[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Khoai Cún

Xe tăng
Mợ đọc và tự tay lập 1 lá số theo đúng công thức (cái này đơn giản lắm), thì sẽ thấy giờ sinh khác nhau sẽ làm lá số khác nhau cho dù cuhgf ngày tháng năm

Ngược lại, ngày tháng năm khác nhau nhưng cùng giờ sinh thì lại có những nét giống nhau. Ví dụ, sinh giờ Ngọ, Tí thì cho dù ngày tháng năm nào đi nữa vẫn là Thân cư Mệnh.

Hay là như lá số của em, nếu sinh sớm hơn 1 giờ, thì ăn cướp...sinh chậm lại 1 giờ thì ăn mày...
Sinh đúng giờ của em thì đang như thế này đây ...Ăn Mứt:((
Tức là ăn nhau ở giờ sinh phải không ạ?
Em và em gái đều sinh cùng giờ luôn đây, mỗi đứa một phách, chị em ruột mà chả giống nhau tí nào, đi cùng nhau toàn bị nhầm là 2 đứa bạn thân ;)).
Hai ông cùng ngày nhà em ít nhất còn moi được 2 điểm chung: cùng tên và đều là trưởng họ.
P/s: Hic, hnay ngày đi làm đầu tiên, liêu xiêu suýt không tỉnh :(

TUCSON9389

Xe điện
Cụ ới, sáng nay em mới nhớ ra một việc: sói nhà em và anh họ em có cùng ngày tháng năm sinh ạ. Tử vi của 2 ng này chắc phải có sự tương đồng ít nhiều gì đó phải không cụ?
Tuy nhiên 2 đồng chấy này, trừ việc đều là trưởng họ, tính cách và cs khác nhau hoàn toàn ạ. Sói nhà em 2 f1 rồi còn ông anh ế toàn tập. Một ông cẩn thận sạch sẽ, lành tính, nhẫn nhịn, chu đáo, hướng nội. Ông kia vừa lười vừa bẩn, nóng tính, bốc đồng...
Nà ní? Nà ní?????
Không biết ông nào là sói của mợ. ông cẩn thận sạch sẽ hay ông lười với bẩn ậ ? Quan trọng là ông có 2f1 vẫn hơn mợ nhỉ

Khoai Cún

Xe tăng
Em đang tha thiết nghe chuyện tâm linh đây. Cụ có chuyện gì muốn chia sẻ không ạ? :D
Em cũng tha thiết muốn nghe giống mợ nhưng hôm qua bị phát hết hồn. Đang lướt topic này và đọc chuyện Cô Hường chờ reply thì con mều dở nhà em nó giựt thế nào cái màn rèm rơi không tiếng động. Mợ nghĩ xem cái cảnh gần 23h, phòng tối om chỉ có ánh đèn đường mờ mờ chiếu xiên xiên, mợ đang đọc truyện ma đến đoạn cô Hường hé hé hé hé lướt trên ngọn tre thì đột nhiên một cái bóng trắng lướt âm thầm hướng từ cuối giường hướng về phía mình. Má ôi, đứng hết cả tim lẫn não... em quẳng bụp cái đt rồi chui tọt vào chăn, sợ đến nỗi k hét nổi í.... :)).
Giờ nghĩ lại vẫn buồn cười. Đã nhát còn đua đòi.

Lead vịt

Xe buýt
Mợ đọc và tự tay lập 1 lá số theo đúng công thức (cái này đơn giản lắm), thì sẽ thấy giờ sinh khác nhau sẽ làm lá số khác nhau cho dù cuhgf ngày tháng năm

Ngược lại, ngày tháng năm khác nhau nhưng cùng giờ sinh thì lại có những nét giống nhau. Ví dụ, sinh giờ Ngọ, Tí thì cho dù ngày tháng năm nào đi nữa vẫn là Thân cư Mệnh.

