[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

DurexSSL

Xe buýt

Xe nội lước

Xe container
Sáng nay DoHa mưa..ko khí khá trầm lặng..
Em dậy từ hơn 4h .tập luyện v v 15 phút rồi ra khỏi ks.. qua tàu điện lên thẳng cửa bay..
8h12 phút mb cất cánh ..em nhầm .lần này là Máy bay A...của EU . Đẹp và có vẻ thoáng hơn ông 787 sao ấy.
Lên mb ngủ tít..khi dậy em đoán mb đang rất gần vịnh PL và ngay bên phải là Nga.. em chụp nhanh vài cái nhưng ở độ cao 4,3 km thì toàn mây, thi thoảng mói thấy mặt đất Châu Âu. Vì nhiều mây nên em cũng không nhìn thấy PTin 🤣🤣.
Thôi ko đùa nữa..vì hay đùa mà em dính bao phát mệt mỏi rồi..

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Em dậy từ hơn 4h .tập luyện v v 15 phút rồi ra khỏi ks.. qua tàu điện lên thẳng cửa bay..
8h12 phút mb cất cánh ..em nhầm .lần này là Máy bay A...của EU . Đẹp và có vẻ thoáng hơn ông 787 sao ấy.
Lên mb ngủ tít..khi dậy em đoán mb đang rất gần vịnh PL và ngay bên phải là Nga.. em chụp nhanh vài cái nhưng ở độ cao 4,3 km thì toàn mây, thi thoảng mói thấy mặt đất Châu Âu. Vì nhiều mây nên em cũng không nhìn thấy PTin 🤣🤣.
Các cụ thấy sao ..bát cfe PL khác ta chứ...cái thùng chậu này hạp em.
Em đã đến sb Hensinhky đc 90 phút, quan AN..đi mua sim , cafe và rong chơi lang thang ở đây ..tranh thủ nt cccm bằng sim PL đó.
AN PL rất dễ gần hiền hòa dù mông lủng lẳng khẩu súng ngắn..chó bẹc đi bên.
Em chỉ và hỏi : gờ lóc ..
Họ vui vẻ giơ ngón cái .: yết ..gờ lok..
Sân bay PL rất lớn ..xung quanh xa xa có đồi thấp và rừng xứ lạnh..nay em đến thì may tuyết gần tan hết..
Trong nhà ga . Sb PL không lòe loẹt xa hoa như DoHa..nhưng khoa học dễ tìm và tạo cảm giác thân thiện kiểu mộc mạc..nó khác ở DoHa cái này.
Món ăn trên mb PL trái với dự kiến của em..nó ngon đó, đầy đủ và nhẹ nhàng..nhìn sang bên sẽ thấy mọi ng tự xếp vỏ đồ ăn ngăn nắp sau ăn..em cũng muốn học đầu tiên là cái VM đó.
Gắn trên miệng họ có lẽ từ bẩm sinh là cám ơn , xin lỗi..
Trẻ em cũng như ở HK QT luôn đc quan tâm số 1, phục vụ đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em hạ đã đến sb Hensinhky đc 90 phút..đi mua sim , cafe và rong chơi lang thang ở đây ..tranh thủ nt cccm bằng sim PL đó.
Chúc mừng cụ đến PL nguyên vẹn, ko mất cọng nông nào ạ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Chúc mừng cụ đến PL nguyên vẹn, ko mất cọng nông nào ạ.
Đã đi là phải đến thôi. Mợ Thu cũng làm chuyến định cư sang Mỹ đi. Trẻ còn đi được. U60 thì ngại lắm, khó hòa nhập và cực kỳ buồn.😞
Thôi em về bên kia kể chuyện phim chiến đấu của LX. :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Đã đi là phải đến thôi. Mợ Thu cũng làm chuyến định cư sang Mỹ đi. Trẻ còn đi được. U60 thì ngại lắm, khó hòa nhập và cực kỳ buồn.😞
Con ng e hướng về gia đình, quê hương mạnh mẽ lắm ạ. Nên chắc e ko có đủ bản lĩnh và quyết tâm để xuất ngoại rồi. 2vk ck cũng ko có kinh tế, các mối quan hệ, thực sự thấy ko đủ tự tin để qua bên ấy cụ ah

Citronella

Xe buýt
Hi hi trẻ thì nên đi cụ nhỉ? Em cũng có giấc mơ Mỹ dù chỉ đi chơi chứ không phải định cư gì cả. Cái chính là em đã khai form DS16 rồi hướng dẫn bao người apply visa Mỹ mà trong khi chính mình thì chưa, Châu Âu, Châu Á đi rồi còn mỗi Châu Mỹ là vẫn ngắm từ xa :D Nhưng giờ bản thân em cũng thấy mòn gối, mặc dù bà cô em hơn 70 mà còn đi chơi Mỹ 3 tháng rồi, về vẫn khỏe re, kể chuyện sôi nổi nhưng không hiểu sao giờ em lại thấy nản :( chắc do tâm lý em dạo này nhiều việc phải suy nghĩ nên thế.

