[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

buicongchuc

Xe ba gác
Khoảng 10 hôm trước, bắt đầu nằm ngủ, em nghe 2 tiếng gõ cửa cộc cộc. Thế là tỉnh hẳn, ko ngủ đc.
Từ khá lâu rồi, em trở lên khó ngủ. Nằm xuống cảm giác chong chong, ngủ ko sâu. Chỉ nghĩ do đến giai đoạn thay đổi sinh học nên vậy. Có tiếng động một chút là ko thể ngủ.
Quay lại chuyện tiếng gõ cửa, ko thường xuyên nhưng thỉnh thoảng em lại gặp tình trạng này. Đăng nằm chuẩn bị ngủ hoặc mới chớm ngủ tự dưng nghe thấy, thế là tỉnh, ko ngủ được. Hoặc tự dưng trong nhà có tiếng động bất thường khiến đang ngủ tỉnh dậy, thế là mất ngủ.
Em mơ hồ có 1 thực thể ko mong muốn nào đó ở trong nhà mình nhưng rất mơ hồ và ko rõ ràng. Đôi lúc cảm giác hơi rờn rợn khi đi qua góc bếp hoặc đi vào cái phòng đang để trống.
Nếu cảm thấy có "thực thể lạ" cụ nên làm lễ giải âm nhà đất và tự bốc lại bát hương.

Em có ông anh trai cả mất do bị đuối nước lúc 5t (khi đó em 2t). Em thì không nhớ hình ảnh ông anh trai em thế nào chỉ xem ánh thấy khôi ngô, tuấn tú, và được các bác trong nhà kể lại là khi đấy ông anh em đẹp khôi ngô, sạch sẽ và như người lớn trước vài tuổi. Thi thoảng em đứng trước ban thờ gia tiên nhắc đến ông anh thì có cảm giác như anh mình về ấy.
Cách đây mấy năm, có lần mẹ em lên BV huyện nhà nằm điều trị mắt 2 tuần, trong phòng điều trị ở BV có cả trẻ con và người lớn. Khi mẹ ra viện về nhà 1-2 hôm thì có bà M trông cháu ở phòng bệnh đó alo cho mẹ em hỏi là "bà có đứa con mất trẻ à, bà gọi nó về đi kẻo nó ở đây làm mấy cháu bé đêm nó sợ". Mẹ em đứng trước ban thờ bảo "mẹ ra viện về nhà rồi, con về đi kẻo ở đấy họ sợ". Hôm sau mẹ em alo lên BV hỏi tình hình bà M thì thấy đay yên.

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng thế mới đểu chứ.
Nói về căn nhà này, nó là cái nhà phụ em mua khi có thêm 2 đứa cách đây hơn 2 năm, cách nhà chính mấy nhà. Nhà em ở chung cư, chỉ có 3 phòng. Vì thế trước sinh phải mua thêm cái này. Từ khi sinh em phải dạt sang nhà này ngủ vì vợ sợ em mất ngủ, ảnh hưởng đến công việc.
Cụ trốn trông con đêm trong thời gian đợi cành xương rồng khô hử. Ka ka...

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Trước đây còn hồ nghi, giờ xác định rõ thì ko thể để như thế được vì rõ ràng họ đang làm hại mình một cách âm thầm. Vì thế em mới rà soát và tham khảo ý kiến của những người "có nghề"
Hỏi bà chị ruột, chị vào nhà em có thấy gì ko ? Bà ấy bảo tao thấy có 1 vong ở chỗ bếp, nhưng ko dám nói ra vì ngại mày sợ nên ko nói. Mà có vong cũng bình thường nên bà ấy kệ. Tuy nhiên khi em nói chuyện họ tác động thì bà cũng thống nhất là phải xử lý vì vong đó rất mạnh rồi, ko còn là vô hại nữa. nhưng bà chị ko có hướng chắc chắn.
Hỏi bà chị vợ, cũng biết là có vong nhưng cũng ko dám nói. Bà bảo cho miếng da hổ gối đầu chứ cũng ko có phương án nào khác. Như vậy cũng ko xử lý dốt ráo được.
Hết cách đành gọi cho cậu em tạm gọi là A kể tình hình, A bảo anh gửi cho em địa chỉ để em kiểm tra xem ntn. Để ăn chắc, em lấy luôn địa chỉ trên sổ gửi.
Nhà cụ có nhiều người nhìn thấy vong nhỉ? Nếu cụ chưa xử lý được, hôm nào cụ mời em cafe' em chia sẻ với cụ cách hoá độ.

