Nơi để giấy tờ xe ô tô

xedieu

Xe cút kít
Cụ làm đc thời hạn bao lâu ạ? Dấu thật hay dấu.... giả?

mandylanh2011

Xe buýt
em có cách này.khi cụ bọc sàn hay bọc ghế,nên bảo thợ may thêm một túi mỏng nhỏ ở bên trong ghế hoặc dưới sàn,sau đó thêm khóa kéo và đệm thêm da đè lên để ngụy trang(nên may thêm túi ở mặt dằng sau ghế lái chỗ hay nhét đồ ý ạhh,nhưng nhớ là bên trong để giấu nhé.hoặc bên dười lớp da bọc sàn,có khóa kéo và ngụy trang)
để mình cất giấy tờ quan trọng cá nhân ah.nếu ổn nhớ vodka cho e nhá

butchikim

Xe ba gác
Em có thú đọc sách nên luôn mang theo cuốn sách, bìa thiết kế như kẹp đĩa CD kẹp giấy tờ vào đó rồi để khe cánh cửa bên lái cho tiện lấy. Em nghĩ kẻ gian mà vào được xe em thì sẽ có nhiều thứ đáng lấy hơn cuốn sách...%-(

Kien Nguyen

Xe máy
đang ký xe bác bỏ vào ví
còn đăng kiểm bác để ở xe
đấy là chắc nhất
có lấy đc sổ đăng kiểm thì cũng chẳng làm đc gì xe bác làm lại chưa đến 1 củ dễ hơn là mất đăng ký
Cụ ơi, nếu nhỡ bị mất ví thì sao ợ.

Ranmong

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi mình có thể mang đi sao y bản chính rồi có chứng nhận được không, khi nào xxx đòi giấy tờ gốc thì mình cho người nhà cầm ra cho mình.
Cụ nỳ chắc có người nhà làm ở háng chuyển phát nhanh ah?

phucloctho88

Đi bộ
Kể ra cũng khổ các bác nhể, sắm được con xe rùi, lại không biết cất giấy tờ chỗ nào, thôi thì chẳng sắm xe cộ gì nữa cho nó khỏe các cụ ợ

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
em giấu kỹ lắm,mỗi mình em biết,người khác thì không bao giờ:-?

ltt032003

Xe đạp
Úi chết, em toàn để tất tần tật trên xe :-?

Car insurance

Xe đạp
Chào các cụ các mợ thớt này!
Em xin khuyên các bác thế này ah, Đăng ký + bằng lái + đăng kiểm + bảo hiểm TNDS các cụ/mợ để chỗ nào tiện lấy ra trình cho xxx khi gặp các chú ấy mà phải thò ra nhé. và trong trường hợp không may xe bị cháy bất ngờ các cụ/mợ phi ra ngoài để thoát thân thì giấy tờ đó cũng phi theo người, nếu cháy hết thì các cụ/mợ có mua bảo hiểm toàn bộ thì khi đòi BH bồi thường cũng mệt đấy ah. Làm trong nghề này cho nên em cũng va rồi ạ, nhiều xe cháy còn bộ khung sắt lúc hỏi giấy tờ xe đâu nói là cất kỹ trong hộp bên phụ và khóa lại rồi ah. Các cụ/mợ cẩn thận nhé!

mandylanh2011

Xe buýt
Chào các cụ các mợ thớt này!
Em xin khuyên các bác thế này ah, Đăng ký + bằng lái + đăng kiểm + bảo hiểm TNDS các cụ/mợ để chỗ nào tiện lấy ra trình cho xxx khi gặp các chú ấy mà phải thò ra nhé. và trong trường hợp không may xe bị cháy bất ngờ các cụ/mợ phi ra ngoài để thoát thân thì giấy tờ đó cũng phi theo người, nếu cháy hết thì các cụ/mợ có mua bảo hiểm toàn bộ thì khi đòi BH bồi thường cũng mệt đấy ah. Làm trong nghề này cho nên em cũng va rồi ạ, nhiều xe cháy còn bộ khung sắt lúc hỏi giấy tờ xe đâu nói là cất kỹ trong hộp bên phụ và khóa lại rồi ah. Các cụ/mợ cẩn thận nhé!
xe mà cháy thì có mà hỏa thiêu giấy tờ luôn chứ để làm gì?vì hình như chỉ có 30% xe là đóng bảo hiểm.mà đa phần là xe mới thì các cụ mới đóng,mà xe mới bị cháy cũng chỉ hãn hữu thôi.xe đời tống mới hay tự cháy

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chả bao giờ mang giấy tờ theo xe. XXX hỏi thì bảo em để nhà, đằng nào chả mất $, có mang cũng thế thôi.

oto4vongtron

Xe đạp
dấu làm gì? bác cứ để ngay trước mắt bác đỡ mất công lục tìm khi quên. ngay đằng sau miếng che nắng có ngăn để giấy tờ đấy bác

VUXUANPHU

Xe buýt
Mua thêm cái hộp và làm khóa cẩn thận :))

Ranmong

Xe hơi
Cụ chủ thớt khâu thêm cái bao toto trước ngực là được mờ, nhìu tiện ích lém cụ ợ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cứ để nguyên cả bộ giấy tờ trên xe Cụ ợ, nếu có mất xe thì bọn ăn cắp nó bán còn đc giá. :D

Chứ Cụ giữ lại bộ giấy tờ mà xe ko còn thì chỉ có tiếc hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Ti_Teo

Xe buýt
Ki A Morning khi lật nệm sau lên có 2 cái hốc, các bác muốn giấu j vào đấy cũng đc, trên mặt nệm thì nuôi 1 con chó Ngao chả thằng trộm nào dám lật nệm lên mà lục đâu.

thienphuc

Xe điện
em có cách này.khi cụ bọc sàn hay bọc ghế,nên bảo thợ may thêm một túi mỏng nhỏ ở bên trong ghế hoặc dưới sàn,sau đó thêm khóa kéo và đệm thêm da đè lên để ngụy trang(nên may thêm túi ở mặt dằng sau ghế lái chỗ hay nhét đồ ý ạhh,nhưng nhớ là bên trong để giấu nhé.hoặc bên dười lớp da bọc sàn,có khóa kéo và ngụy trang)
để mình cất giấy tờ quan trọng cá nhân ah.nếu ổn nhớ vodka cho e nhá

ý kiến này hay mấy bác làm bọc ghế đâu rồi nhân bản ngay quả này kiếm khối tiên ;))

Em có thú đọc sách nên luôn mang theo cuốn sách, bìa thiết kế như kẹp đĩa CD kẹp giấy tờ vào đó rồi để khe cánh cửa bên lái cho tiện lấy. Em nghĩ kẻ gian mà vào được xe em thì sẽ có nhiều thứ đáng lấy hơn cuốn sách...%-(
bác chưa gặp cảnh rơi đồ dắt ở cửa lái chứ em gặp rồi bác ah.

thienphuc

Xe điện
để chắn nắng thằng nào nó tiện tay rút ra mất.để cốp ,khoá ,giấu kỹ nhỡ xảy ra hoả hoạn.để trong người thì sợ mất ví thế túm lại để đâu cho an toàn ?