong em lúc chưa gấu tết ra em thích ra Lăng Bắc Viếng Bắc( em đi vào trong ko vái vọng) em nhớ như in lúc còn tuổi nhi đồng vào lăng bác được 1 bác Bảo vệ xoa đầu em. Nên nhớ đến giờ nhiều lúc còn đậy sớm ra xem cách anh kéo cờ và Cũng ra chỗ đối điện lăng bác Hay để cây Đào to đẹp thật đẹp ngắm đào
Khi có gấu lần đầu gấu đưa em ra cuối đường Thanh Niên chơi. Em hỏi gấu. Chỗ Này cách Trung Tâm Hà Nội bao xa vậy em :(( . Bị gấu chửi. Ông đang đứng ở Trung Tâm Hà Nội đó ông kẹ. Thú thật lúc năm 2001 Hà Nội CSVC vẫn ko thể so = HCM. Nhưng giờ thì đã hơn HCM nhiều.
Cuối đường TN sao tính trung tâm Hn đc hả Cụ? Cụ bị gấu bắt nạt rồi. :))

Trục

Xe ba gác
Thấy có thớt SG nên làm thớt này, nói đến hà nội điều em nghĩa đến là thanh lịch"
Không có thanh lịch tuyệt đối, nó chỉ tương đối thôi Cụ.
Xứ kẻ chợ như chỗ em ở, kỳ vọng vào sự thanh lịch thì hơi hiếm, nhưng mặt bằng dân trí cao hơn, nên cũng tạm gọi là đỡ.

vanhai493

Xe điện
- tắc đường
- vượt đèn đỏ, còi xe inh ỏi
- ngập khi trời mưa to :D ai ở chương mỹ hay gì bị lụt nữa
- bụi bặm
- lấn chiếm vỉa hè

Grandtouring

Xe điện
Tắc đường, bụi bẩn và ngộp thở.
Em ở HN đã 30 năm rồi.

Txpt

Xe tải
80 - 90 chưa có PVĐ cụ ơi.
PVD, CV Cầu Giấy là 2xxx
Cụ chưa chính xác. Em đặt chân xuống HN năm 95 là có đường Xuân Thuỷ rồi, đường PVĐ lúc đó đang rải đá răm bắt đầu đổ nhựa.

Crazy Car VN

Xe tải
Chửi bậy. Không lễ phép nhường nhịn và xin lỗi.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Những cái tốt thì thường mình khó nhớ, còn những cái làm cho mình sâu đậm nhất thường là những cái xấu.
Và đến giờ cái làm cho em nhớ nhất là cảnh SV đi thuê trọ, từ quê lên, không biết gì, toàn bị người HN bắt nạt

TSTA

Xe container
Mang tiếng 20 năm ở HN nhưng em chỉ loanh quanh trong trường BK + đi tán gái trường khác, và giờ sống +làm việc loanh quanh trong khu Times city.
Cũng chẳng có ý định hay nhu cầu đi ra ngoài khu (trừ việc bắt buộc phải đi).

Hp phát triển tý nữa, có khi em về đó hoặc vào Sg.

Sau này ko ở HN nữa chắc cũng ko nhớ nhiều, có nhớ là nhớ khu đang ở và trg đại học thôi.

Còn ấn tượng thì từ Hp lên Hn năm 2000, ấn tượng đầu tiên là nhộn nhạo, bụi bặm và ít xe đạp như Hp, về hp vẫn kể ở đấy mọi ng thấy đi xe đạp mấy, trừ sv.

Còn hiện giờ, chẳng nhớ hình dung đc khu Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Cầu Giấy, TH Nhân Chính.... Nó như nào nữa. Quá lâu ko sang đó. Có đi thì cũng toàn ngồi taxi, tầm nhìn hạn chế, cắm mặt đt nên ko nhớ ngoại cảnh ntn.
Xe 2 bánh thì em giải tán hết 6 năm nay rồi. 4bánh thì chỉ đi ra ngoại thành, đi chơi, về quê cuối tuần. Rất ngại đi 4 bánh vào phố.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Lói chung tuyền cá trê. Sao không thấy về quê nhở :P hay do "đất lành chim đậu" . Em thì chả cá trê, bún chả là số 1. :D

minhstuait7

Xe buýt
Hà Nội gốc là thơi chưa xác nhập thôi. Giờ ai cũng dân Hà Nội rồi ... Còn xịn hay không thì chưa biết :)) =)) =)) =))
theo m hiểu như các bạn nói thì HN ở đây chỉ trong phạm vi từ sông Tô Lịch đến La Thành đến Trần Nhật Duật và Hồ Tây; vì trước kia thì phủ Hoài Đức (thuộc Hà Tây) lên đến tận bờ Tây của Hồ Tây, Thanh Trì bao gồm cả Hoàng Mai bây giờ, Long Biên (thuộc Gia Lâm trước năm 2003) trước năm 1968 thì thuộc Hà Bắc (nay là Bắc Ninh, Bắc Giang), Đông Anh thì càng ko nói đc. Nên nếu dân Cầu Giấy, Nam-Bắc Từ Liêm cũng thuộc phủ Hoài Đức cả thôi

buicongchuc

Xe ba gác
Hn với giới trẻ là chảnh chóa sống ảo
Với người già đẳng cấp cao, oai oách
Với trẻ con là học thói khinh người, đa phần thấy khách đến nhà mắt giương lên như đèn pha ô tô ,ko có khái niệm chào
Nhà em hai ông nhõi con em vẫn hay đe :láo toét tao đánh chết mẹ mày, vài ngày em lại lôi mẹ chúng nó ra tẩn tung lên vật xuống ,kêu la ầm ĩ, chắc mẹ chúng hãi hay sao mà dạy hai nhõi con ngoan phết :)) :)):))
Em tưởng ngày nào cũng phải tẩn cho nhớ :))

baves3

Xe đạp
Website
baoves3.com
Cháu ở QN nhiều năm rồi mới lên HN
Và đúng là đất chật người đông, dạy cho cháu vô số những bài học

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sống giả tạo