Hay là như lá số của em, nếu sinh sớm hơn 1 giờ, thì ăn cướp...sinh chậm lại 1 giờ thì ăn mày...
Sinh đúng giờ của em thì đang như thế này đây ...Ăn Mứt:((
Chưa trộn lá xoan là ok rồi cụ ơi (em fun tí). Chúc cụ cùng gia đình năm mới dồi dào sức khỏe, tài lộc nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em và em gái đều sinh cùng giờ luôn đây, mỗi đứa một phách, chị em ruột mà chả giống nhau tí nào, đi cùng nhau toàn bị nhầm là 2 đứa bạn thân ;)).
Hai ông cùng ngày nhà em ít nhất còn moi được 2 điểm chung: cùng tên và đều là trưởng họ.
Mợ chả bù cho em, 2 đứa bạn thân đi đâu người ta cũng bảo 2 chị em, mà bảo em là chị mới đau :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng tha thiết muốn nghe giống mợ nhưng hôm qua bị phát hết hồn. Đang lướt topic này và đọc chuyện Cô Hường chờ reply thì con mều dở nhà em nó giựt thế nào cái màn rèm rơi không tiếng động. Mợ nghĩ xem cái cảnh gần 23h, phòng tối om chỉ có ánh đèn đường mờ mờ chiếu xiên xiên, mợ đang đọc truyện ma đến đoạn cô Hường hé hé hé hé lướt trên ngọn tre thì đột nhiên một cái bóng trắng lướt âm thầm hướng từ cuối giường hướng về phía mình. Má ôi, đứng hết cả tim lẫn não... em quẳng bụp cái đt rồi chui tọt vào chăn, sợ đến nỗi k hét nổi í.... :)).
Giờ nghĩ lại vẫn buồn cười. Đã nhát còn đua đòi.
Mợ nên nuôi chó thay mèo và tiếp tục hóng chuyện ma :)). Bọn chó nó làm gì cũng rầm rầm chứ không âm thầm như bọn mèo :D.

Khoai Cún

Xe tăng
Không biết ông nào là sói của mợ. ông cẩn thận sạch sẽ hay ông lười với bẩn ậ ? Quan trọng là ông có 2f1 vẫn hơn mợ nhỉ
Ồi, sói nhà em lười dã man, em chả phải nói xấu đâu, nhưng gào mãi không được. Sáng qua em đang cằn nhằn so sánh với ông anh em, đấy, em mới ngẫm ra chuyện liên quan nên chạy lên đây hỏi các cụ thôi.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Các cụ, các mợ cho em hỏi là phụ nữ có thai và trẻ nhỏ có thể đi chùa, đi đền lễ được không ạ?

Lead vịt

Xe buýt
Sau khi chết đi, linh hồn có cảm nhận đc những sự tác động vào thể xác như thiêu, mổ xẻ ...gì đó không hả các cụ mợ. Tự nhiên e nảy ý định hiến xác cho khoa học nhưng tính e vốn nhát, lại sợ đau nên vẫn băn khoăn về vấn đề trên. Cụ mợ nào am hiểu về lĩnh vực trên cho e vài lời với ạ.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có 4 yếu tố để lên 1 lá số: ngày, giờ , tháng, năm sinh. Chỉ cần 1 yếu tố khác là đã có lá số khác nhau chứ đừng nói đến khu vực vùng miền

ganghiadan

Xe buýt
sai lầm lớn nhất của cụ có lẽ bán cái thật mua cái ảo?e cũng mua một it mà dính đến a điện lục giờ coi như ko có đây.
đúng đó cụ, mà dính vào món đó như con thiêu thân, càng thua càng cay cú muốn gỡ; mặc dù em từ nhỏ đến h chưa bao giờ đánh bạc. Có khi biết đánh bạc lại tỉnh táo biết điểm dừng, âu cũng là cái liễn...

honda acura

Xe điện
Sau khi chết đi, linh hồn có cảm nhận đc những sự tác động vào thể xác như thiêu, mổ xẻ ...gì đó không hả các cụ mợ. Tự nhiên e nảy ý định hiến xác cho khoa học nhưng tính e vốn nhát, lại sợ đau nên vẫn băn khoăn về vấn đề trên. Cụ mợ nào am hiểu về lĩnh vực trên cho e vài lời với ạ.
Nếu xem cái đống thịt thối khi chết như là bộ quần áo thì không có gì
Bên tây tạng họ còn chặt ra vứt cho chim ăn, bên ấn thì thả sông, có sao đâu
Văn hoá coi nó là gì thì nó là thế

DurexXL

Xe lăn
Theo doi cụ da lâu qua 3 thớt, Hôm nay em mạn phép hỏi bác về vấn đề này ak. Bố của bạn e sinh năm 1966, mất ngày mùng 2 tết, giờ ngọ, treo cổ tự tử. Bác xem giùm e xem có phạm phải giờ xấu k ạ. Em xin cảm ơn. Mong đc bác hồi âm
Ông cụ mất 54 tuổi, tháng 1, ngày 2, giờ Ngọ

1/ Tính theo cách tính phổ biến thì Năm Nhập mộ, Tháng Trùng, Ngày Nhập mộ, Giờ Trùng

Quan điểm thì nhiều, nhưng thường thì Nhất Nhập phá Tam Trùng. Ở đây có 2 Nhập, 2 Trùng thì coi như 50/50 tùy quan điểm, người dễ thì bảo là yên tâm, người kỹ thì sẽ căn ra Trùng Tháng là nặng, Trùng Giờ là xấu ....

