[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

HuyArt

Xe lăn
vầng cụ, e mua thì lúc mua có xem laban điện thoại, e đặt đt vào mép tường thấy là hướng bắc nên e ok thôi, nếu nhà có hướng sau hợp đi nữa, thì cũng k thể đi, vì ngõ xe máy ạ.
cái laban cụ nói e có thể mượn đâu được nhỉ, vì e toàn xem trên đt ạ, cách ktra như nào cho đúng? vì e thường để cái đt sát vào tường nhà, e thấy nó vẫn ghi trên la bàn là bắc,
Cụ vào GG Earth xác định hướng nhà, chính xác nhất. Hoặc mua Lakinh về xài, chứ app điện thoại sai số nhiều.
Em bắt đầu nhập môn PT bằng Bát trạch, nhưng sau mới thấy nó chỉ đúng cỡ 30% thôi, không nên lạm dụng quá

Xe nội lước

Xe container
Cụ vào GG Earth xác định hướng nhà, chính xác nhất. Hoặc mua Lakinh về xài, chứ app điện thoại sai số nhiều.
Em bắt đầu nhập môn PT bằng Bát trạch, nhưng sau mới thấy nó chỉ đúng cỡ 30% thôi, không nên lạm dụng quá
Nhất phận.
Nhì duyên.
Tam phong đường.
Tứ phúc đức .
Ngũ nhân văn.
Đấy. 1 cụ bảo em biết câu này. Tức là PT xếp hạng 3 . Bằng cấp kiến thức bị đứng thứ 5. đội sổ mới lạ.

TXM3b

Xe buýt
e cám ơn cụ, e cũng biết cụ giỏi PT, trước có cụ mách em cụ xem được cả tử vi, e tải gg earth về thấy có 1 loạt ứng dụng, chưa tìm ra đoạn nào nói về hướng, nhìn thấy chỗ có cái laban thì vào nó lại toàn ra chụp ảnh định vị , với ứng dụng hiển thị tốc độ thôi

HuyArt

Xe lăn
để cuối tuần rảnh e sẽ đặt lại giữa nhà xem hướng nào,

vầng, e nói thực là e cực ẩu tính e nó hay quyết vội, ngày xưa e đi xem tử vi, thầy bảo e là về bds , e thuộc dạng bạo phát bạo tàn,
trước đây hồi 2013 e mua cái nhà trên 1 cụ of,lúc đó e mới 32 tuổi, lớ ngớ chưa bao giờ mua đất, đến xem nghe cụ chủ kể ra đống ưu điểm, thấy cũng hay hay, thế là rút cọc ra cọc 10tr cho cái nhà 2.3 tỉ. Và 2020 e bán rẻ mua chỗ khác, có hơn 50tr/m, giờ chỗ đó phải hơn 200tr/m hii
hồi 2019 e mua cái ccmn ở triều khúc đến xem ưng là cọc luôn, hôm làm lễ nhập trạch, đi qua ngõ bên cạnh, thấy có nhà rao bán, hỏi hàng xóm, thấy hay ok gọi chủ nhà cọc luôn nốt cái nhà đó
Sau này có lần đi xem cô bói mới ăn lộc gần nhà, cô bảo cái nhà ccmn em mua, có con vong nữ, áo trắng môi đỏ, thành tinh rồi, nó ưng em lắm, nên em đến xem là nó chốt, nên chủ nhà họ bán luôn, và e mua được luôn, nhưng e cũng phải bán luôn, k lâu ngày là nó bắt làm chồng
còn cái nhà e mua lúc đi xem nhập trạch cũng gần đó thì bảo đất cũng gần ông tướng nào đó...
Tuy nhiên 2 cái nhà này e cho thuê thì cái nhà bảo có vong nữ , lúc nào cũng kín khách thuê, năm 2021 e bán đi cả 2c mua cái nhà hiện tại, bán cái nhà bảo có vong thì chỉ có hôm trước hôm sau có người đến mua, và cái nhà gần ông Tướng cũng rất nhanh, kiểu như là có người âm đưa khách, thời điểm e bán là lúc đất chưa sốt, đang chớm covid, lúc đó e quyết định mua cái nhà hiện tại để ở, do nhà đang ở thấy nó chật rồi, lúc mua nhà mới này, còn bảo vợ là sợ phải vay thêm bank vì k xoay kịp tiền, thì vèo cái trong 1 tuần bán luôn 2c
Cái nhà đang ở này e cũng chỉ xem 1 lần, và dẫn vợ đến xem là ok ưng chốt luôn, e mua đắt hơn giá mặt bằng thời điểm đó tầm hơn 15% , nhưng mà mọi yếu tố khác e thấy ưng, vợ thích nên chốt luôn thôi,
Hướng thì e đo đt thấy ghi bắc , nhà đẹp, thoáng, view rất ok, có lẽ không nói sai, đến bây giờ nhà e đẹp nhất chỗ khu hồ đấy, rất nhiều người đi qua đứng lại chụp ảnh và hỏi mua, giá trị giờ nó cũng tăng tương đối, ít cũng phải >30% rồi
Chủ cũ thì họ bán về xây nhà của họ, nhà con cái đông, về mặt đất cát nhà cửa, sau này e đi xem cũng dăm 3 thầy, đều khen đất đẹp, tốt, đất phát lắm...nói chung là ok ạ, tuy nhiên giờ muốn mở con ngõ thì e cũng chưa biết chỗ nào hợp lý, vì mở ngõ sau mà đối diện cửa trước thì e không muốn lắm vì đối cửa, chỉ còn mở mỗi cái chỗ đang là nhà vệ sinh góc nhà, có thể bỏ luôn cái nhà vệ sinh cũng được, vì chỗ đó em rất ít dùng, do nhà e ít khách, tầng 2 mới là chỗ sinh hoạt ăn uống khách người nhà lên thôi.
Hoàng Trang nói được thêm giúp e thì tốt, cửa ngách đó nên mở hay không, mở thì cũng chỉ gọi là đi bộ thôi, với tránh nhà đằng sau nó bịt ngõ chung thành riêng luôn, chứ ít đi qua nó lại đại tiện
Nhà cụ mặt tiền hơn 6m, tổng S chỉ 37m2 thì chiều sâu chắc gần 6m.
Nhà muốn phát bắt buộc phải có nội khí. Nhà nông như vậy hơi khó tụ khí, nên hạn chế mở thông cửa sau. Nếu mở cụ nên làm một vách như cái bình phong chắn lối cửa sau và thường xuyên đóng kín cửa sau sẽ ổn hơn.
Mở của hậu(thông ra đường lớn) cũng tượng trưng cho các cơ hội thứ 2, thứ 3...mà cũng là lối thoát hiểm khi hữu sự. Nhưng hạn chế sử dụng nếu nhà quá nông cụ nhé