buicongchuc

Xe ba gác
Trước em cũng có mua mảnh đất ở Xã đàn. Trước khi xây cũng kiểm tra thì có vong là bé trai mất từ hồi Mỹ rải thảm bom khu Khâm Thiên. Nhà em cũng mời thầy tới làm lễ siêu độ cho bé, sau xây lên kinh doanh cũng yên ổn nên em nghĩ nếu vong không dữ thì làm siêu độ mời họ đi là tốt nhất, không nên đuổi. Nhà bạn em từng đuổi vong ác mà về sau họ vẫn quay lại phá và có người tự tử trong nhà.
Chuẩn đó mợ.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nhà cụ có nhiều người nhìn thấy vong nhỉ? Nếu cụ chưa xử lý được, hôm nào cụ mời em cafe' em chia sẻ với cụ cách hoá độ.
Cảm ơn cụ. Em hy vọng đã giải quyết xong.
Người thân quanh em có mấy vị có thể cảm âm. Gấu em trước cũng thế nhưng từ khi đi nhờ đóng luân xa thì tiệt hẳn thành ra mới ko biết mà mua cái nhà này. Tuy nhiên cảm âm là 1 chuyện nhưng xử lý đc lại là chuyện khác

buicongchuc

Xe ba gác
Em chào các cụ mợ,
Em tảu ngầm hóng topic đã lâu, nay ngày lành tháng tốt, em xin gửi các cụ mợ đơn xin vào nhà ạ.
Chào mừng mợ đến với mạch tâm linh. Tiện mời mợ ngắm cái bát úp mì tôm của em.

my.eb

Xe điện
Em xin chào sân bằng một câu chuyện, trước là để theo mạch topic, sau là nhờ một số cụ mợ biết thì tư vấn giúp em ạ.
Chuyện này ko phải của cá nhân em, mà là của một người bạn thân thiết, như chị em (tạm gọi là chị A).
Chị A lấy anh B cũng đã 20 năm rồi. Nhà anh B trước là một căn nhà nhỏ, làm trên khuôn viên đất tầm 120m. Vị trí ngôi nhà là giữa ngã 3 đường lớn (2 ô tô tránh nhau), cộng với gần một ngôi chủa.
Khi chị vể làm dâu thì bố anh B đã mất (ông mất vì bệnh ung thư, khi mới ngoài 50t). Nhà còn bà và các con cũng đã lớn. Theo dòng thời gian, bà chia mảnh đất to đấy thành 2 mảnh nhỏ, một bên cho vo chong chị con gái lớn, bà ở bên nảy vởi vọ chồng chị A và cháu nội ( có duy nhất 1 cháu gái).
Khi chị vè tầm 1-2 năm sau thì anh rể (chồng bác lớn) mất. Bác cũng đi vì bệnh ung thư, và ngoài 50t.
Bác gái (là vợ bác trai trên) cũng mất cách đây 5 năm vì ung thư khi mới ngoài 60.
Bà nội cũng đã mất cách đây 5-7 năm khi ngoài 80 thấy bảo cũng ung thư ( nhưng cụ già rồi đi nên e ko hỏi rõ).
Vợ chồng chị A và con gái sống trên mảnh đất đó có rất nhiều vđ: v/c ko thuận, con có mỗi m đứa, và quan trọng nhất là sức khoẻ của chị A rất kém. Từ một cô gái khoẻ mạnh béo tốt mà chị bị mắc những bệnh kiểu nan y ( đi đủ bệnh viện, xài đủ thứ thuốc... mà ko khỏi, cứ sống đau đớn vật vã, trong khi vẫn phải làm việc đêm ngày để cân cả team vì chị chủ lực về kinh tế...
Nói chung em thấy có điều gì đó lo sợ vô hình,
Thì hôm trước em nghe chị kể chuyện là có mời một thầy phong thuỷ đến xem. Bằng các cách kiểm tra thì thấy nói nhà đó năng lượng kém (ko có sinh khí), thắp nến nến tắt... thày có hướng dẫn làm một vài thứ điều chỉnh/ thay đổi trong nhà và đợi xem kết quả thế nảo.
chị A vẫn cứ ốm đau đớn suốt.
còn em thì thấy sốt ruột và lo sợ rồi. Nói thật là em muốn bê chị A ra khỏi đó, còn người là còn của. Nhưng chị còn công việc, còn chưa dứt điểm được nhiều thứ trong tư tưởng :(
Em mong các cụ cho em lời khuyên để em cho chị A đọc. Em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xin chào sân bằng một câu chuyện, trước là để theo mạch topic, sau là nhờ một số cụ mợ biết thì tư vấn giúp em ạ.
Chuyện này ko phải của cá nhân em, mà là của một người bạn thân thiết, như chị em (tạm gọi là chị A).
Chị A lấy anh B cũng đã 20 năm rồi. Nhà anh B trước là một căn nhà nhỏ, làm trên khuôn viên đất tầm 120m. Vị trí ngôi nhà là giữa ngã 3 đường lớn (2 ô tô tránh nhau), cộng với gần một ngôi chủa.
Khi chị vể làm dâu thit bố anh A đã mất (ông mất vì bệnh ung thư, khi mới ngoài 50t). Nhà còn bà và các con cũng đã lớn. Theo dòng thời gian, bà chia mảnh đất to đấy thành 2 mảnh nhỏ, một bên cho vo chong chị con gái lớn, bà ở bên nảy vởi vọ chồng chị A và cháu nội ( có duy nhất 1 cháu gái).
Khi chị vè tầm 1-2 năm sau thì anh rể (chồng bác lớn) mất. Bác cũng đi vì bệnh ung thư, và ngoài 50t.
Bác gái (là vợ bác trai trên) cũng mất cách đây 5 năm vì ung thư khi mới ngoài 60.
Bà nội cũng đã mất cách đây 5-7 năm khi ngoài 80 thấy bảo cũng ung thư ( nhưng cụ già rồi đi nên e ko hỏi rõ).
Vợ chồng chị A và con gái sống trên mảnh đất đó có rất nhiều vđ: v/c ko thuận, con có mỗi m đứa, và quan trọng nhất là sức khoẻ của chị A rất kém. Từ một cô gái khoẻ mạnh béo tốt mà chị bị mắc những bệnh kiểu nan y ( đi đủ bệnh viện, xài đủ thứ thuốc... mà ko khỏi, cứ sống đau đớn vật vã, trong khi vẫn phải làm việc đêm ngày để cân cả team vì chị chủ lực về kinh tế...
Nói chung em thấy có điều gì đó lo sợ vô hình,
Thì hôm trước em nghe chị kể chuyện là có mời một thầy phong thuỷ đến xem. Bằng các cách kiểm tra thì thấy nói nhà đó năng lượng kém (ko có sinh khí), thắp nến nến tắt... thày có hướng dẫn làm một vài thứ điều chỉnh/ thay đổi trong nhà và đợi xem kết quả thế nảo.
chị A vẫn cứ ốm đau đớn suốt.
còn em thì thấy sốt ruột và lo sợ rồi. Nói thật là em muốn bê chị A ra khỏi đó, còn người là còn của. Nhưng chị còn công việc, còn chưa dứt điểm được nhiều thứ trong tư tưởng :(
Em mong các cụ cho em lời khuyên để em cho chị A đọc. Em cảm ơn các cụ.
Mợ bảo chị A chụp tay phải, 4 ngón sát nhau, ngón cái xoè ra, căng phẳng lòng bàn tay, chụp cả cổ tay, chụp theo chiều dựng đứng bàn tay lên chứ đừng xoay ngang, xoay dọc rồi gửi vào inbox cho em.

