[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mộ phần của người thân trong gia đình e đang có 1 con rắn hổ mang khá to chọn làm nhà (nó đào hang và sống ngay trên mộ ) , có cụ nào rành về việc này ko ạ? Em nên xử lý tình huống này thế nào ạ
Nó không tự đào hang mà nó tận dụng hang của chuột cụ ạ. Em dự là bên trong như mê cung rồi (sẽ có khoảng hang rộng như cái chậu nhỏ, đủ để nó cuộn tròn bên trong). Cá nhân em nếu là cụ sẽ thuê thợ bắt rắn rồi đắp lại mộ thôi ạ (đảm bảo an toàn cho con cháu, rồi còn vạc cỏ, hương khói nữa). Bọn hổ mang nó có xu hướng tấn công chứ không bỏ đi như một số loài rắn khác.

luu linh

Xe buýt
Mẹ em dữ vía
Bà mất khi em mới 8 tuổi, sau em còn 3 đứa em lít nhít nữa. Không biết có phải vì thương con hay không nhưng mọi người kể cả người nhà và hàng xóm ai bước vào nhà em cũng thấy sợ và lạnh nhất là khi nhìn lên di ảnh của mẹ em. Bản thân em cũng thấy có cảm giác sợ và rất khó ngủ khi nằm ở nhà mình. Mặc dù sinh thời bà nổi tiếng hiền lành và xinh đẹp.
Em vẫn còn nhớ như in, ngày đứa em thứ 3 của em ốm nặng. Ông em đã bốc thuốc cầm cự cho nó được khoảng mấy tháng nhưng đến ngày hôm đó thì ông em buồn lắm và bảo “hỏng mất con bé rồi”. Tối muộn, khi cả nhà đi ngủ em vẫn khó ngủ như mọi ngày. Bỗng nhiên, em thấy có vẻ như có một con đom đóm bay vào, vầng sáng của nó sáng rực cả nhà. Ban đầu nó đậu lên ban thờ mẹ em, sau thì đậu lên đỉnh màn con em em nằm.
Sáng hôm sau ông em lấy hành lá lẫn rễ giã nát đắp lên rốn cho em em và quyết định cho nó đi viện, trên đường đi thì nó ị được, vào viện bác sỹ tiên đoán xấu nhưng nó làm tất cả các bác sỹ bất ngờ vì sự tiến triển nhanh không tưởng của nó. Cuối cũng thì nó qua bệnh, học rất giỏi, tai quái như giọt sành. Nó sinh ngày 8/4 âm lịch. Ông em cứ bảo nó là con giời cháu phật.

thutruc

Xe hơi
Cụ kinh doanh về lĩnh vực công nghệ hay quảng cáo ạ ? Nên cụ hay phải đi lại ? Làm lớn hay bé em không dám nói, nhưng dòng tiền của cụ theo lá số thì không ổn, vì nó đến nhanh và đi cũng nhanh ? Hình như cụ khó giữ được tiền ?
Cảm ơn cụ đúng như cụ nói chả sai tí nào e đi buôn đồ công nghệ từ Campuchia tiền vào lại ra làm mãi mà chả thấy tiền,cụ giúp e xem cho e chi tiết hơn chút như đường vợ con,bme,công danh và hậu vận ...inbox giúp e cũng đc cảm ơn cụ!

chienss

Xe đạp
e xin quẻ của cụ về con đường năm mới 2019 để đi cho vững chân.
em sinh 26/07/1987 âm lịch.
giờ dự đoán là 3-5h sáng à. mong là mèo no mồi rồi ạ.
các cụ dự là sinh 1 lúc thì sáng e dự là giờ này.
cảm ơn cụ ạ

hp78

Xe điện
Cảm ơn cụ đúng như cụ nói chả sai tí nào e đi buôn đồ công nghệ từ Campuchia tiền vào lại ra làm mãi mà chả thấy tiền,cụ giúp e xem cho e chi tiết hơn chút như đường vợ con,bme,công danh và hậu vận ...inbox giúp e cũng đc cảm ơn cụ!
Nếu mọi việc được kiểm tra, đánh giá cẩn thận trước khi có quyết định cuối cùng thì cụ có thể kiểm soát được dòng tiền thôi ạ. Công danh, hậu vận phụ thuộc vào quyết định của cụ. Bố mẹ, vợ, con cái nếu chỉ dựa theo lá số của cụ thì không chính xác. Chúc cụ may mắn nhé.

Muathutim

Xe đạp
Em mạo muội lần nữa nhờ cụ hp78 xem giúp đường con cái của em năm 2019. Em sinh ngày 6/8/1981dương lịch, lúc chạng vạng tối. Cảm ơn cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

gadilac

Xe tải
Theo lá số thì nếu cụ làm công ăn lương thì cũng đủ sống ạ, nhưng để khác biệt có lẽ cụ phải nỗ lực nhiều đấy ạ. Công việc của cụ có hay phải đi lại không ạ ? Mắt cụ có bị kém nên hay phải đeo kính không ạ ?
Xin lỗi cụ vì em trả lời chậm.
Em làm kỹ thuật và hay đi lại, nhưng giờ kém rồi.
Em không đeo kính. Thị lực em tốt, nhưng lại hay bị ngứa mắt (lông mi).