phuongan

Xe điện
Nhà cụ mặt tiền hơn 6m, tổng S chỉ 37m2 thì chiều sâu chắc gần 6m.
Nhà muốn phát bắt buộc phải có nội khí. Nhà nông như vậy hơi khó tụ khí, nên hạn chế mở thông cửa sau. Nếu mở cụ nên làm một vách như cái bình phong chắn lối cửa sau và thường xuyên đóng kín cửa sau sẽ ổn hơn.
Mở của hậu(thông ra đường lớn) cũng tượng trưng cho các cơ hội thứ 2, thứ 3...mà cũng là lối thoát hiểm khi hữu sự. Nhưng hạn chế sử dụng nếu nhà quá nông cụ nhé
Ui cụ ơi, cho em hỏi ké với, trường hợp nhà chung cư cửa chính thẳng với cửa ban công thì có tính trong trường hợp này không ạ?

HuyArt

Xe lăn
e cám ơn cụ, e cũng biết cụ giỏi PT, trước có cụ mách em cụ xem được cả tử vi, e tải gg earth về thấy có 1 loạt ứng dụng, chưa tìm ra đoạn nào nói về hướng, nhìn thấy chỗ có cái laban thì vào nó lại toàn ra chụp ảnh định vị , với ứng dụng hiển thị tốc độ thôi
Em thì mỗi thứ biết 1 chút, tạm đủ dùng cho bản thân và gia đình thôi, nên ít múa may trước các cây đa cây đề trên này:D.

Xe nội lước

Xe container
Ui cụ ơi, cho em hỏi ké với, trường hợp nhà chung cư cửa chính thẳng với cửa ban công thì có tính trong trường hợp này không ạ?
Do lỗi thiết kế chung cư bao giờ cũng để cửa đi thông thẳng bancon nên gia chủ bao giờ cũng bị hao tài tán khí mợ ạ . Hậu quả nhãn tiền là tháng nào cũng mất 1 khoản đóng phí vs, gửi xe..vv . Tưởng là nhỏ nhưng nếu cộng lại sau vài trăm năm là mất ngang cái bt .😆

phuongan

Xe điện
Do lỗi thiết kế chung cư bao giờ cũng để cửa đi thông thẳng bancon nên gia chủ bao giờ cũng bị hao tài tán khí mợ ạ . Hậu quả nhãn tiền là tháng nào cũng mất 1 khoản đóng phí vs, gửi xe..vv . Tưởng là nhỏ nhưng nếu cộng lại sau vài trăm năm là mất ngang cái bt .😆
Vầng! Hẳn vài trăm năm 😎

HuyArt

Xe lăn
Nhất phận.
Nhì duyên.
Tam phong đường.
Tứ phúc đức .
Ngũ nhân văn.
Đấy. 1 cụ bảo em biết câu này. Tức là PT xếp hạng 3 . Bằng cấp kiến thức bị đứng thứ 5. đội sổ mới lạ.
Nhất mệnh; nhì vận; tam phong thủy; tứ âm phúc; ngũ tri thức.

