[Funland] Nỗi đau mang tên Chung Cư

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cụ ở Vùng nào Miền Tây thế? Năm ngoái em vào trong này, cũng thích sống ở đây, nhưng nghĩ mãi chuyển nhà vào chỉ sợ chăn nuôi, tồng trọt dc món j thì lại khó bán?
PS: năm ngái em vào ở nửa năm, gần sát Cà Mau
Em thì thích ở nhà quê vườn ao rộng rộng , sáng lái xe vào phố đi làm...

Ngáo CHỮ

Xe máy
CĐT bên cụ nói đúng được một phần cụ nhé. cái ở bên nhà cụ đang có nó gọi là hall lantern, cái này khi thang đến nơi đèn sẽ chớp sáng và có chuông báo là thang đã
đến nơi, cụ thử để ý xem có đúng như vậy ko. cái quan trọng hơn đó là đi kèm với loại báo chiều này nó còn có tính năng dự đoán thang đến đón cụ. khi cụ bấm gọi tầng tại sảnh thang máy thì cái đèn hall lantern của 1 thang sẽ sáng lên cùng với chiều nút bấn của cụ đã gọi thang kèm theo 1 tiếng chuông đơn âm, cụ chỉ việc ra cái thang đó đứng chờ đến khi nào nó mở cửa thì cụ bước vào đi thôi. theo quan điểm cá nhân của em, cái này sẽ tiện dụng hơn bảng gọi tầng bình thường rất nhiều vì cụ sẽ biết trước đc thang nào đến đón mình.
Hoá ra là vây!! E vào ks 4* bên Sing lúc gọi thang máy phải đảo cả 4 cái! Căng mắt nhìn xem thang nào đón!

ototrieutien

Xe buýt
Cụ ở Vùng nào Miền Tây thế? Năm ngoái em vào trong này, cũng thích sống ở đây, nhưng nghĩ mãi chuyển nhà vào chỉ sợ chăn nuôi, tồng trọt dc món j thì lại khó bán?
PS: năm ngái em vào ở nửa năm, gần sát Cà Mau
Khu em mua ven sông đồng nai, xã bình lợi, Vĩnh cửu, DN, cách cầu Sg 35km, miền đông nam bộ mà cuộc sống xung quanh như miền tây, thế đất ở đây cao, không bị ngập, trồng bưởi, cây ăn trái & lúa nước..
Trong này em mua cách Sg 40-50km đổ lại thôi, chứ xa quá ko đi lại thường xuyên dc.
Em làm VAC, trồng đủ loại hoa trái, cá , gà...

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Khu em mua ven sông đồng nai, xã bình lợi, Vĩnh cửu, DN, cách cầu Sg 35km, miền đông nam bộ mà cuộc sống xung quanh như miền tây, thế đất ở đây cao, không bị ngập, trồng bưởi, cây ăn trái & lúa nước..
Trong này em mua cách Sg 40-50km đổ lại thôi, chứ xa quá ko đi lại thường xuyên dc.
Em làm VAC, trồng đủ loại hoa trái, cá , gà...

Đất trang trại trong này có đắt kô cụ? E thì người bắc nhưng đi cũng nhiều, lại thích nhất cảnh sông nước và cuộc sống trong Nam, nhất là khí hậu trong này, cụ ạ

son198099

Xe buýt
Vô La Ngà mua đất rẫy đi các anh, giá vẫn còn mềm đó.

mazda3_pro

Xe lăn
Vợ cháu lại bảo: xuống đất thì chỉ ở nhà (ý là nhà biệt thự, nhà to) chứ không ở hang, ở hốc (ý là nhà ống mấy chục m2 ở trong ngõ) :D
Bởi vậy người ta mới nói có tiền thì mới ở nhà mặt đất, không tiền mới phải ở chung cư. Nhà mặt đất cùng vị trí, đường to giống chung cư giá nó đắt gấp 3-10 lần tùy trường hợp.

mazda3_pro

Xe lăn
Góp vui với các cụ mợ chung cư ;))

Ông chồng vào thanh minh:
Thật sự xin lỗi quý bà con, tôi đi công tác mấy tháng nay không có nhà nên chưa giải quyết được ngay, có gì bà con thông cảm, để tôi gọi điện trao đổi nhẹ nhàng với vợ. Hi vọng khắc phục sớm tránh ảnh hưởng đến bà con.

mazda3_pro

Xe lăn

Nhà căn hộ cắt nước thì sao hở Kụ? Lấy nước tầng trên xả xuống để gội ah?

Em nhà thổ cư, bể ngầm 7m3, trên nóc 3m3
Lần mất nước lâu nhất là 7 ngày, nhà em vẫn tắm giặt bình thường
Ngầm hẳn 7 khối luôn à, to vậy cụ :D cụ thiết kế dưới như nào cụ ơi? hầm to bỏ bồn inox à cụ?

