[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

my.eb

Xe điện
Em có biết đâu, thường em để cây quạt nằm úo xuống rồi xịt nước vào cánh thôi, chủ yếu cho sạch bụi. Em lười tháo ra nên mới làm thế mà :))))
Vâbg thế để em cũng bắt chước làm giống cụ,
Mọi năm em tháo cánh quạt ra đến lúc lắp vào như oánh vật vì cái gen ở cái lồng cánh quạt nó cứ không khớp

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bảo dưỡng điều hòa hàng năm thì làm lấy cũng được. Chủ yếu vệ sinh cái lọc gió thôi. Em cứ đầu mùa hè là lọ mọ tự làm. Vệ sinh điều hòa, các loại quạt. Một ngày là xong, gấu cho ly cafe với bao thuốc. Tiền công rẻ mạt quá😥
Thế là ngon rồi cụ ạ. Em cũng tháo quạt mà có ai pha cafe cho đâu :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có biết đâu, thường em để cây quạt nằm úo xuống rồi xịt nước vào cánh thôi, chủ yếu cho sạch bụi. Em lười tháo ra nên mới làm thế mà :))))
Năm nay em 70t rồi mà chưa gặp trường hợp nào như thế này :))

datinh

Xe container
Thế là ngon rồi cụ ạ. Em cũng tháo quạt mà có ai pha cafe cho đâu :(.
em còn làm quạt gãy vì tha vào sịt nước
xong mụ vợ rình cho đồng nát rọn sạch
tiếc cái national chính hãng japan. nặng trịch. chậy êm đềm như lời ru :D

ZynZyn

Xe lăn
Hôm e gọi thợ vào vệ sinh cái lọc gió, báo giá e 250k/c. E tiếc tiền ko làm. Bắc ghế lên loay hoay tự tìm cách tháo nắp lấy lọc gió ra rửa mà ko đc :)) :)):))
Bảo dưỡng điều hòa hàng năm thì làm lấy cũng được. Chủ yếu vệ sinh cái lọc gió thôi. Em cứ đầu mùa hè là lọ mọ tự làm. Vệ sinh điều hòa, các loại quạt. Một ngày là xong, gấu cho ly cafe với bao thuốc. Tiền công rẻ mạt quá😥

my.eb

Xe điện
Hôm e gọi thợ vào vệ sinh cái lọc gió, báo giá e 250k/c. E tiếc tiền ko làm. Bắc ghế lên loay hoay tự tìm cách tháo nắp lấy lọc gió ra rửa mà ko đc :)) :)):))
Em đọc qua các topic vệ sinh điều hòa, thấy các cụ cũng bảo đơn giản chỉ là tháo cái lọc gió ra, cho vào nhà vs cọ rửa rồi lắp lại (mà em nhìn thợ làm cũng chỉ thế). Năm nay em cũng định tự làm. Thế mợ có cố tháo được ra ko hay phải gọi thợ? Hay mai em cũng chuột bạch phát nhỉ :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc qua các topic vệ sinh điều hòa, thấy các cụ cũng bảo đơn giản chỉ là tháo cái lọc gió ra, cho vào nhà vs cọ rửa rồi lắp lại (mà em nhìn thợ làm cũng chỉ thế). Năm nay em cũng định tự làm. Thế mợ có cố tháo được ra ko hay phải gọi thợ? Hay mai em cũng chuột bạch phát nhỉ :D
Đơn giản lắm, chủ yếu cần có cái thang, mình leo lên rồi bật cái nắp trần cục lạnh, rút lọc gió ra mang đi xịt nước rửa bụi là xong

my.eb

Xe điện
Đơn giản lắm, chủ yếu cần có cái thang, mình leo lên rồi bật cái nắp trần cục lạnh, rút lọc gió ra mang đi xịt nước rửa bụi là xong
Vâng, nhà em ko có thang nhưng có cái ghế thắp hương cao cao. Để mai em thử làm xem có được ko ạ,
Nghĩ tiếc 250k/cái là một chuyện thôi, nhưng chủ yếu cho có việc làm xong thấy nó sạch sẽ cũng vui và đỡ phải gọi ông thợ điện nước đên nhà :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
em còn làm quạt gãy vì tha vào sịt nước
xong mụ vợ rình cho đồng nát rọn sạch
tiếc cái national chính hãng japan. nặng trịch. chậy êm đềm như lời ru :D
Em cũng thích quạt nhật, thay bao nhiêu chiếc để phòng ngủ rồi mà mấy cái quạt đều phát ra tiếng động rất khó ngủ. Về sau em mua chiếc quạt nội địa của Nhật về dùng thì êm ru, gió sâu, không có tiếng động gì luôn. Mỗi tội hàng nội địa Nhật gần 40 năm rồi mà đắt gấp 3 lần giá quạt cùng loại trên thị trường

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Mà nói đến quạt, em có ông bạn thích sưu tập quạt. Trong nhà có đến gần 20 chiếc nội địa của Nhật và hàng Mỹ xưa. Nghĩ thật quái đản 🤣

Phỗng new

Xe điện
Các mợ sao phải khổ? Muốn vệ sinh giàn lạnh điều hòa cứ pm cho em. Ko mất đồng xèng nào.

ZynZyn

Xe lăn
Vâng, chính vì đọc các topic vệ sinh đh thấy mn nói đơn giản, e mới tiếc 250k :)):)):))
Chiều nay e mượn thang trèo lên thử xem sao. Hôm trc e bắc ghế ko đủ độ cao, chấp chới với, ko có điểm tựa chắc chắn nên ko tháo đc

Daisynguyen78

Xe buýt
Đơn giản lắm mợ ơi. Mợ cứ mở cái nắp đh ra là tháo được cái lọc gió mà. Em cũng tự làm lấy 😁

my.eb

Xe điện
Vâng, chính vì đọc các topic vệ sinh đh thấy mn nói đơn giản, e mới tiếc 250k :)):)):))
Chiều nay e mượn thang trèo lên thử xem sao. Hôm trc e bắc ghế ko đủ độ cao, chấp chới với, ko có điểm tựa chắc chắn nên ko tháo đc
Chiều mợ làm xong có gì lên loa loa lên đây nhé, để mai em vào việc luôn :D.
Đơn giản lắm mợ ơi. Mợ cứ mở cái nắp đh ra là tháo được cái lọc gió mà. Em cũng tự làm lấy 😁
Nghe cái này thấy phấn chấn quá, hi. 4 cái đh là tiết kiệm được 1tr chậc chậc

ZynZyn

Xe lăn

ZynZyn

Xe lăn
E là ko thích pm, cứ công khai rõ ràng rành mạch. ;));));))
Cụ qua vệ sinh cho e 3 cái đh, e mời cụ cafe ạ :D
Các mợ sao phải khổ? Muốn vệ sinh giàn lạnh điều hòa cứ pm cho em. Ko mất đồng xèng nào.

Hoàng Trang

Xe ngựa