[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

angkorwat

Xe container
Người OF
Thôi, em sợ rồi. Hết mợ Zyn tổng xỉ vả chuyện Chan Thu, đến Thầy mo bức xúc chuyện cô Út. Mà hai mợ là người mình quí mến nhất of mới đau 🤕🤕🤕

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cào như meo, cắn như go
Người ta chỉ xoà tay ra là dừng ngay lại xem chỉ tay Trang nhỉ :))
Không đâu ạ. Không phải tay nào em cũng xem ạ. Có những ca chỉ nhìn thôi đã thấy sự mưu mô, thủ đoạn,...em phải xách dép chạy chứ. Còn ca này là để cào cấu cắn đã ạ 😂.

angkorwat

Xe container
Người OF
Các cụ bảo rằng: Thương nhau lắm, cắn nhau đau. Nhất cụ rồi đấy :)
Dù có cắn đau thì em cũng có hai mối tình khá đẹp thời chinh chiến để lại nhiều kỷ niệm mà không phải người lính nào cũng có được. Một quãng đời gian lao nhưng đáng nhớ.
Chuyện cô Út em không định kể nhưng do câu chuyện chốt biên giới, rồi sang đất địch nên nó liên quan.
Vì sau cái năm 1988 đó em và Út cũng hay liên lạc với nhau. Khi có thằng phone khôn từ 2000 thì Út rất chăm gọi điện hỏi thăm em. Năm nay cô Út cũng đã 65 tuổi rồi.😥

ZynZyn

Xe lăn
Hì... e lỡ lời chút xíu thôi ạ. :P :P :P
Cũng tại cụ viết hay quá, làm cảm xúc e bị cuốn theo mạch chuyện, tiếc cho 1 mối tình đẹp giữa anh lính đẹp trai hào hoa và cô gái trẻ đẹp cá tính.
Đến giờ e vẫn thích chị Chan Thu nhất.
Thôi, em sợ rồi. Hết mợ Zyn tổng xỉ vả chuyện Chan Thu, đến Thầy mo bức xúc chuyện cô Út. Mà hai mợ là người mình quí mến nhất of mới đau 🤕🤕🤕

Câu: thương nhau lắm cắn cấu cào nhau đau người xưa dạy đúng quá anh ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ôi, em xin lỗi cụ. Em không biết rằng cụ quý em thế. Chứ em mà biết, em sẽ to mồm bức xúc thêm chút nữa :)).

Mimeo

Xe điện
Thôi, em sợ rồi. Hết mợ Zyn tổng xỉ vả chuyện Chan Thu, đến Thầy mo bức xúc chuyện cô Út. Mà hai mợ là người mình quí mến NHẤT of mới đau 🤕🤕🤕
Giữa 1 rừng các mợ trong thớt, cụ dùng chữ "nhất" làm em liên tưởng đến truyện Quả táo vàng trong Thần thoại Hy Lạp :-?

angkorwat

Xe container
Người OF
Giữa 1 rừng các mợ trong thớt, cụ dùng chữ "nhất" làm em liên tưởng đến truyện Quả táo vàng trong Thần thoại Hy Lạp :-?
Cái gì cũng có thứ hạng mợ ơi. Cứ ai mắng em nhiều là em quí " Yêu cho đòn cho vọt. Ghét cho ngọt cho bùi" mà. Không biết em hiểu vậy có đúng không ? :)) :)) :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái gì cũng có thứ hạng mợ ơi. Cứ ai mắng em nhiều là em quí " Yêu cho đòn cho vọt. Ghét cho ngọt cho bùi" mà. Không biết em hiểu vậy có đúng không ? :)) :)) :))
Em bắt đầu thấy sai sai rồi ạ 🤣

Xe nội lước

Xe container
Đây là cụ đẻ ra ông ngoại chị, các ông bà con của cụ cũng rất đẹp. Sang đến đời các ông thì có một ông cầm kỳ thi họa đình đám, chuyên giao du với ông thi sỹ Tản Đà. Thấy mọi người hay kể ngày xưa lúc ông ý đi hỏi vợ, sang nhà cụ bà kia chơi có gặp tướng Văn Tiến Dũng đến tìm hiểu bà. Ông Dũng thấy cụ ông kia đến rút phắt khẩu súng trong ca táp ra đặt lên bàn làm cụ ông nhà chị sợ quá ngồi run bắn lên phải lập cập xin về. Nhưng cuối cùng ông vẫn cưới được bà ý. :))
Giờ đến xem lại chân dung cụ bà ấy thì ai cũng trầm trồ đúng Hoa hậu, tiếc là các cụ bên đó lại không có con. :((
May cho cụ ông bên mợ đấy.. hồi đó ông kia còn trẻ chưa có hàm tướng nên rút súng ngắn đặt bàn. Chứ có rồi khéo kéo kéo trọng pháo vào kê ở phòng khách ..😆.
Nhưng tán gái mà mang súng dọa nhau .... quá .

