[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

MuathuHN252

Xe cút kít

DurexXL

Xe lăn
À . Găm hàng không chụp 😅
Chỉ chụp đoạn đầu lúc chờ đợi m.ng đến thôi. Đến đông đủ rồi thì mải ngắm nhau ạ, thời gian đâu mà chụp, phỏng các cụ mợ
114hangbong Đông Gioăng Mít - Mật Matxech DurexXL Phỗng new
Em đọc báo, xem thời sự thì việc này gọi là:
Phiên khai mạc được truyền thông rộng rãi
Sang phiên làm việc, hội nghị tiến hành thảo luận nội bộ
Kết quả được thông báo công khai tại báo cáo kết quả Hội nghị ạ

Sơ kết họp trù bị nháp ọp lai Thớt Tâm linh

Báo cáo các cụ mợ, hôm nay buổi ọp nháp đã thành công tốt đẹp với 5 cụ 2 mợ tham gia

Buổi ọp đã diễn ra hết sức khẩn trương và nghiêm túc, thống nhất đề xuất với các cụ mợ về dự kiến Ọp lai chính thức Thớt tâm linh như sau:

Thời gian: Trưa T7 or CN khoảng cuối T10, đầu T11
Địa điểm: Đề nghị chọn chỗ mới, món mới, xin ý kiến các cụ mợ

Trân trọng

Xe nội lước

Xe container
Cụ nhìn nhầm khá nhiều món :)) cơm rang cô đơn nó là salat, tôm rang nó là tôm chiên. Còn việc ăn lòng uống bia nó quá là bình thường cụ ạ, ăn lẩu e còn uống bia chứ lòng tuổi gì mà k dám uống :)) và e ăn thấy ngon, e vẫn luôn là mát tơ chép ở nhà ;))
Em có thể ko dùng đúng từ nhưng em đoán ko tưởng tượng sai về món đâu. Lòng em thấy hơi cũ đấy nha.
Tất nhiên là ai cũng ăn đc . Uống đc như vậy. Nhưng ý em là đã làm sao ko seup chuẩn bộ . Nhưng cụ thấy thế là ok mới là quan trọng.
Em chán miệng đổ nc lavi vào còn ăn hết tô cơm nguội to đùng nữa là có món. Tuy nhiên hợp thì ngon hơn chứ..

phuongmit

Xe cút kít
Em có thể ko dùng đúng từ nhưng em đoán ko tưởng tượng sai về món đâu. Lòng em thấy hơi cũ đấy nha.
Tất nhiên là ai cũng ăn đc . Uống đc như vậy. Nhưng ý em là đã làm sao ko seup chuẩn bộ . Nhưng cụ thấy thế là ok mới là quan trọng.
Em chán miệng đổ nc lavi vào còn ăn hết tô cơm nguội to đùng nữa là có món. Tuy nhiên hợp thì ngon hơn chứ..
Có lẽ cụ ít nấu cơm nên cụ bảo tôm rang với tôm chiên như nhau, và salat cụ nhìn ra thành cơm rang cô đơn :)) lòng này e nói là tươi sạch hơn bất kì hàng lòng nào bán trên phố chắc cụ cũng k tin đâu. Hợp hay k hợp ở ẩm thực nó do thói quen và sở thích mỗi người, k thể mặc định ăn lòng phải uống rượu nó hợp hơn với bia dc <:-P

114hangbong

Xe cút kít
Em có ý kiến. Em giỏi môn nấu ăn bằng miệng 😆
Em cho ra rằng cụ nấu thế này rất khó ngon . Nếu nhậu thì nên ít món và món nên cùng gam. Nếu nhậu thì cụ định nhậu lòng với bia sao.
Tôm rang kia với canh khoai lại hợp cơm trắng nóng hổi..té ra cơm rang cô đơn ko biết vào đâu.

Vd. 1 mâm thịt chó tự dưng lòi ra bát canh cá nấu chua thì dù bát canh ấy ngon tới đâu, đẹp tới đâu cũng ko ai muốn động.
Hoặc 1 mâm lòng lợn thì phọt ra cái đĩa bánh mì phomai thì chịu ko ngon đc.
Nhưng về lượng thì chỗ này khả năng cụ sẽ đủ no cho bữa tối.
Em ăn uống nó hơi bỗ bã nên nói vậy .