my.eb

Xe điện
Mợ bảo chị A chụp tay phải, 4 ngón sát nhau, ngón cái xoè ra, căng phẳng lòng bàn tay, chụp cả cổ tay, chụp theo chiều dựng đứng bàn tay lên chứ đừng xoay ngang, xoay dọc rồi gửi vào inbox cho em.
Vâng, để em bảo chị ý làm rồi em gửi mợ ạ.
Em cảm ơn mợ nhé!

Phỗng new

Xe điện
2 hôm sau cậu em báo lại. Có 2 vấn đề, 1 là phong thủy căn nhà ko được tốt, 2 là đúng là có vong mà cậu gọi là "tà". Phong thủy thì cậu báo là đã trấn từ xa. Còn cái vong trong căn hộ là do trước đây chết vì tai nạn khi xây dựng. Cậu ấy chỉ nói khái quát là đã nhờ người xử lý xong. Trong nhà sẽ thấy ấm dần lên. Theo cách cậu ấy thường làm thì em tự hiểu là cậu ấy sẽ đưa vong đó đi đâu đấy(chùa, đền...). Cái đặc biệt của cách là của cậu A là ko cần đến tận nơi mà chỉ cần địa chỉ, cậu ấy có thể xuất hồn đến và xem xét tình hình để xử lý.
Kết quả là đến hôm nay, sau khoản 5 ngày xử lý, mọi chuyện có vẻ tốt nên. Ngủ ngon hơn, cảm giác bình yên hơn, cơ thể cảm thấy nhiều sinh khí hơn trước đây rõ rệt (trước nhiều hôm nói còn hụt hơi, hay cảm thấy mệt mỏi và trống rỗng)
Cậu A có phải là ông cao thủ TSTQ mà cụ đã nhờ mấy lần ko?

phuongan mợ đâm thẳng vào ngực trái của em, đâm sau lưng làm gì?