DurexXL

Xe lăn
Mẹ em dữ vía
Bà mất khi em mới 8 tuổi, sau em còn 3 đứa em lít nhít nữa. Không biết có phải vì thương con hay không nhưng mọi người kể cả người nhà và hàng xóm ai bước vào nhà em cũng thấy sợ và lạnh nhất là khi nhìn lên di ảnh của mẹ em. Bản thân em cũng thấy có cảm giác sợ và rất khó ngủ khi nằm ở nhà mình. Mặc dù sinh thời bà nổi tiếng hiền lành và xinh đẹp.
Em vẫn còn nhớ như in, ngày đứa em thứ 3 của em ốm nặng. Ông em đã bốc thuốc cầm cự cho nó được khoảng mấy tháng nhưng đến ngày hôm đó thì ông em buồn lắm và bảo “hỏng mất con bé rồi”. Tối muộn, khi cả nhà đi ngủ em vẫn khó ngủ như mọi ngày. Bỗng nhiên, em thấy có vẻ như có một con đom đóm bay vào, vầng sáng của nó sáng rực cả nhà. Ban đầu nó đậu lên ban thờ mẹ em, sau thì đậu lên đỉnh màn con em em nằm.
Sáng hôm sau ông em lấy hành lá lẫn rễ giã nát đắp lên rốn cho em em và quyết định cho nó đi viện, trên đường đi thì nó ị được, vào viện bác sỹ tiên đoán xấu nhưng nó làm tất cả các bác sỹ bất ngờ vì sự tiến triển nhanh không tưởng của nó. Cuối cũng thì nó qua bệnh, học rất giỏi, tai quái như giọt sành. Nó sinh ngày 8/4 âm lịch. Ông em cứ bảo nó là con giời cháu phật.
Tiếp đi Kụ ơi o:-)

Em mạo muội lần nữa nhờ cụ hp78 xem giúp đường con cái của em năm 2019. Em sinh ngày 6/8/1981dương lịch, lúc chạng vạng tối. Cảm ơn cụ ạ!
Mợ có nhớ giờ chính xác không ạ?

radiogaga

Xe điện

Hôm nay xem thằng em trẻ trâu này đi bắt chim cú lợn trong nghĩa đĩa, nó trèo lên một căn mộ cổ, không biết là có phạm gì không, hy vọng là không, nếu không thì khổ thằng em, mà khả năng phạm là hơi cao.

DurexXL

Xe lăn
Một góc Tết nhà em ạ...

radiogaga

Xe điện

Clip này cũng quay ở nghĩa địa và bị say nắng ngất ngay trên nghĩa địa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Một góc Tết nhà em ạ...

Đẹp!
Em đang ngồi bôi thuốc vì chiều nay ra nghĩa địa, nước ngập bờ và vấn đề là có 1 cái mộ mới cải, ván vứt lung tung, giờ chân em đang ngứa điên đảo, giời ạX_X. Lát em phải kiếm lá trầu không.

thutruc

Xe hơi
Nếu mọi việc được kiểm tra, đánh giá cẩn thận trước khi có quyết định cuối cùng thì cụ có thể kiểm soát được dòng tiền thôi ạ. Công danh, hậu vận phụ thuộc vào quyết định của cụ. Bố mẹ, vợ, con cái nếu chỉ dựa theo lá số của cụ thì không chính xác. Chúc cụ may mắn nhé.
Cảm ơn cụ nhiều ,vậy tất cả là ở mình hết à cụ ...?

hp78

Xe điện
Xin lỗi cụ vì em trả lời chậm.
Em làm kỹ thuật và hay đi lại, nhưng giờ kém rồi.
Em không đeo kính. Thị lực em tốt, nhưng lại hay bị ngứa mắt (lông mi).
Nếu cụ đang làm công ăn lương thì 2019 có lẽ tăng lương thăng chức? 2019 cụ có dự định thêm cháu ạ?

hp78

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều ,vậy tất cả là ở mình hết à cụ ...?
Xem tử vi là để biết mình biết người mà cụ, nếu biết nhược điểm của mình thì dù khó khăn có đến thì hậu quả cũng được giảm thiểu ạ.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Xem tử vi là để biết mình biết người mà cụ, nếu biết nhược điểm của mình thì dù khó khăn có đến thì hậu quả cũng được giảm thiểu ạ.
Cụ HP ơi, phiền cụ xem giúp em năm 2019 có khởi sắc chút nào với em ko ạ. Em sinh ngày 07/12/1989, 15h chiều, nữ ạ.

Sent from my iPhone using Tapatalk

gadilac

Xe tải
Nếu cụ đang làm công ăn lương thì 2019 có lẽ tăng lương thăng chức? 2019 cụ có dự định thêm cháu ạ?
Năm 2019 em chỉ dự định thay đổi công việc thôi cụ ạ. Nhưng vẫn còn đắn đo...

hieu hiekeng

Xe tải
Năm 2018 em có bị đi viện mẹ em có đi lễ ở chùa có cầu em khỏi bệnh. Mẹ em định tối mai đi lễ tạ thì em không đi theo mẹ em lễ tạ có được không? Vì em chưa lễ đình hay chùa lần nào.