Ồi. Em đã nói lại thôi. Té ra là nháp . Thảo nào mồi bả của cc gọi em nhìn lượng cảm thấy hơi ít . 7 hay 8 cụ mợ mà nhìn mặt bàn vắng vẻ đĩa bát chút.
Từng đó chỉ đủ cho 1 cụ và 1 mợ vừa ăn vừa giữ ý làm duyên 😅.
Hoặc cc nghi binh . Sau loạt sơ sài chụp ảnh thì mới : mang mâm ra đây 😅
Cũng không được giữ ý cho lắm cụ ạ. Em ngồi chỗ bếp lẩu thấy các cụ giục tiếp lòng, tiếp rau, tiếp cháo liên tục. Bỏ cái gì vào là chén sạch luôn kiểu nhà đông con ngồi đầu nồi tha hồ xới cơm ý. :D

Xe nội lước

Xe container
Có lẽ cụ ít nấu cơm nên cụ bảo tôm rang với tôm chiên như nhau, và salat cụ nhìn ra thành cơm rang cô đơn :)) lòng này e nói là tươi sạch hơn bất kì hàng lòng nào bán trên phố chắc cụ cũng k tin đâu. Hợp hay k hợp ở ẩm thực nó do thói quen và sở thích mỗi người, k thể mặc định ăn lòng phải uống rượu nó hợp hơn với bia dc <:-P
Thì em đã nói trong bài nào về tài nấu nướng bằng mồm miệng của em rồi. Nhưng em cũng cắm đc cũng cắm đc cơm điện với luộc trứng đấy 😅😅

Xe nội lước

Xe container
Cũng không được giữ ý cho lắm cụ ạ. Em ngồi chỗ bếp lẩu thấy các cụ giục tiếp lòng, tiếp rau, tiếp cháo liên tục. Bỏ cái gì vào là chén sạch luôn kiểu nhà đông con ngồi đầu nồi tha hồ xới cơm ý. :D
Vui quá mợ. Em ở bên này lâu lâu đc hôm đi nướng sườn lợn ngoài trời. Không vui như VN mình đâu và cũng ko ngon.

CCB

Xe tăng
Ăn sạch nồi, sạch đĩa 😋

Mimeo

Xe điện
Hây gu, nay là ngày gì mà các cụ ăn nhậu quần quật. Em gato quá đi :(.
Lý do chắc là do thu HN thời tiết đẹp nên nháp trước. Lần chính thức mợ tham gia đi ọp đi ạ. Những cuộc vui nhiều năng lượng với dương khí thịnh thế này làm tăng đủ mọi hormone hạnh phúc đấy, dopamine, seretonin, oxytocin vân vân mây mây sẽ khiến tinh thần sảng khoái dễ chịu. Gì chứ cái này các cụ trong thớt nhà ta giúp được :)>- Em ở xa, thẩm online còn thấy vui lun ;)

114hangbong

Xe cút kít
Lý do chắc là do thu HN thời tiết đẹp nên nháp trước. Lần chính thức mợ tham gia đi ọp đi ạ. Những cuộc vui nhiều năng lượng với dương khí thịnh thế này làm tăng đủ mọi hormone hạnh phúc đấy, dopamine, seretonin, oxytocin vân vân mây mây sẽ khiến tinh thần sảng khoái dễ chịu. Gì chứ cái này các cụ trong thớt nhà ta giúp được :)>- Em ở xa, thẩm online còn thấy vui lun ;)
Tạm gác lại mọi lo toan bộn bề bủa vây quanh mình mỗi ngày để được sống chậm một buổi chiều rất giá trị mợ ạ. 🥰

cuhaifus

Xe container
Sơ kết họp trù bị nháp ọp lai Thớt Tâm linh

Báo cáo các cụ mợ, hôm nay buổi ọp nháp đã thành công tốt đẹp với 5 cụ 2 mợ tham gia

Buổi ọp đã diễn ra hết sức khẩn trương và nghiêm túc, thống nhất đề xuất với các cụ mợ về dự kiến Ọp lai chính thức Thớt tâm linh như sau:

Thời gian: Trưa T7 or CN khoảng cuối T10, đầu T11
Địa điểm: Đề nghị chọn chỗ mới, món mới, xin ý kiến các cụ mợ

Trân trọng
cuối tháng có khi chóa được đấy các cụ ạ

cuhaifus

Xe container
Em team chó mèo quyền nên rất dị ứng khi nghe điều này ạ :(

Hoàng Trang có nghĩ như em ko?
Em đề xuất thế thôi, trên thực tế bọn em đi nhậu nhiều ông ko ăn thịt chóa thì gọi riêng 1 ông gà cũng vẫn vui mà. Hơn nữa nếu ăn thì chọn quán chỉ có thịt là thực phẩm thôi chứ ko có chỗ nhốt các bạn ấy chờ thịt, thương lắm ko ăn được ạ :D