2/ Có một quan điểm tính Trùng khác, đó là Giờ mất cùng giờ với tuổi người mất, ấy cũng là Trùng. Trường hợp này, ông cụ Bính Ngọ mất giờ Ngọ, thì cũng khớp với cách trên là giờ bị Trùng

3/ Bản thân giờ Ngọ với giờ Tý hay được coi lqf giờ các Quan đi tuần, nên mất vào giờ này cũng có 1 số quan điểm cho là không tốt

4/ Mất thắt cổ tự tử là một trong những sự mất bạo liệt nhất, được cho là dữ dội nhất, oán khí cao nhất...

5/ Hướng xử lý:
Từ hôm 2 Tết đến nay chắc mọi việc hậu sự cũng đã an bài rồi.
Nếu Kụ thực sự quan tâm và muốn giúp nhà Bạn kụ thì kụ tìm hiểu những việc sau:
- Lúc phát hiện ra ông cụ và xử lý ngay chỗ đó có làm chu đáo không? Đặc biệt là sợi dây, được xử lý đúng cách không?
- Gia đình đã đi xem Thầy chưa? Đã xử lý những gì rồi?

Nếu gia đình bạn kụ cần tìm Thầy thì một địa chỉ để có thể tìm đến ở Hà Nội này là Chùa Liên Phái

Kiến thức có hạn, em chỉ trao đổi được vậy ạ

Nhà cháu cũng đang tò mò xem cái năm con heo này công việc sự nghiệp nó thế nào. Theo các cụ thì nên tới xem ở các thầy xem tử vi, hay tới xem của các thầy mở điện, mở phủ ạ? Địa chỉ xem bói hay đầu năm 2019 ở Hà Nội trong danh sách này đã địa chỉ nào các cụ, các mợ nào đã từng tới chưa ?
Chỉ nên tham khảo thôi Kụ nhé
Cá nhân em thì tin vào Kinh Dịch, lý số ...mà ứng dụng gần gũi nhất là Tử vi
Còn các giao thức khác sử dụng các năng lực siêu nhiên của Thầy thì sẽ tùy vào khả năng của Thầy

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tách rời rồi mà mợ. Em nhớ trong thread này có cụ bị TNGT, hồn lơ lửng trong khi mọi người đang tập trung cứu xác nằm bất động đó ạ.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Tách rời rồi mà mợ. Em nhớ trong thread này có cụ bị TNGT, hồn lơ lửng trong khi mọi người đang tập trung cứu xác nằm bất động đó ạ.
Mợ lại bậy rồi. Cụ ấy lơ lửng thì giờ sao mà ở đây type còm dc b-(b-(

hp78

Xe điện
Em khẩn khoản nhờ các cụ cao thâm ở thớt này ạ. E đang rối quá! Nhạc phụ e sinh 4/9/1955 vừa mất trong khoảng 8-9 h tối nay ngày 10/2/2019. Em xin nhờ các cụ bấm hộ em xem ngày giờ của nhạc phụ em thế nào ạ?
Nhạc phụ của cụ K mật hay thận ạ? Bệnh từ 2017 ạ?

DurexXL

Xe lăn
Em khẩn khoản nhờ các cụ cao thâm ở thớt này ạ. E đang rối quá! Nhạc phụ e sinh 4/9/1955 vừa mất trong khoảng 8-9 h tối nay ngày 10/2/2019. Em xin nhờ các cụ bấm hộ em xem ngày giờ của nhạc phụ em thế nào ạ?
Nhạc phụ Kụ mất năm 65 tuổi, tháng 1, ngày 6, giờ Tuất

Năm Thiên Di
Tháng Nhập Mộ
Ngày Nhập Mộ
Giờ Thiên Di

Tổng quan, Nhạc phụ đi viên mãn, gia đình không ngợi gì Kụ nhé