Còn cụ Xe nội lước , em đọc lại các Vol cũ thì thấy xưa bé út nhà cụ được cô bác sỹ Phần Lan làm mẫu quấn tã mà bây giờ đúng là gia đình cụ có duyên với đất nước đó. Đúng là hữu duyên ạ :)

Xe nội lước

Xe container
Em đã đến sb Hensinhky đc 90 phút, quan AN..đi mua sim , cafe và rong chơi lang thang ở đây ..tranh thủ nt cccm bằng sim PL đó.
AN PL rất dễ gần hiền hòa dù mông lủng lẳng khẩu súng ngắn..chó bẹc đi bên.
Em chỉ và hỏi : gờ lóc ..
Họ vui vẻ giơ ngón cái .: yết ..gờ lok..
Sân bay PL rất lớn ..xung quanh xa xa có đồi thấp và rừng xứ lạnh..nay em đến thì may tuyết gần tan hết..
Trong nhà ga . Sb PL không lòe loẹt xa hoa như DoHa..nhưng khoa học dễ tìm và tạo cảm giác thân thiện kiểu mộc mạc..nó khác ở DoHa cái này.
Món ăn trên mb PL trái với dự kiến của em..nó ngon đó, đầy đủ và nhẹ nhàng..nhìn sang bên sẽ thấy mọi ng tự xếp vỏ đồ ăn ngăn nắp sau ăn..em cũng muốn học đầu tiên là cái VM đó.
Gắn trên miệng họ có lẽ từ bẩm sinh là cám ơn , xin lỗi..
Trẻ em cũng như ở HK QT luôn đc quan tâm số 1, phục vụ đầu tiên.
Hôm nay trên chuyến bay em ngồi bên 1 mợ Kenya..màu da đen ấn tượng . Các cụ sẽ ấn tượng bởi thái độ thân mật , ánh mắt hiền hòa và giọng nói dễ gần của mợ châu Phi này..dù chẳng hiểu mợ nói gì.
Cũng gặp 1 mợ ngồi bên cửa sổ .. giống ta . Khi hỏi cô ấy nói ai em philipin..xinh đó.
Em thì hôm qua cậu Banglades nhầm em là TQ, nay cô Kenya lại cho rằng em là Mông cổ...khi biết VN họ cũng vui vẻ ..

Chúc mừng cụ em được gặp gấu và F1, cả nhà đoàn tụ

Xe nội lước

Xe container
Hôm nay trên chuyến bay em ngồi bên 1 mợ Kenya..màu da đen ấn tượng . Các cụ sẽ ấn tượng bởi thái độ thân mật , ánh mắt hiền hòa và giọng nói dễ gần của mợ châu Phi này..dù chẳng hiểu mợ nói gì.
Cũng gặp 1 mợ ngồi bên cửa sổ .. giống ta . Khi hỏi cô ấy nói ai em philipin..xinh đó.
Em thì hôm qua cậu Banglades nhầm em là TQ, nay cô Kenya lại cho rằng em là Mông cổ...khi biết VN họ cũng vui vẻ ..
Giờ em mới bật mí.
Ng chọn giờ ngày mua vé mb cho em là cụ datlui .
Báo cáo cụ datLui..em lên đường thuận lợi , an toàn, đã đến hensinki , đang cf đây . Rất cám ơn cụ...nợ chuyến hộ tống cụ làm em áy náy. Nhưng em k chờ đc phải lên đường. Thú thật em muốn tự mình hộ tống cụ 1 lần trên mọi cung đường TBac nào mà cụ muốn.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em mới bật mí.
Ng chọn giờ ngày mua vé mb cho em là cụ datlui .
Báo cáo cụ datLui..em lên đường thuận lợi , an toàn, đã đến hensinki , đang cf đây . Rất cám ơn cụ...nợ chuyến hộ tống cụ làm em áy náy. Nhưng em k chờ đc phải lên đường. Thú thật em muốn tự mình hộ tống cụ 1 lần trên mọi cung đường TBac nào mà cụ muốn.
Cảm ơn cụ, em cũng ko có time nhiều. Suốt ngày di chuyển em cũng hoa mắt luôn. Còn nhiều cơ hội đi chơi mà. Tặng cụ vài tấm hình HN
HN
:

Xe nội lước

Xe container

Cc biết cái gì ko . Gạt tàn đó..cái lỗ là đẻ gạt tàn tl