[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đi gần đến nơi đã bị rồi bác ạ, vào trong đó vẫn bị, có hôm về đến nhà e phải nằm 2 tiếng mà tay chân bủn rủn luôn ấy như kiểu say sóng ấy ạ
Trước mắt cụ nên tạm dừng đi đến chùa đó một thời gian.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vấn đề là ở chỗ để đi từ nhà e đến nhà họ hàng em chỉ có một con đường qua ngôi chùa đó thôi bác, còn bản thân e ban đầu cũng ko để ý lắm sau vài lần bị mới để ý đến sự trùng hợp như vậy thôi ạ chứ e cũng ko sợ hay gì đâu ạ.
Có mỗi con đường độc đạo thì cụ chuẩn bị cho em đoạn cành cây dâu tằm phơi khô cắt khúc xỏ vòng đeo tay xen có cải thiện được không? Cụ có ảnh không gian trong khuôn viên chùa không ạ?

To Reng

Xe tải
Có mỗi con đường độc đạo thì cụ chuẩn bị cho em đoạn cành cây dâu tằm phơi khô cắt khúc xỏ vòng đeo tay xen có cải thiện được không? Cụ có ảnh không gian trong khuôn viên chùa không ạ?
Em cảm ơn cụ ạ, e có inb rồi ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cảm ơn cụ ạ, e có inb rồi ạ.
Em vừa check ảnh. Cảm ơn cụ. Chùa này nằm ở phía bên lở hay bên bồi của sông vậy ạ? Âm khí nặng quá nên tạm thời cụ tránh đến gần hết mức có thể ạ. Có thể mấy năm nay cụ nhạy cảm hơn nên cảm nhận rõ.

To Reng

Xe tải
Em vừa check ảnh. Cảm ơn cụ. Chùa này nằm ở phía bên lở hay bên bồi của sông vậy ạ? Âm khí nặng quá nên tạm thời cụ tránh đến gần hết mức có thể ạ. Có thể mấy năm nay cụ nhạy cảm hơn nên cảm nhận rõ.
Nằm phía bên bồi cụ ạ, thực ra em một năm cũng về quê tầm 3 4 lần thôi ạ, có việc cần thiết thăm hỏi họ hàng em mới đi qua đôi lần thôi ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Nằm phía bên bồi cụ ạ, thực ra em một năm cũng về quê tầm 3 4 lần thôi ạ, có việc cần thiết thăm hỏi họ hàng em mới đi qua đôi lần thôi ạ.
Cụ cứ tìm hiểu kỹ chứ thông thường ở nông thôn rất nhiều đường đi, chỉ là đi vòng vèo xa hơn thôi.

Nếu bị ảnh hưởng đến mức về nhà còn mệt 2 tiếng thì đi vòng chục km còn hơn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bên bồi lại ngay khúc cua. Thôi tránh đi đêm về hôm, tránh giờ ngọ qua đó cụ ạ.

DurexSSL

Xe buýt
Em có chuyện này nhờ các cao nhân giải giùm ạ, ở quê em có cái chùa thường thì vào ngày lễ hoặc nghỉ dài nhà em hay về quê, mà mỗi lần về thì gia đình em thường đi thăm họ hàng hoặc đến ngôi chùa này thắp hương mà mỗi lần đi thì cứ đi đến gần chùa đó thì em cảm thấy người choáng bay bay như trên mây rồi tay chân bủn rủn luôn các bác ạ, có hôm về đến nhà rồi e phải nằm tầm 1 2 tiếng mới thấy ổn lại. mà lạ là chỉ mới tầm 3 năm nay e mới có hiện tượng đó còn trước đó em cũng vấn đề gì.
Mùng 1 đầu tháng 7 sắp tới
Cụ sửa lễ vào Chùa này
Lễ chay (bánh kẹo, hoa quả) Ban Tổ và Ban Mẫu (nếu có)
Lễ mặn (đĩa xôi, khoanh giò) đặt Ban Đức Ông

Một tờ tiền (tùy tâm) cúng vào thùng công đức

Cụ khấn chân thành, tâm sao khấn vậy không cần bài, xưng danh (tên, tuổi, nơi cư ngụ)

Xin rõ là con chân thành cúi lạy thành tâm, xin chứng giám, xưa nay có gì sơ xuất cúi xin được từ bi đại xá, cho con được lui tới, qua lại nơi cửa chùa an lành, mạnh khỏe

Cụ làm như thế xong rồi theo dõi thời gian sau như nào

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ cứ tìm hiểu kỹ chứ thông thường ở nông thôn rất nhiều đường đi, chỉ là đi vòng vèo xa hơn thôi.