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Thảo nào vụ cáp kèo với em, cụ bênh em gái 3 kiếm của cụ ra mặt :))
Cái vụ hẹn hò tượng đài LTT, cụ mà biết rõ nội tình ko biết cụ còn bênh em cụ nữa ko.

EM đầu tiên cũng hơi lăn tăn về con người nhưng nếu gần 90 thì đúng rồi anh ạ. Các ông bà em còn sống duy nhất 1 cụ bà cũng là con dâu như cụ bà đẹp gái trên năm nay 90 tuổi là bằng tuổi bố đẻ em. :))
Phải có tuổi mẹ em mới có thể tính tuổi ông ngoại
Mẹ em 75, ông ngoại 95 thì câu chuyện với cụ D mới có thể xảy ra

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng em cảm ơn cụ!

Vâng em cảm ơn cụ! Em vừa dốt lại vừa dát ( em nhát gan lắm cụ ah) chỉ sợ làm không chỉn chu lại bị quở. Không hiểu sao em nhát thế chứ lại, buổi sáng em lên dọn cỏ trước, đi một mình nên " hơi hốt" đang tính nhờ thêm người đi cùng.
"Lễ nghi" dù mâm cao cỗ đầy mà không thật tâm tín nghĩa cũng không bằng chén nước - que hương.
Ngày nhỏ ở quê em theo người lớn đi tảo mộ ở nghĩa địa hay một dịp nào đó cúng lễ trên phần mộ (nghĩa địa không có người cai quản). Nếu có lộc lễ (xôi, thịt, trái cây, bánh kẹo, ...) em cứ thấy người lớn gọi "mục đồng" gần đó để cho mà không hiểu ý nghĩa. Mãi sau em mới hiểu là vừa cho vừa dặn dò "mục đồng" khi cho trâu ăn cỏ chú ý đừng để trâu leo trèo làm sạt mộ.

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn
Em nhận thấy, đàn ông đang ở độ tuổi sv năm 2 ĐH như những chú ngựa non háu đá.
Họ ko chấp nhận đc sự thật là mình đã thua phơi lưng trên sân khách. Thua keo này ta bày keo khác chứ sao vẫn cứ cố vớt vát thế ;));));))

Phỗng new

Xe điện
Không đâu ạ. Không phải tay nào em cũng xem ạ. Có những ca chỉ nhìn thôi đã thấy sự mưu mô, thủ đoạn,...em phải xách dép chạy chứ. Còn ca này là để cào cấu cắn đã ạ 😂.
Cứ như tay của em, nó đáng yêu và đáng xem, cô giáo nhỉ?

buicongchuc

Xe ba gác
Hì... e lỡ lời chút xíu thôi ạ. :P :P :P
Cũng tại cụ viết hay quá, làm cảm xúc e bị cuốn theo mạch chuyện, tiếc cho 1 mối tình đẹp giữa anh lính đẹp trai hào hoa và cô gái trẻ đẹp cá tính.
Đến giờ e vẫn thích chị Chan Thu nhất.
Tềnh chỉ đẹp khi còn dang dở :))

DurexXL

Xe lăn
Em mời các Cụ Mợ cafe trưa nhé

phuongan

Xe điện
Dù có cắn đau thì em cũng có hai mối tình khá đẹp thời chinh chiến để lại nhiều kỷ niệm mà không phải người lính nào cũng có được. Một quãng đời gian lao nhưng đáng nhớ.
Chuyện cô Út em không định kể nhưng do câu chuyện chốt biên giới, rồi sang đất địch nên nó liên quan.
Vì sau cái năm 1988 đó em và Út cũng hay liên lạc với nhau. Khi có thằng phone khôn từ 2000 thì Út rất chăm gọi điện hỏi thăm em. Năm nay cô Út cũng đã 65 tuổi rồi.😥
Ý em là hai mợ kia thương/quý cụ nhiều nên mới ý kiến nhiều kiểu tổng xỉ vả, bức xúc - cảm xúc mạnh như còm dưới đây của Chã. Chứ không phải nói hai tình yêu đẹp trên ạ :)

Câu: thương nhau lắm cắn cấu cào nhau đau người xưa dạy đúng quá anh ;))