[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

angkorwat

Xe container
Người OF
Mấy nay nhiều chuyện xảy ra với em quá, nhưng em vẫn đang không dám be cái mồm lên kể lể được :(.
Bình thường em vừa khâu vá, vừa xem điện thoại hoặc buôn dưa lê hoặc nghĩ ngợi tùm lum cũng không vấn đề gì. Lâu lâu em có bị kim khâu đâm vào tay cũng chỉ nhẹ nhàng thôi. Thế mà hôm qua em ngồi khâu vá, không xem điện thoại, mới chỉ nhớ đến 1 chuyện mới xảy ra mà bị kim đâm cho 1 phát rất sâu và rất đau. Nên giờ em đành ngậm tăm ngồi im, huhu.
Mợ thích khâu vá thì sắm cái máy khâu quay tay thời xưa ấy. Giờ cái loại ấy không biết có còn ở đâu bán không ? Ra Nguyễn Thái Học lùng có khi mua được.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ thích khâu vá thì sắm cái máy khâu quay tay thời xưa ấy. Giờ cái loại ấy không biết có còn ở đâu bán không ? Ra Nguyễn Thái Học lùng có khi mua được.
Mai kia em tính sắm cái máy công nghiệp đa di năng cụ ạ. Bập vào món gì mệt món đó. Giờ em đã suốt ngày kim chỉ vải vóc các thể loại rồi. Em đang cố tem tém lại cho đỡ mất thời gian ạ.

DurexXL

Xe lăn
^:)^ ^:)^ ^:)^ giờ thì cần gì trẻ hóa. Ông lão U70 rồi. Kệ nó chứ, chuẩn bị bước vào lớp người "...xưa nay hiếm" rồi 🤓
Em mạnh dạn mạo muội decor Cụ anh như này, Cụ anh thấy em có hợp ý ko ạ:
Áo sơ mi vải Khaki túi hộp (kiểu áo của TTg đang mặc nhưng chất vải thô hơn), quần âu vải khaki, giày da lộn, thắt lưng bản to, khóa đơn
Đồng hồ Orient mặt lửa
Trong nhà thì kính trắng gọng đồi mồi, đi đường làm cái kính Cơn gọng vàng mắt nước rau muống
Cụ anh cưỡi con 67 hoặc Cub đèn tròn
Bước vào quán, kéo ghế, bỏ bao thuốc Thăng Long ra bàn, cắn 1 điếu, rồi keng 1 tiếng Zippo giòn tan, phà khói

Tóc pha sương gió để nguyên không đảo ngói nghiếc gì cả, chải vuốt ngược ra sau, Cụ anh búi củ tỏi nữa thì cháy khét luôn

Phun óp xần ạ

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn

114hangbong

Xe cút kít
Áo sơ mi vải Khaki túi hộp (kiểu áo của TTg đang mặc nhưng chất vải thô hơn), quần âu vải khaki, giày da lộn, thắt lưng bản to, khóa đơn
Đồng hồ Orient mặt lửa
Trong nhà thì kính trắng gọng đồi mồi, đi đường làm cái kính Cơn gọng vàng mắt nước rau muống
Bước vào quán, kéo ghế, bỏ bao thuốc Thăng Long ra bàn, cắn 1 điếu, rồi keng 1 tiếng Zippo giòn tan, phà khói

Tóc pha sương gió để nguyên không đảo ngói nghiếc gì cả, chải vuốt ngược ra sau, Cụ anh búi củ tỏi nữa thì cháy khét luôn

Phun óp xần ạ
Em thấy cụ mô tả y tay Thế chột. Em chưa gặp cụ Anh bao giờ nhưng trộm nghĩ cụ Anh sương gió chất lính không phải như lão kia.

Xe nội lước

Xe container
Đồng hồ Orient mặt lửa

Phun óp xần ạ
Để tóc dài nửa mét xong buộc 1 phát nữa chứ cụ .

Có đứa bề em em tí tuổi ranh, bao năm nay nó để râu dài như rễ muống, tóc nửa m..tốn dầu gội hơn cả vợ . Tướng gầy gò xương xẩu . Hôm nó ốm em qua nhìn nó xõa tóc trên giường không khác gì con ma sống xõa tóc xòe râu trên nệm ..bảo nó cắt râu tóc cho sạch sẽ trẻ chung vợ con đc nhờ thì nó ngóc cổ ngâm thơ :
Để râu không phải là già .
Để râu là để đàn bà nó yêu .