Quyngseng

Xe tải
Em từ nhà đất lên CC em thấy như sau: ưu điểm: nhà đất của mình làm gì ko phải xin phép, xe để ko mất tiền, ko mất giá nhiều như CC chưa nói đến việc đất tăng giá theo thị trường (em đang nói nhà trong ngõ rộng 3m và cách mặt đường 20m)
Nhược điểm: nóng mùa hè, lạnh mùa đông, bụi nhiều, và bước ra cửa nhà thì ko sạch bằng CC
Các thành viên ít time ở cạnh nhau
An ninh kém hơn CC

Ở CC

Ưu điểm: an ninh tốt, sạch sẽ, văn minh, ấm vào mùa đông, mát mùa hè
Cả nhà quây quần trong 1 sàn
Nhược: mất giá sau 1 time, chung đụng nên có cái phức tạp, mất thêm chi phí gửi xe, sửa chữa hay làm gì đều phải xin phép

KL: em sẽ quay lại mua đất mặt ngõ to hơn chút

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em từ nhà đất lên CC em thấy như sau: ưu điểm: nhà đất của mình làm gì ko phải xin phép, xe để ko mất tiền, ko mất giá nhiều như CC chưa nói đến việc đất tăng giá theo thị trường (em đang nói nhà trong ngõ rộng 3m và cách mặt đường 20m)
Nhược điểm: nóng mùa hè, lạnh mùa đông, bụi nhiều, và bước ra cửa nhà thì ko sạch bằng CC
Các thành viên ít time ở cạnh nhau
An ninh kém hơn CC

Ở CC

Ưu điểm: an ninh tốt, sạch sẽ, văn minh, ấm vào mùa đông, mát mùa hè
Cả nhà quây quần trong 1 sàn
Nhược: mất giá sau 1 time, chung đụng nên có cái phức tạp, mất thêm chi phí gửi xe, sửa chữa hay làm gì đều phải xin phép

KL: em sẽ quay lại mua đất mặt ngõ to hơn chút
Kết luận:
Êm sẽ mua 1 cái nhà cấp 4, diện tích to như căn chung cư.
Thế là đảm bảo được cả 2 Ưu điểm của 2 loại, bác ạ.

ototrieutien

Xe buýt
Đất trang trại trong này có đắt kô cụ? E thì người bắc nhưng đi cũng nhiều, lại thích nhất cảnh sông nước và cuộc sống trong Nam, nhất là khí hậu trong này, cụ ạ
2017 em mua 6k m2, 350tr/1000m2, đắt chưa bằng căn 1pn vinhome tân cảng, giờ bán chắc mua được căn 4pn:))

son198099

Xe buýt
Nhà có con trai nên ở mặt đất nha mí anh. Nhiều thứ tác động đến đứa trẻ lắm.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ở chug cư trong SG thấy rất ổn. Căn bản mình nên chọn chủ đầu tư uy tín và đơn vị quản lý tòa nhà uy tín. Thấy Savill quản lý khá tốt.
Không liên quan nhưng thấy ngoài ấy sống chung cư hơi cộng đồng thì phải, kiểu ăn uống hội hè hành lang... Trong này nhà nào biết nhà ấy và không có nhu cầu phải quen biết nhau :D
Tùy khu thôi cụ, ở HN thường các khu CC cao cấp hoặc hạng sang thì sẽ có Chủ đầu tư uy tín, và ban QL tòa nhà cũng tốt, và dân cư cũng không sống kiểu "cộng đồng" như cụ nói đâu...
Cái CC mà chủ thớt này đưa tin có Chủ đầu tư vớ vẩn nên mới thế ...

ancanlan

Xe hơi
Em ngược với bác,
Ngày về quê, đêm về HN,...
Mà quê em thì chim kêu, vượn hót, cây lá, hồ ao, xanh mướt.
Đến mùa tổ chim làm sát cửa sổ làm việc.
Về HN em cũng bắt chước, nhưng chưa được 1/10.
Cũng có năm tụi chim khuyên làm tổ ngay sát ban công tầng 2.
Em đang viết mấy dòng này ở quê đấy.
Cụ giống e, ngày ở quê, tối về HN. May ở cc nên cũng mát như ở quê.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ giống e, ngày ở quê, tối về HN. May ở cc nên cũng mát như ở quê.
Không ở CC,
Nên em có thể đưa không khí ở quê về HN.
Cây cối, chim chóc,...
Nhất là lũ chim, cả mấy hôm nóng vừa rồi mà thi nhau cãi nhau, chẳng khác gì trên XN.
Em còn đôi chim gọi vịt, mùa này chúng hết hót rồi, nhưng thấy người bước ra cửa là kêu líu ríu.
Đôi chim cu (em có nhiều hơn 1 con cu trống) tới bây giờ vẫn còn chịu khó đẻ thêm 2 quả trứng!