HuyArt

Xe lăn
Tùy độ dài rộng giữa 2 cửa và đồ đạc trong nhà thôi ạ. 2 cửa thông nhau mà cách xa trên dưới 10m không vấn đề gì.
Chung cư trên cao gió thường rất mạnh, nguyên lý là cát khi đi đường vòng, sát khí đi đường thẳng. Luồng cát khí mà đi với tốc độ cao có khi lại thành sát khí, cái này cần định lượng cụ thể hơn

HuyArt

Xe lăn
Mợ nói vậy em lại thấy thấp thoáng hình bóng em trong đấy. Em với bạn em trước đây học cùng lớp ĐH nó ở ký túc còn em ở ngoài nhưng hai đứa chơi thâm với nhau, nó đến nhà em chơi tính cách nó ít nói , trọng tình cảm nên bố mẹ em cũng rất quý, vợ nó là đồng hương trước đây học SP I nên cứ cuối tuần em lại đưa nó đến ký túc trường sư phạm để tán , tính em thì hi hi ha ha đi cái vụ đó mình đi theo không bị áp lực nên chém tung trời, đến thời gian sau em chợt nhận thấy cô nó định tám hình như có cảm tình với mình nên em nói với nó tao không đi với mày nữa đâu, nếu không sau này tao với mày lại "đánh nhau" thì chít . Sau khi tốt nghiệp nó về tỉnh đi làm còn người yêu vẫn học ở HN hai năm sau cũng về quê và chúng nó cưới nhau. Em kể chuyện đấy ý muốn nói là hai gia đình bọn em biết và chơi thân với nhau từ lâu. Vụ em lên trên đấy đi chơi gọi cho nó vì cách đấy 6 tháng nó gọi cho em TB là được điều về Huyện đấy công tác, em muốn thăm nơi làm việc mới của nó thế nào chứ không có ý định oai oách gì ,em chỉ cảm thán cách "cư nhân, xử thế " của một số người thôi. Mà em nói khí không phải các mợ bỏ quá cho, anh em bọn em có bạn bè ở tỉnh khác về (không nói chuyện kinh tế) nhưng xin phép đi tiếp anh em một hôm thì không sao chứ liên tục đôi ba tối là về nhà thế nào cũng cẩn thận "giàn thiên lý đổ" . Nó cũng một phần tạo ra "đặc sản tiếp khách của Hà Nội" đấy ạ :D
Hà Nội về tỉnh, mổ trâu
Tỉnh lên Hà Nội: Đi đâu thế mày???:D

DurexXL

Xe lăn
Chưa kể các khu chung cư vượng âm như Âu xừng Pác, thiết kế này còn dẫn Đào Hoa đáo bàng môn, các nam nhân đi đổ rác, siêu thị mà không vững khí là dễ bị âm cuấn nám Cụ anh êy

:D :D :D :D :D

phuongan

Xe điện
Tùy độ dài rộng giữa 2 cửa và đồ đạc trong nhà thôi ạ. 2 cửa thông nhau mà cách xa trên dưới 10m không vấn đề gì.
Chung cư trên cao gió thường rất mạnh, nguyên lý là cát khi đi đường vòng, sát khí đi đường thẳng. Luồng cát khí mà đi với tốc độ cao có khi lại thành sát khí, cái này cần định lượng cụ thể hơn
Nghĩa là hai cửa mà thông nhau, khoảng cách nhỏ hơn 10m (tầm 6m), thì theo nguyên lý sát khí đi đường thẳng: mở thông lại chính là nhờ sức gió mạnh nên sát khí có vào thì đi thẳng ra luôn ạ? Hay là mở cho sát khí đi thẳng vào nhà vậy cụ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
cái ảnh hưởng lớn nhất là đất chỗ đó có tốt có vượng hay không. Nếu nó tốt thì ở đó không được phù cũng không bị hại, còn đất xấu thì phong thủy cũng chỉ đỡ xấu chứ không tốt lên được.
Em cùng quan điểm với cụ. Thế nên mình em xem nhà cửa đất cát một kiểu, không giống ai 😂.