Nếu bị ảnh hưởng đến mức về nhà còn mệt 2 tiếng thì đi vòng chục km còn hơn.
Em dự cụ To Reng muốn sang bên kia sông, thế thì phải đi vòng hơn 2 chục km mợ ạ.

To Reng

Xe tải
Mùng 1 đầu tháng 7 sắp tới
Cụ sửa lễ vào Chùa này
Lễ chay (bánh kẹo, hoa quả) Ban Tổ và Ban Mẫu (nếu có)
Lễ mặn (đĩa xôi, khoanh giò) đặt Ban Đức Ông

Một tờ tiền (tùy tâm) cúng vào thùng công đức

Cụ khấn chân thành, tâm sao khấn vậy không cần bài, xưng danh (tên, tuổi, nơi cư ngụ)

Xin rõ là con chân thành cúi lạy thành tâm, xin chứng giám, xưa nay có gì sơ xuất cúi xin được từ bi đại xá, cho con được lui tới, qua lại nơi cửa chùa an lành, mạnh khỏe

Cụ làm như thế xong rồi theo dõi thời gian sau như nào
Em cảm ơn cụ ạ

To Reng

Xe tải
Em dự cụ To Reng muốn sang bên kia sông, thế thì phải đi vòng hơn 2 chục km mợ ạ.
Ở bên này sông thôi bác ạ, nhưng thực ra đi đường khác cũng đc nhưng e phải đi đường vòng qua một ngọn núi có dốc cao và quãng đường thêm tầm chục cây nữa bác ạ nên e thường ngại đi ạ

hp78

Xe điện
Vâng Mợ, ảnh thì rõ ràng màu sắc tươi sáng nhưng cứ thấy rợn rợn. :(

Em thì không có năng lực như Mợ nhưng cứ thấy bồn chồn lo lắng. Vậy là may mắn Mợ nhỉ. Em cảm ơn Mợ nhé.
Mợ nghiên cứu thuật số như em có khi hợp đấy ạ, vì dựa vào cảm nhận là chủ yếu ạ:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ở bên này sông thôi bác ạ, nhưng thực ra đi đường khác cũng đc nhưng e phải đi đường vòng qua một ngọn núi có dốc cao và quãng đường thêm tầm chục cây nữa bác ạ nên e thường ngại đi ạ
Năm 3-4 lần thì cụ thử kiếm cho em cành dâu, đi về thì đốt đống lửa hơ người rồi thay đồ luôn xem sao ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ nghiên cứu thuật số như em có khi hợp đấy ạ, vì dựa vào cảm nhận là chủ yếu ạ:D
Cụ hp78 dạo này lâu lâu em mới thấy cụ nổi lên 1 tí rồi lại lặn. Cụ sắp đắc đạo chưa ạ? :D

Khoai Cún

Xe tăng
Bầu cử năm nay cụ dự thế nào ạ? Có vẻ năm nay không sôi động mấy, chả có thớt chém tưng bừng như lần trước.

hp78

Xe điện
Cụ hp78 dạo này lâu lâu em mới thấy cụ nổi lên 1 tí rồi lại lặn. Cụ sắp đắc đạo chưa ạ? :D
Em thay đổi kế hoạch nên lặn sâu ạ, vì em đang học thuộc quyển từ điển:D
Bầu cử năm nay cụ dự thế nào ạ? Có vẻ năm nay không sôi động mấy, chả có thớt chém tưng bừng như lần trước.
Em vẫn dự cụ Trump thắng mợ ạ:D

MuathuHN252

Xe cút kít