Xong lại nằm vật xuống phều phào ..anh tự pha nc uống hộ em .🤣

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Em thấy cụ mô tả y tay Thế chột. Em chưa gặp cụ Anh bao giờ nhưng trộm nghĩ cụ Anh sương gió chất lính không phải như lão kia.
Khụ
Em decor đúng 1 ông bạn ông cậu em, Canh Tý, lính Hà Tuyên, giờ chủ xưởng xẻ gỗ
Lãng tử ung dung, cứ tuần lại chạy lên phố làm mét lòng, có bạn thì tốt mà bạn bận thì độc ẩm

Ông ấy bảo: phương pháp test gout này cực hay, ăn không đau ở đâu tức là không gout

Cực đào hoa luôn, mợ bạn hiện nay 1978

angkorwat

Xe container
Người OF
Theo ốp sần đó thì khó thật. Chất quân khu quá. Em cực ghét thằng Orient mặt lửa. Xưa đeo Seiko mặt trắng, giờ đeo Seiko quân đội màu xanh lính. Áo vải hai túi ngực, quần jean hoặc kaki túi hộp. Kính lão hoặc kính râm kiểu Rayban, giầy thể thao. Tóc chưa biết mùi thuốc nhuộm. Nói chung là những đồ nửa lính, nửa dân.

angkorwat

Xe container
Người OF
Khụ
Em decor đúng 1 ông bạn ông cậu em, Canh Tý, lính Hà Tuyên, giờ chủ xưởng xẻ gỗ
Lãng tử ung dung, cứ tuần lại chạy lên phố làm mét lòng, có bạn thì tốt mà bạn bận thì độc ẩm

Ông ấy bảo: phương pháp test gout này cực hay, ăn không đau ở đâu tức là không gout

Cực đào hoa luôn, mợ bạn hiện nay 1978
^:)^ :)) thảo nào decor này em không theo được ^:)^

DurexXL

Xe lăn

114hangbong

Xe cút kít

Phỗng new

Xe điện
Được giải cứu rồi, cụ Phỗng new vào cảm ơn cụ matxech nhanh nhanh 🤣
Giải cứu gì, em ko hiểu?
Cụ Matxech em chưa gặp ngoài đời, nhưng hình như có nhìn ảnh ở bên thớt chữa bệnh rồi. Cụ này sao trẻ khỏe bằng em được, nên em xợ gì đâu :))
Có điều, hình như mợ ZynZyn mợ ý cho em vào blacklist rồi hay sao? Em quote còm hỏi mợ ý từ trưa, thấy vẫn tung tăng trong thớt nhưng ko thèm giả lời em :(

Phỗng new

Xe điện
Theo ốp sần đó thì khó thật. Chất quân khu quá. Em cực ghét thằng Orient mặt lửa. Xưa đeo Seiko mặt trắng, giờ đeo Seiko quân đội màu xanh lính. Áo vải hai túi ngực, quần jean hoặc kaki túi hộp. Kính lão hoặc kính râm kiểu Rayban, giầy thể thao. Tóc chưa biết mùi thuốc nhuộm. Nói chung là những đồ nửa lính, nửa dân.
Quả SK mặt lửa em ko bàn (vì em cũng ko thích mà cũng ko ghét) nhưng khá "hay" là cụ cũng ko thích đeo cái kính AO (dân gian hay gọi là cơn). Em cực kỳ ko thích cái kính này cũng như cái Solext.
Cụ nay thay quả mặt tiền nom chất quá =D>

angkorwat

Xe container
Người OF
Giải cứu gì, em ko hiểu?
Cụ Matxech em chưa gặp ngoài đời, nhưng hình như có nhìn ảnh ở bên thớt chữa bệnh rồi. Cụ này sao trẻ khỏe bằng em được, nên em xợ gì đâu :))
Có điều, hình như mợ ZynZyn mợ ý cho em vào blacklist rồi hay sao? Em quote còm hỏi mợ ý từ trưa, thấy vẫn tung tăng trong thớt nhưng ko thèm giả lời em :(
Có lẽ cụ đã bị mợ ấy giận rồi. Chờ đến thứ 7 tuần sau xem sao ? :)) Đến khổ với các mợ Tâm linh🤓
Thôi, em đi làm ly cafe, rồi chuẩn bị viết chuyện cô Út 🤓

Phỗng new

Xe điện
Có lẽ cụ đã bị mợ ấy giận rồi. Chờ đến thứ 7 tuần sau xem sao ? :)) Đến khổ với các mợ Tâm linh🤓
Thôi, em đi làm ly cafe, rồi chuẩn bị viết chuyện cô Út 🤓
Giờ ko liên lạc đc thì fix T7 tới thế nào? Cụ hỏi giúp em xem em gái cụ giận gì em đấy?

buicongchuc

Xì hơi lốp

buicongchuc

Xì hơi lốp

angkorwat

Xe container
Người OF
Giờ ko liên lạc đc thì fix T7 tới thế nào? Cụ hỏi giúp em xem em gái cụ giận gì em đấy?
Chịu thôi, cái này cụ nên giải quyết nội bộ trên tinh thần bình đẳng, tôn trọng và hiểu biết lẫn nhau thôi 🤓

buicongchuc

Xì hơi lốp
Lúc ngồi xuống ghế cụ ấy nhẹ nhàng chỉnh cái cà vạt, đẩy nhẹ cái mũ trên bàn, tay xoa xoa cái chén trà.. Thật là đúng chất bên trong nho nhã bên ngoài hào hoa. 🥰
Em đi nhậu tơi bời về nhà có đĩa miến xào thôn dã em vẫn chén tiếp được mợ ạ! Ăn xong em lại xỏ giày xuống sân đi bộ ngắm đêm... trong mưa bụi cuối mùa...

P/S: Em rất ít khi chụp ảnh đêm tối vì lỡ chụp được "bóng" lại khổ người ta.